ดู: 10723|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว Vaser อะไร+อย่างไร ใครอยากทำต้องอ่านค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherrycherry เมื่อ 2013-4-25 20:29

เรื่องของเรื่องในการทำแขนครั้งนี้ เป็นเพราะต้นแขนเราใหญ่มาก (ขาด้วย) ตอนแรกก็ขำๆ นะ ไม่ได้คิดมาก ออกกำลังกายแขนก็แล้ว ไม่ลดเท่าไหร่เลย แต่เสื้อผ้าสวยๆ ที่อยากใส่มันใส่ไม่ได้ หาเสื้อผ้าที่เข้ากับตัวลำบากมาก ยิ่งเวลาต้องโชว์แขนไปงานนี่เครียดมาก ต้องหาผ้าคลุมตลอด ไม่เป็นเราอาจจะไม่เข้าใจ เลยคิดว่า Vaser จะช่วยเติมความมั่นใจของเราได้ค่ะ

ต้องบอกกันก่อนว่า นี่ไม่ใช่กระทู้รีวิวเชียร์ให้ไปทำที่ไหน (กลัวโดนว่า) เราแค่สนใจการลดสัดส่วนที่ออกกำลังกายเท่าไหร่ก็ไม่ลงสักที จนมาเลือกว่าจะทำ Vaser นี่แหละ เพราะระยะพักฟื้นน้อย เห็นผลเร็ว ก็ศึกษาข้อมูลรีวิวต่างๆ แต่!

ไม่มีที่ไหนบอกขั้นตอนละเอียด ๆ เลย เราจึงเลือกคลีนิกที่ตอบคำถามเยอะๆ ของเราได้ และตัดสินใจทำและตั้งใจไว้เลยว่าจะมาแบ่งปันประสบการณ์ในเว็บนี่แหละ ใครจะทำจะได้เข้าใจว่าคุณสาวๆ กำลังจะเจออะไรบ้าง เลือกคลีนิค และมีวิธีดูแลตัวเองอย่างไร
นี่รูป Before/After ค่ะ ในรูปอาจจะไม่ใหญ่มากแต่จับดูจะรู้เลยว่าเต็มไม้เต็มมือมากกก อิอิ

ขั้นตอนที่ 1 เลือกคลีนิก

เพื่อนรักก็ Google นี่แหละค่ะ เปิดหาแล้วโทรขอข้อมูลคลินิกที่ดูเว็บแล้วน่าเชื่อถือ ดูโปรโมชั่นไปเรื่อยๆ จนมาเจอคลินิกที่ตัดสินใจทำนี่แหละ เพราะคุยแล้วประทับใจทีมให้คำปรึกษา ไม่ Hard Sale และใจดีบอกขั้นตอนของการทำ vaser เบื้องต้น รวมถึงแนะนำการเตรียมใจเตรียมตัว  ว่าถ้าจะทำ เราต้องเข้าใจเรื่องระยะพักฟื้น ระยะเห็นผลอย่างไรบ้าง จากนั้นก็นัดคิวให้ได้คุยละเอียดกับหมอ ตอนที่ได้คุยกับหมอ เราบอกหมอเลยว่าอยากแก้ปัญหาต้นแขน พุงและรอบเอว และต้นขาด้านใน ซึ่งสะสมมานาน
เราอายุ 30 แล้ว เริ่มเผละ เราเคยลองออกกำลังกายกระชับกล้ามเนื้อ แต่บอกตามตรงไขมันไม่หายไปเลย หมอดูแต่ละจุดที่เราอยากทำละเอียดมาก จับๆ บีบๆ เนื้อแขนแล้วก็ให้คำแนะนำที่เราอยากรู้ คุยกันนานมากๆ เราว่าคนที่ทำศัลยกรรม สิ่งต้องการมากที่สุดคือความมั่นใจ คำแนะนำที่ดีแบบจริงใจนี่แหละ

