ดู: 1361|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถอดสิลิโคนที่ไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ถอดสิลิโคนจมุกที่ไหนดีระหว่างหมอคมกริช4000กะหมอสำรวย2000 ขอคำแนะนำด้วยคะ
บางคนมาตั้งคำถามว่าว่าถอดจมูกกับคุณหมอสำรวยไม่เย็บแล้วจะเป็นอะไรไหม? บางคนก็เป็นแผลเป็น,บางคนก็โชคดีไม่เป็นอะไร..
ส่วนหมอคมกริชไม่แน่ใจว่าเย็บจมูกให้รึเปล่านะคะ..
ทางที่ดีโทรสอบถามทางคลีนิกก่อนว่า เย็บจมูกให้ไหม?..ส่วนตัวแล้วคิดว่าเย็บแผลดีกว่าไม่เย็บ..
เพราะการยึดของเนื้อเยื่อจะสนิทมากกว่า..แต่บางคนไม่สะดวกไปตัดไหมอีกรอบ..
ก็ลองดูคะว่าอย่างไหนดีกว่ากันระหว่างเย็บกับไม่เย็บ..
เอ้า เวลาเค้าถอดเค้า ไม่เย็บแผลกันหรอค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย clilly เมื่อ 2013-4-18 18:26
เอ้า เวลาเค้าถอดเค้า ไม่เย็บแผลกันหรอค่ะ  ...

บางคุณหมอเย็บให้..บางคุณหมอก็ไม่เย็บ..
ท่านว่ามันไม่มีซิลิโคนแล้วเดี๋ยวแผลก็สมานกันเอง..เหอะๆ..
แต่เป็นเราถ้าคิดจะถอด..จะหายหมอที่เย็บมั่นใจกว่ากันเยอะ..
เพราะบางทีเราเผลอไปโดนจมูก..แล้วคิดถึงภาพว่าแผลมันแยก,มันปริ..แล้วจะเป็นยังไง?
มันก็ต้องระวังตัว,ระวังแผลมากกว่าตอนทำจมูกอีก..ไม่เย็บแล้วเชื้อโรคจะเข้าง่ายกว่าไหม?
..
เป็นเรา..เรากลัวขอแชเย็บเถอะ..แพงเว่าแต่มั่นใจ..
ทางที่ดีโทรสอบถามทั้ง 2 คลีนิกให้ชัดเจนอีกรอบ..
เคยเอาออกกับหมอสำรวย  หมอไม่เย็บแผล แค่เอาผ้าก๊อตยัดไว้ 4 ชม. แผลก็สมานเอง เอาออกบ่ายๆ วันรุ่งนึ้นทำงานได้ปกติ  ไม่บวม ไม่ช้ำแต่อย่างใด
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-18 23:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกคำแนะนำคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้