ดู: 18927|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ทำจมูก และ ตัดปีก ที่ ณรวีย์ คลีนิค อุดมสุข 30 เป็นยังไงบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]

รีวิว ทำจมูก และ ตัดปีก ที่ ณรวีย์ คลีนิค อุดมสุข 30  เป็นยังไงบ้าง ติชมกันได้ค่ะ

เมื่อก่อนได้แต่มาเก็บข้อมูลอย่างเดียว เห็นหลาย ๆ คนทำแล้ว ก็อยากทำบ้าง วันนี้มีโอกาสได้ทำสักที

ตัวเองเป็นคนที่มีปัญหาเนื้อปีกจมูกมาก จนน่าเเกลียด หมอบอกว่า รูจมูกไม่ได้มีปัญหา ปัญหามันอยู่ที่เนื้อจมูกด้านข้างมันเป็นเนื้อเยอะเกิน  แต่เเนื้อปลายจมูกไม่ค่อยมี  เหมือนเป็นคนจมูกสั้น ๆ  ถ้าจะให้โด่งมาก กลัวว่าจมูกจะทะลุ เราเลยบอกเอาให้ธรรมชาติหน่อย  แต่อยากให้ตัดปีกให้เล็กลงกว่านี้  คุณหมอใจดีมากเลยค่ะ  ได้คุณหมอผู้หญิง พูดจาให้กำลังใจอย่างมาก และที่สำคัญ ที่นี่เป็นกันเองมาก ทุกคนค่ะ รู้สึกประทับใจ

ตอนแรกก็เข้าไปรอคุณหมอในห้องผ่าตัด ผู้ช่วยคุณหมอก็ให้กินยาเป็นยาที่ทำให้รู้สึกเคลิ้มง่วง พอคุณหมอมาก็เริ่มมาวาดเส้นบนจมูกเราก็เหลาจนเสร็จเรียบร้อย คุณหมอเป็นกันเองสุดๆ ก็ทำไปชวนเราคุยไปเรื่อยๆทำให้เราสบายใจเพราะตอนนั้นเราตัวสั่นเพราะกลัวไม่เคยทำศัลยกรรมคุณหมอก็บอกหนาวหรอค่ะ เราก็บอกหนาวคุณหมอเลยปิดแอร์ แล้วบอกกับเราว่าไม่ต้องกลัวนะคะ ระหว่างที่ทำคุณหมอก็เปิดเพลงฟังด้วย  คุณหมอดูเทคแคร์ดีถามตลอดเลยว่าเจ็บมั้ยเจ็บตรงไหน ก็ฉีดยาชา ยาชาก็เริ่มชาจนไม่รู้สึกอะไร คุณหมอก็ทำ แล้วก็เอากระจกให้เราดูจมูกด้วย ว่าแบบนี้โอเคมั้ย พอใจรึยังอะค่ะ ก็ทำจนเสร้จ  คุณหมอเลยให้ถุงมือแพทย์ใส่น้ำแช่เย็นมาประคบ

จริงๆ ตอนแรกที่ไป ที่คลีนิค คือ ไปเฝ้าน้าสาว ไปดูไขมันหน้าท้อง ( น้ามาทำ sexy line )  ระหว่างนี้ แม่เลยพาไปคุยกับคุณหมอ  แล้วอีกวันก็ตัดสินใจทำเลย

เราว่า เราค่อนข้างโชคดีตรงที่ ทำแล้วไม่ค่อย เกิดอาการบวมสักเท่าไหร่  เห็นบางคนทำมาแล้ว บวม ใต้ตา บวมที่แก้ม แต่เราบวมแค่ที่จมูกเท่านั้นเองค่ะ  

วันแรก : นอนไม่หลับเลยไม่กล้านอนเพราะเป็นคนนอนดิ้นกลัวเอามือไปปัดดั้งตัวเอง ตอนนั้นเจ็บพอสมควรเลย เพราะเราจามเลือดเลยออกนิดหน่อย  แต่วันแรกรู้สึกจมูกไม่บวม แต่ช้ำๆเขียวๆม่วงๆที่ปลายจมูก

รูปวันแรกก่อนทำ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-25 21:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นคนไม่มีดั่งด้วย จมูกเลยยิ่งน่าเกลียดไปใหญ่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-25 21:41:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilK. เมื่อ 2013-3-25 22:19

หลังจากออกจากห้องผ่าตัดแล้ว ดูปกติ แต่มีอาการปวด นิดหน่อย

รูปวันแรกที่ทำ

วันที่2 : จมูกดูบวมขึ้นเล็กน้อย ยังปวดและเจ็บอยู่ ที่เจ็บ เพราะแผลที่ตัดปีก ก็นอนหมอนสูงประคบเย็นทั้งวันเลย เวลาทานข้าวก็ทานคำเล็กๆ เพราะอ้าปากกว้างแล้วมันตึงมันจะปวด

