ดู: 1637|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] จะทำอันไหนดี ลดแก้ม ลดกราม เสริมคาง ????

[คัดลอกลิงก์]
คือเราหน้าบานมากเรยค่ะ แบบ บานมากอะ โดยเฉพาะตอนยิ้ม เราจะทำอันไหนดีคะดูจากหน้าเราอะคะ หรือต้องทำทุกอย่าง 555 แค่เดือนหน้าเราทำจมูกแน่ๆค่ะ วานพี่ๆน้องๆ ช่วยตอบทีคะ จะได้วาฃแผนเก็บเงิน แฮ่ๆ

image.jpg (643.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เสริมจมูกแล้วถ้าได้จมูกยาวขึ้นหจ้าเปลี่ยนคะ..แต่ก็ต้องดูว่าฟันสบกันดีไหม? ถ้าคางไม่สบกัน คางจะยื่น..
ถ้ามีน้องหรือ หลานอายุ 6 ขวบขึ้นไปก็เตือนว่าอย่าเท้าคาง ฟันจะเหยิน คางยื่นคะ..
..
ที่ถามมา เราคิดว่า..
แก้มก่อนคะ..ส่วนกรามเดี๋ยวมาดูกันว่าแก้มลดแล้วมันมีเหลี่ยมมุมแค่ไหน?
เพราะโครงหน้าไม่เห็นเหลี่ยมกรามอย่างชัดเจน..แก้มลดแล้วถ้าไม่ชอบค่อยมาลดกันต่อ..
..
แต่ขอเพิ่มอีกนิด..หนังร
าทั้ง 2 ข้างบวมเบ่ง..มันยิ่งทำให้ดูบานมากขึ้นเวลายิ้มคะ..
ลดอาหารเค็ม..หรือ ตัดไขมันที่หนังตา หรือ filler /botox แต่อย่าเห็นแก่ของถูก..
เลือกคุณหมอ / คลีนิกดีๆ เพราะว่าการฉีดสารเติมเต็ม มันมีทั้งข้อดีข้อเสีย..
โดยเฉพาะฉีดสารเติมเต็มใกล้บริเวณตา..ถ้าไม่ชำนาญจริงๆ สารเติมเณ็มเข้าเส้นเลือดกลางรอบประสาทตา..
เนื้อบริเวณนั้ฯะไม่ได้ผล --->  เนื้อตาย ---> ตาบอด..
ศัลยกรรมมความเสี่ยงคะ..เลือกดีๆ อย่าใจร้อนคะ..
ขอให้สวยๆ นะคะ..รอท่านต่อไปมาแนะนำ :-)
น่าจะลดแก้มนะคะ เมโสแฟตน่าจะดีค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 14:59:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-27 11:15
เสริมจมูกแล้วถ้าได้จมูกยาวขึ้นหจ้าเปลี่ยนคะ..แต่ก็ต ...

ขอบคุณค่ะ แล้วลดแก้มกะทำตาทำอันไหนก่อนดีอะคะ ว่าจะทำพร้อมหรือใกล้ๆกันกะจมูกเลยอะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 14:59:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Happyathena9 เมื่อ 2013-4-27 11:16
น่าจะลดแก้มนะคะ เมโสแฟตน่าจะดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

RE: จะทำอันไหนดี ลดแก้ม ลดกราม เสริมคาง ????

ต้นฉบับโพสต์โดย stoptvx เมื่อ 2013-4-27 14:59
ขอบคุณค่ะ แล้วลดแก้มกะทำตาทำอันไหนก่อนดีอะคะ ว่าจะ ...

1. ทำจมูกแล้วรอจมูกเซ็ทตัว 3 เดือนว่าจมูกใหม่ดึงเนื้อหัวตาเราได้แค่ไหน
2. ทำตา 2 ชั้นให้เห็นชั้นตาที่ชัดมากขึ้นทำให้ตาดูหวานขึ้น กรีดไขมันสะสมและหนังตาส่วนเกินออกไป
     ทำตานี่ต้องอดทนให้มันยุบตัวนะคะ..ตอนแรกชั้นตาอาจจะใหญ่ๆ รอนานกว่าจมูกนิดนึง
     ลองหารีวิวตาดูก่อนเพื่อเตรียมใจว่าเราจะเจออะไรในอนาคตนะคะ..
3.  เมื่อตาเข้าที่ 6 เดือนขึ้นไป..ก็มาลดแก้ม..meso แบบที่พี่ happyathena9 แนะนำคะ..
     meso fat cocktail ออกใหม่หลายตัว ถามคลีนิกก่อนฉีดว่าเป็นตัวไหน?
     ถ้ามีฟอสฟา หรือ เขาบอกว่าเป็นความลับทางคลีนิก..ขอบคุณเขาแล้วออกจากร้านเลยคะ
     อำนาจการซื้อยังอยู่ในมือของเรา..เรามีสิทธิ์สอบถามข้อมูลว่ามันคืออะไร..
      ฟอสฟาจะผสมสเตรียลอยด์..อันตรายต่ออิลาตินและคอลลาเจนบนหน้าคะ

แต่ถ้ารอทำตาไม่ไหว..ก็meso fat แก้มก่อนก็ไกเคะไม่มีอะไรตายตัว..
แค่มันเป็น step add on การเสริมความงามที่เริ่มจากจมูก---> ตา ---> หน้า
แต่ถ้าเห็นว่าอะไรที่เป็นปัญหาก่อนก็จัดการกับมันก่อน..
..
ห่วงเรื่องหน้าบานก็ mesofat แก้ม แล้วมาดูกรามว่าเหลี่ยมเยอะไหม..
แล้วค่อยไปทำตาทีหลังก็ได้คะ :-) สวยๆ แล้วเอามารีวิวให้ชื่นชมบ้างนะคะ :-)
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-27 15:38
1. ทำจมูกแล้วรอจมูกเซ็ทตัว 3 เดือนว่าจมูกใหม่ดึงเนื้ ...

ตอบละเอียดมากๆ

แสดงความคิดเห็น

จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ..เราจะได้สวยๆและคุ้มกับเงินที่เสียไป :-)  โพสต์ 2013-4-27 16:16
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 19:12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-27 15:38
1. ทำจมูกแล้วรอจมูกเซ็ทตัว 3 เดือนว่าจมูกใหม่ดึงเนื้ ...

ขอบคุณมากจริงๆค่ะ เป็นความรู้มากๆ ต้องเตรียมตัวทุบกระปุกเก็บเงินเป็นการใหญ่ ฮ่าๆ เด่วถ้าทำแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ

ยินดีคะ..รอชมรีวิวนะคะ ..สวยๆคะ :-)  โพสต์ 2013-4-27 19:38
   เราว่า เมโสแฟ็ตแก้ม กับ โบท๊อกซ์ กราม ก่อนค่ะ

ตา ปาก กับ คาง นี่ของเดิม ทรงสวยอยู่แล้วนะคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ หลังทำจมูก จะไปจัดเมโสซักหน่อยค่ะ ^^  โพสต์ 2013-4-27 22:21
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้