ดู: 21114|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว/ปาก/หัวนม] อยากไปสักคิ้ว วันนี้ ใครมีที่ไหนแนะนำไหมค่ะ รังสิตได้ยิ่งดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้แบบธรรมชาติ แบบเหมือนเราเขียนคิ้ว
หรือถ้าจะเป็นแบบสามมิติ ก็ไม่เอาเป็นเส้นใหญ่ๆ  เห็นของเพื่อนทำมาน่ากลัวอะค่ะ เป็นขีดๆที่คิ้วเลย

อยากทำคิ้ว พร้อมกับอินเนอร์ ตา บน นะคะ

ขอประสบการณ์ตรงจากคนที่เห็นคิ้วจริงของคนที่ทำมาแล้วสวย  กับคนที่ทำมาเองแล้วสวยค๊า
bronze MBK 1500 บาทค่ะ เป็นสักธรรมดา แต่ทำมาแล้วถูกใจมาก ตอนทำบอกเค้าให้ยกหางคิ้วสูงๆค่ะเลยออกมาสูงนิดนึง

แสดงความคิดเห็น

สวยค่ะ ชอบ เป็นแบบสักถาวร หรือแบบสไลด์ค่ะ  โพสต์ 2013-5-5 21:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:50

เห็นเพื่อน ๆ ไปสักคิ้ว 3 มิติที่ซีคอนมา ชื่อร้านซีเคร็ทเพ้นท์ คนสักชื่อคุณอองนะถ้าจำไม่ผิด ออกมาสวยทุกคนดูเป็นธรรมชาติมากเลย สวยเลยหละมองผ่าน ๆ ก็เหมือนขนคิ้วนั่นแหละ การันตี วันหลังจะเอารูปเพื่อนมาให้ดู หรือลอง search ดูก็ได้นะ สักคิ้วร้านซีเคร็ทเพ้นท์ เขามีรูปตัวอย่างคนที่ไปสักมาว่าเป็นไงบ้าง ก่อน-หลังสัก ลองเข้าไปดูนะ นี่ก็ว่าจะไปสักขี้เกียจเขียนคิ้วแล้ว แต่ไม่มีเวลาเพราะเพื่อนบอกต้องโทรไปจองคิวก่อนอะ ส่วนใหญ่วันหยุดคิวมักจะเต็ม ลองหาข้อมูลดูนะ

ขอบคุณมากค๊าา  โพสต์ 2013-5-5 21:20
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:50

เห็นเพื่อ ...

ซีคอน สาขาไหนหรอคะ
เราพึ่งสัก3มิติ อาทิตย์แล้ว ที่ลาโมน ปิ่นเกล้าคะ สักกับ อ.เมือง 7000บาท

ขอบคุณมากค๊าา  โพสต์ 2013-5-5 21:20
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 21:19:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-5-5 23:47

ไปทำมาละ แถวเดอะมอล  เห็นช่วงนี้ลดราคาจาก 8500 เหลือ 5000
เราบอกพี่เขาไว้ว่าถ้าทำสวยนะ จะมารีวิวบอกเพื่อนในดั้งโด่ง
ถ้าบอกจากมิ้นในดั้งโด่ง เค้าก็จะลดให้อีกนะ เราขอราคาลดให้เพื่อนในดั้งโด่ง เพราะคนจากดั้งโด่งคงไปทำเยอะอยู่
ส่วนตัวเราก็กะจะไปเรียนกับพี่เขาด้วย จะได้ขอส่วนลดค่าเรียนด้วย 5555 มีผลประโยชน์ร่วมกันทั้งสิ้น 5555

ตอนนี้รอมันลอกก่อน ถึงจะรู้ว่าสวยจริงไหม  แต่อินเนอร์ขอบตาบนอะสวย  เราชอบมว๊ากกกก  
แต่คิ้วยังเข้มอยู่เลยยังไม่กล้าพูดว่ามันจะเป๊ะอย่างที่เราคิด 100%

ส่วนสีเขาใช้สีนาโนจากเมกา หัวเข็มเล็กๆ

ตอนทำ เรื่องมากนะเราอะ  คิ้วไม่เป๊ะ  เราไม่ยอมนะ   ก็คอยเติมจุดเล็กน้อย  
ดีที่แม่ค้าเป็นคนไม่ขี้เหวี่ยง เนื่องด้วยราคาที่ไม่แพงเป็นช่วงโปร เราก็แอบเกรงใจ
แต่ว่าเราจะตามใจแม่ค้าหมดไม่ได้นะ เราต้องดูว่าเราโอเคไหม ถ้าเราไม่โอ  ต้องบอกแม่ค้าทันที

หลายชั่วโมงกว่าคิ้วเราจะเสร็จ เราทำพร้อมกับอินเนอร์ (ปลื้มอินเนอร์ตาบนมากกกก) ไปทำบ่ายสองกว่าเสร็จ 6 โมงกว่า
แต่เราวาดคิ้วเราเอง เพราะเราชอบการวาดคิ้วของตัวเอง 555  แต่พี่เค้าเป็นคนสักนะ

