ดู: 20496|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ขอความเห็นเรื่องเนื้อจมูกน้อย(ดูรูปประกอบ)

[คัดลอกลิงก์]
ยังไงก็เข้ามาอ่านแล้ว ถ้าใครมีประสบการหรือความรู้ความคิดเห็นยังไงก็ช่วยสละเวลา นาที 2 นาทีเพื่อตอบให้ด้วยนะค่ะ (ขอร้อง Y^Y )

มีปันหาเหมือนหลายๆคนในเว็ปดั้งโด่งค่ะ เป็นคนเนื้อจมูกน้อย และเนื้อที่น้อยๆนั้นมันก็มีสันกระดูกของมันอยู่ก่อนบ้างแล้ว เป็นคนปลายจมูกไหญ่ก็เลยอยากเสริม ดูข้างๆก็พอมีดั้งอยู่บ้าง แต่พอมองตรงๆ จะดูเหมือนไม่มีดั้งเลยแถมยังจมูกไหญ่อีกด้วย หน้าก็บ๊านบาน ไม่อยากตัดปีอย่างเดียวเพราะมันจะดูทู้ๆแปลกๆแน่เลย เพราะดั้งที่มีมันก็ไม่ได้เยอะอะไรเลย จัดอยู่ในหมวดหมู่ที่ว่า ไม่แหมบก็แค่นั้น

พยายามเลือกรูปที่คิดว่าชัดเจนที่สุดแล้ว ถ้าไม่ชัดยังไงก็ขออภัยค่ะ

พยายามดัดรูปให้เล็ก เพราะกลัวมันจะอัพไม่ขึ้น บางรูปอาจจะไม่เห็นทั้งหน้าบ้างอะไรบ้าง ขออภัยด้วยค่ะ

ทั้งหมดทั้งปวง...คนเดียวกันนะจ๊ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 01:23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รีบโพสเกิน! หาปลุ่มแก้ไขไม่เจอ

คิดจะทำจมูกที่ V คูน ค่ะ

ปันหามีอยู่ว่า....1.) ทำออกมาแล้วมันจะเห็นการเปลี่ยนแปลงไหม กลัวว่าทำมาแล้วก็งั้นๆ ถ้าเป็นแบบนั้นไม่ทำดีกว่า
2.) ถ้าหมอทำออกมาได้โด่ง ดูดี แล้วมันมีเปอร์เซ็นที่จะเกิดการทะลุมากน้อยแค่ไหน

สองอย่างนี้คือปันหาหลักๆที่หนักใจมากค่ะ

จมูกเค้าก็เหมือนจขกท.เลยค่ะ มีสันอยู่แล้ว ปลายใหญ่มีเนื้อเยอะมาก แต่ดั้งของจขกท.สูงเยอะกว่า
ตัดปีกแล้วเสริมด้วยก็ได้ค่ะ ที่บอกว่าตัดปีกอย่างเดียวแล้วมันดูทู้ๆเค้าก็ว่าจริงนะ
แต่แบบไม่เสริมดั้งด้วยก็ไม่ได้น่าเกลียดไรมากหรอกมั๊ง เพราะเท่าที่ดูดั้งชัดนะคะ
เสริมจมูกในเคสที่พื้นฐานของเรามีอยู่แล้ว ก็ต้องเลือกที่ดีๆนานๆหน่อย
ที่เราไว้ใจว่าเค้าจะทำออกมาได้สวย เป๊ะจริง และเชี่ยวชาญการศัลย์จมูกแบบเราอ่ะต่ะ
สู้ๆนะคะ ทำแล้วมารีวิวให้ดูกันบ้างล๊าา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 08:56:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย padzeeiew เมื่อ 2013-4-1 08:41
จมูกเค้าก็เหมือนจขกท.เลยค่ะ มีสันอยู่แล้ว ปลายใหญ่ม ...

