ดู: 30909|ตอบกลับ: 252

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้นแบบเจาะจุด กับหมอเจี๊ยบแห่ง BB YOU (นายแพทย์ชัยรัตน์ บุรุษพัฒน์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 03:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 03:40

ก่อนอื่นต้องสวัสดีทักทายเพื่อนๆในเว็ปดั้งโด่งก่อนเลยนะค่ะ
   เราจะเล่าถึงประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิด (เหอะๆกลัวสุดๆขอบอก!!) เป็นการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียวกับหมอเจี๊ยบค่ะ
เราเป็นคนหน้าหมวยมาก ตาก็เล็กมากเช่นกัน ขนาดเขียนอายไลน์เนอร์แล้วยังแทบดูไม่ออกว่านี่เขียนแล้วหรอเนี่ย?
โดนเพื่อนล้ออยู่บ่อยครั้งว่า "นี่แกตื่นมาเรียนรึป่าวเนี่ย? ลืมตามั่งก็ได้" เดินไปไหนก็ยังโดนเลย "เดินลืมตาหน่อยนะ ระวังจะเดินชนคนอื่น" ยิ่งเวลาถ่ายรูปกับเพื่อนๆนะค่ะ จะโดนแซวคำนี้ตลอดว่า "ไอ้หมวยลืมตามองกล้องหน่อยดิ!!" ทั้งๆที่เราพยายามเบิกตาแล้วนะ มันได้แค่นี้จริงๆอ่ะ T^T (ดูจากในรูปจะเห็นว่าเบิกตากว้างที่สุดแล้ว!!!) มันทำให้เราเสียความมั่นใจสุดๆเลยเวลาโดนแซว แอบคิดในใจว่าแหม๋...พวกแกไม่มาเป็นฉันไม่รู้หรอกว่ามันน่าน้อยใจแค่ไหน ที่จะต้องโดนล้ออยู่ประจำๆ แอบเจ็บกับคำพูดเล่นๆของเพื่อนเสมอๆ บางทีก็ทำให้เราหมดความมั่นใจจนไม่อยากถ่ายรูปกับพวกมันเลย - -" หมวยเซ็ง!!!
     และแล้วฟ้าก็ประทานพรลงมาให้ข้า ((สงสัยเราจะดูหนังมากไป - -" ฮ่าๆๆๆ)) ทำให้เราได้เจอกับการเสี่ยงโชคครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต (เว่อร์ตลอด!!) นั่นก็คือเราได้ส่งโปรไฟล์เข้าร่วมสมัครกิจกรรมกับทาง BB YOU คลีนิค คือการหาผู้โชคดี10คนที่จะได้ทำศัยกรรมฟรีในกิจกรรม BB YOU IDOL เราหน่ะหรอ ไม่ลังเลใจในของฟรี ฮ่าๆๆๆ ลองดูสักครั้งสิ..มันไม่เสียหายหรอก รีบส่งโปรไฟล์ไปเลยจ้า แล้วหลังจากนั้นก็รอ..รอ..รอแล้วรอเล่าว่าจะประกาศผลเมื่อไหร่น้า?จะมีชื่อเรารึป่าวว่ะ? แล้ววันประกาศผลก็มาถึง...ให้ตายเถอะแม่เจ้าาาาา!!!มีชื่อฉันนนนมันมีชื่อฉัน..กรี๊ดดดด!!กรีดร้องออกมาอย่างกับคนถูกหวยรางวัลใหญ่ ไอ้เพื่อนก็ตกใจหาว่าเราบ้า ฮ่าๆๆ หลังจากนั้นพี่ๆพนักงานก็โทรมานัดคิวให้เราไปขึ้นเขียง
      วันที่ไปถึงที่คลีนิค ต้องบอกก่อนนะค่ะว่าเราทำที่สาขาทองหล่อ ด้วยความที่ตื่นเต้นมากๆๆทำตัวเอ๋อๆกันพอสมควร ไปถึงประมาณ11.30ค่ะ เพราะพี่เค้านัด12.00น. ไปถึงก่อนก็เลยนั่งรอ บรรยากาศภายในดูสะอาดมากค่ะ พนักงานก็อัธยาศัยดี ดูยิ้มแย้มเป็นกันเอง สักพักมีพี่หน้าเคาเตอร์เอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วก็บอกให้เรานั่งรออีกสักพักนึง แล้วเค้าก็มาตามให้เราไปเปลี่ยนชุดล้างหน้าให้สะอาดเพื่อเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด
  นั่งคุยกับเพื่อนรอคุณหมอสักพักพี่ๆเค้าก็มาตามให้ไปพบคุณหมอเพื่อประเมินรูปตา ว่าเราชอบแบบไหนอยากได้ชั้นสูงหรือต่ำแค่ไหน  เรารีเควสคุณหมอไปเลยจ้าาาว่า"ขอตาโตๆ" คุณหมอก็อมยิ้ม คงคิดในใจว่าเราโลภมากไปไหม แต่ความคิดของเราอ่ะก็คนไม่เคยมีตาสองชั้นนี่หว่า อยากตาโตมานานแล้วมีโอกาสก็ขอโตๆเลย คุณหมอเจี๊ยบก็จัดแจงหยิบไม่จิ้มฟันขึ้นมา..ไอ้เราก็เงิบสิค่ะ งงว่าจะเอาไม้จิ้มฟันมาทำอะไร คิดในใจหนูมาทำตาสองชั้นนะค่ะหมอเจี๊ยบบบบ ฮ่าๆๆๆ สรุปแล้วหมอเอาไม้จิ้มฟันมาเพื่อใช้แต้มหมึกเวลาวัดขนาดที่ได้หลังจากที่เราพอใจกับชั้นตาที่หมอประเมินให้แล้วนั่นเอง ฮ่าๆๆๆ
  ระหว่างที่เดินเข้าไปในห้องผ่าตัดใจเต้นตุ๊บๆเหมือนแอบกัลวลนิดๆ เริ่มคิดในใจว่าเรามาทำอะไรที่นี่ว่ะ คิดดีแล้วหรอ #@$*! ความกลัวเริ่มเข้ามาแทรกแทรงความอยากสวยของฉัน ผู้ช่วยหมอเริ่มเอาผ้ามาคลุมตัวคลุมหน้า ในห้องดูเหมือนจะวุ่นวายแต่ก็เงียบๆ มีเสียงเพลงเบาๆให้คนไข้ผ่อนคลาย แต่มันใช้ไม่ได้กับฉันนนนน..กังวลไปหมดหัวใจเต้นตุบๆๆๆ หมอมาถึงไม่พูดอะไรมาก ฉีดยาชาเข้าเปลือกตาเลยจ้าาา แล้วหมอเจี๊ยบคงดูออกว่าเราเกรงๆแกก็ชวนคุยนิดๆหน่อยๆระหว่างรอยาชาออกฤทธิ์ ขอบอกว่าการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดไม่ได้วางยาสลบนะคะ ยาชาเท่านั้น!!! เสร็จแล้วก็ลงมือชำแหละเอ๊ย!!ลงมือผ่าตัดตามวิธีของหมอเค้าค่ะ หมอมือเบามากแทบไม่รู้สึกเลยว่ากำลังทำอะไรกับตาเราอยู่
พอเสร็จแล้วหมอก็ติดพลาสเตอร์ไว้ที่เปลือกตาแล้วพนักงานก็เอายากลับมาให้ทานที่บ้านมีคู่มือแนะนำการปฏิบัติตัวมาให้อ่านแบบละเอียดด้วยค่ะ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

