ดู: 16670|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เห็นแก่โปรโมชั่น"จนดั้งเบี้ยว"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-21 20:22

ลิ้งค์เก่าลบไปแล้วเนื่องจากลืมเซ็นเซอร์ภาพ
(ฉบับแก้ไขค่ะ)
ดิฉันเจอหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง ลงรายละเอียดโปรโมชั่นการศัลยกรรมจมูก ด้วยสิริโคน เกรดA จากราคาปกติ15,000บาทเหลือเพียง 6,000 บาท ทั้นทีที่เห็นดิฉันก็ไม่รีรอ รีบจดเบอร์โทรและโทรสอบถามรายละเอียดทั้นทีทันใด เมื่อดิฉันโทรไปพนักงานที่คลินิคให้รายละเอียดได้ชัดเจนคือ "โปรโมชั่นการศัลยกรรมจมูก ด้วยสิริโคน เกรดA จากราคาปกติ15,000บาทเหลือเพียง 6,000 บาท " แต่มีข้อแม้คือดิฉันต้องโอนเงินจองคิวก่อน  ด้วยเหตุนี้ดิฉันเห็นแก่ของราคาถูก ก็รีบนั่งรถไป B...k Clinic เพื่อชำระเงินจองและรับบัตรจองติวเสริมในวันต่อมา
   วันที่ดิฉันรอคอยมาตลอดชีวิตก็มาถึง วันที่ดิฉันมีรูปจมูกที่สวยโด่ง ดิฉันมารอคิวเพื่อรับการผ่าตัดเสริมจมูกก่อนที่ดิฉันจะเข้าผ่าตัดเสริมจมูกดิฉันได้ให้พนักงานที่นั่งต้องรับดูจมูกของดิฉันก่อนว่ารูปทรงของจมูกเป็นอย่างไร  และเข้าผ่าตัดเสริมจมูกคุณหมอที่เสริมจมูกให้ดิฉันเป็นหมอผู้หญิง มีผู้ช่วย1คนคอยซับเลือด คุณหมอใช้เวลาในการเสริมจมูกของดิฉัน1ชั่วโมงกว่า เวลาผ่านไป10วัน จมูกที่ดิฉันรอคอยก็มาถึง วันนี้ดิฉันมีนัดกับทางคลินิคเพื่อไปตัดไหมและแกะเทปที่แป๊ะจมูกมะยาวนานถึง10วัน ไม่อยากจะเชื่อสายตา จมูกที่เสริมมานั้นมีลักษณะคล้ายกับจะเบี้ยว และตรงบริเวณสันจมูกก็มีสิริโคนลอยขึ้นมาจนเห็นได้ชัดเจนดิฉันได้สอบถามพนักงานที่ตัดไหมให้ว่าทำไมรูปจมูกของดิฉันถึงเป็นเช่นนี้ พนักงานตอบว่า อาจเป็นเพราะไหมรั้งจมูก และจมูกยังไม่เข้าที่ให้ดิฉันรอ1เดือน เพื่อรอให้ผังผืดรัดสิริโคน แต่หากเบี้ยวทางคลินิคจะแก้ให้ฟรี......