วันที่3 : รู้สึกว่าจมูกบวมมากเลย สาเหตุเนื่องมาจาก ลืมตัวกินของที่คุณหมองดให้ทาน มี อาหารรสจัด ไข่ แล้วก็อาหารทะเล แต่คืนวันที่ 2 เราทานเกี๊ยวกุ้ง แล้วก็มักกะโลนีกุ้งไป เลยบวมเบ่งเลย TT ลืมตัวนี้หน่า555 แต่ว่ารอยช้ำที่ปลายจมูกจางลงไปแล้ว

วันที่4 : จมูกก็ยังบวมอยู่ก็นอนประคบเย็นแทบทั้งวัน แต่นอนกดโทรศัพท์อยู่แล้วมันตกใส่ดั้งพอดี ปวดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก นึกว่าดั้งเบี้ยวแต่มันยังเหมือนเดิม ทำตัวเองแท้ๆ5555
วันนี้หมอนัดไปทำความสะอาด พร้อมเอาพลาสเตอร์ออก เราว่าดูมี มิติขึ้นมาหน่อย แต่ปีกยังบวมมากอยู่เลย คุณหมอบอกว่า พอหายบวมจะดูดีกว่านี้

วันที่5 : จมูกก็ยังบวมอยู่แต่มันดูบวมน้อยกว่า 4 วันแรกแล้วก็ไม่ค่อยรู้สึกปวด แต่ก็ปวดอยู่เล็กน้อย  จะรู้สึกตึงๆหน้ามากกว่า
ทุกครั้งที่อาบน้ำก็ต้องระวังอย่างดีเลยเดี๋ยวน้ำเข้าจมูก เวลาแปรงฟันก็อ้าปากไม่กว้างมากแล้วก็แปรงเบาๆ ก็ช่วยลดอาการปวดได้เยอะเลย  เรื่องการทานยาก็ทานตามคุณหมอสั่งไม่ได้มีปัญหาอะไรค่ะ

รูปล่าสุดเลย ดูเป็นไงบ้างค่ะ

*** ขออภัยนะค่ะ  เพิ่งเคยรีวิวครั้งแรก อาจช้านิดนึง ***

**  เราจะมาอัพเดท ภาพให้ดูเรื่อย ๆ นะค่ะ  โดยส่วนตัวเราค่อนข้างพอใจเลยค่ะ

1364179035807.jpg (100.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

1364179043361.jpg (113.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยเรยค่ะราคาเท่าไหร่หรอคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-25 23:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมา เสริม แบบของอเมริกา 12,900  ตัดปีก 9,000 คะ

แต่ตอนนี้เห็นมีโปรโมชั่น 9,900 ด้วยนะคะ
สวยมากอะหน้าเปลี่ยนเลยเรากะลังหาข้อมูลตัดปีกพอดี
สวยมากอะหน้าเปลี่ยนเลยเรากะลังหาข้อมูลตัดปีกพอดี
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรเหรอคะ   เราก้อไปทำมาเหมือนกันกับหมอโอ๋ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 11:20:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับคุณหมอ วิทูสินีค่ะ น่าจะใช่คนเดียวกัน ใจดีมาก ๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 11:22:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilK. เมื่อ 2013-3-26 11:24

#pukaka..  เราแนะนำที่นี่เลย ชอบไม่ชอบยังไง คุณหมอ คอยถามตลอด รวมถึง คุณพยาบาลทุกท่าน น่ารักทุกคน อิ อิ เป็นการทำครั้งแรก และ เจอที่ประทับใจ เลยชอบ อะค่ะ
ปลายจมูกบวมปะค่ะ คือเราปลายจมูกยังบวมยุเลย TT
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 17:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลายยังบวมอยู่คะ แต่วันนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคะ
ตัดปีกเป็นแผลด้านในหรอ ดีจังหน้าสนใจมากครับ

แสดงความคิดเห็น

ลืมไปหายไวไวครับ  โพสต์ 2013-3-26 18:28
หายไวๆ ขอให้สวยสมใจแล้วก็มาอัพเดตเรื่อยๆนะค้า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 22:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดวพรุ่งนี้มาอัพรูปให้ดูนะคะ  ตอนนี้ดีขึ้นมาก จริง ๆ ถือว่าโชคดีมาก ๆ เลย ทีไม่ บวม จนน่าเกลียด และไม่ช้ำ เราถึงพอใจมาก ๆ ไงคะ ที่ได้คุณหมอ มือเบามาก ๆ
อยากดูตอนหายแล้วจังเลยครับ อยู่ใกล้บ้านพอดี
สวยขึ้้้นเยอะเลยค่ะ หายไวๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้