หมอแนะนำให้ทำแค่ต้นแขน เรื่องเอวกับต้นขาให้ลองวิธีอื่น ที่เจ็บตัวน้อยกว่านี้ดีกว่าและค่าใช้จ่ายน้อยกว่าด้วย สรุปเราเลยเชื่อหมอทำแค่ต้นแขนอย่างเดียว คุณหมอบอกว่าน่าจะลดลงแน่ๆ อย่างน้อย 1 เซ็นฯหรือมากกว่านั้น ส่วนไขมันหน้าท้องไม่มาก หมอแนะนำให้ไปหาวิธีออกกำลังกายที่ถูกต้อง มัน firm ได้แน่ๆ ค่ะ

คำแนะนำอีกอย่างของคุณหมอคือคนที่อายุเลย 30 ร่างกายแทบไม่สร้าง collagen แล้วเพราะฉะนั้นหลังทำ Vaser ต้องปฏิบัติตัวตามคำแนะนำหมอเคร่งครัดมากๆ ไว้จะเล่าต่อตอนหลังนะคะว่าต้องทำยังไง

ต้องบอกก่อนนะคะว่าที่เราทำเป็น VaserTite ไม่ใช้ Vesar เฉยๆ เหมือนที่อื่น ทำครั้งเดียวเป็นการทำทั้ง BodyTite ใช้คลื่นวิทยุและ Vaser ที่ใช้เทคโนโลยีคลื่นอัลตร้าซาวด์มันทำให้ผิวเรากระชับได้มากกว่า Vaser ธรรมดา (บ้านเรามีไม่กี่คลีนิค หาข้อมูลจากเน็ตเอาได้นะคะ) เลยเห็นผลเร็วกว่าค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-25 20:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherrycherry เมื่อ 2013-4-25 20:30

ขั้นตอนที่ 2 เตรียมตัว เตรียมใจ ก่อนขึ้นเขียง

ก่อนวันทำ Vaser 1 วัน มีเจ้าหน้าที่โทรมา confirm เวลากับเราอีกครั้งและแนะนำด้วยว่า ควรใส่เสื้อแบบกระดุมเปิดหน้า งดน้ำและอาหาร ซัก 6 ชม. ก่อนมารักษาและแนะนำไม่ควรขับรถมา ให้ลางานอย่างน้อย 1 - 2 วันด้วย ตอน ตอนแรกไม่เชื่อนะ เพราะคิดว่าว่าเคสเราไม่อ้วนมาก ไม่น่าจะต้องพัก แต่แนะนำเลยนะคะว่าผ่าตัดต้องพักก่อน 1 วัน เป็นเพราะอะไร เดี๋ยวมาเล่านะคะ
รูปก่อนทำค่ะ ให้ดูต้นแขนอีกที

ขั้นตอนที่ 3 เริ่มขั้นตอน Vaser จริงๆแล้ว

1. ทางคลินิกนัดเราล่วงหน้า 30 นาที พอถึงเวลานึกว่าจะเข้ากระบวนการ Vaser เลย ปรากฏว่าให้เราคุยกับวิสัญญีแพทย์ก่อน เพื่อซักถามเรื่องสุขภาพของเรา หนูขับรถมามั้ย อดน้ำอดอาหารมารึป่าว หลังจากทำแล้ว ลางานไว้หรือเปล่าเพราะต้องพักฟื้น แล้วหมอก็ประเมินว่าเราควรหลับหรือสลบไปเลย ซึ่งมันมีข้อดี ข้อเสียแตกต่างกัน เราสุขภาพดี หมอเลยแค่ทำให้หลับก็พอ เป็นอีกเหตุผลที่เราเลือกที่นี้ คือมีวิสัญญีแพทย์ เราเลยรู้สึกอุ่นใจค่ะ