เวลาผ่านไป1เดือน ไม่น่าเชื่อว่าจมูกที่ดิฉันใฝ่ฝันนั้นมันได้มีรูปลักษณ์ที่เบี้ยวทั้งแท่ง และลอยเด่นอย่างเห็นได้ชัดเจน ดิฉันไม่รีรอรีบโทรหาทางคลินิคเพื่อปรึกษา ทางคลินิคได้นัดให้ดิฉันไปดูรูปจมูก เพื่อพิจารณาก่อนแก้ไข และแล้วดิฉันก็ได้แก้จมูกจริงๆด้วย ทางคลินิคได้นัดดิฉันมาแก้จมูก
.....วันที่แก้จมูกก็มาถึง มันเป็นการแก้ที่ทรมาณที่สุด เจ็บปวดที่สุด ดิฉันภาวณาว่าของให้ครั้งนี้ จมูกดิฉันสวยด้วยเถอะ เมื่อการผ่าตัดเสร็จสิ้น บริเวณจมูกข้างขวาของดิฉัน แดงช้ำ เนื่องด้วยผู้ช่วยบีบเค้นอย่างรุนแรง แต่ก็คิดเสมอว่าไม่เป็นไรเพื่อความสวย ทนได้....
.....เวลาผ่านไป20วันเหตุการณ์ไม่น่าเชื่อและไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นจนได้ เมื่ออยู่ๆจมูกสุดที่รักก็มีรูปลักษณ์ผิดปกติมีลักษณะเอียงไปทางขวามือ และหน่ำซ้ำรูจมูกยังมีลักษณะเล็กและแข็ง ...ดิฉันได้ไปปรึกษาทางคลินิค พนักงานได้ให้ดิฉันขึ้นไปรอชั้น2 นั่งรอทั้งร้อนและอบอ้าว และมีคุณหมอผู้หญิงได้มาดูและดัดให้ดิฉัน และ ให้ดิฉันมาดัดเองที่บ้านต่อ ดิฉันดัดเองได้10วันระหว่าดัดก็ถ่ายรูปทุกวัน เพื่อดูวิวัฒนาการณ์
....เหตุการณ์ที่โชคร้ายยังไม่จบเพียงแค่นี้ จมูกดิฉันดัดไม่ไป และปลายจมูกก็นูนๆกลมๆ รูจมูกก็เล็กจนเห็นได้ชัดเจน และที่สำคัญภายในรูจมูกยังทิ้งรอยแผลเป็นไว้....ดิฉัีนเองก็เริ่มหมดความอดทน ดิฉันได้โทรปรึกษาพนักงานคนหนึ่งเรื่องจมูกของดิฉัน พนักงงานได้นัดดิฉันมาที่คลินิค เมื่อมาถึงคลินิค พนักงานได้ให้ดิฉันขึ้นไปรอชั้น2 เช่นเคย คิดๆอยู่ในใจว่าคงกลัวเราโวยวายและกลัวลูกค้าได้ยินเลยให้เรามานั่งหลบผู้คนอยู่บนนี้ เมื่อหมอมาก็ถามเราด้วยถ่อยคำห้วนๆไม่หวานหยดย้อยเหมือนครั้งแรก และที่สุดของที่สุดก็มาถึง ดิฉันตัดสินใจเด็ดขาด ขอให้คุณหมอรับผิดชอบโดยการถอดจมูกให้ดิฉัน เพราะหากทิ้งไว้ก็มีแต่จะทำร้ายจิตใจดิฉันไปเปล่าๆ แต่ดิฉันก็คงไม่กลับไปถอดจมูกที่นั้นหรอกค่ะ
   หลังจากวันนั้นดิฉันได้มาหาข้อมูลและได้ทราบว่า ไม่ใช่ดิฉันเพียงคนเดียวที่เสริมจมูกกับที่นี่แล้วเป็นเช่นนี้ ยังมี หลายๆคนที่เจอเหมือนดิฉันแบบนี้  หลายๆคนที่อ่านหนังสือพิมพ์ หรือ สื่อโฆษณา แล้วอยากสวยด้วยราคาเพียงย่อมเยาว์
..... แต่ก็ไม่ใช่ทุกที่นะค่ะ ขอเพียงแค่หาข้อมูลแหล่งศัลยกรรมกันให้เยอะๆก่อนตัดสินใจทำ เพราะหากทำไปแล้ว หากผิดพลาด มันจะทำร้ายความรู้สึกและจิตใจคุณไปตลอด

ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2013-4-23 09:29
คลินิคที่ ฉาว เรื่อง เบี้ยว หนักหนา มีคลินิคดังต่อไป ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ...ถ้ารู้ก่อนคงไม่ไปทำที่หมออถรรพร...ตอนนี้เอียงมาทางซ้ายเยอะยังหาหมอดีไม่ได้...กลัวแก้ไปแล้วเอียง...กลัวเสียเงินซ้ำไปซ้ำมาตายพอดี....ถ้ารู้คงไม่ไปจริงรู้ช้า....
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 20:17:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ติดตามชมกระทู้ก่อนหน้าที่ดิฉันเคยโพสไว้ตลอดระยะเวลา3เดือนค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=65957
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64829
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=61794
ขอบคุณคะที่ให้ข้อมูล
ดันๆ และให้กำลังใจคับ  ผมก้อเป็น หนึ่งในนั้น ที่ เบี้ยว ด้วยฝีมือ หมอใหม่ มณีพร  สังเกตุไหมว่า จมูกหมอใหม่ ยังเบี้ยวเลยคับ she แก้มา 3 รอบ แล้ว ไม่เชื่อ ลองถาม หมอดู น่ะคับ
ทำที่ไหนหรอคะจะได้ไม่ไปทำ กลัว
เป็นกำลังใจให้นะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 20:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ince เมื่อ 2013-4-22 08:58
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 20:26:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย first1986 เมื่อ 2013-4-21 22:58
ขอบคุณคะที่ให้ข้อมูล

