ดู: 6301|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] มีใครร้อยไหมมาบ้าง แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สนใจอยากร้อยไหมอัพหน้าตอนนี้กำลังดูข้อมูลอยู่ค่ะ ยังงงๆอยู่

อยากรู้ว่าน้องๆเพื่อนสมาชิกที่ร้อยไหม ทำแล้วเป็นไงบ้างคะ

และ ทำที่ใหนดี

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหรียญมีสองด้าน ดูให้ดีก่อนก็แล้วกันครับ  โพสต์ 2013-3-25 16:09
แม่เราเพิ่งไปทำมาได้สองเดือน ที่เลอแบงค๊อกคลีนิค ในเซ็นทรัลพระราม3อ่ะคะ  ราคาประมาณ50000  เราสังเกตุหน้าแม่ก็ดูเด็กลงนะ ริ้วรอยตื้นๆก็จางไปเยอะค่ะ แต่หน้าแม่ยกขึ้นและดูกระชับขึ้นค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหรียญมีสองด้าน ดูให้ดีก่อนก็แล้วกันครับ  โพสต์ 2013-3-25 16:09
ต้นฉบับโพสต์โดย howto2556 เมื่อ 2013-3-25 15:02
แม่เราเพิ่งไปทำมาได้สองเดือน ที่เลอแบงค๊อกคลีนิค ใน ...

เหรียญมีสองด้าน ดูให้ดีก่อนก็แล้วกันครับ

[ทั่วไป] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=41522
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 11:46:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ  เสียเงินตั้งขนาดนั้นมีแบนเนอร์ติดหราที่เว็บ ทางคลีนิคเค้าละอายใจบ้างมั้ยนะ