เป็นปันหาโลกแตกจิงๆเลยน่ะค่ะเนี่ย มีดั้งแต่ปลายจมูกไม่สวย พระเจ้าน่าจะให้มาให้ครบ 55++
ขอบคุนมากนะค่ะ เป็นอีกความคิดเห็นที่เป็นประโยชมากค่ะ
ทำแล้วจะมารีวิวแน่นอนจ๊าาาา
เนื่อปลายจมูกเยอะยังโชคดี ยกปลายให้โด่งได้ แต่ของเก๊า เนื้อก็น้อยสันก็ไม่มี ตาก๊ตี่อิก
เฝ้าดั้งโด่งมาเกือบปียังมิกล้าทำเวย ><

แต่ของ จขกท. ท่าทางจะสวยนะคะ จมูกดูไม่สั้นนะแล้วก็มีเนื้อถ้าไม่พุ่งเกินไปโอกาสทะลุน่าจะน้อยนะคะ
ตาก็โต  ต้องออกมาดีแน่ๆเลยค่ะ  รอชมน๊าาาาา
เราก็เนื้อจมูกน้อยนะ  แต่บอกหมอเอาแบบธรรมชาติก็ไม่มีปันหาไรน๊าา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 19:51:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย newclearja เมื่อ 2013-4-1 15:27
เราก็เนื้อจมูกน้อยนะ  แต่บอกหมอเอาแบบธรรมชาติก็ไม่ม ...

แล้วคุน "newclearja" ไปทำมาหรือยังค่ะ?

เอาแบบธรรมชาต์แล้วมันเห็นการเปลี่ยนแปลงไหมเอ่ย?

กลัวทำมาแล้วก็งั้นๆ ไม่เปลี่ยนอะไรเลยอ่ะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 19:57:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อวบอิ่ม เมื่อ 2013-4-1 13:50
เนื่อปลายจมูกเยอะยังโชคดี ยกปลายให้โด่งได้ แต่ของเก ...

อย่าน้อยเนื้อต่ำใจขนาดนั้นซิค๊าา ตาตี่ดูหมวยๆก็สวยไปอีกแบบค่ะ

ก็แอบหวังว่าทำออกมาแล้วจะมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น
ถึงสันจะไม่สูงขึ้นเท่าไรขอให้ปลายมันดูดีกว่าดีก็เข้าใจพอใจ

ขอบคุนสำหรับคำชมและคำแนะนำนะค่ะ
ทรงจมูกผมว่าโด่งขึ้นอีกหน่อยก็สวยแล้วครับ คงไม่ทะลุหรอกนอกจากจะทำโด่งมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย Nung1 เมื่อ 2013-4-1 19:57
อย่าน้อยเนื้อต่ำใจขนาดนั้นซิค๊าา ตาตี่ดูหมวยๆก็สว ...

พยากรณ์เลยว่าปลายสวยแน่นอนค่ะ^^

โดยส่วนตัวทำใจนานแล้ว อาจจะตายไปพร้อมกับหน้าแบบนี้
ความจริงอยากจัดฟัน พักหลังเห็นคนมาแก้ปัญหาแก้มตอบกันเยอะมากกกกกก
เริ่มนิ่งอีกที กัวโหนกโผล่  แง๊  - -"
ต้นฉบับโพสต์โดย Nung1 เมื่อ 2013-4-1 08:56
เป็นปันหาโลกแตกจิงๆเลยน่ะค่ะเนี่ย มีดั้งแต่ปลายจม ...

ค้าา สู้ๆน๊า
ปีกก็ไม่เยอะนะคะ พลอยว่าไม่ต้องตัดปีกหรอกค่ะ เสีิมสันให้สูงอีกหน่อยงามมม ค่ะ ไม่น่ามีปัญหาทำลุนะจ้า เพราะปลายจมูกมีเนื้ออยู่ สู้ ๆค่ะ ทำแล้วสวยแน่นอน

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เราก็จมูกเล็กเนื้อน้อย เพิ่งทำมาได้4 วันจ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย Nung1 เมื่อ 2013-4-1 19:51
แล้วคุน "newclearja" ไปทำมาหรือยังค่ะ?

เอาแบบธรรมชาต์แล้ ...

ก็ดูมีมิติขึ้นน๊าาา ^^
แต่งหน้าช่วยได้ค่ะ มีจมูกอยู่แล้วแค่ทำเงาๆ ข้างจมูกจะได้ไม่เจ็บตัวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้