ดู: 3025|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

mesofa,finescan,แว๊กวคิ้ว ฯลฯ เปิดหมดไม่มีเม้ม!!

[คัดลอกลิงก์]
ฮาโหล!!! สวัสดีค้า ชาวดั้งโด่ง ทู้กคน

ได้แต่ด้อมๆมองๆ เพื่อนๆอยู่นาน ด้วยความที่อยากดูดีขึ้นบ้าง ก็ผู้หญิงอ่ะเน้อะ ก็ไปหาเรื่องเจ็บตัว เสียตัง เพื่อประทังความงามกันบ้าง

วันนี้ก็เลยรวบรวมความกล้า กับประสบการณ์เล็กๆน้อยๆมาแบ่งปันกับเพื่อนๆบ้างนะคะ ใครอยากดูหน้า ดูภาพชัดๆ หรือ พูดคุยกัน

ก็แอดแฟรนด์ไปได้ที่ Amy Dolly นะค๊า เพราะน่าจะสะดวก และง่ายกว่าอ่ะนะ ในนี้อาจจะไม่ได้เข้ามาดูบ่อยๆ แต่ยังไงก็จะมาอัปเดท

ความเคลื่อนไหวเรื่องของสวยๆงามๆ เพราะมันไม่จบแค่นี้หรอกก555++เพราะยังมีความอยากตามมาเป็นกองทัพเลยทีเดียว

และ บวกกับที่ไม่ได้เกิดมาเป็นคนสวยอะไรอ่ะนะ มีอะไรจะทำให้เราดูดีขึ้นมาได้ เรียกว่า หูผึ่งกันเลยทีเดียว555+

ว่าด้วยเรื่อง...1.Mesofat ทำครั้งแรกเมื่อปี2012 ณ คลินิกแห่งหนึ่ง ย่านเกษตร อยากรู้หลังไมค์ดีกว่านะคะ

ผลลัพธ์: แค่ครั้งเดียว เห็นผลเลยว่าแก้มลดลงหลังจากหายบวมไปสักพัก อ่อ!!มันจะบวมยาอยู่ประมาณอา4-5วันคะ
สำหรับตัวเรานะ แต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน อาการหลังฉีดเสร็จก็ไม่มีอาารปวดแสบ ปวดร้อน แพ้คัน ใดๆเลย แค่บวมเฉยๆ ทานยาลด
บวม แล้วก็ทานดื่มน้ำเยอะๆคะ แต่ช่วงที่บวมก็แอนนอยด์ จิตตกอยู่เหมือนกัน555 แต่มีอาการแดงๆบ้าง หรือ สิว เราเห่อขึ้นมาก็ไม่รู้คะ เหอะๆ

ราคา:   ถ้าจำไม่ผิด 2500-/ครั้ง, 12,000-/คอร์ส แต่จำไม่ได้ว่า 5 หรือ 6 ครั้งคะ

ตัวยา:   ฟอสฟาฯ (ถามพนง.คะ เค้าว่างั้น แต่ไม่รู้ว่ามีสูตร ผสมกะอะไรยังไงรึป่าว เดินไปห้องน้ำแป้ปเดียว เดินกลับมา คุณหมอกะเด็ก ผสมยาเรียบร้อยเลยคะ ไม่ทันได้ดู)

ความคิดเห็น:  ถือว่า ก็ดีคะ แต่ไปทำแค่ครั้งเดียวเพราะ รูปหมอที่ตั้งอยู่ข้างหน้า กะ คนที่ฉีดให้เรา เป็นคนละคนกันอ่ะ เราก็เลยไม่อยากไปทำต่อ เพราะตอนแรกกะว่าขอไปดูลาดราวก่อน แต่ทั้งหมอและพนง.โคตรยัดเยียดอ่ะ เราว่ามันแปลกๆ แต่ที่กล้าทำเพราะมันเป็นคลินิกของคนที่มีชื่อเสียงเค้าทำอยู่ ก็เลย เลยตามเลย ขนาดเราหาข้ออ้างนู้นนี่ เค้าก็พูดซะจน เราเออก็ได้ ลองดูสักครั้ง

คะแนน: 8/10

เม้าๆ:  แต่คิดว่าถ้าไปทำต่อก็คงจะลดลงแน่นอนคะ เพราะทำไปครั้งเดียวก็เห็นชัดเจนเลยว่าลง เราดูจากเน็ต บางคนก็บ่นๆว่า บางที่ฉีดไปตั้งหลายครั้งไม่ค่อยเห็นผลเลย ก็มีเยอะแยะไปนะคะ (จนบางครั้งก็ยังแอบคิดว่ากลับไปทำที่เดิมดีมั้ย? ) หุ หุ

