ดู: 117018|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้ำยาปลูกคิ้ว..ใครเคยใช้บ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยใช้  cheveox ทาคิ้วให้ดกดำ  บ้างค่ะ
มันดกดำขึ้นจริงๆ หรือเปล่าค่ะ  แบบว่าคิ้วบางมาก ยังกะแม่ชี เลย T^T
เรานี่แม่ชีตัวจริงเลยคะ
เคยใช้น้ำยาในห้าง ไม่ไหวคะ ไม่ขึ้นเลย = ="
ทุกวันนี้เขียนคิ้วเอา ก็โออยู่ะนะคะ
มารอฟังค่า .....คิ้วบางๆๆเหมือกันค่ะ แต่เขียนแล้วไม่สวย เป็นชินจังทุกที T_T
ลองเอายาหม่องทาดูน่ะครับ สูตรผมเอง  ดำชัวร์ จริงๆๆๆ
ลองใช้ Minoxidyl ดู ครับ ไม่มั่นใจว่สะกดถูกหรือเป่า ผมใช้อยู่ก็ได้ผลในระดับนึงครับ
หาซื้อได้ ตาม โรงบาล แผนกผิวหนัง หรือ ซื้อ ตาม คลินิค เสริมความงาม ก็ ได้ครับ
จากการที่ได้เคยใช้น้ำยาปลูกคิ้ว + ขนตามาเกือบทุกยี่ห้อ (เมื่อก่อนคิ้วบาง ขนตาไม่มีเหมือนตาจิ้งจกคับ เป็นกรรมพันธุ์ทั้งบ้าน 555+)
1.เชอเวอ ขวดละ 2-3 ร้อยมั้ง แต่ผมใช้ไม่ได้ผลเลย
2.ไมนอกซิดิ๊ว (มักขายในร้านหมอ เช่น นิติพล วุฒิศักดิ์) มี 2 ชนิด คือ แบบ 2 เปอร์เซ็นต์ กับ 5 เปอร์เซ็นต์ ผมใช้ ตัว 5 เปอร์เซ็นต์ ข้อดีคือ ถูก ขวดละ 200 ก่า ๆ ข้อเสียคือต้องใช้เวลานานหลาย ๆ เดือน และถ้าเลิกใช้เป็นเวลานาน มันอาจจะร่วงได้ (ยาตัวนี้มียากินด้วย แต่ไม่แนะนำ เพราะเป็นยาลดความดัน กินแล้วขนจะขึ้นทั้งตัว ในที่ที่ไม่อยากให้ขึ้นก้อจะขึ้น และถ้าใช้ในปริมาณมาก อาจจะมีอันตรายต่อระบบหัวใจ) อิอิ แต่ผมเคยซื้อมาลองกินดู ขององค์การเภสัช มีขนอ่อนขึ้นหน้าท้อง และก้อตามแขน ตอนหลังไม่กล้ากินแระ (อยากลองเท่านั้น)
3.ยาปลูกคิ้ว สารพัดยี่ห้อ ตามเคาเตอร์ห้าง พวก โลตัส คาร์ฟูร์ มาบุญครอง ราคา 200 ก่า เหมือนกัน (ผมใช้ไม่เคยได้ผลเลยสักยี่ห้อ หมดไปหลายสิบขวดด้วย (เปลืองเงิน แต่อยากลอง) 555+
4.ที่มาได้ผลจิง ๆ คือ............TALIKA  (ไปอ่านในกูเกิ้ลมา และบังเอิญพี่สาวที่ไม่มีขนตาเลยย วานให้ไปซื้อ แล้วขนตามันงอกสวย) ขวดละ 1500 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด) ซื้อที่ แผนกเครื่องสำอางค์ชั้น 1 เป็นขวดและมีแปรงเหมือนมาสคาร่า แต่ไร้สี น้ำใส ๆ ใช้มาเดือนนึงขนตาขึ้นจิง ๆ คิ้วก้อมีขนเพิ่มขึ้น (มหัศจรรย์ แต่แพงดี หมดไป 2 ขวดแระ)
5. สุดท้าย latisse (พอดีอ่านหนังสือศัลยกรรม อะไรสักอย่าง) บอกว่าได้รับ FDA ยี่ห้อเดียวในสหรัฐ ในไทยไม่มีขาย ขวดนึงใช้ได้เดือน 3 พันก่าบาท(แพงโคตรอีกแระ) ลอง serch google ดู มีคนนำเข้า เลยลองสั่งมาใช้ โหย เดือนเดียว ขนตาเด้ง คิ้วเข้ม หล่อเทห์ก่าเดิม (คุ้มค่ากะที่รอคอยมานานนนนนนนนนดโคตรรรรรรรรรรรร)
6.สุดท้ายเจงง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (บังเอิญอีกแระ) มารู้จักร้านแบบพวกนิติพล วุฒิศักดิ์ ชื่อร้าน เอเพ็กซ์  APEX  (เห็นเค้าบอกตัวยาเดียวกับ latisse ที่มันแพง คุณหมอนำเข้ามา เราซื้อคู่ขวดเล็ก+ใหญ่ 2,200 ใช้มา 2 เดือนก่า และเราก้อซื้อยามากินด้วย วันละเม็ด ปรากฎว่า ณ วันนี้ เราพอใจกะอันนี้ เพราะ ประหยัดตังค์ก่า และได้ผล (บังเอิญเป็นคนชอบคนมีไรขนหน้าท้อง ลองทาดู + กินยา ปรากฏว่าขึ้นมารำไร ดูเซ็กซี่ดี 555+ คิ้วเข้มขึ้น+ ขนตายาวขึ้น เกือบเซ็นต์แระ
ยังงายเพื่อน ๆ ลองพิจารณา แล้วลองดูนะ เพราะเห็นคนมาถามเรื่องนี้เยอะมาก แต่ไม่ค่อยมีคนตอบ หรือมี ก้อไม่ได้ผล เพราะผมเป็นคนมีปมด้อยเรื่องขนคิ้ว+ขนตา+ขนอื่น ๆๆๆๆ น้อย 55+ (จากประสบการณ์นี้หวังว่า เพื่อน ๆ คงได้ประโยชน์ไม่มากก้อน้อยนะครับ)