2. ระหว่างนั้นคุณหมอที่ทำ Vaser ก็เข้ามา ทั้ง 2 คุณหมอก็ประสานงานกัน เราประทับใจกับทีมแพทย์ที่มีความเป็นมืออาชีพมากๆ ค่ะ

3. พยาบาลพาเราไปห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า ออกมาคุณหมอวิสัญญีให้ยาคลายเคลียดเรา 1 เม็ด แล้วก็พาไปถ่ายรูป ก่อนถ่ายคุณหมอก็เข้ามาวาดรูปที่แขน พร้อมอธิบายตำแหน่งของต้นแขนที่คุณหมอจะดูดไขมันออก  เราขอคุณพยาบาล ช่วยถ่ายรูปจากมือถือของเราด้วยเหมือนกัน ซ้ายขวาค่ะ

4. จะเริ่มทำจริงๆแล้ว ไปที่ operation room เรานอนที่เตียง มีเจ้าหน้าที่เตรียมพร้อมในนั้นถึง 6 คน ทั้งศัลยแพทย์, แพทย์วิสัญญี และทีมพยาบาล ส่วนอุปกรณ์พร้อมมากค่ะ ห้องผ่าตัดที่นี่มาตราฐานเหมือนโรงบาลเลยค่ะ

5. แพทย์วิสัญญีเริ่มให้ยานอนหลับเราให้หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีเรานอนอยู่ในห้องพักฟื้น มีปลอกแขนพันไว้ให้ คุณหมอเข้ามาดูอาการ พูดคุยกับเราจนมั่นใจว่า เรามีสติครบไม่มึนจากยาสลบ คุณหมอค่อยอนุญาตให้เรากลับบ้านได้ (นี่คือเหตุผลที่ห้ามขับรถมาค่ะ) เจ้าหน้าที่ของคลีนิคจะดูแลเราจนกระทั่งเราเดินทางกลับบ้าน พร้อมให้ยาแก้อักเสบ และนัดมาติดตามอาการกับหมอในสัปดาห์ต่อไป

สรุปใช้เวลาตั้งแต่ 9.30 น. เพื่อพูดคุยกับทีมงานและหมอ 10 โมง เริ่มขั้นตอน Vaser จริงๆ ตื่น มา บ่าย 2 ครึ่ง นอนพักจนหายมึน บ่าย 3 โมงถึงจะกลับบ้านได้ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย ทีนี้ก็รอเวลาเห็นผลเท่านั้นค่ะ

เอาภาพหลังทำมาให้ดูอีกทีค่ะ ประมาณอาทิตย์กว่าหลังทำ เทียบให้เห็นก่อนหลัง

ค่าใช้จ่ายของเรา 80,000 บาทค่ะ แต่ทำช่วงที่มีโปรโมชั่นลดไปอีก 10,000 นิดๆ ใครจะทำต้องดูให้ดี สอบถามให้แน่ใจ ที่อื่นๆ ที่เราไปถามก่อนตกลงจะทำที่นี่ราคาถูกนะ แต่ถามไปถามมาต้องเสียค่าใช้จ่ายอื่นๆ เพิ่ม คิดไปคิดมาแพงมากกกก ดังนั้นถามราคาต้องถามก่อนว่าไม่มีค่าใช้จ่ายแอบแฝงใช่มั้ย ไม่ว่าจะทำอะไรก็ตามค่ะ

อันนี้ภาพก่อนหลังค่ะ ชัดเจนมะ เห็นได้ชัดเลยว่าเล็กลง ผิวกระชับขึ้นด้วย ส่วนตัวรู้สึกว่าชอบเลยค่ะ ตัดสินใจไม่ผิด : )

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-25 20:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherrycherry เมื่อ 2013-4-25 20:31

