ดู: 3961|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกมาแล้ว 7 วันค่ะ แต่รู้สึกไม่ชอบเลย

[คัดลอกลิงก์]
หนูทำจมูกมาแล้วเจ็ดวันค่ะ  หนูว่าทรงมันเข้ากับหน้ามาก แล้วก็เป็นธรรมชาติดี หนูว่ามันก็ดูดีขึ้นในระดับนึง

แต่ปัญหาคือ  หนูไม่ชอบมันอ่ะค่ะ  หนูรู้สึกไม่เป็นตัวเองเลย  ทำอะไรก็ไม่สะดวกเหมือนเก่า  ถ้ามีมันอยู่บนหน้าแล้ว  มันก็ต้องคอยระวังตลอด

ที่จริงก็ตัดสินใจและพอรู้ตั้งแต่ก่อนทำแล้ว ว่ามันต้องเป็นแบบนี้  แต่พอทำแล้วก็รู้สึกไปอีกแบบ

หนูอยากจะเอาออก  ถ้าเอาออกเลยได้ไหมค้ะ ทำมาแค่เจ็ดวัน  แล้วค่าเอาออกประมาณเท่าใหร่  พี่ๆมีคำแนะนำให้หนูไหมค้ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอดูรูปหน่อยสิครับ ถ้าทำแล้วเข้ากับหน้าอย่าไปเอาออกเลยครับสัพักก็ชิ  โพสต์ 2013-5-9 14:36
ไปปรีกษาที่ BB you ดูิสิ
ใจเย็นๆ ตอนแรกเราก้เป็นมันจะรู้สึกอึดอัดรู้สึกเคืองๆ แค่7วันเองเนอะรอดูไปก่อนสัก3เดือนเนื้อจมูกเราจะค่อยๆบีบรับกับสิลิโคนค่ะ ของเราทำมา3อาทิดมันยังไม่ค่อยเข้าที่เลย สู้ๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-9 13:56:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimki เมื่อ 2013-5-9 13:49
ไปปรีกษาที่ BB you ดูิสิ

ที่ bb you เค้ารับถอดดีหรอค้ะ
ถ้าจะถอดก็ไปถอดที่คลีนิคเดิมก็ได้ครับ
แต่สำหรับผมตอนแรกก็อึกอัดนะครับ อยู่ไปนานๆลืมเลยครับว่าทำดั้งมา ชินไปเองครัล
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-9 14:11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย manambatesood เมื่อ 2013-5-9 14:06
ถ้าจะถอดก็ไปถอดที่คลีนิคเดิมก็ได้ครับ
แต่สำหรับผมต ...

-ขอบคุณมากค่ะ
ถอดที่ ที่ทำน่าจะดีกว่าคะ เผลอๆถอดฟรีหรือมีค่าใบ้จ่ายก็อาจจะไม่แพงเท่าถอดที่อื่น น่าจะลองดูไปซักพักนะคะถ้าซิลิโคนยึดเกาะกับจมูกแล้วก็ไต้องระวังมากแล้วคะ แค่ระวังไม่ให้กระแทกแรงๆแค่นั้นเอง พอซักเดือนก็จะไม่รู้สักว่ามีอะไรเกาะบนจมูกแล้วหละ สู้ๆคะคนสวย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-9 17:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-5-9 17:00
ถอดที่ ที่ทำน่าจะดีกว่าคะ เผลอๆถอดฟรีหรือมีค่าใบ้จ่ ...

ขอบคุณพี่มากๆค่ะ
เราว่าอย่าเพิ่งตดสินใจถอดเลยน๊า รออีกนิดนึงก็สวย เชื่อเราเถอะ แต่ถ้าคิดจะถอดจริงๆก็ถอดที่ที่ไปทำมาอ่ะค่ะ สู้ๆ
อย่าพึ่งถอดเลยค่ะ ช่วงอาทิตแรกก็อึดอัดค่ะ รำคานต้องคอยระวังตลอด

แต่พอได้เดือนกว่าก็รู้สึกชินค่ะ แต่ถ้าหากถอดแนะนำคลีนิกเก่าค่ะลองปรึกษาเค้า

บางที่เค้าก็รับถอดให้ฟรีค่ะ
อย่าพึ่งถอดเลยค่ะ ช่วงอาทิตแรกก็อึดอัดค่ะ รำคานต้องคอยระวังตลอด