เพื่อนเราก็ไปฉีดมาจากคลินิกหมอดังย่านบางกะปิ จัดไปข้างละ 6 เข็มใหญ่ๆ โดนไป หมื่นนึง นางว่างั้นนะ! แต่ก็ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ ของเราเห็นผลกว่า ก็พอนางเจอหน้า นางก็ถามว่าทำไรมา ผอมลงป่าว? เราก็สาธยายยาวเป็นชาติเลยว่างั้น5555++

***แต่เราคำนึงเรื่องความปลอดภัยมากๆ ประกอบกับความสะอาดด้วยนะคะ ไม่งั้น! เกิดติดชงติดเชื้อขึ้้นมาแย่เลยคะ หาผู้เชี่ยวชาญจริงๆ ดีที่สุดคะ  

นี่แค่เรื่องแรกนะ จัดเต็มไปเลยคะ555+ แต่ปัจจุบันก็ยังคงทำอยู่นะคะ แต่จะเป็นที่ไหน ได้ผลเป็นยังไง ก็จะอัปเดทให้นะ บอกแล้วว่า ความอยากสวยนี่ไม่มีที่สิ้นสุดจิงๆคะ ถ้าหน้ายังไม่เหมือนใหม่ ดาวิกา  บ่องตงๆ ไม่หยุดแน่ๆ55555+ ล้อเล่นนะ ว่ากันไป

เพิ่มเนื้อหา (2013-5-16 21:17):
http://www.dungdong.com/forum.ph ... ertype=1#pid1169929 รีวิวโบกรามคะ#noapps

IMG_5661.JPG (215.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หาข้อมูลอยู่พอดีเลยค่ะ เจอสิ่งที่ต้องการเพียบ ตั้งแต่เมโสแฟต โบท็อก แล้วก็คิ้ว 5555
ชอบรีวิวๆ แบบถึงพริกถึงขิงแบบนี้จัง

แสดงความคิดเห็น

แค่แบ่งปันในสิ่งที่ตัวเองเจอมาและคุยกับคุณหมอมานะคะ  โพสต์ 2013-5-16 21:07
คิดนานเหมือนกันก่อนเขียนเพราะตัวเองไม่ได้เป็นกูรูอะไรหรอกคะ  โพสต์ 2013-5-16 21:06
ขอบคุณมากนะคะ ดีใจและยินดีคะ  โพสต์ 2013-5-16 21:04
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-24 17:22:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
***ไงก็ข้อทิ้งท้ายไว้ คนที่ถามมานะ สำหรับใครก็ตามที่กำลังมองหาที่จะฉีดเมโสแฟตแก้มนะคะ ควรทราบไว้บ้างก็ดีคะ ทุกอย่างมันก็ต้องได้อย่างเสียอย่างนะคะ มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ไม่มีได้ทั้งหมด หรือ เสียทั้งหมด หรอกคะ วะฮะฮ่า เพ้อเจ้ออีกแระ....ต่อดีกว่า แอมขอบอกก่อนเลยว่า เมโสแฟต คือ การฉีดสลายไขมัน ฉะนั้น ผลของการฉีด อาจทำให้เนื้อแก้ม ไม่กระชับ มีปัญหาแก้มหย่อนคล้อย หลังจากที่ฉีดแล้ว โดยเฉพาะคนที่แก้มเยอะๆนะคะอาจจะรู้สึกหรือสังเกตุได้ชัด จากการฉีด และ พูดคุยกะคุณหมอมานะคะ ท่านบอกว่า การฉีดตัวยาเข้าไป มันเข้าไปลด หรือ สลายไขมันบริเวณนั้นอย่างรวดเร็ว จึงทำให้ผิวหนังไม่กระชับได้ เป็นเรื่องปกติ เหมือนเราลดน้ำหนักอย่างเร็วอ่ะคะ ผิวหนังเราจะไม่กระชับ เข้าที่เข้าทางเท่าไหร่ จึงควรทำพวกลิฟอัป หรือ เลเซอร์ที่ช่วยยกกระชับ เพื่อให้ผิวเซตตัวด้วยคะ และแอมก็สังเกตุว่า คนที่แฟตแก้มก็มักจะโบลิฟหน้า หรือทำพวกลิฟอัปทั้งนั้นเลยคะ เป็นส่วนใหญ่

