ดู: 1289|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] สอบถามฉีดโบท็อคหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าการฉีดโบท็อคสามารถลดกรามได้ถาวร  ถ้าฉีด3ครั้งขึ้นไปจริงรึปล่าวครับ คือผมไม่อยากตัดกรามหน่ะครับ แล้วถ้าไปฉีดโบท็อคควรฉีดที่ไหนดีครับ
เท่าที่เคยฟังจากคุณหมอที่ไปทำมานะ ท่านบอกว่ามันจะไม่กลับมาขนาดเท่าเดิมก่อนฉีดคะ เเต่ก็ไม่ทำให้กรามหายไปเลยนะคะ ยังไงรอคนอื่รมาตอบอีกทีละกันเนอะ
ลองมาที่คลินิกนี้ดูนะคับ ราคาไม่แพงด้วยคับ เพื่อนน้องผมไปกันเยอะมาก เห็นผลดีด้วยนะคับ  ส่งรายระเอียดให้นะคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วาวาว_ka เมื่อ 2013-3-11 14:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วาวาว_ka เมื่อ 2013-3-11 14:10

ลองไปโนต้าคลินิก ห้างธัญญะแถวพัฒนาการ ตอนนี้เห็นเพื่อนไปฉีดกรามหน้าเรียวแค่ 9000 บาทเอง สนใจลองโทรไปสอบถาม 02-1086098  ดูสิ

อันนี้ลิ้งค์เฟสจ้า

clinicbonita
มันขึ้นกับว่า หน้าบานนั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก้ไปตามสาเหตุนั้น

สาเหตุมีสามอย่าง คือ
1ถ้ากระดูกใหญ่ สาเหตุนี้เป็นมาแต่กำเนิด ก็ต้องแก้ไขโดยการทำศัลยกรรม ทุบ หรือเหลากราม
2ถ้ากล้ามเนื้อแก้มที่ใช้บดเคี้ยวใหญ่ ซึ่งมักพบในคนที่ชอบกินเนื้อเหนียวๆ เช่น ปลาหมึก ชอบกินของเหนียวๆหนึบๆ เช่น ข้าวเหนียว  ชอบของขบเคี้ยว ชอบเคี้ยวหมากฝรั่ง เป็นต้น ก็ต้องฉีดโบท็อก เพื่อคลายกล้ามเนื้อ
ทดสอบโดยให้ลองกัดฟันแน่นๆแล้วคลำกล้ามเนื้อมัดนั้นดู ซึ่งต้องรู้กายวิภาคศาสตร์ จึงจะตรวจเป็น
3ถ้าแก้มยุ้ยเพราะ มีไขมันมาก ก็ต้องฉีดเมโสสลายไขมัน
ทดสอบโดยลองจับดูก็พอรู้  
หลังฉีดเมโส สลายไขมัน บางคนยังแก้มห้อย ย้วยมากเพราะมีพื้นที่ว่างเหลืออยู่ โดยเฉพาะในคนที่อายุมากๆ  ก็ต้องร้อยไหมดึงหน้า หรือทำเทอร์มาจ อัลเทอราร่วมด้วย เพื่อให้ตึงกระชับยิ่งขึ้น

สรุป  บางคนมีสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งเป็นหลัก บางคนมีสองสาเหตุ ถ้าโชคร้าย ก็มีทั้งสามสาเหตุ ก็ต้องใช้หลายๆวิธีร่วมกัน

การฉีดโบท็อคสามารถลดกรามได้ ถ้าหน้าบานเกิดจากกล้ามเนื้อกรามใหญ่ แต่อย่างไรก็ตาม ก็ไม่ถาวร จะยังต้องฉีดอยู่เรื่อยๆ เพราะยาหมดฤทธิ์ แม้ว่าจะฉีดขนาดลดลง และห่างลงก็ตาม

แต่ยังไม่สามารถแก้ปัญหากรามใหญ่ ที่มีสาเหตุจากกระดูกกรามโปน เพราะ เป็นปัญหาที่กระดูกบาน ต้องใช้วิธีศัลยกรรมตัดกระดูกส่วนเกินออกไป นั่นเอง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้