ดู: 1108|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนด้วยนะครับพี่พี่ชาวดั่งโด่งครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย totoenjoy เมื่อ 2013-5-12 18:48

รบกวนพี่พี่ช่วยผมอีกครั้งนะครับ ผมชื่อโตโต้ครับ  ได้ศึกษาได้ดูรีวิว ดูปัญหาต่างๆพอสมควร แต่ผมก็ไม่สามารถตอบตัวเองได้ครับ งง มากครับ 555 ปัจจุบันผม 19 ปีครับ

จากเมื่อตอนเดือน10ของปีที่แล้ว ผมได้เข้ามาปรึกษาพี่พี่ก่อนหน้านี้แล้วครับเรื่องหมอเพราะผมเลือกไว้ สรุปไปได้ที่ หมอพีรพันธ์ ดีลักษณ์คลีนิค นัดทำเดือน11 ปีที่แล้ว พอถึงวันทำ พ่อและมาพาผมไปทำนะครับ ก็ชำระเงินเรียบร้อย  ขณะกำลังรอพบคุณหมอก่อนทำ คุณหมอก็บอกว่าโครงหน้าเราเบี้ยว ทำมาแล้วจมูกอาจตรงสวย แต่ส่วนอื่นจะเห็นชัด ปากก็เบี้ยวเวลายิ้ม ตาข้างหนึ่งตกลงมา รูจมูกไม่เท่ากัน รูข้างหนึ่งเหมือนตกลงมาหน้าผากอีก บลาๆๆ แม่และผมฟัง ก็อึ้งเลยครับ แล้วก็สำรวจตัวเอง แล้วก็เสียใจครับ หมอบอกไม่บังคับรับเงินคืนได้ หมอแค่บอกไว้ก่อนให้รับให้ได้ หมอพูดด้วยความเป็นหมอศัลยกรรม แม่ก็ให้ผมตัดสินใจเอง ผมเลยไม่ทำครับลงมารับเงินคืนหักค่าปรึกษา 300 บาท แม่ผมก็บอกรอโตกว่านี้หน่อยดีไหม ลูกอ้วนด้วยไรด้วย บลาๆ ด้วยความที่แม่เป็นห่วงผมก็เงียบเรื่องศัลยกรรมไปพักหนึ่งและก็ตั้งใจลดน้ำหนัก และก็ตั้้งใจเรียน จนมาปัจจุบันเดือนนี้ผมกำลังจะปิดเทอม เลยตัดสินใจทำศัลยกรรมอีกครั้ง ในครั้งนี้ผมเลือกที่ทำ ตากับจมูก ผมจะตัดสินใจทำที่วีอาร์คลีนิคแถวรังสิต แต่ครั้งนี้ผู้ปกครองไม่อณุญาติครับ เค้าบอกให้ทำยันฮี พร้อมบอกชื่อหมอ ให้ทำกับคุณหมอกรีชาติ ครับ ซึ่งเป็นชื่อเก่าในลิสที่เคยจะทำ แต่เนื่องด้วยเรื่องลือของคุณหมอก็มีปัญหาเบี้ยวเยอะเช่นเดิมประกอบกับบุคคลทั้งหลายทั้งปวงที่รู้จักกับคุณพ่อคุณแม่ให้ทำยันฮีหมดเลยครับ ท่านมีเหตุผลต่างๆๆนาๆมากมายแต่ผมมีเหตุผลเดียวคือ ยันฮีกลัวไม่สวยครับ
ดั้งนั้นรบกวนพี่พี่หน่อยนะครับ

1  พี่พี่คิดยังไงกับคุณหมอกรีชาติ รพ.ยันฮี บ้างครับ ในกรณีที่ผมจะทำตากับจมูกพร้อมกัน

2. ตากับจมูกที่ผมจะทำ มันจะทำให้ผมดูดีขึ้นไหมอ่ะครับ ผมกลัวแย่กว่าเดิมครับ

3 เค้าโครงหน้าผมควรทำไรอีกบ้างอ่ะครับ ผมคิดจะ เก็บเหนียง ฉีดรอยย่นบนหน้าผาก หน้าเรียวแต่รออีกสักสองเดือนให้จมูกกับตาดี    ขึ้นก่อนครับ

4. พี่พี่มีอะไรแนะนำติชม เต็มที่เลยนะครับ ขอ ขอบพระคุณอย่างสุดซึ้งครับ ขอบคุณครับ

