ดู: 1139|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากถามว่า การทำตาสองชั้นและจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำว่าทำตาสองชั้นก่อนหรือหลังเสริมจมูกดี พอดีจัดฟันอยู่ บางคนว่ามันจะเบี้ยวถ้าไปเสริมตอนจัดฟัน
ข้อมูลที่ให้ไม่ชัดเจนนะคะ..เช่น จัดฟันเป็นเวลานานเท่าใดแล้ว?

ถ้าพึ่งจัดฟัน..ก็ขอออกความคิดว่าจัดฟันให้เรียบร้อยก่อนเสริมจมูกดีกว่านะคะ..
บางทียังต้องไปดึงฟันให้เข้าที่เพิ่มขึ้น ยิ่งช่วง 1 - 6 เดือนแรก เป็นช่วงดูแลรักษาน้องซิลลี่อย่างระมัดระวัง
เพราะน้องยังไม่เกาะกับจมูกดังนั้น ..เบี้ยว, เอียงก็อาจจะเกิดขึ้นได้ถ้ามีการกระทบกระเืทือน
แต่การเบี้ยวก็ไม่ได้หมายความว่ามันมาจากการดึงฟันอย่างเดียว..
บางทีฐานของจมูกของเราก็คดเอียงอยู่แล้ว..หรือ..คุณหมอทำเอียง..

ถ้าจัดฟันเป็นเวลานานพอสมควรที่ฟันอยู่ตัวแล้ว ก็คงน่าจะทำได้..
อันนี้ต้องปรึกษาคุณหมอผู้ที่จะทำการเสริมให้คะ
..........

เรื่องตา..
บางความคิดเห็นก็บอกว่าทำตาก่อนเสริมจมูกก็ได้..
บ้างก็ว่า..เสริมจมูกก่อนแล้วค่อยทำตา เพราะน้องซิลลี่จะดึงหัวตาของเราขึ้นไปอีก
แต่ว่าจะดึงเนื้อหัวตาได้มาก หรือ น้อย ก็ขึ้นอยู่กับขนาดของน้องซิลลี่และเนื้อจมูกของเรานั่นเอง..

ดังนั้นจึงจะเห็นได้ว่าบางคนเสริมแล้วตาโตด้วย..โห..ซื้อ 1 ได้ 2 , 3 , 4 , 5 ......
แต่บางคน..เสริมจมูกแล้วต้องมาทำตา, ทำตาแล้วหาที่แก้จมูก, หนังตาตก ,หาที่แก้ตา..
ก็ว่ากันไปคะ..

เอ๋ๆๆๆๆ......แล้วเราอ่า...เสริมแล้วจะตาโตไหมหนอ..... จขกท..หน้าตาน่ารักจังค่ะ ถ้าทำจมูก ได้ถูกทรง เหมาะกับใบหน้า และ ทำตา แล้วคงจะสวยคมน่าดูค่ะ....เป็นกำลังใจให้นะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 23:28:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-3-28 19:15
ข้อมูลที่ให้ไม่ชัดเจนนะคะ..เช่น จัดฟันเป็นเวลานานเท ...

ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำแนะนำคร๊ มือใหม่ค่ะ จัดฟันได้๑ปีแล้วค่ะ แนะนำด้วยนะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 23:30:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BOONYATHIP เมื่อ 2013-3-28 21:15
เอ๋ๆๆๆๆ......แล้วเราอ่า...เสริมแล้วจะตาโตไหมหนอ..... จขกท. ...

ขอบคุณค่ะ พี่ก็สวย แอบหวังว่าถ้าไปทำจมูกแล้วตาจะโต จะค้องไม่ได้เสียตังค์เพิ่ม คิคิ
ต้นฉบับโพสต์โดย lithamma เมื่อ 2013-3-29 23:30
ขอบคุณค่ะ พี่ก็สวย แอบหวังว่าถ้าไปทำจมูกแล้วตาจะโต ...

55++ ช่ายๆๆๆ  ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้