ดู: 44225|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกครั้งแรกของผม Blink Clinic by Dr.Mai สุขุมวิท 23 ติชมได้คัฟ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chainarong5 เมื่อ 2013-4-11 01:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chainarong5 เมื่อ 2013-4-11 01:52

นี่คือการทำศัลยกรรมครั้งของผมเลย (และจะมีอีกต่อๆมา) ติชมกันได้นะคัฟ

นี่รูปก่อนทำคัฟ

และนี่คือรูปครบหนึ่งเดือนพอดีแป๊ะ พึ่งถ่ายสดๆเมื่อกี้เอง

ผมไปทำที่ Blink Clinic by Dr.Mai สุขุมวิท 23 เมื่อวันที่ 12/03/13 การบริการ okเลยนะ พนักงานน่ารักทุกคนเลยคัฟ คุณหมอเปงกันเองมาก ทำมาแล้วผลออกมาความพอใจผมให้ 80% เลยคัฟ เพราะเพื่อนที่ทำงานบ้างคนยังทักอยู่ว่า (นี่มึงทำมาแล้วหรอ) และอีก20ผมว่ามันน่าจะโด่งได้อีกนะอยากได้โด่งกว่านี้อีกนิดนุง ต้องมีแก้แน่นอน ไม่ใช่ว่าคุงหมอทำได้แค่นี้นะแต่ผมบอกเคาเองว่าเอาโด่งนิดๆ เพราะผมยังไม่ทราบว่าคุงหมอใหม่(ชื่อคุณหมอนะคัฟ) โด่งของเคาคือประมาณไหน อย่าลืมติชมกันด้วยนะ และอยากให้เพื่อนดั้งโ่ด่งแนะนำด้วยว่าผมต้องทำอะไรอีก และว่างๆผมจะมาลงรูปรีวิวตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบันมีการเปลี่ยนแปลงยังไงนะคัฟ ขอบคุณทุกคนนะคัฟ
ขอเตือน สาวก ดั้งโด่ง น่ะคับ ว่า เห็นแก่โปรโมชั่น เพราะ ดีหรือ ไม่ดี มันจมูกเรา ตัดสินใจดีๆ ผมขอเตือนน่ะคับ ผมไม่ได้ผลประโยชน์อะไร ผมเปนผู้หวังดี ที่แนะนำ พิจราณน หลายๆที่ หลายหมอ ฝีมือ ครเทพ ไม่เทพ น่ะคับ
ดูดีขึ้นมากๆเลยจ้า หล่อขึ้นนะ
หล่อกว่าเดิมอีกนะคะ
หล่อกว่าเดิมครับ
แต่ถ้าแต่งปลายให้ยาวกว่านี้นิดนึง ลดตรงหว่างคิ้วลงนิดนึง
จะหล่อและเนียนกว่านี้ครับ
สู้ๆคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 03:22:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านคัฟ แนะนำกันมาเยอะๆนะคัฟ ขอบคุณคัฟ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-14 00:25:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ผมอยากจัดฟันมากเลยคัฟผม เพื่อนๆช่วยแนะนำผมทีคัฟว่าที่ไหนดี ขอเอาถูกๆหน่อยอะราคากันเองอะ เรายังมีเรื่องผ่อนเยอะแยะ เลยอะ ขอบคุณคัฟ
ดิฉันก็เป็น 1 ในลูกค้าที่เสริมจมูกมาค่ะ บริ้งค์ คลินิค ทำจมูกได้ ห่วยแตกมากๆ แก้มา2รอบก็เบี้ยว แถมรูจมูกก็ไม่เท่ากันอีก โฆษณาเกินตัว หลายๆคนที่เสริมที่นั้นผิดหวังไปตามๆกันค่ะ

ขอโทษนะค่ะ ที่เม้นแบบนี้ ดิฉันเหลืออดแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ผมก้อเป็นอีก หนึ่ง เสียง คอนเฟิม เบี้ยว ห่วยแตก ปัดความรับผิดชอบ  โพสต์ 2013-4-22 00:24
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 23:43:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-19 20:29
ดิฉันก็เป็น 1 ในลูกค้าที่เสริมจมูกมาค่ะ บริ้งค์ คลิน ...