อันนี้ด้านซ้ายตอนช่วงที่จะทำจมูกปีที่แล้ว รูปขวาปัจจุบันครับ

อดีตผมครับช่วงจะทำจมูตอนเดือน11ปีที่แล้วครับ

ปัจจุบันครับ กับความพยามที่ตั้งใจครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ หากผมผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ
เราว่าถ้าอยากทำนะสักวันก็ต้องทำอยู่ดีถูกม่ะ แต่ลองหาแพทย์หลายๆที่ก่อนดีกว่าลองไปปรึกษาดูก่อนเพื่อเพิ่มโอกาศในการตัดสินใจและงบประมาณของเราด้วย เพราะแพทย์แต่ล่ะท่านมีฝีมือไม่เหมือนกันและลองหารีวิวของแพทย์ที่เราไปปรึกษาดูประกอบด้วยเพื่อเพิ่มความมั่นใจของเราเองท่านไหนไม่OKกับเราก็ตัดออกไปแต่ต้องตัดออกด้วยวิจารณญานจริงๆนะไม่ใช้เพราะเขาพูดไม่เข้าหูเราเท่านั้น   ปล...ส่วนตัวเราหมอบุญถิ่นทำมา(จมูก)3ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยแต่อย่างที่ใครกล่าวอ้างท่านค่อนข้างดุทำตามธรรมชาติเท่านั้นไม่มีการเลือกทรงตามนู้นนี้นั้นที่เราหวังหรือนำมาเป็นแบบเพราะเราก็เอารูปไปเป็นแบบท่านตอกหน้าเรากลับมาว่า "คุณคิดว่าเขาทำแค่อย่างเดียวหรอ แล้วคุณคิดว่าโครงหน้าคุณเหมือนเขามากขนาดนั้นเลยหรอ" แต่เราก็ทำกับท่านอยู่ดีเพราะเชื่อในตัวแพทย์ท่านนี้จริงๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 13:54:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย totoenjoy เมื่อ 2013-5-13 13:56
ต้นฉบับโพสต์โดย barmboo เมื่อ 2013-5-12 23:50
เราว่าถ้าอยากทำนะสักวันก็ต้องทำอยู่ดีถูกม่ะ แต่ลอง ...

ครับขอบคุณครับ แต่ตอนปีที่แล้วหมอพูดแบบหมดกำลังใจจริงๆๆนะครับแบบไม่น่าจะดูดีได้ แต่ตอนนี้ฮึดสู้ครัับ ผอมได้ขนาดนี้แล้วเลยตัดสินใจทำ ตอนแรกไปวีอาร์คลีนิค แต่แม่บอกไกล น่ากลัว เด๋วก็เหมือนครั้งที่แล้วบลาๆๆ แต่ถ้ายันฮีพอไหวทำไม ทำไม ไม่ทำยันฮี ผมชักแม่น้ำทั้ง5มาหมดแล้วครับ แต่ก็แพ้แม่ครับ บุคคลรอบข้างแม่บอกยันฮีกันสุดพลังครับ ผมเลยศึกษาไปไปมาเป็นหมอกรีชาติเป็นลุงเพื่อนครับและพ่อเพื่อนก็ทำในนั้นบอกให้ทำกับคุณหมอกรีชาติดีแล้ว แล้วก็ได้ลด  20 เปอร์เซนต์ครับ ผมตัดสินใจทำตากับจมูก พี่ว่าผมจะทำโด่งๆ กับตาโตๆ ได้ไหมครับ แล้วถ้าโด่งมันจะดูถื่อไปป่าวอ่ะครับทำสองอย่างพร้อมกันเลยอ่ะครับ  ขอบคุณครับ
ไม่ต้องเรียกพี่หรอก555^^   เอาตามที่ตัวเองเห็นด้วยกับหมอดีกว่าแต่ว่าต้องทำความเข้าใจเวลาหมออธิบายดีๆนะคนที่ทำออกมาแล้วพลาดจะเป็นช่วงตอนที่หมอท่านอธิบายเนี้ยแหละไม่ค่อยฟังหรือไม่เข้าใจจับใจความไม่ได้พอหมอบอกตกลงนะก็ไปดันเออออห่อหมกไปซะงั้นเพราะอยากทำใจจะขาดอยู่แล้วหมอท่านก็เข้าใจว่าคงพอใจแล้วก็จัดไป สรุปออกมาไม่พอใจก็ไปโวยวาย ถ้าถามว่ายันฮีดีไหมเรื่องความสะอาดปลอดภัยแน่นอนอยู่แล้วเพราะโรงพยาบาล เรื่องสวยไหมเอาจริงๆเลยนะไม่โกหกเพื่อนไปทำจมูกมา2คนผิดหวังมากอย่างแรง(แต่ไม่รู้ว่าหมอท่านไหนทำให้นะ) แต่ตา2ชั้นน่าจะสวยนะเคยดูรีวิวในนี้อยู่สวยดีเราแนะนำทำชั้นบางๆไม่เอาหนาหรือตาโตเอาให้เวลายิ้มแล้วตาหยีๆตายิ้มไปกับเราด้วยดูมีเสน่ย์ดีออกเพราะเห็นพวกทีอยากทำตาแบบโตๆเกาหลีๆอะไรแบบเนี้ยทำออกมาไม่เกาซะคนเลย ยังไงก็แค่แนะนำนะลองคิดดูดีๆ
1  พี่พี่คิดยังไงกับคุณหมอกรีชาติ รพ.ยันฮี บ้างครับ ในกรณีที่ผมจะทำตากับจมูกพร้อมกัน
อันนี้ไม่รู้เขาทำดีไหมนะค่ะ ส่วนตัวไม่เคยทำศัลยกรรมแต่กำลังจะไปทำ เป็นเราๆจะทำทีละอย่างก่อนค่ะเลือกไปก่อนซักอย่างที่คิดว่าท่าทำแล้วหน้าจะดูดีขึ้น เราจะได้รู้ด้วยว่าอะไรเหมาะไม่เหมาะกับตัวเรา

