ดู: 3637|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยต่ะกลัวแผลติดเชื้ออ่ะTT_TT

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้ 3 วัน พอแกะพลาสเตอร์ออก กลับเจอตุ่มหนอง ในภาพไม่ได้บิดนะคะมันแตกเอง ตอนลอกพลาสเตอร์  แล้วก็เจอแบบที่ยังเล็กๆอยู่ตามภาพเลยค่า  กลัวอ่ะมันคืออะไร มันไม่ปกติใช่ไหมจะบ้าตาย  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 21:10:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วช่วยบอกวิธีแก้เบื้องต้นด้วยนะคะ  แต่หนูใช้น้ำเกลือล้างมาเช็ดๆตรงตุ่มหนองแล้ว
กลับไปหาหมอที่ทำให้โดยไวจ่ะ ที่สุดๆๆ
กลับไปหาหมอที่ทำมาน่าจะดีที่สุดค่ะ เป้นกำลังใจให้ค่ะ
ไปหาหมอนะ ดีที่สุด
กลับไปหาหมอที่ทำ และ ไปหาหมออื่นร่วมด้วย

อย่าเอาแต่แพทย์ที่ทำให้เราคนเดียว

ทำที่ไหนมาคะ แล้วได้เรื่องยังไงรายงานผลด้วยคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 00:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวแพ้ซิลิโคนจัง
ในภาพดูเหมือนหัวสิวที่กำลังจะแตก แต่ถ้าไม่ได้เป็นสิวอักเสพตั้งแต่แรก ควรไปหาหมอด่วนเลยคะ

ถึงเป็นสิวก็ควรระวังอีกเหมือนกันเพราะอาจติดเชื้อได้คะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 08:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2013-4-2 23:53
กลับไปหาหมอที่ทำ และ ไปหาหมออื่นร่วมด้วย

อย่าเอาแต่ ...

ทำที่เลอลักษณ์ค่ะ กลัวแพ้ซิลิโคนจังค่ะ คือมันคันในโพรงจมูกด้วยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 08:49:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-4-3 03:09
ในภาพดูเหมือนหัวสิวที่กำลังจะแตก แต่ถ้าไม่ได้เป็นส ...

กลัวแพ้ซิลิโคนอะค่ะมันคันๆในโพรงจมูกและปลายจมูกด้วย ปลายจมูกบวมมากไม่ยุบซะที
เสริมและตัดปีกมาได้4วันละคะ
หาหมอด่วนนะคะ เด๋วจะแก้ไขไม่ทันคะ
สู้ๆนะค่ะ ใจเย็นๆ
แนะนำให้หาหมที่ทำนะค่ะ โทรค่ะโทรยิกๆ ตามจิกๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-3 08:49
กลัวแพ้ซิลิโคนอะค่ะมันคันๆในโพรงจมูกและปลายจมูกด้ ...

ไปหาคุณหมอรึยังคะ? ขอให้หายและไม่ต้องถอดจมูกนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-3 08:49
กลัวแพ้ซิลิโคนอะค่ะมันคันๆในโพรงจมูกและปลายจมูกด้ ...

คันมากไหนคะ ที่คันข้างในอาจจะเพราะว่าแผลยังไม่หายดีเลยคัน

อาการบวมอาจจะเพราะยังไม่ยุบแผลยังไม่หายดี แพ้ซิลิโคนเกิดได้น้อยมาก

ที่เจอบ่อยคือติดเชื้อคะ แต่4 วันอย่าเพิ่งใจร้อนคะรอเวลาไปก่อนสักอาทิตย์นึงนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้