แต่ตอนนี้แอมแฟตแก้มผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ มากกว่าหกเดือนน่าจะได้ จะบอกว่าหลังจากแฟตแล้ว แรกๆจะรู้สึกเลยว่าแก้มหย่อนๆ ไม่กระชับ นอยๆเหมือนกัน แต่ผ่านไปสักระยะนึง มันก็เริ่มเข้าที่ จนถึงทุกวันนี้แอมยังไม่ได้ลิฟหน้าใดๆเลยคะ และหน้าก็ไม่หย่อนคล้อยด้วยทุกอย่างปกติ แก้มก็น้อยกว่าแต่ก่อน แต่ก็ยังเยอะอยู่ดี สำหรับเรานะ5555+เพราะเป็นคนออกแก้มอ่ะ แต่ก็คุมน้ำหนัก ไม่ให้อ้วนด้วยคะ จะได้ไม่อืดขึ้นหน้า ฮิ่ ฮิ่ อีกอย่างที่ไม่ได้เลเซอรยกกระชับ เพราะมีแพลนจะฉีดโบลดกราม และ ลิฟอยู่แล้วคะ เพราะหน้าบานมาก อยากลดขนาดหน้าลง คิคิ   

และล่าสุดก็ได้ปรึกษาคุณหมอเพื่อจะลดแก้ม แต่คุณหมอท่านก็ไม่แนะนำคะ เพราะกลัวเราทิงนองนอย เรื่องบวมบ้าง เรื่องหย่อนบ้าง(กว่าจะผ่านจุดนั้นมาได้ ลุ้นอยู่เหมือนกันนะคะ ว่าหน้าจะเข้าที่มั้ย) ท่านก็เลยไม่แนะนำคะ ท่านบอกให้เรากลับไปลดน้ำหนักก่อน55555+จะดีกว่า ทั้งที่เราหนัก48.7นะ จะให้ผอมกว่านี้อีกหรอ แม่เจ้า!!!เหลือแต่หัวเลยคะทีนี่ 55555+  และท่านก็แนะนำให้เราฉีดลดกราม กะ ลิฟหน้าในแบบของท่านก่อนคะ ท่านว่าท่านมีเทคนิค แต่ถ้าไม่ลด หรือ กรามเล็กแล้วแก้มยังเยอะอยู้ ก็ต้องแฟตแก้มแล้วละทีนี่5555+ บอกก่อนคะ ที่ไปปรึกษานี่ ที่เดอะพรีเมี่ยมรักษ์คุณ คลินิกคะ คุณหมออ้วนคะ ใจดีมาก ตัวยาที่ใช้เมโสแฟตของที่นี่ คือ เดอมาลิส คะ

เอาละคะ หวังว่า จะเป็นประโยชน์กะเพื่อนๆได้บ้างนะคะ ไม่อยากให้มองเห็นด้านเดียว เราควร รู้ทั้งข้อดี และ ข้อเสียเนอะ ยินดีบอกหมดนะคะ ใครมีวิธี หรือ อะไรอยากแชร์ แบ่งปันก็บอกได้นะคะ เผื่อเค้าเอาไปใช้บ้าง5555+ จุ้ฟๆ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 17:19:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=66604 ส่วนอันนี้เป็นเรื่องของ การรักษาหลุมสิว และรูขุมขนนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-15 15:40:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อย่าละเลย!!!คิ้วก็ทำให้ผู้หญิงดูดีขึ้นได้นะคร้าาา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wenjia เมื่อ 2013-4-15 15:54

ใส่ภาพไม่เป็นงะ555

มาต่อกันด้วยเรื่อง 2. แว๊กซ์ คิ้ว เป็นการแต่งทรงคิ้วให้เข้ารูป.

สถานที่: Anastasia สาขา เอ็มโพเรี่ยม

ราคา: 800-/ครั้ง

วิธีทำ:
-พนง.จะร่างแบบคิ้วที่เราต้องการ
-เมื่อได้รูปแบบที่ต้องการแล้วก็เริ่มแว๊กให้ได้ตามรูปทรงที่เขียนขึ้นมา
-เมื่อแว๊กเสร็จ พนง.จะจัดแต่งทรงคิ้วให้สวยๆ อีกครั้ง โดยใช้แปรง คล้ายๆมาสคาร่าแต่เป็นเจลใส ปัดคิ้วไปในทางเดียวกัน หลังจากนั้นก็ลงสีคิ้วที่เราต้องการ ให้เข้ากะสีผม คล้ายๆอายแชโดว์อ่ะคะ (เหมือนภาพข้างบนเลยคะ ก่อนทำ กะ หลังทำ)

ระยะเวลา: 45นาที (โดยประมาณ)

