ดู: 3220|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกมาเดือนกว่า แต่ปลายจมูกโยก ผิดปกติไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมาเดือนกว่า แต่ปลายจมูกโยก ผิดปกติไหมครับ
คือผมไปแก้จมูกมา รอบนี้รอบที่2 ครั้งนี้ใส่ซิลิโคนแบบมีขา แต่จมูกปัญหาโยก เช่นอ้าปากกว้าง หาว คันจมูกแล้วเอามือเกาก็จะมีอาหารลั่น เขี้ยวข้าวคำใหญ่
อาการคือจะมีอาการบิดไปด้านซ้ายประมาณ2วิ แล้วก็จะโยกมาที่เดิม นี้เป็นปัญหาคือเรื่องธรรมดาของซิลิโคนมีขา
ฟังดูน่ากลัวนะคะ แต่ตามที่เจ้าของกระทู้บอกมาว่าเสริมาได้เดือนกว่าน่าจะยังไม่เข้าที่หรือเปล่า เพราะเราก็ทำจมูกมาได้หลายปีเเล้วคิดว่าจมูกเราคงมีเนื้อเยื่อพังผืดของผิวหนังหุ้มเป็นเนื้อเดียวกันเเล้ว ปัญหาเเบบเจ้าของกระทู้เลยไม่มีค่ะ
แต่ยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นๆมาแนะนำอีกทีค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-5-2 00:24
พบแพทย์ด่วนคะ..ซิลิโคนมีขามันต้องล็อคจมูกมาถึงปลายซิคะ..อย่าช้าเลย..

แสดงความคิดเห็น

ครับผม  โพสต์ 2013-5-2 00:27
เสริมแบบมีขามาเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีปัญหาแบบนี้นะคะ ยังไงลองไปพบแพทย์ก่อนดีกว่า
ผิดปรกติค่ะ เสริมแบบมีขาปลายจมูกไม่ควรขยับได้แบบนั้นค่ะ หนึ่งเดือนแล้วซิลิโคนน่าจะเกาะตัวได้ดีแล้วอ่ะค่ะ สันจมูกแน่นดีใช่ไม๊คะ ต้องดลับไปพบแพทย์ค่ะ
นู๋ก็เป็น แบบเวลาจับแล้วมันจะดันไปโดนกระดูกอ่อน กลับไปแก้แล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่เหมือนเดิม ตอนไปแก้ครั้งแรก หมอบอกว่าของนู๋มันมีโอกาสทะลุ พึ่งทำมาแค่ 2 อาทิตเองนะ พอแก้มามันก็เป็นเหมือนเดิม คือจับแล้วดันไปโดนกระดูกอ่อนแล้วก้กลับมาที่เดิม
ต้นฉบับโพสต์โดย fahfy55 เมื่อ 2013-5-1 10:44
เสริมแบบมีขามาเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีปัญหาแบบนี้นะคะ ย ...

ตอนนี่้เป็นละค่ะ โยกโดกระดูกอ่อน
ไม่ทราบว่าไปพบคุณหมอมารึยังค่ะ พอดีพึ่งไปทำมาได้2 อาทิตย์ เกิดอาการขาซิลิโคนเอียงไปด้านรูจมูกขวา เวลาหัวเราะ หรือ เอามือไปโดน ซิลิโคนก็จะขยับดังกึกเข้ามาตรงกลาง แล้วก็เขยื่อนกลับมาเอียงเหมือนเดิม เลยอยากจะทราบว่าอันตรายไหมค่ะ
หมออะไรคับ หมอไพศาส ป่าวคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้