ยินดีค่ะ
ดันๆๆๆ สะท้อนให้คนเห็นๆๆๆ จ้า
คลินิคที่ ฉาว เรื่อง เบี้ยว หนักหนา มีคลินิคดังต่อไปนี้ 1 อรรถพร  2 blink clinic  จ้าๆๆๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-24 20:38:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตค่ะ...ล่าสุดวันนี้ ทางคลินิคได้ติดต่อกลับมา
ขอแก้ไขจมูกให้โดยจะเชิญอาจาร์หมอมาจากโรงพยาบาลชื่อดังแห่งหนึ่งมาแก้ไขให้โดยขณะแก้ไขก็จะมีคุณหมอmaiอยู่ด้วยค่ะ ....ความหวังเรากลับมาอีกครั้ง
โดยนัดแก้ไขจมูกวันที่9/พค/56 ค่ะ เดี๋ยวจะมาริวิวให้ดูนะค่ะ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-24 20:42:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2013-4-23 09:29
คลินิคที่ ฉาว เรื่อง เบี้ยว หนักหนา มีคลินิคดังต่อไป ...

อัพเดตค่ะ...ล่าสุดวันนี้ ทางคลินิคได้ติดต่อกลับมา
ขอแก้ไขจมูกให้โดยจะเชิญอาจาร์หมอมาจากโรงพยาบาลชื่อดังแห่งหนึ่งมาแก้ไขให้โดยขณะแก้ไขก็จะมีคุณหมอmaiอยู่ด้วยค่ะ ....ความหวังเรากลับมาอีกครั้ง  
โดยนัดแก้ไขจมูกวันที่9/พค/56 ค่ะ เดี๋ยวจะมาริวิวให้ดูนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำไมหมาใหม่ ไม่แก้เอง อีกครั้ง หรอคับ  โพสต์ 2013-4-24 21:54
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-24 22:12:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-24 20:42
ข ...

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ อาจเป็นเพราะ เคสตาลมันเบี้ยวค่อนข้างชัดเจน แก้แล้วก็ยังเหมือนเดิมมั้ง

หรืออาจเป็นเพราะหมอใหม่อยากศึกษาข้อมมูลเพิ่มเติมจากอาจารย์หมอมั้งว่าสาเหตุที่เบี้ยวเพราะอะไร (ของเราเบี้ยวมากๆด้วยแหละ แก้ยาก)
เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ ><" ของผมก็โดนถอดและกำลังใส่ใหม่เร็วๆนี้ หวังว่า จะโชคดีเหมือนกันนะคับรอรีวิวต่อ ^__^
ตอนนี้เค้าก้อเบี้ยวอย่างนี้เหมือนกันค่ะ
อยากไปแก้แล้ว แต่ไหมละลายยังไม่หลุดเลยค่ะ
น่าเห็นใจจัง เป็นกำลังใจให้นะคะ
เป็นกำลังใจให้มากมาย นะคะ
เปนไงบ้างคุณตาล ทางคลินิค แก้แล้ว ดีขึ้นมั้ย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-6 21:30:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gonepatoo เมื่อ 2013-7-3 12:20
เปนไงบ้างคุณตาล ทางคลินิค แก้แล้ว ดีขึ้นมั้ย ...

จ้า เริ่ดมากๆค่ะ ตอนนี้นอนหลับฝันดีทุกคืนเลย เพราะไม่ต้องตื่นมาเคลียดกับจมูกตัวเอง 5555

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;page=1#pid1243224

เข้าดูลิ้งค์นี้เลยจ้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณมากๆนะคะเป็นกำลังให้ด้วยอีกคน กำลังเห็นแก่โปรโมชั่่นดีนะคะมาอ่านก่อน ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 23:12:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย porcenter เมื่อ 2013-7-17 15:51
ขอบคุณมากๆนะคะเป็นกำลังให้ด้วยอีกคน กำลังเห็นแก่โป ...

