ดู: 2673|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ลูกสาวทำจมูกมา ผมว่ามันเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยกันดูหน่อยครับว่าเบี้ยวมั้ย ไปทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ที่เลอลักษณ์มา ตอนนี้ได้ 32 วันแล้วครับ

20130425_232532.jpg (443.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

20130425_232532.jpg (443.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ส่วนตัวคิดว่าไม่เบี้ยวนะคะ ลองดูจาก Mid Line ของหน้าค่ะ ยังไงรอความเห็นอื่นๆดูก่อนนะคะ
ปลายอาจเบี้้ยวไปทางขวา แตยังบวมอยู่ อาจไม่เบี้ยวก็ได้คะ
ลองเอานิ้วไล่แกนสิลิโคนจากหัวตา ลงมาถึงปลายจมูกครับ
ว่า ความรู้สึกเวลาจับแจบสิลิโคนเบี้ยวรึเปล่าครับ
ลืมบอกว่า ถ้าแกนซิลิโคนวางตรง จมูกก็ไม่เบี้ยวครับ
แต่ที่ดูภายนอกว่าเหมือนเบี้ยว เพราะว่า จมูกยุบไม่เท่ากันครับ
อาจจะยังบวมอยู่บางส่วนยุบยังไม่เต็มที่ ต้องรอดู 3-6 เดือนขึ้นไปครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 07:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอรับประกันแก้ให้แค่สามเดือนน่ะครับ ถ้ารอหกเดือนก็ต้องเสียเงินใหม่
ยังดูบวมอยู่เยอะค่ะ ไม่น่าจะเบี้ยวนะค่ะดูแล้ว
หัวตาตรงดีค่ะ แต่ปลายที่ดูเบี้ยวเพราะยังบวมอยู่ ต้องรอสองสามเดือนไปแล้วจะดูทรงออกกว่านี้ค่ะ
ทีแรกของเราก็ดูเหมือนเบี้ยวนิดๆค่ะ เพราะมันยังบวมๆอยู่
แต่ตอนนี้เริ่มเข้าที่ก็มองว่าตรงดีค่ะ แต่ตอนที่คิดว่าเบี้ยวเราเอามือดัดซิลิโคนเองทุกวันเลยค่ะ555 ดัดแค่นิดๆนะคะกลัวเบี้ยวกว่าเดิมค่ะ555
หนูกำลังจะไปทำกะหมอกิตติศักดิ์ จมูก+คาง วันที่1นี้แล้ว   แต่ในรูป ดูไม่ออกนะคะว่าเบี้ยว ><?
ยังบวมอยู่เยอะเลยค่ะ รอสัก 3-4 เดือนถึงจะสังเกตได้ค่ะ
ของเราเป็นเหมือนรูปกระทู้นี้เลยค่ะ

เวลาโดนแสง จะดูเอียงเลย

หมอบอกว่าต้องรอดูก่อน รอให้ยุบ
มีมุมเงยไหมค่ะรูป
คุณหมอเราชี้ให้ดูแต่ต้นว่าโครงจมูกเราเอียงนิดนึงตั้งแต่ก่อนทำ ใส่ซิลิโคนก็ต้องเีสียบขึ้นไปตามโครงเดิม พอทำแล้วออกมาก็ประมาณน้องนี้ล่ะค่ะ บวมเอียงนิดๆ แต่พอยุบแล้วก็ดูไม่รู้นะคะว่าเอียง  เนียนๆ  

เป็นกำลังใจให้ ขอให้ยุบแล้วสวยไวๆ นะคะ
ไม่เบี้ยวหรอกคะ ใจเย็นๆ ไม่ต้องกังวล ของเราก็ยุบไม่เท่ากัน ทีแรกดูเบี้ยวๆมากกว่านี้ซะอีก เพราะว่าจมูกจะยุบไม่เท่ากัน อาการเดียวกันเลย
ตรงหัวตายังยุบไม่หมดน่ะค่ะ ใช้วิธีนวดไล้ข้างจมูกค่ะจะดูเรียวและยุบเร็วขึ้นค่ะ ขอเราทำก่อนนอนตื่นขึ้นมาจมูกเรียวธรรมชาติเลยค่ะทำมายังไม่ถึง 1 เดือนก็เนียนแล้วเพื่อน ๆ ดูไม่ออกเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้