2. ตากับจมูกที่ผมจะทำ มันจะทำให้ผมดูดีขึ้นไหมอ่ะครับ ผมกลัวแย่กว่าเดิมครับ
เราไม่เห็นตาจริงๆของเจ้าของกระทู้เวลาทำหน้าตรงปกติ เพราะรูปสุดท้าย รูปตรงกลางด้านล่างที่เป็นหน้าตรงนั่นถ่างตาหรือตาปกติคะ ส่วนตัวเราชอบคนตาตี่ๆ  ท่าเราเป็นเจ้าของกระทู้เราจะทำจมูกก่อน เผื่อตาจะเปลี่ยนไปบ้าง อาจจะดีขึ้น แต่สองชั้น เราคงไม่ทำ เพราะเราชอบตี๋ๆหมวยๆ แฮ่ๆ ตัวเราสองชั้นหลบในแบบหลบมากแทบจะเป็นตาชั้นเดียวยังไม่เคยคิดจะไปทำตาเลยจ้า เราชอบตี๋หมวยดั้งโด่ง 555
3 เค้าโครงหน้าผมควรทำไรอีกบ้างอ่ะครับ ผมคิดจะ เก็บเหนียง ฉีดรอยย่นบนหน้าผาก หน้าเรียวแต่รออีกสักสองเดือนให้จมูกกับตาดี    ขึ้นก่อนครับ
หน้าผากที่ย่นหน้าปกติแบบที่ไม่ทำให้ย่นมันย่นไหมค่ะ ท่าไม่ก็อย่าไปฉีดเลยค่ะ จากรูปที่ดูเป็นเราจะไปหาหมอเกี่ยวกับกล้ามเนื้อใบหน้าคะ
เพราะด้านขวาจากรูป จขกท เป็นเหมือนหมอบอกจริงๆ  ส่วนหน้าเรียว เราว่าหน้าจขกท ก็ไม่ได้อ้วนเผละ คือมันสมส่วนกับตัวอยู่แล้ว ท่าไปทำเรียวมาก มันจะไม่เข้ากับตัวนะค่ะ มันจะกลายเป็นหน้าเล็กตัวใหญ่ จะยิ่งดูเป็นคนอ้วน ในความคิดเรานะ

4. พี่พี่มีอะไรแนะนำติชม เต็มที่เลยนะครับ ขอ ขอบพระคุณอย่างสุดซึ้งครับ ขอบคุณครับ
อยากแนะนำให้จัดฟันค่ะ ไม่รู้ จขกท จัดอยู่หรือเคยจัดแล้วหรือยัง แต่รูปสุดท้ายด้านซ้ายมือที่หันด้านข้าง
ช่วงปากมันขัดตายังไงไม่รู้  ที่เราบอกทั้งหมด บอกแบบคนไม่มีความรู้นะค่ะ ใช่ศิลปะในการมองล้วนๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-16 20:59:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lllbluelll เมื่อ 2013-5-13 22:20
1  พี่พี่คิดยังไงกับคุณหมอกรีชาติ รพ.ยันฮี บ้างครับ ใ ...

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้