หรอคัฟ นี่แหละคัฟ ศัลยกรรมมันก็มีทั้งคนที่ทำแล้วออกมาดีกับคนที่ทำแล้วออกมาพลาดไม่มีใครที่ทำมาแค่ครั้งเดียวแล้วเพอเฟคหรอกคัฟ เราอาจเป็นส่วนหนึ่่่่งที่ทำแล้วออกมา ok และไม่เบี้ยวก็ได้ แต่หมอเคาก็แก้ให้ฟรีไม่ใช่หรอคัฟ หมอเคาบอกผมอย่างงั้นนะ

ยังไงผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคัฟ

ขอบคุณคัฟที่ออกมาแสดงความคิดเห็นให้นะคัฟ

หรอคัฟ แสดงความเสียใจด้วยนะคัฟ ดีแล้วผมไม่ได้ไปแก้  โพสต์ 2013-4-22 01:05
เพื่อนไปแก้มา เสียตังเพิ่ม 2000 น่ะคับผม  โพสต์ 2013-4-22 00:25
ต้นฉบับโพสต์โดย chainarong5 เมื่อ 2013-4-21 23:43
หรอคัฟ นี่แหละคัฟ ศัลยกรรมมันก็มีทั้งคนที่ทำแล้วออ ...

คุณน้องพูดถูกเรื่องมีคนทำออกมาดี กับทำฉกมาพลาดคะ..ที่พลาดเพราะการเลือกคุณหมอที่มีฝีมือ,ความชำนาญ
และความแม่นยำในการตรวจลักษณะจมูกว่ามีข้อบกพร่องอย่างไร และควรแก้ไขอย่างไร..
..
แต่คุณน้องเข้าใจผิดคะ.....มีคนทำครั้งเดียวแล้ว perfect เยอะแยะไปคะ..นั่นเพราะการทำการบ้านในการเลือกคุณหมอ,
ทรงจมูกที่มีปัญหาน้อย , คุณหมอชำนาญในลักษณะงานนั้นๆ
..
อย่างดิฉัน..ทำครั้งเดียว perfect คะ.. ไม่ต้องแก้ พอใจในจมูกใหม่ของตัวเอง..
ถือว่าโชคดี,ทำการบ้านเยอะ,ไปคุยกับคุณหมอที่ตัวเองสนใจในฝีมือก่อนตัดสินใจทำ..
เพื่อลดความเสี่ยง..
..
คุณน้องโชคดีคะ..แต่ของอย่างนี้ต้องดูกันยาวๆ..
รบกวนขอคำแนะนำก่อนเสริมหน่อยได้มั้ยคะ พอดีเดือนหน้านู่ต้องเสริมแล้ว ก่อนทำต้องกินอะไรบ้าง ซื้ออะไรมาเตรียมไว้บ้าง เหนที่อ่สนๆมามีชื่อยาจีนกับยาอะไรสักอย่างอ่ะค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะคะวันรุ่งขึ้นหลังจากทำต้องไปทำงานปกติ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 00:39:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-21 23:56
คุณน้องพูดถูกเรื่องมีคนทำออกมาดี กับทำฉกมาพลาดคะ.. ...

ขอบคุณคัฟ สำหรับความคิดเห็นคัฟ

สำหรับผม การทำการบ้านมาก็เยอะพอสมควรคัฟ เพราะตั้งแต่ผมเริ่มสนใจการทำจมูกสมัครเว็บนี้มาก็ตั้งแต่ปี 2011-8 ก็ประมาณหนึ่งปีเต็มได้ ที่ บริ้งค์ คลินิก ผมก็ไม่ได้คิดว่าจะได้ทำที่นี้อยู่แล้วคัฟและไม่เคยมีรีวิวเลยด้วย ที่ผมดูและคิดจะทำก็ มี ยศยาคลินิกหมอทรงยศ รพ.เลอลักษณ์หมอกิตติศั
กดิ์ หมอนก อโศก จำชื่อคลินิกไม่ได้ และหมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิค ราคาก็มี ตั้งแต่15000จนถึง30000อะนะ ตอนที่รู้จักที่นี้ก็คงเหมือนทุกคนอะคัฟเพราะเปิดเจอหนังสื่อและคงเป็นเพราะผมชอบท้าทายมั่ง ผมก็อยากทราบว่าราคาเท่านี้อะมันจะได้สักแค่ไหนเชียวผมพร้อมสำหรับผลที่จะตามมาทีหลังทุกอย่างแก้ก็ยอมแค่อยากรู้ ผลที่ได้ก็เป็นที่น่าพอใจคัฟ ผมคงโชคดีแหละอย่างที่พี่พูดคัฟ
ต้นฉบับโพสต์โดย nichchy7559 เมื่อ 2013-4-22 00:13
รบกวนขอคำแนะนำก่อนเสริมหน่อยได้มั้ยคะ พอดีเดือนหน้ ...