หลังทำ2อาิทิตย์

หลังทำ2อาิทิตย์

นี่เป็นรูปหลังจากทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ ...

นี่เป็นรูปหลังจากทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ ...

หลังจากครบ24ชม.ตาบวมมากเพราะโดนยาชาไป2รอบค่ะ (รอบแรกเ ...

หลังจากครบ24ชม.ตาบวมมากเพราะโดนยาชาไป2รอบค่ะ (รอบแรกเ ...

เช้าวันที่2 ยังร่าเริงได้อยู่จ้าาา ไม่เจ็บเลยค่ะแต่ ...

เช้าวันที่2 ยังร่าเริงได้อยู่จ้าาา ไม่เจ็บเลยค่ะแต่ ...

วันที่4 เอาแล้วค่ะ!! เริ่มเป็นกังวลกับเบ้าตาที่อยู่ๆ ...

วันที่4 เอาแล้วค่ะ!! เริ่มเป็นกังวลกับเบ้าตาที่อยู่ๆ ...

วันที่5 วันนี้เริ่มกังวลหนักขึ้นมากๆ เพราะมันเหลือง ...

วันที่5 วันนี้เริ่มกังวลหนักขึ้นมากๆ เพราะมันเหลือง ...

ครบ1อาทิตย์แล้วค่าาาา ^ ^*

วันที่10ค่ะ สภาพหนังหน้าเริ่มดีขึ้นเพราะล้างหน้าได้ ...

วันที่10ค่ะ สภาพหนังหน้าเริ่มดีขึ้นเพราะล้างหน้าได้ ...
11.jpg 12.jpg

ตาเป็นสามชั้นไปซ่ะงั้นเพราะมันเป็นรอยพับตาอันเก่าท ...

