ดู: 1287|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเรื่องยาสมุนไพรที่เค้ากินกันก่อนผ่าตัดคับ

[คัดลอกลิงก์]
คืออ่านรีวิวมาก็เห็นโพสอยู่จำนวนนึงเค้าบอกว่าสมุนไพรอะไรสักอย่างของจีนอะจำชื่อไม่ได้= =
เห็นว่าให้ทานก่อนผ่าตัดแล้วจะมีเม็ดยาเม็ดเล็กให้กินก่อนผ่าตัด 2 ชม ลดอาการบวมและทำให้แผลแห้งเร็ว
ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหนอะคับอยู่ขอนแก่น
แล้วก็มีอะไรแนะนำก็แนะนำหน่อยนะคับมีคิวทำปากวันที่ 9 เมษานี้อะ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ยาหยุนหนานไป่เหยารึเปล่าคะ เห็นเค้าโพสกันเยอะแต่ก็ยังไม่มีอะไรยืนยันได้แน่นอนว่าช่วยได้ 100% เราซื้อทางเฟสบุคคะชื่อร้านเอี๊ยะแซ

http://www.facebook.com/earsaireasy?filter=2

เราซื้อมาทานไปได้สองเม็ดก็ทานอีกไม่ได้เพราะเหม็น(เราไม่ชอบสมุนไพร) และรู้สึกเหมือนจะอ๊วกก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับยานี่มั้ยนะ เราว่าดูแลหลังทำให้ดีประคบเย็นบ่อยๆเท่าที่นึกได้ ทานยาตามที่หมอสั่งให้ครบโดส รักษาแผลให้สะอาด แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วนะคะ อาการบวมขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละบุคคลบวมมากน้อยและระยะเวลานานไม่เท่ากันและอีกอย่างคือถ้าเจอหมอมือหนักก็บวมเขียวนานถ้าเจอหมอมือเบาก็บวมน้อยหน่อย สู้ๆคะ เตรียมรับมือหลังทำดีกว่าคะ
หยุนหนานจ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-27 23:06
ยาหยุนหนานไป่เหยารึเปล่าคะ เห็นเค้าโพสกันเยอะแต่ก็ ...

เหม็นมากเลยไหมคะ ว่าจะซื้อมากินอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่เท่าไหร่คะ แต่เราไม่ค่อยชอบ  โพสต์ 2013-3-28 14:42
ถ้าไม่ชอบ หยุนหนามไป๋เหย่า คุณลองซื้อใบบัวบกแบบแคปซูล หรือแบบคั้นสดก็ดีนะ น้ำมะพร้าวก็ได้ มันจะช่วยเรื่องช้ำ ให้หายเร็วขึ้น เราก็จะไปทำหน้าอกเหมือนกัน เราเตรียมของพวกนี้เป็นโกดังเลย ส่วนหยุนหนาน มีหลายเว็ปที่ขาย ลองหาในกูเกิลดูนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย papameme เมื่อ 2013-3-28 14:24
เหม็นมากเลยไหมคะ ว่าจะซื้อมากินอยู่ค่ะ ...

อ่อ ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 20:00:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นคับ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้