ดู: 1526|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครทำจมูกกับหมอบุญถิ่นบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
พอดีทำจมูกมาแล้ว ตรงที่เค้าเย็บอะคะ
มันมีเลือด เช็คออกได้ไหม เช็ดด้วยอะไรคะ
กี่วันหน้าหายบวมอะ พึ่งทำจมูกเมื่อวานตอนเที่ยง
. แอบจามด้วย เลยกินยาแก้แพ้
คัตตอนบัตจุ่มน้ำสะอาด แล้วค่อยๆแตะที่บริเวณไหมละลายเลยคับ
ส่วนยาที่หมอให้มา ก็บีบลงบนคัตตอนบัตแล้วแตะบางๆ ที่บริเวณแผลผ่าตัดคับ ส่วนมากก็น่าจะอาทิตย์นึงจะเริ่มหายบวมก็แล้วแต่คน

ถ้ามีน้ำมูกก็ใช้คัตตอนบัตเนี่ยแหละคับ ค่อยๆ เช็ดน้ำมูกรูจมูก อดทนนะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 08:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย anasang เมื่อ 2013-3-16 00:14
คัตตอนบัตจุ่มน้ำสะอาด แล้วค่อยๆแตะที่บริเวณไหมละลา ...

ขอบคุณคะ ตอนนี้หน้าบวมมาก
ตอนแรกไม่รุ้ เค้าคอนตอนบัคไปเช็คในรูจมูกด้วย
ไม่รู้อะ หมออธิบายเร็ว งงเลย
กินน้ำมะพร้าวช่วยเรื่องหายบวมไหมคะ
ใต้ตาเริ่มช้ำด้วย เค้าเอาสำลีที่เป้นแผ่นประคบด้วยน้ำเย้น
แล้วทำให้เขียวด้วย 55555 แล้วเราตกลงต้องอุ่นหรือเย็น
งงคะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนที่ทำใหม่ๆ แอบกินยาลดบวมไป 2 แผง อิอิ เพราะว่ากลัวมันหายบวมช้า  โพสต์ 2013-3-16 16:11
ประคบเย็นไปเลยค่ะช่วงนี้ จะหายบวมไว แต่อย่าวางที่จมูกโดยตรงนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 12:39:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ละจำเป็นไหม ที่ต้องดื่มแต่น้ำมะพร้าวอ่อน
ไม่อ่อนได้ป่าว 555
หมอจะให้ขี้ผึ้งมาทา ใช้ทาตรงแผลเลยค่ะ เราทำกะหมอบุญมาประมาณปีนึงแล้ว แต่โด่งไม่มาก เซ็ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้