พอจะลางานเพิ่มหลังจากทำแล้ว 2-3 วันได้ไหมคะ..
วันที่เสริมจะยังไม่นับเป็นวัน..ผ่านไปแล้วถึงเริ่มต้นเป็นวันที่ 1ของการเสริมจมูก..
ช่วง  สัปดาห์แรก ควรพักอยู่บ้าน ถ้าไม่ได้จริงๆ สัก 2 วันหลังเสริมก็ยังดี..
เพราะปกติมันจะบวม,ม่วง,เหลือง,เขียว ในกรณีที่ต้องถอดซิลิโคน เข้าๆ ออกๆ
บวมเยอะๆก็วันที่ 1-3  พอวันที่ 4 ก็เริ่มยุบลง..วันที่ 7 ตัดไหมก็สบายๆ
แต่ว่าการออกข้างนอกไปทำงาน..
1. คุณพึ่งเสียเลือดจากการทำมา..เพลีย,ง่วง,เครียด..ไปเจอคนที่ทำงานทักกับการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่เสร็จ..
     คุณเองจะจิตตก....
2. จมูกพึ่งผ่านการผ่าตัดคะ..ถึงจะเป็นการผ่าตัดเล็กก็เถอะ..การติดเชื้อหลังเสริมอันตรายมากคะ..
     มันไม่ใช่แค่อักเสบแล้วเน่า..แต่ถ้าแจ็คพ็อตไปเจอติดเชื้อในกระแสเลือด..คิดเองคะ..ว่ามันอันณายแค่ไหน?
3. เคลื่อนไหวได้ แต่ถ้าเยอะเกินไป..ซิลิโคนพึ่งถูกวางไว้บนจมูก..มันยังไม่เกาะจมูกคะ..
     เวลาเราเดิน,หยิบของ,ก้มตัว หรือกิจกตมต่างๆที่ใช้แรง,ออกแดด..ร้างกายอ่อนเพลียฌล้วที่หนักคือ..เบี้ยวคะ
      ขยับได้บ้างไม่ใช่นอนนิ่งบนเตียง เราไม่ได้ป่วย..แต่ไปทำงานตั้งแต่วันแรก..เร็วไปคะ..
..
ส่วนตัวเราไม่กินยาจีน..ด้วยเหตุผลอาชีพสายงานถูกสอนมาว่า..ถ้าเลือกกินยาให้เลือกทางใดทางหนึ่ง
ระหว่างแผนปัจจุบัน vs. แผนทางเลือก/ยาสมุรไพร..เพราะยาบางชนิดมีฤทธิ์ต่อต้านกัน..
เพราะเวลาเสริมแล้ว..คุณหมอจะให้ยาปฏิชีวนะเพื่อฆ่าเชื้อ,ป้องกันการอักเสบ เช่น amox 500 ยาออกฤทธิ์กว้างๆ
ยาลดบวม..แค่นี้คะ..
..
เราเตรียมยาเพิ่มคือ..ราพาริลแบบเม็ด เพราะแบบเจลมันไม่สามารถทาบริเวณใกล้ตาได้
เพราะมันจะแสบ,ร้อน ,ไหม้..แบบเม็ดมีคุณสมบัติคล้ายแชเจลเพียงแค่แบบเจลรักษาภายนอกบตเทาอาการ
แต่แบบเม็ด..รักษาภายในคะ..
..
ขอให้สวยๆนะเดือนหน้า..เลือกหมอดีๆคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 00:43:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และก็ขอบอกนะคัฟผมก็ไม่ได้ผลประโยชน์อะไรกับคลินิกเลยคัฟ เป็นแค่คนไข้รายหนึ่งเท่านั้น
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 01:03:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nichchy7559 เมื่อ 2013-4-22 00:13
รบกวนขอคำแนะนำก่อนเสริมหน่อยได้มั้ยคะ พอดีเดือนหน้ ...

