ดู: 23135|ตอบกลับ: 79
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] มาเตือนเพื่อนๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าผิดหัวข้อยังไงขอโทดด้วยนะคะ
     วันที่10เดือนมกราเราไปร้อยไหมที่เซนจูรี่คลีนิกมาค่ะ เพราะเราหาข้อมูลมาจากเวปบอร์ด และดูรีวิว จึงตัดสินใจโทรไปแร้วมันจะมีคนที่ดูแลเคสเรา เราจึงขอเค้าทำเร็วที่สุด และเราจะขอทำกับหมอนกคนเดียวเท่านั้น เค้าก้บอกว่าหมอนกอ่ะช่วงนี้ไม่ค่อยร้อยไหมแร้ว แต่จะทำศัลยกรรมซะส่วนใหญ่ แต่หมอคนอื่นที่ทำเก่งก้มีเราเรยบอกว่ายังไงก้จะทำกับหมอนกเท่านั้น เค้าก้บอกว่าโอเค คุยกับหมอนกแร้ว แต่เราต้องไปคลีนิคแต่เช้า เพราะว่าหมอนกมีเคส ก่อนถึงวันจะไปเราก้โทรไปย้ำอีกว่าจะทำกับหมอนก เค้าก้บอกโอเครับปาก พอไปถึงเค้าก้มาดูหน้าเราแระบอกว่าเราต้องโบท็อกไปด้วยและก้ร้อยไหม ก้ตกลงกันว่าจะโบท็อกโหนกสองข้าง ข้างละ25ยู กามก้ข้างละ25ยู เป็น100ยูเดี๋ยวเค้าจะเป็นคนบอกหมอเองว่าตรงไหนยังไงบ้าง ซักพักเค้าก้เดินเข้ามาบอกเราว่าให้เราทำกับหมอผู้ชายนะ เราก้บอกว่าเราจะทำกับหมอนกเรายืนยันตั้งแต่แรกแล้ว เค้าก้บอกว่างั้นเดี๋ยวพี่ไปคุยให้นะ (แร้วสรุปที่รับปากกับเราไปยังไม่ได้คุยกับหมอตั้งแต่แรกเรย ) แล้วก้เดินกลับมาบอกว่า หมอนกไม่ยอมทำไห้หมอผูชายทำไห้ละกัน ยังไงก้มาแร้ว เรามาไกล เรยตัดสินใจว่าทำก้ทำ ขั้นตอนการทำหรืออะไรเราไม่อธิบายละกันคงเหมือนทั่วไป พอร้อยไหมเสร็จหมอก้บอกจะฮีดโบท็อกละนะ พอฉีดเสร็จหมอบอก กามข้างขวา50ยู จะฉีดข้างซ้าย50ยูละนะ เราอึ้งเรย นี่คนที่เค้าดูแลเคสเราเค้าไม่ได้บอกหมอหรอว่ารายละเอียดที่เราต้องการมันคืออะไร เสียความรู้สึกมาก แต่ที่มันมากไปกว่านั้น ผ่านมาประมาณสองอาทิตย์กว่า หน้าเราไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเรย เราก้คิดในแง่ดีว่ามันคงต้องรอซักหนึ่งเดือน แต่จนขณะนี้จะ2เดือนแร้ว หน้าไม่เรียวค่ะ แต่ตรงกามที่ฉีดโบท็อกเว้าเข้าไปเรย เหมือนคนผอมมากๆจนแก้มตอบ ทำไห้หน้าแก่มากค่ะ และที่สำคัญปากเราเบี้ยว เราโทรไปหาพี่คนนั้นเค้าก้บอกรอก่อน เด่วก้หาย พอผ่านไปซักพักไม่ดีขึ้นเค้าบอกว่าให้เอาน้ำอุ่นประคบ เราก้ทำตามไม่ดีขึ้น เเระเค้าก้บอกไห้เราไปไห้หมอดู เราบอกตรงๆค่ะว่าจะไม่ไปอีกแร้ว ต่อไห้แก้ ก้จะแก้กับที่อื่น เพราะตอนทำหมอทำเจ็บมาก แล้วยังทำปากเราเบี้ยวด้วย ที่เราบอกไปไม่ได้หมายความว่าจะเกิดกับทุกคนนะคะ เราอาจจะโชคร้ายเองก้ได้ เพราะเห็นหลายๆคนที่ไปทำกับเค้าก้ออกมาสวยดี แต่เราไม่อยากให้ใครเป็นเหมือนเรา ยังไงก้หาข้อมูลดีๆก่อนไปทำนะคะ อย่ารีบร้อนตัดสินใจ ส่วนเราตอนนี้ไปไหนก้ได้แต่อมยิ้ม เพราะถ้าฉีกยิ้มทุกคนที่เจอเราจะถามหมดว่าไปทำอะไรมาทำไมปากเบี้ยว เพราะแต่ก่อนทุกคนจะชมว่าเรายิ้มสวย ในรูปอาจจะไม่ชัดนะคะว่าเบี้ยว แต่มองกันจริงๆเวลายิ้ม มันเบี้ยวโดยไม่ต้องสังเกตุเรยค่ะ เรากลุ้มใจมาก รอเวลาอย่างเดียวให้มันสลาย

