ดู: 16228|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตา 2 ชั้นมาชั้นหนามากค่ะ อยากรู้คนที่ทำมาพอจะทรามั้ยค่ะ ว่ามันจะลงอีกมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำตา 2  ชั้นมาค่ะ ตอนนี้รู้สึกแย่มาก หมอกรีดชั้นตาให้หนากลางเบ้าตาเลย มีแต่คนบอกว่าไม่น่าไปทำเลย น่าแก่เลย ใครพอจะทราบข้อมูลบ้างมั้ยค่ะ ว่ามันจะยุบตัวลงอีกมั้ย และเส้นชั้นตาที่มันสูงกลางเบ้าตามันจะลงมาอีกรึเปล่า ไม่อยากให้มันสูงแบบนี้เลยค่ะ รู้สึกว่า ตั้งแต่ชั้นตาจนไปถึวคิ้ว พื้นที่ตอนนี้เหลือยู่น้อยจากตอนแรกเลย ใครพอรู้ช่วยบอกทีค่ะ เครียดมากค่ะ ทำมา 14 วันละค่ะ
คงยังไม่ยุบนะคะ แต่ดูแล้วแววสวยก็เริ่มมาละนะ
รอยุบตัวก่อนคะ :) สวยแน่ๆ กำลังหาข้อมูลตา 2 ชั้นเหมือนกันคะ
รบกวนถามว่าเย็บกี่จุด หรือ กรีดยาวคะ?
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 19:35:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aussa เราทำวิธีกรีดและ เย็บ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 19:36:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครียดมากเลย ชั้นตามันสูงกลางเบ้าตาเลย อยากทราบว่าถ้ามันยุบหรือหายบวมแล้ว ชั้นตามันยังจะสูงยู่แบบนี้มั้ยค่ะ มีใครพอรู้บ้างมั้ยค่ะ ตอนนี้นอยมาก ทำเอานอนไม่หลับเลย ชั้นตาสูง เบ้าตาลึก ดูแก่ไปเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-3-31 19:36
เครียดมากเลย ชั้นตามันสูงกลางเบ้าตาเลย อยากทราบว่า ...

มันจะใช้เวลายุบตัวจริงๆ ราว เดือนนึง และเข้าที่จริงๆ 6 เดือนขึ้นไปสำหรับตานะคะ..
กรีดยาวดีแล้วคะ เพราะว่าเอาไขมันและหนังตาออกไป
เพราะเดี๋ยวอายุเพิ่มขึ้น..หนังตาของเรามันก็ตกมาอีกคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 20:06:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-3-31 19:42
มันจะใช้เวลายุบตัวจริงๆ ราว เดือนนึง และเข้าที่จริ ...

ขอบคุนมากค่ะที่ให้กำลังใจ ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้ จิงๆ นอกจากรอดู แต่บอกตรงๆไม่กล้าเจอหน้าใครเลยค่ะ ตอนนี้ส่องแต่กะจก คิดถึงตาเก่าค่ะ  ตอนแรก ก็เป็นตา 2 ชั้นยู่แล้ว แต่ตาเล็กค่ะ เลยอยากให้ตาดูโตขึ้น แต่ดันกลายเป็นชั้นตาหนา เบ้าตาลึก ทำใจไม่ได้เลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aussa เมื่อ 2013-3-31 20:30
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-3-31 20:06
ขอบคุนมากค่ะที่ให้กำลังใจ ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้ จิง ...

ขออนุญาตคุณ admin ..โปรดอย่าลบความคิดหนูนะคะ มันเป็นข้อมูลที่อธิบายได้ชัดเจนพอสมควรเลยคะ
เครดิตจาก โดดเด่น

ปล.ลิง โปรดใช้วิจารณญาณขั้นสูงในการรับข้อมูล..เพราะเป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้นจากการสอบถามผู้ที่ทำศัลกรรมประเภทต่างๆ
ของอีกทางเวปนึงเท่านั้น ..มิได้เกี่ยวข้องกับผู้เขียนแต่อย่างใด

แสดงความคิดเห็น

ดีใจที่ชอบคะ..อย่างน้อยก็พอคร่าวๆว่าเราต้องทำใจกี่วันกี่เดือนเน๊อะ  โพสต์ 2013-3-31 22:36
เห้นด้วย น่ารักจัง เจ้าของเม้นนี้อะ  โพสต์ 2013-3-31 21:46
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-3-31 20:06
ขอบคุนมากค่ะที่ให้กำลังใจ ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้ จิง ...