ตาเป็นสามชั้นไปซ่ะงั้นเพราะมันเป็นรอยพับตาอันเก่าท ...

ชัดๆแบบด้านซ้ายและด้านขวา จะเห็นได้ชัดเลยค่ะว่ามัน ...

ชัดๆแบบด้านซ้ายและด้านขวา จะเห็นได้ชัดเลยค่ะว่ามัน ...

วันนี้ครบ2อาทิตย์พอดีเป๊ะ มาดูกันค่ะว่าจะเป็นอย่างไ ...

วันนี้ครบ2อาทิตย์พอดีเป๊ะ มาดูกันค่ะว่าจะเป็นอย่างไ ...

ครบ2อาทิตย์ค่ะ

โพสต์ 2013-3-10 02:35:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยลงรูปหลังทำทันทีได้ไหมคะ แล้ว 4 วันนี่หายบวมหรือยังคะ ว่าจะทำช่วงสงกรานต์น่ะค่ะ แต่กลัวหายไม่ทัน ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 02:41:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เล่ามาซ่ะเยอะปวดนิ้วเลย ((ฮ่าๆๆๆมีแอบบ่น))
เรามาดูรูปกันดีกว่าค่ะว่าผลงานของหมอเจี๊ยบที่หน้าตาหมอดูเกาหลี๊เกาหลี จะเปลี่ยนอาหมวยคนนี้เป็นสาวเกาหลีแอบแบ๊วได้ไหม?ฮ่าๆๆ
หน้าสดทุกรูปนะจ๊ะสาวๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 02:42:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ค่ะจะอัพเดทให้เรื่อยๆเลยน้าาา  ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 03:56:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นยังไงกันบ้างค่ะ นี่เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียว แผลหายไวและเล็กมากๆเลยค่ะ
ยังไงเพื่อนๆคนไหนที่คิดจะทำศัลยกรรมควรตัดสินใจดีๆหาข้อมูลให้เยอะๆปรึกษาคนที่เคยทำมาแล้วหรือมีประสบการณ์จะดีกว่าตัดสินใจปุ๊บบั๊บนะค่ะ อยากสวยต้องใจเย็นๆน้าาา  เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวยค่ะ
แล้วเราจะพยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะ
โพสต์ 2013-3-10 09:21:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักดีคะดูมีเสน่ห์ขึ้น เย็บสามจุดแล้วนานไปจะมีโอกาศหลุดได้มั้ยคะ
โพสต์ 2013-3-10 12:41:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวย น่ารักขึ้นค่ะ
โพสต์ 2013-3-10 13:52:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้นค่ะ
โพสต์ 2013-3-10 15:51:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาแล้วน่ารักมากเลยคะ ทำมาเท่าไหรหรอคะ
โพสต์ 2013-3-11 00:14:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำค่ะเจ็บมากไหมค่ะ กลัวค่ะแร่อยากสวย
โพสต์ 2013-3-11 00:36:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยอธิบายได้ไหมคะว่าแบบเจาะจุดเป็นอย่างไรค่ะ ต่างจากเย็บธรรมดาอย่างไรคะ
เพราะดูไม่ช้ำเลย สนใจมากค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2013-3-11 09:31:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจด้วย
โพสต์ 2013-3-11 13:37:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 02:42
ได้ค่ะจะอัพเดทให้เรื่อยๆเลยน้าาา  ^^
...

ขอบคุณคร่า
โพสต์ 2013-3-11 20:36:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักกก >///<
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:31:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-10 09:21
น่ารักดีคะดูมีเสน่ห์ขึ้น เย็บสามจุดแล้วนานไปจะมีโอ ...

ขอบคุณนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
แบบที่เราทำมันเจาะจุดเดียวเองนะ
มีแผลนิดเดียวประมาณ5มิลได้จ้า
ในช่วงแรกๆมีโอกาสหลุดได้นะ ถ้าขยี้ตาแรงๆ
ต้องพยายามห้ามตัวเองนิดนึง
แต่ถ้าแผลเข้าที่แล้วก็เป็นปกติเลยจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:33:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2013-3-10 12:41
สวย น่ารักขึ้นค่ะ

ขอบคุณจ้าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:36:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ttamama เมื่อ 2013-3-10 15:51
ทำมาแล้วน่ารักมากเลยคะ ทำมาเท่าไหรหรอคะ
...