ไปร้อยมาค่ะ โอเลยค่ะ ชอบมาก หน้าเป็นรูปวี ขึ้นจริงๆ มีแต่คนทัก หมอเค้าจะออกแบบหน้าให้เลย รวมบอท็อกซ์ กะฉีดฟิลเลอร์ให้พร้อมกันด้วยอ่ะ ทำจนหน้าเราเข้ารูปจริงๆ ไม่จำกัดจำนวนเส้น คือหมอจะทำจนหน้าสวยอ่ะ บางที่ถูกหน่อย แต่ใช้ไหมถูกๆ กะจำกัดจำนวนเส้นอีก คือทำไปก็ไม่ค่อยเห็นผลอ่ะ หน้ายังไม่เข้าแต่เส้นหมดแล้วไง หน้ามันก็ครึ่งๆ กลางๆ ไม่สวยอ่ะ ลองไปปรึกษาหมอให้ชัวร์ก่อน เดี๋ยวทำออกมาแล้วไม่ชอบ ของเราทำที่เดอ มาสเตอร์ หมอที่นี่เรียนจากคนที่คิดค้นการร้อยไหมเอง (ชื่อ ดอกเตอร์ควน อะไรนี่แหละ  ขาเม้าท์บอกว่าเคยร้อยให้ ยุนอินเฮ ด้วย เริ่ดเนาะ) เดี๋ยวถ้าทำรีวิวแล้วจะเอามาแปะนะคะ
ที่ไหนก็ได้แต่ไม่ใช่ท่ซองเนคลินิค ร้อยแย่มากน่าเราเป็นคลื่นๆหกเดือนแล้วยังไม่หายเลย
ซองเน คลีนิคแย่มากที่สุด เศร้าใจเลยเราซื้อดีลโบท็อก100ยู ฉีดมาหน้าดูแข็งและดูบวมๆผิดรูป แต่อันนี้ยังพอรับได้แต่ที่รับไม่ได้สุดๆคือ เจอคุณหมอที่ฉีดไร้จรรยาบรร เหมือนคุณหมอฝึกหัด ฉีดหน้าเรามีปัญหาฉีดโบท็อกแถวสันจมูกเรา พอฉีดเสร็จ มันก็บวมๆ เจ็บแบบตุ๊บๆ เราก็คิดว่าไม่เป็นไร เดียวก็หาย พอวันที่2วันที่3ก็ยังไม่หาย เราก็โทรไปถามที่คลีนิคทางคลีนิคบอกว่าเป็นปกติ ให้เราหายาแก้บวมแก้อักเสบกิน เราก็บอกว่าเรากินตั้งแต่วันแรกๆแล้วแต่ก็ยังไม่ยุบ และมันก็คันด้วย ทางคลีนิคก็บอกว่าอาการแบบนี้โบท็อกกำลังทำงาน ไม่มีปัญหา แต่ถ้ายังไม่หายให้โทรมาถามได้ เราก็เอาคงไม่มีไรเพราะทำที่อื่นไม่เคยมีปัญหา แต่ก็แอบๆหวั่นๆเพราะเราฉีดที่อื่นเราไม่เคยฉีดแถวสันจมูกเลยแต่คุณหมอที่นี้แกฉีดอะ เรางงว่าแถวสันจมูกฉีดโบท็อกเพื่อไร อะสรุปนะเรารอจน1อาทิตย์เราก็ไม่ไหวแล้วเพราะมันบวม จนมีแต่คนถามว่าเราไปทำจมูกมาเหรอ และพอเรากดๆไปแถวที่บวมมันก็นิ่มๆเหมือนมีน้ำอยู่ข้างใน เราก็เลยโทรไปคลีนิค และนัดหมอเพื่อให้หมอดูหมอก็นัดเราไปพบตอน6โมงเย็น เราก็เขาไปรอตั้งแต่5โมง เจอพี่ที่เป็นผู้ช่วยหมอ เขาบอกว่าเขาเคยเจอเคสแบบนี้ เขาบอกต้องเจาะออกและฉีดละลาย เราก็จริงเหรอ พี่เขาก็เอารูปมาให้ดู แต่เคสนั้นพี่เขาบอกว่าเขาฉีดฟิลเลอร์แล้วไปกินเหล้ามันเลยอักเสบ แต่เราไม่ได้กินเหล้านะ เขาก็บอกมันอาจจะเป็นเพราะจุดที่หมอฉีดโบท็อกมันไปโดนฟิลเลอร์ที่เราเคยฉีดมันเลยทำปฏิกิริยากัน เราก็ไม่รู้ได้ว่าจะจริงไหม พี่เขาก็ถามจะให้เขาเจาะให้ไหมหรือจะรอหมอ เราก็ว่าเรารอหมอดีกว่าจะได้ถามหมอด้วยว่าที่หน้าเราแข็งๆ บวมๆจะทำไงได้มีวิธีแก้ไง เพราะตามันแข็งมากมันไม่สามารถยีตาได้เลย เวลาขับรถนี้ตานี้สู้แดดตลอด อะเราก็นั่งๆรอหมอนัดเรา6โมง เรารอจนถึงเกือบทุ่มเกือบๆ2ทุ่ม หมอก็ยังไม่มา เราเดินไปถามที่เคาเตอร์เขาก็บอกโทรตามหมอแล้วหมอก็ไม่พูดไรพูดแต่คับๆ พี่เขาก็ถามว่าจะรอไหมหรือจะให้เขาทำให้เราก็อะไม่อยากรอแล้ว เพราะพี่เขาก็บอกว่าทำได้ เราก็ให้พี่เขาทำ พอเขาไปทำพี่เขาก็ฉีดตัวสลาย และก็เจาะๆบีบๆ เชื่อไหมมีแต่หนองออกมาเยอะมาก เราก็โหทำไหมเป็นงี้อะ เขาก็ว่ามันอาจจะอักเสบติดเชื้อ แต่เราจะไปติดเชื้อตอนไหนอะ สรุปเราเจาะเอาหนองออก ออกมาหมอก็ยังไม่มา พี่เขาก็จ่ายยาให้เรามากิน จนถึงทุกวันนี้มันหายนะแต่จะทิ้งรอยแผลเป็นที่กลางสันจมูกเราป่าวยังต้องรอลุ้น เราว่าหมอที่นี้เหมือนหมอฝึกหัด และตัวยาที่ใช้ก็ไม่รู้ว่าใช้ของที่ระบุไว้ให้จริงไหมเพราะพอเข้าไปทำเขาก็ผสมใส่สริงยาให้แล้ว เราไม่มีโอกาสได้เห็นบรรจุภัณน์ของที่เขาใช้ให้เรา และปกติก่อนฉีดจะต้องให้ล้างหน้าคลีนหน้าให้สะอาด แต่ที่นี้ไม่แค่ตอนฉีดเช็ดด้วยแอลกอฮอจบแหละ และเราว่าเทคนิคการฉีดของหมอที่นี้ไม่โปรเลยอะฉีดมาหน้าเปลี่ยนไปดูแข็งและผิดรูปเราไม่ได้คิดไปเอง เพราะเพื่อนเราอีกคนก็เป็น สำคัญเลยหมอขาดความรับผิดชอบ นัดแล้วไม่ได้สนใจเลยว่าคนไข้จะรอ และก็ไม่เคยโทรมาติดตามอาการด้วย เราว่าต่อไปเราจะไม่สนใจของถูกแล้ว เข็ดจริงๆ ฉีดกะหมอที่เราฉีดกันประจำดีกว่าคุยกันได้และไว้ใจได้ หาที่เชื่อถือได้ ยอมจ่ายแพงหน่อยแต่ชัวร์และสบายใจกว่า
เอาข้อมูลดีๆเรื่องไหมมาให้ศึกษากันค่ะ รู้ข้อดีข้อเสียจะได้ปรับใช้กับตัวเองได้เหมาะนะคะ
เนื้อหาเยอะมากๆ สนใจอ่านตามลิงเลยค่ะ
http://rakkhunclinic.blogspot.com/p/pdo.html
เราร้อยไหมกับ Dr.P clinic คะ   ไม่เคยผิดหวัง  คุณหมอร้อยแต่ละคนไม่เหมือนกันคะ เพราะจะแก้ไขให้ถูกจุด ให้เหมาะสมกับใบหน้าและปัญหาของแต่ละคะ  อย่างเรา แก้มห้อย เหนียงย้อย ยกร่องแก้ม ราคาไม่แพงคะ หมอเก่งด้วย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 20:50:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bieBbew เมื่อ 2013-6-16 16:29
เราร้อยไหมกับ Dr.P clinic คะ   ไม่เคยผิดหวัง  คุณหมอร้อยแต่ ...

มีเว็บมั้ยค๊าาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้