จ้า....^_^
เห็นแล้วพวกโปรโมชั่นนี้ไม่กล้ามองเลยอ้า เป็นกำลังใจให้น่ะคร้า

แสดงความคิดเห็น

จ้า ^_^  โพสต์ 2013-7-18 19:45
เราก็เป้นคน 1 ที่ไปเสริมจมูกที่ คลินิคนี้ค่ะ เพราะเห็นแก่โปรโมชั่นในหนังสือคู่สร้างคู่สม
ไม่รอช้าโทไปจองคิวจ่ายค่ามัดจัมแล้วไปทัมทันที ... วันที่ไปทัมนัด เที่ยงได้ทัม เกิบ 5 โมง
พอไปเถิงผู้ช่วยสั่งให้ล้างหน้าใส่หมวกแล้วก้ไปนอนรอในห้องผ่าตัด  เคื่องมือก็น้อยมากไม่เมื่แนห้องผ่าตัดเรย
นอนรอคุณหมอสักพักก็มีผู้ช่วยมาทายาค่าเชื้อให้  นอนรอต่อ  พอคุณหมอมาก็ถามแค่ว่าเอาซิลิโคนทรงไหน
เราก็ตอบไปว่าหยดน้าม ทันไดนั้นคุณหมอไม่พูดไม่จาไปหยิบๆๆจับๆๆอะไรไม่รุ้แล้วก็ฉีดยาชาให้เราเรย 3 เข็ม
เจ็บจนน้ามตาไหล หลังจากนั้นก็เริ่มกรีดจมูก แล้วก้ยัดซิลิโคนเข้าไปบอกเรยว่าเจ็บมาก ยาชาไม่ช่วยอะไรเรย
มีผ้าปิดจมูกไว้ หลังจากนั้น 2 วันหน้าบวมเขียวยังกะอวตาล 14 วันยังไม่หาย
14วันหมอนัดตัดไหม แต่ไม่ค่ะไม่ใช่หมอตักให้คัยก้ไม่รุมาตัดให้ความรุก็ไม่มีเป็นแค่พนักงานไม่ใช่หมอ
ตัดออกมาทรงก็สวยดีค่ะ แต่รูจมูกไม่เท่ากันเราก็ไม่ซีอะไรเพราะคิดว่ามันยังบวมอยู่แต่พอไปนานๆๆ จนตอนนี้
ทัมมาได้ 1 เดือน อีก 20 วัน จมูกเป็นดั่งภาพ เอียงขวา มีปุ่มที่รูจมูกขวา ปลายแดงจะทะลุ
เราโทไปหาคลินิคมา บอกว่าจาเข้าไปไห้คุณหมอดูจมูก สรุป  อีกวันเข้าไปดู  .. ตอนเช้าก่อนเดินทาง
โทไปอีกรอบย้ำว่าคุณหมออยู่ไหม๊ แม่งก็บอกว่าอยู่แต่ไปเถิงคลินิคคุณหมอกลับไปต่างประเทศโกหกชัดชัด
แล้วพนักงานทุกคนก็มาลุมดูจมูกเราจับนู้นจับนี่แล้วก้บอกไม่เบี้ยว ยอมรับเรยอารมนั้นโมโหมาก
เพราะก่อนน้าที่จะไปบอกว่าหมอยุ่  และได้ส่งรูบจมูกไปไห้พัชราคลินนิคดูเขาแค่ดูรูบก็ดูออกแล้วอ่าว่ามันเอียง ปลายแดง
แต่พอไปที่คลินิคนี้แม่งบอกปกติ   เหอะๆๆ  พนักงานที่ยืนลุมเราอยู่พากันหัวเราะเยอะและขำเราหาว่าเราคิดไำปเองว่าเบี้ยว
เราเรยถามว่าหมอจะกลับมาวันไหนอยากเจอหมอ ..  มันบอกวันจัน ซึ่งเป้นวันพรุ่งนี้  คืนนี้เราเรยลองเข้าเว็บดู  อ่านรีวิวหลายๆคนแล้วพรุ่งนี้เราไม่ไปหามันให้เปลืองเงินแล้วค่ะเสียเวลา  เก็บเงินแก้ที่อื่นเรยดีกว่า ไม่อยากเสียเวลาอีก  !!!!!!!!!

1176320_157384067798753_2041283068_n.jpg (64.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

เป็นเหมือนกันเลยค่ะของเราเบี้ยวไปทางซ้ายแกนไปทางขวาหน้าเกลียดมากทางคลีนิกจะแก้ให้แต่ตอนนี้กลัวจะเบี้ยวอีกรูจมูกก็ไม่เท่ากันตอนนี้เครียดมากๆค่ะไม่รู้จะทำยังไงของเราเป็นเหมือนกันเลยค่ะทำไมทำแย่จังเลยถึงจะแก้ให้ก็เฮ้อน่ะเราไม่เชื่อมั่นในตัวคุณหมอเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้