ผลลัพธ์: คิ้วออกมาได้รูป เป็นทรง สะอาดสะอ้าน เกลี้ยงเกลา

คะแนน: 8/10

เม้าๆ:  ทำเสร็จ เดินออกมานั่งกินข้าว มีคนทักว่าคิ้วสวยด้วยนะ ฮิ้วววว

เพิ่มเติม:  คือ ต้องบอกก่อนว่า จริงๆเราเป็นคนมีคิ้วอยู่แล้วนะคะ ปกติก็จะกันคิ้วเองเป็นประจำแล้วก็เขียนๆ แต่งๆ คิ้วเอง แต่มันมีปัญหา ตรงที่ หัวคิ้วไม่เท่ากัน ข้างหนึ่งต่ำ ข้างหนึ่งสูง และ โหนกคิ้วก็ไม่บาลานซ์ เหมือนกัน ข้างนึงโก่ง ข้างนึงโค้ง (ซึ่งก็น่าจะเป็นปัญหาของสาวๆ หลายๆคนเหมือนกันป่ะ)

แฮะๆ!!เลยอยากแก้ไข ก็เลยไปพึ่งสถาบัน เพื่อหวังว่าจะช่วยแก้ไขปัญหานี้ได้ แต่พอได้ทำ ก็รู้สึกว่า เอ่อ..ไม่ได้ต่างอะไรกะที่เรากันขนคิ้ว ด้วยใบมีดเองเท่าไหร่หรอก (**แต่ถ้าทำหลายๆครั้งอาจจะช่วยแก้ไขรูปคิ้วได้บ้างนะ เพราะเราเพิ่งทำไปแค่ครั้งเดียวเองนะ) และพอแว๊กเสร็จ ก็ต้องจัดแต่งทรงคิ้ว ลงสีคิ้วเหมือนเดิมอ่ะ แค่เป็นการจัดแต่งทรงคิ้วให้ได้รูป สวยงาม แก้ไขจุดผิดพลาดที่คิ้ว อะไรทำนองเนี้ย แต่ถ้าใครที่ไม่ค่อยมีขนคิ้ว หรือ อยากได้ประมาณว่า ตื่นมาเดินออกจากบ้านได้เลย ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเขียนคิ้ว คงต้องไปสักสามมิติ สี่มิติ อะไรแล้วและนะ อิอิ (เราก็แอบคิดๆอยู่ว่าอยากสักบ้าง ใครไปทำที่ไหนอะไรยังไง มาแชร์กันได้นะคะ)

ภาพขณะทำคิ้วและหลังทำเสร็จคะ

IMG_5660.JPG (147.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ต้นฉบับโพสต์โดย wenjia เมื่อ 2013-4-15 14:41
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ เพื่อที่ทุกคนที่เข้ามาดูจะไ ...

ดีมากเลยคะที่นำมาแชร์ข้อมูลกันเพราะว่าถ้าเราทำอะไรดีมา ..เราก็อยากให้คนอื่นสวย,ดูดีและที่สำคัญปลอดภัย..
ซึ่งเราก็จะได้บุญไปด้วยเหมือนกันนะคะ..เพราะการใช้ความรู้คือ ทานมัยประเภทหนึ่ง..
..
ต้องขอโทษด้วยเช่นกันนะคะ ถ้าคำพูดของเราทำให้คุณรู้สึกว่าเรากำลังว่าคุณเป็นม้า..
แต่ไม่ได้มีเจตนาใดๆ แบบนั้นจริงๆ คะ..
..
แต่ขอแนะนำการฉีด meso ที่มีส่วนผสมของฟอสฟา..ระวังตัวนี้ดีๆคะ..
เพราะมันต้องมีการผสมสเตรียด์รอยด์เพื่อลด effect จากตัวยา..
ทีนี้ผลระยะยาว..ร่างกายมีสเตรียด์รอยด์สะสม..อันตรายมากคะ..
..
จะเห็นได้ว่าตอนนี้ meso หลายคลีนิกราคาถูกลงกว่าเมื่อก่อนมาก..
ส่วนใหญ่จะใช้ฟอสฟากัน..อย่าเห็นว่ามันถูกคะ..
ของถูกคุณภาพดีไม่มีคะ..มีแต่ของดีมีคุณภาพตามราคา..
..
กาอนฉีด meso ถามก่อนว่าเป็นตัวไหน?..ถ้าบอกว่าเป็นความลับของคลีนิก..หรือ ใช้ฟอสฟา..
ก็โบกมือลาคลีนิกนั้นได้เลย แต่ถ้าไม่กลัวอิลาตินและคอลลาเจนหายไป..
ฉีดได้เต็มที่คะ :-)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-15 14:41:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ เพื่อที่ทุกคนที่เข้ามาดูจะได้มีความรู้ไว้บ้างก่อนตัดสินใจทำอะไร ดีหรือไม่ จริงหรือมั่ว ที่สำคัญปรึกษาแพทย์ หรือ ผู้เชียวชาญ ดีที่สุดคะ