ใจเย็นๆ น๊า..ตอนนี้หน้าเราก็บวม ได้อายแชโดว์สีสามีตบ แต่ก็ทำตัวปกติ
ยิ่งคิด ยิ่งส่อง ยิ่งเครียด.. ก็ในเมื่อตัดสินใจแล้ว เราก็รับกับสิ่งที่เราทำ
แม่บอกว่า..ทำแล้วไม่สวย รอเวลาฟื้นตัว เดี๋ยวไปทำใหม่!!!! 555
เซงเหมือนกันค่ะ ทำตามา ก่อนทำหมอบอกครึ่งเซ็น หลังทำมาตกใจมากแผลยาวรอบตาเลย เพิ่งทำมาสี่วัน รอมันตกลงมาว่าจะหาที่แก้คะ เกลียดแผลที่สุด ไม่กล้าเล่นสงกราน หางตาก็ตกๆน่าดูแก่มาก ตอนแรกจะไปทำหมอชลทิศ แต่ทีบ้านบังคับให้ทำที่หมอประดิษ ซวยมากกกก
ลงกว่านี้อีกครึ่งๆเลยนะคะ ใจเย็นๆค่ะ
รอหายบวมแล้วสวยแน่นอน เป็นกำลังใจให้ หายไวๆนะจ้า  หลัง6เดือนไปแล้วนะ พี่ชมก็ทำมาแบบกรีดยาว เย็บเยอะด้วย แต่ไม่เท่ากัน ข้างหนึ่งข้างขวา สวยหวาน ข้างซ้าย ชั้นเล็กเหมือนไม่ใด้กรีด  พี่จะกลับมาให้หมอแก้อ้า
เด่วก้ยุบลงอีกจ้า แค่สองอาทิตย์เอง รอเดือนหนึ่งเห้นชัดเจน ชั้นตาสองข้างดูเท่ากันด้วย สวยแน่นอน แฟนพี่ทำมาตอนนี้หนึ่งปีแล้ว ตอนแรกชั้นสวยมาก ไม่ใหญ่ ตอนนี้เหลือเล็กนิดเดียวเองอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2013-3-31 21:48
เด่วก้ยุบลงอีกจ้า แค่สองอาทิตย์เอง รอเดือนหนึ่งเห้น ...

น่าจะเพราะตาเราก็จะตกตามธรรมชาติตามช่วงอายุ..
แต่การทานอาหารรสเค็มก็มีผลทำให้หนังตาบวมเช่นกัน..
ทำโตไปก่อนขอหมอสัก 7 - 7.5มิล..แต่ก็ขึ้นอยู่กับกระบอกตา,ระยะห่างของตาและคิ้วด้วยคะ..
อยากสวยมั่งงง

ขอบคุณสำหรับขอมูลดีดีจ้า  โพสต์ 2013-4-1 09:27
เอาใจช่วยให้หายเร็วๆ และสวยเป๊ะๆๆ เลยนะคะ อย่าเพิ่งเครียดค่ะ เดี๋ยวก็ยุบ...น่าจะสวยอยู่นะคะ
มันยังบวมอยู่ค่ะใจเย็นๆรอ3เดือนก่อนนะค่ะสวยแน่ๆคอนเฟริม
เดี๋ยวก้อจะตกลงมาอีกค่ะ พี่ชอบชั้นตาหนา ๆ น่ะ เพราะพอชั้นตาตกลงมาอีก กลายเป็นตาหวานไปเลยค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ
ทำกะคุณหมอคนไหนที่ไหนค่ะ สวยค่ะระยะเปิดหัวตาและหางตา
ยุบลงอีกแน่นอนค่ะ ของเราสี่เดือนก่าๆ เข้าที่ดีแล้ว ประคบอุ่นช่วยได้ค่ะ ใจเย็นๆคร่า
เดี๋ยวลงอีกเยอะเลยค่ะ  ไม่ต้องจิตจก  รับรองสวยมาก  เราซิทำมาแล้วไม่เท่ากัน ข้างนึงหน้า  ข้างนึงบาง  วันพรุ่งนี้จะไปแก้ใหม่  ไม่รู้จะเป็นไงต่อไป
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 14:28:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนพี่ๆ ทุกๆคนนะค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้ ไว้จะ รีวิว ให้ดูเป็นระยะๆนะค่ะ จะได้รบกวนพี่ๆมาช่วย วิพากวิจารณ์ กันนะค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 14:30:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pitar19 เมื่อ 2013-4-1 10:22
ทำกะคุณหมอคนไหนที่ไหนค่ะ สวยค่ะระยะเปิดหัวตาและหาง ...

ทำกะ คุนหมอ คลินิกอรรถพร ค่ะ แถวสะพานใหม่ ค่ะ

ชอบฝีมือหมอยุพอดี เล็งๆไว้ว่าจะไปทำค่ะ  โพสต์ 2013-4-2 08:32
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 14:35:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keaw44 เมื่อ 2013-3-31 21:48
เด่วก้ยุบลงอีกจ้า แค่สองอาทิตย์เอง รอเดือนหนึ่งเห้น ...

แฟนพี่ทำ แบบกรีด หรือ แบบเย็บมาค่ะ

แฟนพี่ทำแบบเย็บ แม่แฟนทำแบบกรีดจ้า  โพสต์ 2013-4-3 11:25
ต้องยุบลงอีกเยอะเลยค่ะ เพราะยังดูบวมหนาอยู่ ของพี่เกือบ 2 เดือนแล้ว ก็ยังหนาเหมือนกันแต่ไม่เครียดเลยค่ะ เพราะคุณหมอบอกว่ากรีดจะบวมนานและหนา เข้าที่จริง ๆ อย่างน้อย 3 เดือน นี่คุณหมอที่ทำให้พี่บอกมานะค่ะ อาศัยแต่งตาเอาค่ะ ใจเย็นนะค่ะ รับรองสวย ของพี่ตอน 14 วัน บวมกว่าน้องอีกค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 00:14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-4-1 20:06
ต้องยุบลงอีกเยอะเลยค่ะ เพราะยังดูบวมหนาอยู่ ของพี่เ ...

ตอนนี้ ตา 3 เดือนกว่าละค่ะ ยังหนา ยู้เหมือน เดิม แถมแผลเป็น ขี้เหร่มาก เครียดมากค้ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้