สรุปให้อีกครั้งนะคะ

-        เลือกที่ทำที่คิดว่าดูแลเรามากที่สุด ดีที่สุด ให้คำปรึกษาได้
-        สำคัญมากๆ คือ หมอศัลยฯ และ หมอวิสัญญี ต้องมีประสบการณ์สูง จบเฉพาะทางมาจริง ถ้าไม่มั่นใจหมอจริงๆ อย่าทำเลยค่ะ
-        ราคาต้องไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นแอบแฝง
-        สถานที่สะอาด ปลอดภัย เป็นห้องผ่าตัดจริงๆ ไม่ใช่ห้องธรรมดาเพราะการผ่าตัดต้องการความสะอาดและมาตรฐานที่ดี

ยังไงก็ขอบคุณมากๆ ที่ติดตามชมนะคะ ยินดีช่วยตอบคำถามที่อยากรู้ถ้าตอบได้ค่ะ

แอบฝากกระทู้ที่เราเคยรีวิวไว้  รีวิวของเรา ตามไปดูกันนะคะ
ทำที่ไหนค่ะ เ ราอยากไปทำมาก  เราอยากทำขาค่ะ  ใหญ่สุดๆ ค่ะ  กำลังตัดสินใจอยู่  เพราะไม่ได้อยู่ในกทม. เห็นแล้วยิ่งกระตุ้นเลยค่ะ เล็กลงจริงๆ
ทำที่ไหนค่ะ มีรอยแผลเป็นมั้ยค่ะ สนใจมากเลยยย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 10:29:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ Dermaster ค่ะ อยู่เอกมัยซอย 18-20 ทำแล้วไม่มีรอยแผลนะคะ ไม่ช้ำ อย่างที่บอก ทำที่ไหนก็ตาม ต้องลองไปปรึกษาหมอก่อนค่ะ เอาให้ชัวร์เนาะ
จะทำเหมือนกันค่ะ ได้คิวเดือนหน้าของ the young คลีนิก ที่ศาลาแดง สีลมอ่ะค่ะ ดีมั้ยค่ะ คัยรู้ชวยบอกที่ ^^"

แสดงความคิดเห็น

vaser lipo HD ค่ะ ดีมั้ยค่ะ  โพสต์ 2013-5-2 01:07
VaserTiteเหมือนเราหรือเปล่าคะ ของเราจะดีกว่าVaserปรกติ อยากกระชับแนะนำตัวนี้  โพสต์ 2013-5-1 23:32
คุณ natare123 ทำแล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะค่ะ สนใจที่นี่เหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2013-4-27 18:38
ต้องมีหมอวิสัญญี่ด้วยเหรอคะ ที่อื่นไม่เห็นมีเลยอ่ะ จำเป็นแค่ไหนที่ต้องมี
ข้อมูลดีมากๆ ค่ะ เริดมาก ขอบอก
เดี๋ยวนี้ ไม่เจ็บมากไม่ต้องดมยาสลบก็ได้ ราคาแพงเพราะเป็นbodyytite แต่ถ้มีเวลา ทนชำ้ เจ็บนิดหลังทำ ให้vaser ธรรมดา  ็ได้
ทำที่   the young มาทั้งตัวไม่ถึง แปดหมื่นคะ่ กระชับเหมือนกันตอ หมั่นนวดและไส่ ชุดกระชับนนี้ าทิต ขาลง 3 นิ้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 19:28:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย AmuayBKK เมื่อ 2013-5-3 16:47
ต้องมีหมอวิสัญญี่ด้วยเหรอคะ ที่อื่นไม่เห็นมีเลยอ่ะ  ...

ควรจะมีค่ะ เพราะเราต้องวางยาสลบไง แต่คลีนิคส่วนใหญ่ไม่มี เราเลยไว้ใจที่นี่กว่าค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 19:29:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pooklookka เมื่อ 2013-5-3 17:22
ข้อมูลดีมากๆ ค่ะ เริดมาก ขอบอก

ขอบคุณมากค่ะ
เป็นข้อมูลที่ดีมากๆ ครับ  
ขอบคุณนะคะที่มารีวิว แล้วต้นขาละคะทำไงต่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้