ดู: 896|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] น้องนมมีปันหาหรือป่าว คัยรุช่วยทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำไมลองบีบๆเค่นๆนมช่วงสิริโคนมันเเข็งๆไม่ยืดยุ่นอ่ะ มันไม่เหลวเหมือนธรรมชาตอ่ะค่ะ มันปกติไหมค่ะ ใครเคยทำมานานเเร้วช่วยบอกที
เป็นเหมือนกันค่ะ  คิดว่ามันคงยังไม่เข้าที่แล้วก็ยังไม่ได้นวดค่ะ   น้องนมกี่วันแล้วค่ะ  ของเรา 17 วัน
ของเรา1 เดือน นิ่มๆอยุ่ แต่ก้อไม่นิ่มมาก และไม่ได้นวดเหมือนกันหมอห้าม
ต้องถามว่าทำมานานเท่าไหร่แล้วคะ โดยทั่วไป ถ้าทำมานานแล้วเกิดปัญหา คลำแล้วเต้านมแข็งขึ้น ดูเป็นก้อนๆ รูปทรงเปลี่ยนไป มักจะเกิดจากภาวะเยื่อพังผืดหดรัด หรือ capsular contracture ซึ่งภาวะนี้มีโอกาสเกิดขึ้นได้ในคนที่เสริมเต้านมมานานๆ คนที่ใส่ซิลิโคนในชั้นใต้เนื้อเยื่อเต้านมโดยตรง (subglandular plane) คนที่ใส่ซิลิโคนชนิดผิวเรียบ ปัญหานี้อาจจะต้องแก้ไขโดยการผ่าตัดเข้าไปเลาะเยื่อพังผืด หรือเปลี่ยนชั้นการใส่ซิลิโคน เช่นเดิมเคยใส่ชั้นใต้เนื้อเต้านมโดยตรง ก็เปลี่ยนมาใส่ชั้นใต้กล้ามเนื้อน่ะค่ะ

www.facebook.com/asayaplastics

my blog :
http://asayaplasticsurg.blogspot.com

line : asaya_s
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้