เพราะคิดว่าทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทำอะไรก็คงต้องหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจอยู่แล้วนะคะ และเราไม่ใช้หน้าม้า หรือพรีเซนเตอร์ ฉะนั้น สิ่งที่เราเอามาโพสคือ ประสบการณ์ที่เราได้สัมผัสมาด้วยตัวเอง และ อยากจะแบ่งปันในสิ่งที่ได้ทำมาเท่านั้นคะ อาจจะไม่มากอะไร แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยเนอะ

***สำหรับข้อมูลบางส่วนที่ บอกว่าหลังไมค์ดีกว่า เพราะไม่อยากเป็นประเด็นกะใคร หรือ ที่ไหนๆ ทั้งนั้นคะ ถ้ามันดีจริง ชัดเจนจริง แต่ถ้าข้อมูลไหน ที่ไหน ที่โพสได้ บอกได้ บอกแน่นอนคะ

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย vazabii เมื่อ 2013-4-14 23:53
อยากไปจิ้มเดี๋ยวนี้เลย เริ่ดอ่ะ  ...

ขอบคุณมากค่ะ ^^
ลองค้นว่า " คนเดียวกันนะครับ " / frankywawah..คุณจะได้ข้อมูลการศัลยกรรมที่จะนำไปปรับใช้ได้อีกเยอะคะ..
ไม่สามารถแปะลิงค์ได้..หาเองนะคะ..กระทู้ดังมีครบรส..ความรู้คู่มาม่า..
..
ถ้าเรื่องลดเหนียง,หน้าบวมก็อ่านตั้งแต่หน้า 1 -11.. ถ้าอยากทราบเรื่องอื่นก็อ่านไปถึงหน้า 34..
แต่ทุกอย่างมันต้องเอาไปปรับใช้..
ตอนนี้มี meso cocktail ออกใหม่หลายตัวที่ไม่มีเจ้าฟอสฟาผสมอยู่..ลองหาข้อมูลดีๆคะ..
ฟอสฟาอย่างเดียวไม่ได้เจอผสมสเตรียด์เข้าไปด้วย..คุณจะหนาวระยะยาว.....
ฟอสฟา..หรือ ฟอสฟาติดิลโคลิน..( Phosphatidylcholine ) จะเป็นส่วนประกอบในสสารของ meso ทั่วไป..
ซึ่งมีผลข้างเคียงทำให้ "ปวด" , "บวม " ,"แสบ ร้อน"  แต่จะมีอาการหนักแค่ไหนขึ้นอยู่กับสภาพของร่างกาย..
แต่มีผลหนักกว่านั้นคือ..ฟอสฟาอาจจะไปทำลายอีลาตินและคอลลาเจนใต้ผิวหนัง..
ใช้ไปต้องระวังคะ..มันมีข้อดีและข้อเสีย..
..
Meso ตัวที่คุณแฟรงค์แนะนำว่าเป็นพระเอกของเขาคือ celluphase mesotech..
เป็น meso cocktail ช่วง ปี 2012 บางคลีนิกไม่นำมาใช้เพราะยังไม่ผ่านอย. ของไทย..
แต่ปลายปี 2012 มีบางคลีนิกนำมาใช้แต่ราคาแพงมากถ้าเทียบกับการซื้อผ่านตัวแทน ราคาจะเริ่มต้นที่ 8,500 - 17,000
เสี่ยงของปลอม,เสี่ยงไม่ได้ของ,แถมต้องมาหาผู้ชำนาญการฉีดให้อีก..
..
Meso อย่างเดียวไม่ได้ช่วยให้หน้าเรียวได้ทั้งหมดคะ..ทุกอย่างต้องมีการนำมาปรับใช้ให้เหมาะกับใครงหน้าของแต่ละคน..
ถ้าจั่วหัวว่าไม่กั๊ก..คงไม่ต้องหลังไมค์ หรือ ตามไปที่เฟสคะ..ในเมื่อมาถึงเวปนี้ได้ ก็คงเข้ามาตอบได้สบายๆ..
..
ขอให้สวยๆ นะคะ
อยากไปจิ้มเดี๋ยวนี้เลย เริ่ดอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ระวังฟอสฟานะคะ..  โพสต์ 2013-4-14 23:55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้