ดู: 2426|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกเบี้ยว รบกวนด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนตอบด้วยค่ะ

คือไปทำจมูกที่หมอ กมล ทาวอินทาว มาด้วยซิลิโคน 40000บาท แต่พอทำออกมา เวลาถ่ายรูปจะดูเบี้ยวไปด้านซ้าย (ไม่มั่นใจเลย) เลยติดต่อคลีนิค  พยาบาลบอกว่ามาแก้ได้ จ่าย 3000  บาท
อยากทราบว่าถ้าแก้จะต้องทำวิธีไหนค่ะ  จะต้องถอดซิลิโคนออกแล้วใส่ใหม่ หรือแค่ขยับให้ตรงค่ะ
แล้วจะมีอาการบวมมากหมือนครั้งแรกไหมค่ะ
มีรูปไหมครับบบบ
เหอๆ ทำมานานรึยังอ่ะคะ ถ้ายังไม่นาน ทำราคานี้ คุณหมอไม่น่าคิดค่าแก้นะ
แต่ถ้าทำมานานแล้ว ก็คงต้องเสียเหนื่อยบ้างนิดหน่อย

ส่วนการแก้ เราเคยแก้ค่ะ ก็คือเอาออกแล้วใส่ใหม่ ตอนที่เราแก้ หมอเอาอันเก่าใส่ให้อ่ะค่ะ แต่สุดท้ายออกมาเบี้ยวเหมือนเดิม
ไม่แน่ใจว่าหมอที่อื่นเค้าแก้กันแบบไหน ไม่รู้เอาซิลิโคนอันใหม่ เหลาใหม่เลยรึป่าวอ่ะจ้า
มีรูปไหมค่ะ เรากำลังหาข้อมูลแก้กะคุณหมออยู่ ได้ยินแบบนี้แล้วก้อ อืมม..........
อยากทราบว่าถ้าแก้จะต้องทำวิธีไหนค่ะ  จะต้องถอดซิลิโคนออกแล้วใส่ใหม่ หรือแค่ขยับให้ตรงค่ะ
แล้วจะมีอาการบวมมากหมือนครั้งแรกไหมค่ะ

ถ้าเบี้ยวไม่มากก้อให้หมอดัดได้ครับ แต่ถ้า มากๆ ก้อผ่าใหม่ ซึ่งถ้าคุณพอใจทรงแล้วแต่เบี้ยวเฉยๆหมอก้อเอาอันเก่าใส่แหละครับ แต่อาจจะปรับทางเทคนิค นิดหน่อย ซึ่ง ต้องถามหมอดู ไม่ทราบจิงๆ
เรื่องบวม มันมีสองกรณี
บางคนเนื้อชินกับการผ่าตัด ก้อไม่บวม เพราะผมเคยแก้จมูกมา ไม่บวมไม่ช้ำ
แต่อีกกรณีตามหลัก ถ้าถามหมอ หมอก้อจะบอกว่ามีโอกาสบวมกว่าครั้งแรกเพราะมันต้องถอดและใส่ อ่ะครับ

ขอพูดหน่อยนึงนะว่า ทำแพงจัง
6# memee

แซว ตาหลอดดดด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-26 09:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5# yonan
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-26 09:43:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะไปแก้วันนี้แล้วค่ะ ผลออกมายังไงจะมาเล่าสู้กันฟังนะค่ะ
ไปแก้หมอเดิมค่ะ คือ หมอกมล ทาวอินทาว จ่ายเพิ่มอีก 3000 เซ็งจิงๆแถมเจ็บตัวอีก
(กลัวจะบวมกว่าครั้งแรกจัง)
ตอนเราแก้บวมน้อยกว่าครั้งแรกมากค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ (^_^) ขอให้หายไวๆค่ะ
รบกวนตอบด้วยค่ะ

คือไปทำจมูกที่หมอ กมล ทาวอินทาว มาด้วยซิลิโคน 40000บาท แต่พอทำออกมา เวลาถ่ายรูปจะดูเบี้ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย nudit เมื่อ 2010-2-25 21:16

เหมือนเคยตอบอันนี้ให้ตะเองไปแร้วนะ หหุ

ต้องดูที่เบี้ยวอ่าเบี้ยวเพราะอะไร???? ถ้าเบี้ยวเพราะสิริโคนหมอก้อเลาะเอาอันเดิมออก แร้วเอามาเหลาใหม่ ใส่คืน จบ

แต่ถ้าเบี้ยวเพราะจมูก ไม่เกี่ยวกะสิริโคน หมอก้อเลาะจมูกแร้ววางสิริโคนในตำแหน่งใหม่ ทั้งนี้แร่ะนั้น ตะเองต้องให้หมอรีเช็คอีกที ว่าที่เบี้ยวเพราะอะรัย โชคดีจ้า...
9# nudit

ถามหน่อยจ้า คือเราทำกับหมอกมลเหมือนกัน ราคาก้อราคาเดียวกัน แต่ของเราเคสแก้ไบโอ ต้องเพิ่มอีก 10,000 รวมเป็น ห้าหมื่น แล้วจมูกก้อเบี้ยวเหมือนกันเลย อยากทราบว่าคุณแก้แล้วเป็นยังไงบ้าง บวมมากไหม ช่วยบอกที
ไปแก้แล้วได้ผลยังไงบอกกันด้วยน๊า
หายไวๆน่ะค่ะ ของเราก็เบี้ยว(โคนเบี้ยว) มาทางซ้าย หายไวๆน่ะคะ  เรื่องบวมนี่คนแล้วแต่คน ยังไงก็นอนหัวสูงๆ พักเยอะๆ รอติดตามด้วยคนค่ะ ว่าจะบวมป่าว ตอนเราแก้รอบสองนี่ บวมเท่าเสริมครั้งแรก ส่วนครั้งที่สามนี่แก้ไม่แก้ต้องรอคุยกะหมออาทิตย์หน้า แง้ๆ เข้าใจความรู้สึก สู้ๆค้าา..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้