ดู: 2059|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] สอบถามเรื่่องการประคบเย็น ทำตาสองชั้น กับหมอเกมส์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนีเป็นวันที่ 3 จากการไปทำตาสองชั้นกับหมอเกมส์ ที่ bb you รังสิต

ยังรู้สึกว่าตายังบวม ตูบๆ อยู่เลย ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆเรื่องการประคบเย็น

ว่าควรทำอย่างไรค่ะ

. ประคบบนหัวคิ้วห้ามโดนแผล หรือ ว่าประคบบนตาเลย

คืออยากให้หายบวมเร็วๆ นะคะ

มีรูปมาให้ดูด้วยไม่รู้ว่าอัพขึ้นรึเปล่า

image.jpg (445.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หาผ้าแห้งมารองแล้วเอาคูลแพควางบนแผลได้เลยคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 11:13:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-4-13 09:13
หาผ้าแห้งมารองแล้วเอาคูลแพควางบนแผลได้เลยคับ ...

ขอบคุณค่ะ แต่ก็กลัวยาป้ายหลุดออกไปด้วย  การประคบตรงๆดูจะมีประสิทธิภาพกว่าจริงๆ ^^
สวยจังค่ะ เห็นละ แอบอิจฉา ของเราทำมาละ ไม่สวย ชั้นตาสูงเวอ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 06:27:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-4-13 12:54
สวยจังค่ะ เห็นละ แอบอิจฉา ของเราทำมาละ ไม่สวย ชั้นตา ...

ของเราก็กลัวๆว่าชั้นตาจะสูงไปเหมือนกันค่ะ อยากให้เค้าหายบวมเร็วๆจะได้เห็นชั้นตาของจริงซะที

นี่ก็วันที่ 4 แล้ว ยังบวมอยู่เลย

ของคุณ Nuuamm ทำกับหมอเกมส์รึเปล่าค่ะ
ใจเย็นนะคะ ศัลยกรรมต้องใช้เวลาจริงๆ แผลมีรอยเขียวช้ำมั้ยค่ะ ส่วนตัว ! ย้ำว่าเป็นความคิดและความรู้สึกส่วนตัวนะ วันที่ 4 เค้าเริ่มประคบอุ่น รอยเขียวช้ำหายไปวันเดียวเลยอ่ะ ส่วนยุบเร็วนั้นประคบไม่ค่อยช่วยอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้