ดู: 22076|ตอบกลับ: 59
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกเนื้อเยอะมาก จะเสริมจมูกให้มันเรียวเล็กกับหมอไหนดีบอกด้วยคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากจมูกเรียวๆ เล็กๆ เพราะปลายจมูกเนื้อหนา
ทำอย่างไรดี คว้านเนื้อออกให้มันเรียวๆเล็กๆ ได้มั้ยคับ
ใครทราบบอกที ทำกับหมอไหน และราคาเท่าไหร่
อยากมีจมูกเล็กๆ เรียวๆ สวยๆ คับ

8888888.jpg (41.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

13.jpg (43.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

......มารอคำตอบเหมือนกันจร๊า......
รอดูอยู่รฃนะคับ
ดันๆๆๆ อยากรุด้วยคนค่ะ  ทามมาแร้วรอบนึงแต่ยังดูโตๆยุเรยอ่า
รอผู้รู้มาแนะนำครับ อยากรู้เหมือนกัน เพราะเราก็จมูกหย่ายยย
หน้าคนนี้มันคุ้นๆๆๆนะ

ทำเปลี่ยนเบอร์ี้เลยนะ
แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ
อืมผมคิดว่า ถ้า เรา เสริม แล้วหมอมีเทคนิคดี มันช่วยให้ปลายดูเล้กลงได้ แต่ บางคนอาจเลือกการตัด ปีก และยกปีก เข้าช่วย เพื่ออให้มันดูเล็กลงก็เป็นอีกทางเลือกนึงครับ ส่วนเรื่องราคา ไม่มั่นใจ ลองสอบถามที่คลินิก ที่เราสนใจเลยครับ
คิดว่าถ้ามันเรียวแล้วมันจะเข้ากับหน้าเปล่าครับ
แวะมาอยากรุ้ครับ
ช่วยขุด อยากรู้เหมือนกัน เคสเดียวกันเลย
คิดว่าถ้ามันเรียวแล้วมันจะเข้ากับหน้าเปล่าครับ
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2010-2-22 17:32

อืม.....อันนี้น่าคิด
ดันๆหน่อยนะ
อิอิ
จมูกเหมือนกันเด๊ะ นี่แหละ เราคิดว่าจะตัดและเสริมเอา
แต่มันก็ไม่ตรงจุดอีกเพราะ ปัญหามันอยู่ที่เนื้อจมูกเยอะ

แต่จิงๆๆ ก็แอบคิดไปเองงว่า ถ้าเสริมโด่งๆๆและ ปลายแหลมๆๆนิดนึง มันจะช่วยได้มั้ยย

พี่จะไปทำที่ไหน อีเมล์ มาบอกบ้างนะ zerweej_puiiyis@hotmail.com

ไม่ไหวและทรมานใจกับเวลาถ่ายรูปหน้า ไม่งามกับเค้า
ผม ก้แบบนี้นะครับ

ผมจาทำวันที่ 12 มีนาคมนี้แล้ว

แถว พระราม 2 คุณหมอบอกให้ ตกแต่งปลายจมูก+ตัดปีกครับ เพราะผมดั้งโด่งอยุ่แล้ว

DSC00267000.jpg (18.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

ปัญหาเหมือนกันเลยเนื้อจมูกเยอะทำยาก เราไปตัดปีกจมูกมาเหมือนไม่ด้ทำเลย
ตอนนี้เราว่าจะไปเสริมให้มันดึงเนื้อจมูกขึ้น
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-2 20:06:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษาหมอนพรัตน์มา หมอบอกว่าไม่อยากขูดเนื้อออกเพราะมันฝืนธรรมชาติอันตราย แต่สามารถเย็บปีกให้หุบลงได้ประมาร20% มันจะเล้กลงเต็มที่แค่นี้....ส่วนหมอกุศา งามวงวานบอกทำได้ ต้องขูดเนื้อออก เอาไขมันออก และเย็บตกแต่งงานใหญ่ ราคาแพงมากหกหมื่นบาท..กำลังคิดว่าจะทำดีมั้ยเสียดายตังค์เหมือนกัน  ส่วนคุณหมอเฉลิมได้คิวปรึกษาหมอ 11 มิย.ตอนเที่ยง ใจร้อนมากกกกกกกกกก ตอนนี้อยากทำ
เฉพาะปรึกษาก็11 มิย เหงือกแห้งพอดี แต่เอาเหอะ เดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่า ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบร้อน เดี๋ยวออกมาไม่ดี  ฟันธง
ขุดๆๆๆ

เคสนี้คนไทเปนเยอะ
ลอง ไปให้ หมอ ธี พระราม 2 ดูสิคับ เผื่อจามีทางออกมากขึ้น

ผม ทำ 12 มีนา นี้แล้ว ตกแต่ง ปลายจมุก+ ตัดปีกครับ ลองไปให้หมอดูก่อนดิคับ ว่า เนื้อหรือกะดูกทีเยอะ ลองดูนะ สู้ๆๆ
ลอง ไปให้ หมอ ธี พระราม 2 ดูสิคับ เผื่อจามีทางออกมากขึ้น

ผม ทำ 12 มีนา นี้แล้ว ตกแต่ง ปลายจมุก+ ตัดปีกครับ ลอ ...
ต้นฉบับโพสโดย lovemikezz เมื่อ 2010-3-6 13:11

แล้วของคุณเปนเนื้อหรือกระดูกอะ แล้วค่าทำเท่าไรหรอของนายอะ
ขอบคุณคับ
ส่วนมากที่ทราบๆมา คุณหมอส่วนใหญ่จะไม่ค่อยแนะนำขูดเนื้อ หรือตัดแต่งเนื้อออกนะครับ
เพราะมันควบคุมทรงในอนาคตไม่ได้ ยังไงลองปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านครับ

ของผมเคยคิดว่าตัวเองปลายจมูกใหญ่ พอวันไปทำจริงปรากฏคุณหมอบอกแบบนี้ยังไม่ใหญ่ครับ แค่เสริมก็เอาอยู่แล้ว
ตกแต่งปลายจมุก+ตัดปีกครับ ของผมเปนที่ กระดูกอ่อนครับๆ

ทำ 2 อย่าง 15000 ครับๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้