สรุปก็คุ้มค่ากับราคาและอุปกรณ์  + ความพิถีพิถัน เขาจะคอยถามเราตลอดว่าแบบนี้โอเคไหม  
ถ้าเราทำหน้าไม่โอเค พี่เขาก็จะบอกพี่รู้เธอไม่โอเค เค้าจะออกแบบคิ้วให้เรา สวยดี  ออกนางสาวไทย แบบงามๆ
แต่เราชอบแบบเกาหลี หนาๆแล้วก็สั้นๆหน่อย ก็คอยบอกพี่เขาว่าจะเอาแบบนี้  

ตอนนี้ทรงคิ้วเป็นที่น่าพอใจ แต่ก็ไม่มากที่สุด เพราะตอนลงยาชา แล้วพี่เค้าสัก
คิ้วที่เราวาดจริงๆมันเลือนหายไปบ้าง แต่ก็โอเคเข้าเค้าโครงเดิม
ก็แต่เหลือสี ตอนนี้ดำเข้มสนิทมากกกกกกกกกก ขนาดผสมสีน้ำตาลนะ แต่รอให้มันลอก เขาบอกจะจางไป 50 %  
เราบอกจะเอาตอนหายเป็นสีเทา ไม่เอาสีน้ำตาล พี่เค้าก็เลยใส่สีดำให้  ผสมสีน้ำตาลนิดหน่อย  
เราทำแบบสไลด์มา  ไม่ได้ทำแบบ 3 มิตินะ  เพราะเราไม่ชอบแบบเป็นขีดๆ  

จากเป็นคนไปทำ แต่เเราจะกลายไปเป็นนักเรียนเค้าแล้วละ  เห็นว่าเค้าทำดี แต่ก็ไม่ถึงกับดีมากเว่อร์หรืออะไร
เพราะเราคิดว่าถ้าเราเรียนมาแล้ว เราจะทำสวยกว่าพี่เค้า เพราะเราคิดว่าตัวเองเขียนคิ้วเป๊ะกว่า ละเอียดทุกสัดส่วน 5555
เป๊ะในแบบที่เราคิดว่าธรรมชาติๆ  แบบเหลือขนคิ้ว  และต้องเท่ากัน พี่เค้าจะคิ้วออกคนไทย แบบสวยๆ เป๊ะๆ
คนส่วนใหญ่ชอบกันคิ้วเรียว ยาว แต่เราชอบมีขนคิ้วหนาๆอะ  แบบเกาหลีๆ ดูน่ารักๆ

ก็เลยจะไปเรียนกับพี่แล้วก็มาทำเองดีกว่า 55555  ยังไม่เจอสไตล์ที่ถูกใจ
ที่เราถูกใจจริงๆก็สไตล์ร้าน adeena กับอีกสองสามที่  แต่แพงไป ก็เลยจะเรียนกับพี่คนนี้แล้วไปประยุกต์เอาเทคนิคคนอื่นมาอีกที

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะมารีวิวอีกทีนะค๊าา

ต้นฉบับโพสต์โดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-5 15:13
ซีคอน สาขาไหนหรอคะ

ซีคอนสาขาศรีนครินทร์
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-5-5 21:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-5-5 23:47

ไปทำมาละ แถวเ ...

ทำที่เดอะมอลล์สาขาไหนอะ รีวิวให้ดูด้วยนะไปทำแล้วออกมาเป็นไงบ้าง เพราะจะไปทำอยู่เหมือนกันจะได้เอามาเปรียบเทียบดูว่าของเพื่อนเรากับของเธอ แบบไหนสวยกว่ากัน แล้วกี่วันมันจะลอกหมดอะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 00:57:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-6 22:02
ทำที่เดอะมอลล์สาขาไหนอะ รีวิวให้ดูด้วยนะไปทำแล้วอ ...

อยู่ลาดพร้าว 102 อะ เบอร์โทร 082-9749469 ชื่อพี่อะไรซักอย่างจำไม่ได้  
บอกว่ารู้มาจากมิ้นในดั้งโด่งก็ได้นะ เค้าให้ราคาชาวดั้งโด่ง 2500
ราคาเค้าลดจากราคาลดอีกที 5000 ปกติ 8500 ลดเว่อร์ไปปะ 5555  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 20:58:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-6-4 21:07

ปล. สรุปว่า หยุดเชียร์ร้านนี้ชั่วคราว คิ้วไม่เป็นดั่งที่คาดหวัง
เราคงผิดเองแหละ เหอๆ ตัวเราเองไม่ขอพูดถึง ยังไม่อยาดราม่า  

พรุ่งนี้นัดพี่เขา  เราจะไปแก้ เสียค่าแก้ 1000 พี่เขาลดให้จาก 2000 เพราะเราบอกไม่มีตังแล้ว แค่ค่ารถไปหาพี่เค้าก็ยังจะไม่มี
พรุ่งนี้ว่าจะไปตัดผมตัวเองขาย แล้วไปแก้คิ้วซะ  55555  

ใจจริงอยากลบออกเลย  แต่ไม่รู้ทำที่ไหนได้ แล้วไม่มีตังละอะ TT

แล้วถ้าเป็นอย่างไรแล้วจะมาอัพเดทให้อีกทีจ้า  

ไม่แน่นะ  เราอาจจะมีกระทู้ดราม่าคิ้วอีก หลังจากที่ดราม่าเรื่องปากไปแล้ว 55555555555555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้