ขอบคุณมากๆค่า แอบเขินเลย ^^
ราคาตอนนี้มีโปรฯอยู่นะคะที่BB YOU สาขามหาดไทย
ทุกศัลยกรรมราคา7,900บาท น่าจะถึงเดือนเมษายน56นี้นะค่ะ
ลองหาข้อมูลได้ในแฟนเพจ BB YOU ดูน้าาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:40:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pompamza555 เมื่อ 2013-3-11 00:14
อยากทำค่ะเจ็บมากไหมค่ะ กลัวค่ะแร่อยากสวย ...

ตอนแรกเรากลัวมากเลยนะ...ตื่นเต้นมากๆตอนจะเข้าห้องผ่าตัด
แต่พอทำแล้วไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาที่เปลือกตาแค่นั้น
แล้วใช้เวลาทำแปปเดียวเองค่ะ กลับบ้านไปไม่มีใครรู้เลยว่าทำตามาแค่นึกว่าเราร้องไห้ - -"
แผลก็ไม่ใหญ่เลยน่าจะประมาณ5 มิลฯได้

เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:48:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2013-3-11 00:36
ช่วยอธิบายได้ไหมคะว่าแบบเจาะจุดเป็นอย่างไรค่ะ ต่าง ...

เท่าทีคุยกับหมอเจี๊ยบนะค่ะ
เค้าบอกว่าการเจาะจุดเดียวจะใช้เวลาพักฟื้นน้อยกว่าการกรีดแบบธรรมดา
แล้วแผลที่ได้มีขนาดเล็กกว่ามากๆและแผลหายง่ายกว่าการทำแบบกรีด
แต่เราว่าแบบนี้มันใช้เวาลาพักฟื้นนิดเดียวเองนะอาทิตย์เดียวก็เริ่มเข้าที่แล้ว
แผลที่เจาะก็แค่3วันก็รู้สึกว่าเริ่มปิดสนิลแล้วอ่าา
แต่หมอเจี๊ยบก็ถนัดทั้ง2แบบค่ะแล้วแต่เราจะรีเควสคุณหมอ
แอบกระซิบนิดนึงว่าหมอมือเบามากๆๆ
ขนาดเราเป็นคนช้ำง่ายยังไม่ค่อยมีเอฟเฟคหลังทำเท่าไหร่เลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:49:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย peelin เมื่อ 2013-3-10 13:52
น่ารักขึ้นค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ^____^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:56:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Muaymilk เมื่อ 2013-3-11 20:36
น่ารักกก >///

หมวยมิ้ลค์ก็ใช่ย่อย
ตาสวยขึ้นๆนำไปไกลกว่าเราอีกน้าาา
^___^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 23:03:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-12 23:08

นี่เป็นรูปหลังจากทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ
หลังจากครบ24ชม.ตาบวมมากเพราะโดนยาชาไป2รอบค่ะ (รอบแรกเอาไม่อยู่รู้สึกเจ็บกลางคัน หมอเลยฉีดไปอีกรอบแล้วมีแอบบ่นว่าตาจะบวมนะถ้าโดนยาชาเยอะ เรากลัวเจ็บมากก็ต้องยอมค่ะ(อย่าตกใจในความสดของใบหน้านะค่ะ)
ผ่านมา1คืน เช้าวันที่2 ยังร่าเริงได้อยู่จ้าาา ไม่เจ็บเลยค่ะแต่มีช้ำๆที่เปลือกตาข้างขวา
วันที่4 เอาแล้วค่ะ!! เริ่มเป็นกังวลกับเบ้าตาที่อยู่ๆพอตื่นขึ้นมาก็เหลือง โดยที่ไม่รู้สาเหตุ แต่ไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดแผลและรอบๆตาเลยนะคะ มันเริ่มจะแปลกๆ แต่ยังไม่กังวลมากนัก นอนพักต่อไปค่ะ
วันที่5 วันนี้เริ่มกังวลหนักขึ้นมากๆ เพราะมันเหลืองจนเห็นได้ชัดเจนมากๆๆ แต่ก็ไม่มีอาการเจ็บปวดแต่อย่างใด แถมยังเขียวช้ำเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก แต่ก็ต้องทำใจ เพราะทำอะไรไม่ได้ต้องรอให้มันค่อยจางหายไปเอง (จิตตกอย่างแรงค่ะวันนี้) อยากสวยต้องอดทน...ฮึบ!!

