ดู: 595|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สวัสดีค่ะน้องใหม่นะอยากข้อคำแนะยนำดีจากผู้มีประสบการณืร้อน

[คัดลอกลิงก์]

เดือนหน้าจะกลับเมืองไทยมีเพื่อนๆคนไหน?ที่มีประการณ์ร้อนมาแนะนำหน่อย ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง? ฉันมีความคิดจะทำนมกับหมอเทพ เพื่อนๆคนที่ไปทำมาแล้วแนะนำและโชว์วีวสวยมาให้ดูกัน
อาจต้องโทรไปจองคิวล่วงหน้าก่อนนะคะ
ลองเข้าไปชมรีวิวของเีราได้นะคะ ตอนนี้จะครบ 6 เดือนแล้ว
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=52653
เราเคยค่ะ อย่ ปตท เช้นกัน การตัดสินใจทำอเไรที่ด่วนๆๆร้อนๆ ต้องคิดให้ดีๆนะคะ เด่วพลาด
หาขอ้มูลเยอะนะคะ ก่อนทำ
อย่างน้อยต้องมีเวลาพักฟื้น ซัก 1 สัปดาห์ ก่อนบินกลับนะคะ
และ แนะนำให้ซือยาอักเสบติดไปเผื่อด้วยนะคะ ซัก 2 ชุด เพระว่า เราไม่รู้ว่า จะเกิดการอักเสบไหม
อาจเกิดได้ ซึ่งเราเองมีประสบการณ์ เดือนที่ 2 สบัดผ้้าห่มอย่างแรง สะเทือนกล้ามเนือหน้าอก
อักเสบเป็นไข้นอนซบ 3 วันลุกไม่ขึ้นค่ะ ทีแรกไม่รู้ มันเจ็บเนินอก จับไม่ได้ แขนยกไม่ได้
พอปรึกษาพี่ที่เว็บรีวิวเสริมหน้าอก.com ได้ความว่า อักเสบ
แล้ว ตทป จะไปหาหมอ กว่าจะบอกจะอธบายหมอว่า เราเสริมหน้าอกมา มันอักเสบ เขาไม่จ่ายยาแก้อักเสบง่ายเหมือนในประเทศไทยคะ ดังนั้น ควรพกมาด้วยนะคะ

ตอนขึ้นเครืองบิน แนะนำให้ใสบราจำพวก บราเซียร์ หรือยกทรงไม่มีโครง
เนืองจาก เรานั่งตัวตรงๆนานๆๆ กล้ามเนือจะเกร็งมาก การขยบร่างกาย มันไม่เต็มที่เหมือนเรานอนบนเตียงหรือยที่บ้าน

ดังนั้น ควรอุ้มน้องนมไว้นะคะ ถ้าไ่ใส่ไรเลย จะปวดทรมานมาก เนืองจาก หน้าอกถูกซิลิโคนเกาะพยุงตัวด้วยการรัดเหนียวจากผิวหนังเรา อีกวันจะเมือยและปวดหน้าอกนะคะ

หมอเทพ ถ้าไปรอแต่เช้า ได้คิวทำเลย ได้แน่นอน ยิ่งบอกว่ามาจากต่างประเทศไม่มีเวลานัด หมอใจดีคะ

แสดงความคิดเห็น

ก็ต้องไปแต่เช้าคิวแรก เปิดคลีนิค ไปเฝ้ารอ เปิดประตูบอกหมอว่าอยู ตปท  โพสต์ 2013-4-17 02:14
ที่คุณพูดว่าเราอยู่ต่างประเทศคุณหมอจะทำให้เลยนั้นเป็นความจริงหรือ?  โพสต์ 2013-4-14 18:08
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้