ของผมลางาน 3 วันคัฟ อย่างที่พี่ aussa บอกอะคัฟ เพื่อนรวมงานอันตรายสุดเพราะเคาจะมองเราแปลกๆ ของผมมีวิจารด้วยนะป่วนจิตสุด แต่พอผ่านไปเดือนหนึ่งไม่เห็นมันจะทักหรือพูดอะไรเลยคัฟ การก้มเป็นเวลานานๆหรือก้มเก็บของนี่ทรมานสุดคัฟ ของผมต้องก้มลงไปทั้งตัวคัฟ อันนี้น่ากลัวสุด ขอแค่เราทำตามคุณหมอสั่งทุกอย่างแค่นี้ก็คงจะไม่มีอะไรมากหรอกคัฟ การติดเชื้อควรระวังนะคัฟ ผมก่อนจะไปเสริมหนึ่งวันผมทำความสอาดห้องและการนอนต้องนอนหมอนสูง1คืน ยาควรทานตามที่หมอสั่งคัฟยาลดบวมถ้าหมอให้มาแค่แผงเดียวแต่ยังบวมอยู่ก็ไปซื้อตามร้านขายยาคัฟ การบวมของผมมีแค่เหลืองอย่างเดียวและเหลืองน้อยมากคัฟ

คุณน้องโชคดีมากคะ..ของเราม่วง,เหลือง,บวม 10 วัน  โพสต์ 2013-4-22 07:59
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-21 23:56
คุณน้องพูดถูกเรื่องมีคนทำออกมาดี กับทำฉกมาพลาดคะ.. ...

ใช่ค่ะ
น้องเจ้าของกระทู้ ทำมาแค่เดือนเดียว ปัญหายังไม่เกิดหรอกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chainarong5 เมื่อ 2013-4-22 00:39
ขอบคุณคัฟ สำหรับความคิดเห็นคัฟ

สำหรับผม การทำการบ้ ...

น่าอิจฉาที่น้องไปทำแล้วโชคดี...

แต่พี่สิ สุดจะบรรยาย

หาหมอใหม่แก้ก่อนผังผืดขึ้นเยอะคะ..เนื้อได้พักฟื้นแล้ว..ลุยเลย สู้ๆคะ  โพสต์ 2013-4-22 07:57
หาหมอใหม่แก้ก่อนผังผืดขึ้นเยอะคะ..เนื้อได้พักฟื้นแล้ว..ลุยเลย สู้ๆคะ  โพสต์ 2013-4-22 07:57

เสริมที่ Blink Clinic หรอค่ะ
ถ้าใช่ ต้องลางานอย่างน้อย3-4วันค่ะ เพราะหน้าจะบวมมากๆๆ
(พี่ทำมา2รอบก็บวมมากๆ/2รอบ)

ออกไปไหนลำบากค่ะเพราะคุณหมอเค้าเย็บแผบไหมโผล่ออกมา (ยังกะขนจมูก)
หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ใช้ผ้าปิดจมูกไว้นะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 00:18:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-22 07:54
เสริมที่ Blink Clinic หรอค่ะ
ถ้าใช่ ต้องลางานอย่างน้อย3-4ว ...

ผมก็ใช้ผ้าปิดจมูกคัฟเวลาทำงานจนถึงตัดไหมอะคัฟ ผมก็เป็นเหมือนกานหมอเคาเย็บโผล่ออกมาเหมือนกานคัฟ อิอิ อายเพื่อนร่วมงานอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chainarong5 เมื่อ 2013-4-27 00:18
ผมก็ใช้ผ้าปิดจมูกคัฟเวลาทำงานจนถึงตัดไหมอะคัฟ ผมก ...

ต้นฉบับโพสต์โดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-22 07:45
ใช่ค่ะ
น้องเจ้าของกระทู้ ทำมาแค่เดือนเดียว ปัญหายั ...

น้องเค้าดูอวยคลีนิคมากเกินไปนะคะ อาจจะเป็นทางคลีนิคเอง พยายามแก้หน้า
เพราะ สำหรับ หมอใหม่ ชื่อเสียมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย P_yuwade เมื่อ 2013-4-22 07:45
ใช่ค่ะ
น้องเจ้าของกระทู้ ทำมาแค่เดือนเดียว ปัญหายั ...

น้องเค้าดูอวยคลีนิคมากเกินไปนะคะ อาจจะเป็นทางคลีนิคเอง พยายามแก้หน้า
เพราะ สำหรับ หมอใหม่ ชื่อเสียมาก
ใช่ค่ะ

ใช่ค่ะ

ทำออกมาแล้วเรารู้สึกพอใจก็โอเคและคะ เหมาะกะหน้าดีคะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้