แต่พอได้เดือนกว่าก็รู้สึกชินค่ะ แต่ถ้าหากถอดแนะนำคลีนิกเก่าค่ะลองปรึกษาเค้า

บางที่เค้าก็รับถอดให้ฟรีค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-14 20:11:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย LittleBunnie เมื่อ 2013-5-11 14:10
อย่าพึ่งถอดเลยค่ะ ช่วงอาทิตแรกก็อึดอัดค่ะ รำคานต้อง ...

ขอบคุณมากค่ะ
ไปปรึกษาที่ BB you สิ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-19 15:01:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ffuy เมื่อ 2013-5-16 10:37
ไปปรึกษาที่ BB you สิ

เป็นหน้าม้าใช่ไม๊ค้ะ
จากใจนะครับถ้าถอด คุณต้องทน ทุกกับจมูกที่ผิดรูปแบบจมูกหมู เชิดๆ อยู่ประมาณ2-3เดือนแบบจมูกมันแข็งๆ ทื่อๆเชิดๆ เพราะผมเยถอดมาแล้ว ก่อนใส่ก็ดูดีพอถอดเท่านั้นแหละจมูกไม่ค่อยเหมือนเดิมเชิดๆแบบ ไม่เงยหน้าคนตรงข้ามก็เห็นรูจมูกนิดหน่อย  มันจะรู้สึกแย่กว่ามาก และเวลายิ้มมันผิดรูปนิดหน่อยกลายเป็นชมพู่เลย แต่ถ้าผ่านมาได้ในช่วง2-3เดือนจมูกก็มีโอกาศไกล้เคียงกับ ก่อนทำจมูกครับ
ปล.ที่ผมพิมไปคือที่เจอกับตัวเองมา ตอนนี้ผมกลับมาใส่ซิลิโคนเหมือนเดิมละคับ อยากให้เจ้าของกระทู้พิจรณาดีดีให้รอบคอบนะครับ^___^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 00:53:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maislk เมื่อ 2013-5-21 00:56
ต้นฉบับโพสต์โดย mono-tone เมื่อ 2013-5-20 20:24
จากใจนะครับถ้าถอด คุณต้องทน ทุกกับจมูกที่ผิดรูปแบบจ ...

ขอบคุณมากค่ะ เราไปอ่านกระทู้ที่เธอเคยตั้งแล้ว  ที่มันเชิดหลังจากถอดเป็นเพราะว่าจมูกตัวเองติดเชื้อหรือเปล่าค้ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mono-tone เมื่อ 2013-5-21 01:03

ของผมไม่มีอาการติดเชื้อครับมีปัญหาตรงรอยเย็บที่มันปริออกตลอดเวลาคับ ขอไม่เอ่ยนะคับ คือตอนมีปัญหาก่อนถอดผมก็ถามหลายๆคนที่ถอดจมูก สรุปเหมือนกันหมดเลยคับเป็นแค่ช่วงแรก เหมือนรูปดิสเพลผมคือผ่านมา4เดือนละคับเกือบเป็นปกติ ลองๆหาข้อมูลดูนะคับใจเย็นๆ^____^

เสริมๆถอดหลังจากใส่ได้อาทิตย์เดียว
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 13:34:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maislk เมื่อ 2013-5-21 13:35
ต้นฉบับโพสต์โดย mono-tone เมื่อ 2013-5-21 01:02
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mono-tone เมื่อ 2013-5-21 01:03

ของผมไม่ม ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่ให้ข้อมูล แต่เราคงถอดแน่ๆเลยอ่ะค่ะ เพราะชอบหน้าตัวเองแบบตอนก่อนทำมากกว่า มันเป็นธรรมชาติแล้วก็ไม่ต้องคอยระวังอะไรมาก นัดหมอไปสิ้นเดือนนี้แล้ว คงต้องทนจมูกหมูไปอย่างที่ว่าจริงๆ แต่ถ้าในระยะยาวมันเป็นเหมือนเดิมก็โอเค ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้