แสดงความคิดเห็น

ใช้กับผมได้มั้ยอ่ะคะ พอดีผมบาง T_T  โพสต์ 2013-5-21 12:53
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ สนใจคับ แนะนำหน่อยคับ  โพสต์ 2012-8-12 17:20
แพงดีเหมือนกันยะครับ  โพสต์ 2012-4-26 02:29

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ตามรีบน แล้วถ้าเลิกใช้อะ อยากคิ้วกะขนตาดกมั่ง
บังเอิญยังไม่ได้เลิกใช้อะคับ อิอิ เลยบอกไม่ได้ แต่ตอนนี้ ได้ผลเป็นที่น่าพอใจมาก ๆ
มีรูป Before after มั๊ยครับ
ใช้ของ ราชเทวีอะ หมอบอกใช้สองหลอดติดกันทุกวันเช้าเย็นเห็นผลแน่ชัวว์ !! ตอนนี้ใช้มา 3 หลอดละ ก็ขึ้นนะเข้มดีแต่นิดเดียวอะเพราะไม่ได้ใช้ทุกวันและก็ไม่สม่ำเสมอ พอไปถามหมอ โดนหมอว่า ใช้ไม่ต่อเนื่องมันก็ได้อย่างนี้แหล่ะ 555+ เลยซื้อมาสองหลอดครบใช้ทุกวันอยู่ตอนนี้ ผลเป็นยังไงหมดสองหลอดเดวจะมาบอกนะครับ อิอิ

ปล. ของเค้าก็ใช้ง่ายดีนะ มันเป็นหลอดเหมือน มาสคาร่าแต่ไม่ได้เป็นแปรงนะครับ เป็นเหมือนสำลีขาวๆ พันที่หัวแล้วก็จุ่มๆ ใส่หลอดแล้วทาๆ ใช้ง่ายดีงะครับ แต่ผลคงไม่ดีเท่ากับกินยาควบด้วยหรอกมั้ง ถ้าจะดีก็ต้องกินยาพวก ไมน๊อกซิดิลชนิดทานอะครับแต่ขนมันจะขึ้นทั้งตัวอะจิ
เราเคยใช้นะ  แต่พอหยุดไม่นานก็ล่วงอีก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-25 20:32:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

ดั่งแสงสว่าง  
คือจะบอกว่าไม่ได้เอามาเบรกหรืออะไรนะค่ะ
แต่พอดีไปอ่านเจอมา  ยังไงก็คิดว่าน่าจะเป็นประโยนช์ไม่น้อยสำหรับบางคนเหมือนกัน

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q8815148/Q8815148.html

รักนะจ้ะ*
ไมน๊อซิดิ๊วน่าสนกว่าอิๆๆๆๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-31 15:43:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราไปสั่งที่ร้านขายยา แถวบ้าน  ว่าเราอยากได้ minoxidil 5%
เพราะอยากจะมาทาคิ้ว  บอกจุดประสงค์พี่เขาไปพี่คนขายบอกร้านพี่ไม่ได้สั่งมา
พี่เขาก็เลยโทรถามเพื่อน  ร้านในกรุงเทพ  ส่งมาให้  ของเราที่ได้มาคืน  รีเทน
ใช้มาสองอาทิตย์กว่าละ  เรายังไม่รู้สึกนะ  

