ดู: 1196|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] หลากแง่คิด..หลากมุมมอง....

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย na-1331 เมื่อ 2013-3-20 16:15

สวัสดีค่ะ....

ก่อนอื่นน่ะค่ะแนะนำตัวสักเล็กน้อยน่ะค่ะ ก่อนจะเข้าเรื่อง...จขกท.ชื่อนา ค่ะ มีเรื่องที่มีทั้งแง่คิด ข้อดี ข้อเสีย มากมายเกี่ยวกับการศัลยกรรมก่อนน่ะค่ะ ได้อ่านของหลากหลายกระทู้บางกระทู้ก็ประสบความสำเร็จ บางกระทู้ก็มีปันหาตามมาต่าง ๆ  ๆ นา นา เลยทีเดียว
    นาก็เป็นคนมีปันหาเหมือนกันค่ะ ก่อนอื่นน่ะค่ะ  นาก็เป็นคนมีปันหาที่ต่างจากคนอื่นคือ เริ่มจากรูปน่ะค่ะ(แต่ละรูปไม่ได้แต่งเลยน่ะค่ะ) ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนน่ะค่ะว่าทำไมแต่ละรูปมีหัวคนติดมาม้าง แขนม้าง อะไรประมานนั้นคืออยากให้เห็นแต่ จขกท ค่ะ

1 นาเป็นคนที่ไม่สวย และ ต้องการที่จะเปลี่ยนตัวเอง และที่หนำซ้ำนามีเรื่องที่หนักใจมากกว่าคือ นามีปันหาเรื่องหนังตาตกทำให้เบ้าตานาใหญ่มาก ถ้าดูจากรูปจะยังไม่เห็นเพราะนั่นเป็นเพียงแค่รูปถ่ายเอาไว้ดูเล่น เดียวจะชี้ให้เห็นชัด ๆ น่ะค่ะดังรูปนี้

2 รูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายเมื่อสมัย ปี พ.ศ. 2553 สังเกตได้เลยที่ตาซ้ายค่ะ จะเห็นได้เลยว่าหนังตาตก แถมเห็นรอยหนังตา สองชั้นด้วยค่ะ นี่แถมให้อีกรูปน่ะค่ะ เวลาถ่ายรูปน่ากลัวมาก+แต่งหน้าไม่เป็น

3 นี่แถมอีกรูปน่ะค่ะ

4 ด้วยความที่อยากเปลี่ยนตนเองจึงได้เริ่มจากการเสริมจมูกก่อน พอเสริมเสร็จปุ๊บ ก็เป็นแบบนี้ค่ะ....

.........จมูกเอียง...เบ้าตาใหญ่ หนังตาตก...โอ๊ยๆๆๆ...เสียใจค่ะ มีแต่ความเสียใจ พอกลับไปหาหมอ หมอบอกว่า...คุณโครงหน้าไม่เท่ากันรวมถึงเนื้อของหนังตาทั้งสองข้าง....เขาตอบได้แค่นี้ เอ้าที่นี้พอกันที่ มีสิ่งเดียวที่สามารถทำได้คือ.......เครื่องสำอาง ดังนั้น นาเรื่มแต่งหน้า

5 ดังนั้น...คำตอบสุดท้ายที่จะช่วยปกปิดจุด บกพร่องของตัวเองคือ การแต่งหน้าค่ะแต่พอเวลานาแต่งหน้า หน้านาก็เป็นแบบนี้น่ะค่ะ

และรูปสุดท้ายน่ะค่ะ....

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนน่ะค่ะ บางทีการศัลยกรรมอาจจะเป็นส่วนช่วยในเรื่องของความสวยงาม 70 เปอร์เซ็น แต่อีก 30 เปอร์เซ็น นาให้ในเรื่องของการแต่งหน้า รวมถึงแต่งตัวอาจจะช่วยในเรื่องของการปกปิดจุดบกพร่องได้ค่ะ..... แต่จขกท ทุกวันนี้มีความฝันที่อยากจะแก้น่ะค่ะ เพราะว่าอยากให้จมูกมันเข้าทีน่ะค่ะ ไม่อยากปล่อยแต่ต้องรอในเรื่องของการศึกษาข้อมูลต่าง ๆๆ  ค่ะ...

ขอบคุณนะครับ ที่แบ่งปันประสบการณ์ดีดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้