ดู: 3563|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าจมูกมีฮัมพ์ต้องเหลาออกก่อนเสริมรึเปล่าค่ะ??

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปปรึกษาคุณหมอท่านแรกมาคุณหมอบอกว่าต้องเหลาออก
ซึ่งจริงๆก็ไม่อยากเพราะแค่เสริมก็น่ากลัวแล้วยังจะต้องมาเหลากระดูกออกอีก
แต่พอไปพบกับคุณหมออีกท่านนึงคุณหมอบอกว่าไม่ต้องเหลาออกก็ได้
คราวนี้เลยเริ่มสับสนว่าจริงๆแล้วสมควรต้องเหลาออกรึเปล่า
ถ้าไม่เหลาออกจะมีผลเสียกับการทำจมูกรึเปล่า
ถ้าไม่ต้องก็ดีเลยเพราะเผื่อทำแล้วไม่ชอบจะได้ถอดออกได้ค่ะแหะๆรบกวนด้วยค่ะ
อยากเสริมแบบทรงไหนละคับถ้าเสริมแบบทรงเกาหลีไม่มีฮัมพ์ก็อาจจะไม่ต้องเหลากระดูกออกคับแต่เราต้องดูก่อนว่าคุณมีกระดูกที่เป็นฮัมพ์เยอะมากเท่าไหร่ผมเองจมูกมีฮัมพ์เล็กน้อยคับน้อยมากเลยไม่ต้องเหลาทำได้เลย ว่าแต่จะทำกับหมอท่านไหนหรอคับ
ตอบอยากอ่า... อยู่ที่เราเลือกหมอ อยู่ที่ทรงเราเลือก อยู่ที่เทคนิคส่วนตัวของหมอ แร่ะสุดท้ายอยู่ที่เราว่าจะเลือกเชื่อหมอท่านไหนจร้า โชคดีจ้ะ
หมอที่เก่งจะสามารถเหลาซิลิโคนให้ครอบได้โดยไม่ต้อง ยุ่งกะจมูกเดิมเลยคับ
มันต้องดูด้วยอ่าว่า ครอบได้เป่า????

แสดงว่าไม่ได้มีฮัมพ์มากนะ เพราะว่า2หมอยังตอบไม่ตรงกันเลยว่า เหลาหรือไม่เหลา... ถ้าใหญ่มากเลยงี้[จิงๆ] หมอ2ท่านต้องฟันธงไปแร้วอ่าว่ายังงัยก้อต้องเหลา ลองไปหาหมออีกสักหลายๆที่เลยงี้ จะได้ประมาณ THE VOTE กันไปรุยยยย....อิอิ
กรอแล้วจมูกเสียยังไงอ่ะ
กรอแล้วจมูกเสียยังไงอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย miyano. เมื่อ 2010-2-21 17:51

ประมาณกัวอ่าว่าหลังจากที่เสริมไปแร้ว...ในอนาคตเปลี่ยนใจไม่เสริมจมูกแร่ะ ไอ้ที่เคยมี[ฮัมพ์]ก่อนทำ ดันหายไปซะล่ะ ราบเชีย รัยงี้...
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-21 23:13:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล็งๆอยู่ว่าจะไปเสริมกับคุณหมอศิริพรชัยค่ะ^^
เราก้อมีฮัมพ์เหมือนกัน เคยไปทามหมอบุณถิ่นเค้าบอกแค่ว่าถ้าทำแล้วจะเอียงเพราะคนที่จมูกมีฮัมพ์เอียงตั้งแต่แรกอยู่แล้วเลยไม่รู้มีหมอที่ไหนแก้ได้บ้างแต่เราว่าฮัมพ์เราก้อไม่เยอะน่ะ
ตอบกระทู้ always_classic ตั้งกระทู้

เราก็จมูกมีฮัมและว่าจะไปเสริมกะคุนหมอศิริพรชัยค่ะ คุนหมอแนะนำว่าไงบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้