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ นี่เป็นอีกทางเลือกนึงในการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียว แผลหายไวและเล็กมากๆเลยค่ะ
ยังไงเพื่อนๆคนไหนที่คิดจะทำศัลยกรรมควรตัดสินใจดีๆหาข้อมูลให้เยอะๆปรึกษาคนที่เคยทำมาแล้วหรือมีประสบการณ์จะดีกว่าตัดสินใจปุ๊บบั๊บนะค่ะ อยากสวยต้องใจเย็นๆน้าาา  เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวยค่ะ
แล้วเราจะพยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะ

โพสต์ 2013-3-13 00:00:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่ค่อยเข้าใจแบบเจาะจุดเท่าไหร่ค่ะ ที่ว่ามีโอกาสหลุดแล้วต้องไปทำใหม่ใช่ไหมคะ แล้วทำแล้วอยู่ได้นานแค่ไหนคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 21:36:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-16 21:38

วันนี้ มาอัพเดทให้ได้ดูกันนะค่ะ ผ่านมาอาทิตย์ที่3แล้วสำหรับการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียวกับหมอเจี๊ยบที่BB YOUคลีนิค ในโครงการ BB YOU IDOL
เอาโฉมหน้าแบบสดๆ มาอวดกันอีกแล้วค่าาาา หาดูได้ที่นี่ที่เดียว ที่เราจะเปลือยหน้าโดนไร้เมคอัพขนาดนี้ ฮ่าๆๆๆ

สำหรับอาทิตย์ที่3นี้ รอยเขียวช้ำที่เกิดขึ้นเล็กน้อยหลังการผ่าตัดหายไปหมดแล้วค่ะ แต่ยังเหลือรอยแผลเป็นที่ผ่าตัดประมาณ5มิลฯที่ยังคงดูชัดเจนอยู่ แต่เราก็ทายาลบรอยแผลเป็นทุกวัน แต่ก็ไม่รุ้ว่าทำไมยังไม่จางลงเหมือนกัน...((ใครมียาทาแผลเป็น ยี่ห้อไหนดีๆแนะนำเราหน่อยน้าาา)) ส่วนตัวเราใช้ยี่ห้อเอลิเซ่อยู่ค่ะ
    ส่วนตาเริ่มบวมน้อยลงมากๆ ชั้นตาที่ดูหนาๆก็เริ่มที่จะเข้าที่มากขึ้น แต่เรากังวลตรงที่ตามันยังเป็น3ชั้นไม่จางหายเลย
ปรึกษากับทางคลีนิคเค้าก็บอกว่ารอให้ครบ1เดือนทุกอย่างจะเข้าที่เป็นปกติ **แต่ของเรามันผิดปกติรึป่าวไม่แน่ใจ!! ก็คงจะต้องรอให้ครบ1เดือนจริงๆแล้วถึงจะรู้ผลว่าจะต้องทำอย่างไรต่อไป...แอบหวั่นๆเหมือนกันว่ารอยชั้นพับตาที่หลบในอันเก่าของเรามันอาจจะไม่หายไป
     ยังไงช่วยวิจารณ์กันหน่อยนะค่ะสำหรับคนที่เคยทำมาแล้ว หรือคนที่กำลังตัดสินใจอยู่เข้ามาแสดงความเห็นหรือสอบถามกันได้น้าาา จะพยายามสอบถามคุณหมอ หาคำตอบมาให้นะค่ะ  

!!!!จัดเต็มรูปชัดๆหน้าสดๆหลายๆมุม ให้ดูกันไปเลยค่ะ ไม่มีเบลอแน่นอน555

SAM_0744.JPG SAM_0740.JPG SAM_0738.JPG SAM_0733.JPG SAM_0734.JPG SAM_0736.JPG SAM_0737.JPG
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 21:55:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2013-3-13 00:00
ยังไม่ค่อยเข้าใจแบบเจาะจุดเท่าไหร่ค่ะ ที่ว่ามีโอกา ...

ใช่ค่ะมีโอกาสหลุดในช่วงตอนที่ทำใหม่ๆ แต่ถ้านานไปแล้วหลายเดือนแล้วหรือเป็นปีแล้วโอกาสหลุดมันก็ยากมากๆแล้วค่ะ
ส่วนที่ถามว่าอยู่ได้กี่ปีนั้นก็คืออยู่ได้ตลอดเลยค่ะ ไม่มีกำหนด เหมือนทำตาสองชั้นทั่วไป แต่ต้องดูแลและเบามือกับเปลือกตาเรามากๆหน่อยเนอะจะได้ไม่เป็นปัญหา ^^

http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/01/2.html

อันนี้เราลงลิ้งค์ไว้ให้เลยนะค่ะลองเข้าไปดูเพิ่มเติมได้
อ่อจะบอกว่าหมอเกมกับหมอเจี๊ยบเป็นเพื่อนกันนะค่ะ แต่ทั้งสองท่านอยู่คนล่ะสาขากันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้