ดู: 5425|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] เบื่อ!!กรีดตาสองชั้นทำพิษ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baydiscovery เมื่อ 2013-4-10 02:13

คือว่ากรีดตาสองชั้นมาได้6เดือนกว่าๆแล้วอ่ะ. ตั้งแต่ทำวันแรกจนถึงปัจจุบันบวมหนาเหมือนเดิมทุกๆประการ. ไม่ยอมเปลี่ยนแปลงหรือSetตัวใดๆทั้งสิน!(ตามภาพเลยอ่ะ) อยากบอกว่าเบื่อมากๆๆ! เราเข้าใจดีว่าต้องรอ 3-6 เดือนแล้วจะหาย  แต่ของเรามันบวมเกินไปจริงๆ เหมือนมีแววที่จะไม่หายเลย! เบื่อๆเซงๆ อึดอีดสุดๆ
ขอคำปรึกษาหน่อยน๊า

ปล ภาพอาจจะดูหลวงลวง ของจริงดูแย่กว่านี้!

image.jpg (427.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

image.jpg (486.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

6 เดือนน่าจะยุบหมดแล้วนะครับมีภาพหลังทำใหม่ๆป่ะ
อาจจะเป็นเพราะคุณหมอเย็บแผลลึกเลยทำไห้ชั้นตาดูลึกและดูบวม  กรีดลึกเกินไป
อย่าคิดมากค่ะ ตอนเราทำกว่าจะเข้าที่เป็นปีเลยนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LadyD เมื่อ 2013-4-26 06:09

เราว่าออกจะสวย ดูตาหวาน เราอยากได้ตาเป็นชั้นแบบนี้แหละ แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนเขาทำสวย กลัวจะแย่กว่าเดิม เพราะเคยเห็นคนที่ทำงานแต่ก่อนเธอไปทำตาสองชั้นมาแล้วตาดุ ดูแย่กว่าเดิมเลยค่ะ  ทีนี้เราเลยไม่กล้าทำแบบผ่า ก็เลยไปเย็บแบบสามจุดกับหมอหลุยส์ ชั้นไม่มากเพราะตาเราเนื้อเยอะ แต่ก็ดีกว่าจะตาดุค่ะ
ว่าแต่ว่าทำที่ไหน หมออะไรคะ สวยดี เผื่อว่าวันข้างหน้าจะไปทำด้วย ^___^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 00:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พูดประชดเปล่าเนี่ย
เราเพิ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 11/4/56 ตอนนี้เครียดกับแผล เพราะตรงหัวตาแดง บวมนูนๆ เป็นแค่ข้างขวา เลยอยากถามว่าเจ้าของกระทู้เป็นเหมือนกันไหมคะ เพราะเครียดมากก กลัวเป็นแผลเป็นอ่ะค่ะ เรือ่งบวมไม่ต้องพูดถึง ยังบวมอยู่ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 20:57:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาๆมากครับ ภายใน 3-6 เดือนทุกๆมันจะหายไป(แล้วแต่คน)   

ปล อยากเห็นรูปจังครับ
เจ้าของกระะทู้ทำที่ไหนมาค่ะ หัวตากรีดสูงเหมือนเราเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 15:49:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยันฮีครับ

แสดงความคิดเห็น

ไปหมออะไรมาคะ  โพสต์ 2013-5-15 20:00
เราชอบค่ะสวยดี เห็นแล้วมีกำลังใจ เพราะของเราเหมือนของคุณ ถ้ามันลงมาได้แบบนี้ก็ แหล่มค่ะ เพราะเราชอบหนา แต่ตอนนี้ ของเรา ยังหนาและบวมอยู่ แง๊ ๆๆ
ไม่ได้ประชดนะ สวยจริงๆ เราชอบแบบนี้แหละ เวลาเขียนอายไลเนอร์จะเฉี่ยวดี
รู้สึกเหมือนกันค่ะ เสียใจที่ทำมาอยากมาก 5 เดือน ไม่มีวี่แววว่าจะยุบกว่านี้เลย อยากรู้ด้วยว่าไขมันที่หายไป ร่างกายจะสร้างมากอีกใหม หรือว่าใช้เวลาเท่าไหร แอบเครียสด้วย
เราก็ทำที่ รพ.เดียว กับ จขกท เลยคะ จะครบปีนึง สิ้นเดือนธันวา 57 นี้แระคะ ตอนนี้ยังบวมๆ เหมือนคนร้องไห้อยู่เลย ทั้งที่ทำมาแล้ว เป็นปี  แถมสองชั้นข้าง สามชั้นข้าง น่าเกลียดสุดๆ เลยคะ กำลังหาที่แก้อยู่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ จริงศัลฯ ก็อยู่กะดวงด้วยเหมือนกัน  ขนาดหมอท่านที่เราไปทำ เราเห็นเคสก่อนหน้า เราทำแล้วโอ เราก็เลยไปทำบ้าง แต่พอมาเป็นเรากลับมาปัญหาซะงั้น
เอาจริงๆ6เดือนก็น่าจะยุบหมดแล้วนะคะ เพราะเราทำตามา ทำแบบเย็บจุดอาทิตย์นุงเราก็แต่งหน้าไปทำงานแล้วค่ะหรือเพราะเราทำแบบเย็บจุดก็ไม่รู้นะ ยังไงสู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ มีอะไรก็ปรึกษาเราได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้