ดู: 2046|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] อยากดัดฟัน มากกใจร้อนนนนน

[คัดลอกลิงก์]
เพราะก่อนหน้านั้นอีก ผมทำจมูกกะหมอชาตรี ผ่านมาครบเดือนก่าๆๆ ปรากฎว่าเอียง ก็เลยแก้กะหมอฟรีอะคับ แค่ขยับอะคับ ไม่ได้เปลี่ยนทรงหรือว่าใส่ใหม่ ที่นี้ตอนนี้แก้เอียงครบ 15 วันแล้วคับบไม่บวม ไม่ช้ำแล้วว ปกติทุอย่างแล้วว คือคืออยากจัดฟันมากกก  
ผมอยารู้ว่าผมควรจัดมั๊ยอะคับ ขอความเห็นหน่อยคับบบ

รบกวนหน่อยนะคับบบ แนะนำหน่อยยยคับ  อีกนิดนึงคับถ้าจะให้ดีช่วยแนะนำว่าจัดฟันที่ไหนดี แถวฝั่งธธน ราคาเบาา ไม่หนักไป ผ่อนได้
สะอาดด หมอเก่ง อะคับ
ฟันก็สวยนะคะ ไม่ค่อยบิดมาก ฟันก็ไม่ซ้อน ไม่ล้น จะจัดทำไมคะ ?
ฟันไม่มีปัญหา ไม่ต้องจัดหรอกค่ะ  
รู้สึกว่าปากอูมใช่ไหมคะ เราก็จัดฟันค่ะ แต่ตอนแรกเก็นคนฟันเก จัดแล้วตอนนี้ใกล้เอาออกแล้วคงเดือนหน้า รู้สึกว่าปากมันก็ยังอูมเหมือนเดิมแต่น้อยหน่อย เลยถามหมอว่าทำไมมันยังอูมคะ = = หมอตอบว่า ฟันเราเนื้อหนาซี่ใหญ่ แม่เจ้า สงสัยจะแก้ยาก
ปล.อันนี้เป็นส่วนของคุณหมอที่ทำอยู่นะคะ สำหรับคุณหมอท่านอื่นนี่ไม่รู้จริงๆว่าเค้าจัดฟันแล้วสามารถแก้ปากอูมแบบเราได้หรือเปล่า
ยังไงลองปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านดูนะคะ จัดฟันก็ใช้เทคนิคต่างกันค่ะ
ถ่ายปากใหล้เกินไปม่ะ น่ากลัวจัง
ไม่คะ ถ้าเปนผุชาย ปากหนาเล็กน้อยจะทำให้ดูเซกซี่คะ ถ้าเปนเกย์ก็ทำเลยคะ
ฟันสวยแล้วนะคับ...ไม่จำเป็นต้องจัดก้อได้

การจัดฟันจะทำให้ฟันไม่แข็งแรงเท่ากับฟันเดิมที่มีอยู่

หากไม่มีปัญหาอะไรก้อไม่จำเป็นต้องจัดคับ

ตอนนี้ผมทำอยู่...ยังอยากเอาออกเลย
น่ากลัวววววววววววววว

แสดงความคิดเห็น

ฟัน สวย เป๊ะเวอร์ แล้วน่ะจ้ะ  โพสต์ 2013-4-23 17:41
ฟันสวยอยู่แล้วนจ้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 22:40:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นคับ ตกลงผมไม่จัดแล้วคับ เพราะความเห็นบอกเหมือนกันว่าฟันสวยอยู่แล้ววว ก็คือที่แรกผมไม่มั่นใจว่าควรจัดหรือป่าว ยังไงขอบคุณทุกความเห็นนะครับบ
แนะนำปรึกษา TC Smile ค่ะ
https://tcsmiledental.com/
อีกตัวเลือก จัดฟันใส แนะนำ Clearisma
https://www.clearisma.com/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้