แสดงความคิดเห็น

ว่าจะจอง...ร้อยไหมเม.ย ยุค๊ะ..คงต้องหาข้อมูลใหม่แหล่ะ..  โพสต์ 2013-3-8 12:02

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

นี่ขนาดบอกว่าไม่ชัดนะ  ของจริงจะชัดขนาดไหน

เอาใจช่วยนะคะ พยายามเคี้ยวข้างที่มันเบี้ยวเยอะๆ ทนหน่อย สู้ๆ

เสียใจด้วยนะค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆ
เจ้าของกระทู้สู้ๆนะค่ะ ทนอีกนิดเดี๋ยวจะดีขึ้นเอง ดีกว่าร้อยไหมเเล้วมีเนื้อปูด หน้าเขียวเน๊อะ

เราก็เคยไปร้อยไหม และเเถมโบท็อก 50 ยู ค่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้้นกับหน้าเราเลยสักนิด มีเเต่เงินที่หายไป...
เราก็ไปโบท็อกที่นี่มาเหมือนกันค่ะลดนะแต่นิดเดียวจริงๆเค้าบอกว่าอยู่ได้นาน4-6เดือนแต่เดือนเดียวก็กลับมเหมือนเดิมค่ะรอบสองไปทำคาง เฮ้ย ทั้งเบี้ยวทั้งใหญ่ กลับไปแก้รอบสองฟรีนะคะ แต่ก็ยังเบี้ยวอีกกลับไปให้หมอดูหมอแนะนำฉีดเมโสคางจะได้สวย คร้าาาา และก็พูดว่าจะเอาออกมั้ยหมอจะคืนเงินให้อึ้งค่ะพูดไม่ออกเลยถ้าเราเอาออกก็ต้องเจ็บตัวรอบที่3 เสียเวลาเสียความรู้สึกสรุปที่เสียเงินไปไม่ได้อะไรที่ดีเลยตอนนี้5เดือนแล้วต้องทนอยู่กะคางเบี้ยวๆแย่ๆไปก่อน
สุ้ๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ เราก้อไปทำมาค่ะ โบท๊อกเมกา 15000 บาท ฉีดกราม กับฉีดรอยตีนกาค่ะ กรามลดน้อยมากๆ แต่ทิเราเสียใจทิสุดคือ จากมีรอยตีนกานิดหน่อยทิหางตา พอฉีดเสดสองวัน ใต้ตา มีรอยย่นเต้มเรย ยิ่งเวลายิ้ม รอยขึ้นมาเยอะมากๆๆๆๆ ไปหาหมอ ไม่แก้ แถมบอกว่าหั้ยเอาน้ำอุ่นประคบเ้พื่อหั้ยโบสลาย เอ่า แร้วเราเสียเงินไปเพื่ออะไรอ่ะ ทุกวันนี้รอยยังเยอะเรยค่ะ หมอบอกตาเราไม่แขงแรงเรยย่น เอ่า มีงี้ด้วย เราเรยไปทำทิอื่นเรย ไม่เอาแร้ว เข็ดมากๆๆๆ เสียความรุ้สึกมาก

หลังไมค์ได้ป่าวคะ เด่วหาว่ามาใส่ความคลินิคนี้แร้วไปเชียรอิกที่  โพสต์ 2013-3-8 16:14
คุณpotter ไปทำที่อื่นคือที่ไหนอ่ะค่ะแนะนำเราหน่อยค่ะเรากำลังหาที่ทำค่ะ  โพสต์ 2013-3-8 15:27
ขอบคุณนะคะสำหรับการเเชร์
กำลังจะไปซื้อโปร ร้อยไหมเลยง่า กลัว
น่ากลัวนะเนี่ย เห็นเคสสวยเยอะแต่พอมาเจอเคสหลุดเยอะพอๆกันขอคิดดูก่อนดีกว่า