อยากจะรู้ว่าจริงๆ แล้วมันต้องของอะไรกันแน่ค่ะ ที่ได้ผลแน่ๆ รีเทน นี้ใช้หรือเปล่า
หรือต้องนูแฮร์  หรืออะไรนะค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย is_joy_naka เมื่อ 2010-4-1 15:17

cheveox  เราเคยใช้นะ ก้อหยุดมา 3-4 เดือนแระ ที่หยุดเพราะขี้เกียจจ 555 ก้อขึ้นนะ แต่ก่าจะขึ้นก้อ เกือบหมดขวดอ่ะ เหอๆๆ เราแช่เย็นเอานะ มันก้อเหมือนจะขึ้นมานะ ปกติหางคิ้วเค้าไม่มี {:13_967:} (ป๊ะป๊าให้มาแค่เนี้ย พร้อมดั้ง 555) แต่ตอนนี้ถึงหยุดไปแล้วมันก้อขึ้นนะ ม่ายรู้เหมือนกัน แต่ว่าถ้าคนคิ้วไม่มี ไม่แนะนำให้ใช้ "ดินสอเขียนคิ้ว"นะจ๊ะ เพราะดินสอมันแข็ง ถ้าิยิ่งเขียนจะยิ่งทำให้ขนคิ้วที่มีอยู่น้อยนิดนั้น "ร่วง" ถ้าอยากเขียนคิ้วให้ใช้ อายแชโดว์ สีน้ำตาลเข็มๆๆ และแปรงหัวตัด ทาเอาค่ะ ได้คิ้วด้วย คิ้วที่มีไม่ร่วงด้วยนะคะ
5% Minoxidil ทาประมาณ 3 เดือนจึงจะเห็นผลคับ

หยุดทาก็จะกลับเป็นเหมือนเดิม
ไมน๊อกซิดิ้ว ผมเหนพี่ผมบอกให้ไปที่ร้าน  เพชรรัตน์ ตรงข้ามโรงบาลศิริราชอ่ะคับ  เค้าบอกให้ผมใช้ 3 ตัว

มี เบลเวอร์ยีสต์ ใช้กิน
มี ซิ้ง (สังกะสี) ใช้กิน
มี ไมน๊อกซิดิ้ว 10% ใช้ทั้งกินและ ทา

แต่ผมยังไม่ได้ลองเรย

มีใครรู้ข้อมูลตรงนี้บ้างมั้ยคับ  อยากชัวจริงๆ  ว่าถ้ากินกับทาไมน๊อก อย่างเดว มันจะขึ้นจริงๆเลยหรอคับ  แล้วขึ้นขนาดไหน

ยังงัยถ้าใครเล่นเอม ฝากแอดด้วยนะคับ Lifez_again@hot...

ขอบพระคุณอย่างสูงคับบบบ
เราก็ใช้minoxidil 4% นะ พอดีว่าเป็นคนผมบาง เราใช้ทา คิ้วด้วย ก็ไปที่สถาบันผิวหนัง อนุเสาวรีย์ ขวดละ 200 บาท 30ml ค่าหาหมอ ครั้งละ 250 บาท แต่เรามั่นใจเพราะยานี้จะอยู่ประมาณ1 ปี
ตอนแรกน้ำยาสีขาวใส แต่พอนานไปน้ำยาจะเป็นสีเหลือง  คิ้วก็มีเพิ่มขึ้นใช้นานเหมือนกัน แต่ขึ้นไม่ทันใจ ตอนนี้เราไปสักคิ้ว สามมิติมาแล้ว
Hair up UP

Minoxidil + Vit.A และ Finasteride

เรียกได้ว่าเป็นยาขนานเอกกันเลยทีเดียวสำหรับผู้มีปัญหาเรื่องเส้นผม ทั้งบางและร่วง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบำรุงเส้นผมเดิมและเร่งปลูกเส้นผมใหม่ จึงถือเป็นตัวยาสำคัญ 2 ตัวที่ทั่วโลกยอมรับกันอย่างกว้างขวางแล้ว นั่นก็คือ Finasteride และ Minoxidil

จุดเด่น ที่สำคัญที่สุดของผลิตภัณฑ์ตัวนี้คือ: หลังจากที่ Vitamin A ของสูตรตำรับใหม่เข้ามามีบทบาททดแทนการใส่ alcohol ลงในสูตรตำรับเดิมแล้ว เกิดผลที่น่าพึงพอใจในระดับดีเยี่ยมนั่นคือ  ปริมาณความมันบนหนังศีรษะที่ลดน้อยลงมาก

สนใจคลิ๊กเข้าไปดูที่ Website : http://hairup.siam2web.com/
                                หรือ : http://www.hairup4u.com/
หรือโทรติดต่อ : 084-121-1346 (อิสระกรุ๊ป)
E-Mail : issarah_group@hotmail.com
แวะมาอ่านด้วยคน เหอๆๆ แบบว่าคิ้วบาง งุงิงุงิ อยากคิ้วหนากะเค้าบ้าง
เราก็คิ้วบาง ขนตาไม่มี = ="
เคยซื้อยาปลูกคิ้วมาใช้แล้วมานไม่เห็นขึ้นซะที เริ่มท้อแล้ว..
ทุกวันนี้ต้องอาศัยเขียนคิ้วกับขนตาปลอมเอาอ่า
ลองเอายาหม่องทาดูน่ะครับ สูตรผมเอง  ดำชัวร์ จริงๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย tsuke เมื่อ 2010-2-18 17:48

ดำจริงๆใช่ป่าวคะ
เดี๋ยวลองทาดู..แล้วมันไม่แสบตาหรอ???..
เราใช้เชอวอก อยู่ใกล้หมดแระว่าจะลอง latisse สักหน่อยไม่รู้มีขายที่ไหนครับ
แนะนำหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้