ดู: 10888|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เลือดคลั่งหลังทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี๋น้องน้องชาวดั้งโด่ง หลังจากที่ไปเสริมจมูกมาได้6วันมีปัญหาคือปลายจมูกบวมแดงไม่หายซะที และมีตุ่มหนองคล้ายสิวอยู่บนสันจมูก พอครบกำหนดตัดไหมที่ปีกจมูกเราก็โดนผู้ช่วยหมอที่มาตัดไหมให้ว่าให้ว่าเนี่ยไม่รักษาความสะอาดไม่เช็ดคราบเลือดให้ดีนี่มันอัก้สบแล้วเนี่ยต้องถอดสถานเดียว ในใจเราคิดว่าเห้อสงสัยกูคงหมดสวยแล้วหล่ะชาตินี้ พอรอคุณหมอ คุณหมอมาจับๆบีบๆจมูกเรางงดูแล้วถามเราว่าปวดไหม เราบอกไม่รู้สึกปวดเลยค่ะ แต่คัน คันมาก แพ้ซิลิโคนหรือเปล่าคะเราถามหมอหมอก็เลยบอกเด่วดูให้อีกที่นะเด๋วหมอถอดมาดูถ้ามันอักเสบก็คงต้องถอดพักไว้ แต่ทำไมหนูไม่ปวด พอหมอวางยาสลบเสร็จปั๊ปทำปั๊ปเราก็ตื่นมาแบบงงๆว่าตกลงเรายังไงกันแน่พอหมอกลับมา เราก็ถามคุนหมอว่าถอดออกเรียบร้อยแล้วใช่ไหมคะดธ คุณหมอบอกถอดออกมาล้างค่ะไม่ได้อัก้สบอะไรแต่เลือดมันไปครั่งอรยึ่ในนั้นหมอใส่ซิลิโคนกลับให้แล้วนะ รอดูอาการอีกซักอาทิตหมอเลยให้นอนให้ยาป่าเชื้อเหมือนให้น้ำเกลือ ชั่วโมงนึง  แต่เราอยากถามว่าใครเคยมีอาการแบบเรามั่งแล้วทำยังไงไม่ให้มันกลับมาคลั่งอีกรึ้สึกท้อกับการทำศัลยกรรมมาก อยู่ดีๆก็มาเป็นคนป่วย ไม่อยากกลับไปเป็นอีก
เราก็เป็นจ้า
ที่คลินิคถามว่า จะฉีดยาให้มันยุบ หรือ กินยา
เลือดคลั่งอยู่ช่วงระหว่างตา กินยาแก้อักเสบเรื่อยๆ ก็ยุบนะ เราเลือก กินยา

แต่ทำไม หมอถึงเอาออกมาดูเลยอ่า เจ็บหลายรอบ เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-7 17:32:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rodmayzy เมื่อ 2013-4-5 23:22
เราก็เป็นจ้า
ที่คลินิคถามว่า จะฉีดยาให้มันยุบ หรือ ก ...

ของเรามันคลั่งช่วงปลายจมูกอ่ะค่ะ มันเลยบวมแดงเหมือนอักเสบตืดเชื้อ  แต่ที่ไม่เหมือนคนอักเสบติดเชื้อคือ เราไม่ได้มีอาการอะไรเลยนอกจากคัน หมอเลยถอดดูหมอบอกว่ามีเลือดคลั่งอยู่ของในตรงซิลิโคน อ่า เค้าบอกว่าเลือดเรามันไหลเวียนไม่ดี ตอนนี้เราเลยพยายามลูบๆๆ เพื่อไม่ให้เลือดมันมาค้างอยู่ที่เดียว  
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-7 17:32
ของเรามันคลั่งช่วงปลายจมูกอ่ะค่ะ มันเลยบวมแดงเหมื ...

หายไวๆ นะค๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้