เราก็ทำปากกะหมอนกหมอตัดปากไม่เท่ากันยิ้มแล้วมีแต่คนทักว่าปากเบี้ยว  โพสต์ 2013-3-8 14:47
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-8 14:48:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ จขกท ก้ได้แต่รอให้มันสลายไปเอง ทางคลีนิคเค้าก้ให้เราเอาไปไห้หมอดูนะ เดี๋ยวจะแก้ไขให้ แต่เรายังกลัวว่ามันจะดีขึ้นหรือแย่กว่าเดิม ก่อนทำเราก้หาข้อมูลมาเยอะว่าผลข้างเคียงอาจจะมุมแก้มตก แต่ไม่คิดว่าจะเกิดกับเรา เพราะคนอื่นที่เค้าไปทำที่นี่ก้สวยกันทั้งนั้น
แล้วยังงี้จะเอาอะไรมาวัดความน่าเชื่อถือค่ะเพราะเจอเคสหมอทำปากเบี้ยวบ่อยมากและเจอกับตัวเองด้วย พอเรียกร้องก็ทำได้แค่แก้ให้และแก้แบบไม่จบต้องมานั่งเจ็บตัวซ้ำๆ บางครั้งเสียเงินเพิ่มอีกแล้วก็ไม่ดีขึ้นสุดท้ายคนไข้ต้องใช้เวลาเยียวยาให้มันหายและชินกับปากเบี้ยวๆไปเอง
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ขอบคุณฮะ ที่ยังมาตักเตือน
สู้ๆนะครับพี่
ขอบคุณสำหรับการแชร์ข้อมูลดีดีน๊าา .. เป็นกำลังใจไห้จ้า:)
มีเคสหลุดของเพื่อนเราอีกค่ะทำที่นี่แหละทั้งตา คาง เพื่อนๆจะไปทำที่ไหนเช็คให้ดีนะคะ
จะได้ไม่ต้องเสียใจเละเสียเงิน
เคยคิดจะร้อยไหม เเต่หลังจากศีกษาข้อมูลดูดีเเล้วเลยขอผ่านดีกว่า เหนที่รีวิวส่วนใหญ่มีเเต่หน้าม้าอะคับ

หน้าม้าเยอะจิงง  โพสต์ 2013-4-9 08:06

คะแนน

1

เคยไปร้อยไหมปากกระจับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคะ จบ..
เบี้ยวจริงๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้หาทางแก้ได้เร็วๆ นะค่ะ
ผมว่าเคสสวยๆของคลีนิคนี้ ส่วนมากก็ม้านะครับ

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย Neneyk เมื่อ 2013-3-8 09:34
เราก็ไปโบท็อกที่นี่มาเหมือนกันค่ะลดนะแต่นิดเดียวจร ...

กำลังว่าจะทำคางหมอนกพอดีเลยค่ะ  ตายเป็นแบบนี้ ไม่กล้าเสี่ยงแล้ว
เอาใจช่ายค่ะ  เคยศึกษารีวิวคลีนิคเหนแต่สวยๆเลยเชีย์พี่ที่รู้จักให้เข้าไปดูข้อมูล

พี่เค้าก้อตัดสินใจทำสรุปทำออกมาตาไม่เท่าอ่า ร้อยไหมก้อไม่เหนผลอ่า  โพสต์ 2013-3-8 18:18
ต้นฉบับโพสต์โดย misaeakara27 เมื่อ 2013-3-8 18:17
เอาใจช่ายค่ะ  เคยศึกษารีวิวคลีนิคเหนแต่สวยๆเลยเชีย์ ...

หลังเหนแต่รีวิวเคสหลุดบ่อยจัง เพราะส่วนตัวคิดอยากไปทำตาที่นี่เลยเปลี่ยนใจแล้วค่ะ
จริงๆคำว่าเคสหลุดนี่ไม่น่าจะมีนะถ้าหมอใส่ใจกับคนใข้เพราะใครๆก็ไม่อยากเจ็บตัวบ่อยเสียเงินแก้แล้วแก้อีกพอเกิดปัญหาก็ปักความรับผิดชอบหรืถึงจะรับผิดชอบแก้ให้แต่ก็เสียความรู้สึกอยู่ดี(ทุกครั้งที่ไปศัลยกรรมเราต้องลุ้นทุกครั้งเหมือนตอนหวยออกอ่ะ)
ว่าจะไปทำคาง เปลี่ยนใจดีกว่า
เกือบตัดสินใจไปทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้