ดู: 5395|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เย็บและเก็บริ้วรอยใต้ตา มีรูปนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มจากมีความกังวลใจเรื่องริ้วรอยบริเวรใต้ตา เคยฉีดbotox เเละรอยไหมละลาย ก็ok เเต่มาคิดมากอยากได้อะไรที่ถาวร เลยศึกษาหาข้อมูลว่าที่ไหนมีตัดใต้ตาบ้างที่ไม่ช่การตัดถุงใต้ตา ผมทำที่คลีนิดเเห่งหนึ่ง เเถวประชาราชบำเพ็ญ
ทำครั้งเเรกคือตัดหนังตาล่าง  ผลงานเป็นที่น่าผึ่งพอใจ  จนเพื่อนอยากทำบ้างเเต่เพื่อนจะเพิ่มโดยการให้คุณหมอเก็บริ้วรอยตีนตาให้ นั้นก็คือเก็บตรงบริเวณตีนยาจากนั้นเวลยิ้มก็จะไม่มีรอยตียกา  ผมกลัวว่าเพื่อนะพสวยกว่า ตอนไปจองคิวให้เพื่อน ก็ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็จะทำให้ หลังจากผ่าตัดเสร็จ ก็กลับบ้าน พอส่องกระจกแทบกรีดดดดดดดด  แผลผ่าตัดยาวมากกกก  จนเป็นแผลเป็นและรอยเเดงอย่างที่เห็น  ทำตอนไหน? จำได้ตัดไหม ก่อนคอนเสริสเลดี้กากา 1 วัน
ปัจจัปันก็ได้ยิงเลเซอร์วีบีม ครั้งละ 1000 บาท ยิ่งมา 9 ครั้งแล้ว
เพื่อนที่จองคิวและจำทำพอเห็นรอยแแผลเป็น ก็ไม่ทำปล่อยให้เงินจองคิวผ่านไป
อยากจะบอกคุณหมอว่า ไม่มีใครอยากเสียเงิน เเล้วมีปัญหาเเบบนี้หรอก มันเป็นรอยแผลเป็นตลอจชีวิต!!!!!!
อยากได้เงินมากนักหรือ ? ดูสิ ทำกับฉัน  บางครั้งก็นอนไม่คล่อยหลับ  พอส่องกระจก ก็จะด่าหมอ
อยากจะกรีดดดดดดด ที่หน้าคลีนิค อยากเดินไปตบหน้า หมอ
ดูคุณทำกับหน้าฉันสิ !!!!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-7 14:28:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมเคยโพส์แล้ว1 ครั้ง แต่ปวดจิต นอนไม่คล่อยหลับ บางวันก็กรีดดดดดดดดด  ขออนุณาต"พส์เดือนละครั้งสองครั้ง อย่างให้รูว่ามีดหมอ สามารถทำให้คน สวย หล่อ และผีได้ ยังคงไม่เข้าใจ่าจะทำทำไหมถ้าผ่ากรีดยาวขนาดนี้ เสียเงินนะโว้ย ไม่ได้ทำฟรี

ใครช่วยสอนหน่อนเหาะว่าเอาข้อความโพส์นี้ ขึ้นอีกโดยไม่ต้องพิมพ์ใหม่ทำอย่างไร พิมพ์ไม่เก่ง

หมอที่ผมทำชื่อว่าคลีนิดหมอชารี อยู่ประชาราชบำเพ็ญ 5  ทำตอนเดือนพค นี้จะ1 ปีแล้ว ยังไม่หายแดงเลย ยิงเลเซอร์วีบีม มาแล้ว 12 ครั้ง . เรื่องแผลเป็นก็ไปฉีดฟิวเลอร์ แล้ว ไม่ดีเลย เพราะแผลมันเป็นผังผืด พอใส่ฟิวเลอร์ มันเหมือนขุดขะ ส่ัวอีกข้างก็นูนเเบบเบาๆ ไปหาหมอที่ฉีด หมอก็บอกว่าทำอะไรไม่ได้ รอยุบ หมอที่ผมไปฉีดฟิวเลอร์ คือ คลีนิคนิโอ อยู่bts อโศก . หมอหลายคนบอกว่า ไม่น่าไปฉีด เพราะตรงนั้นเขาห้ามฉีดกัน . วันก่อนไปหาอีคีนิดหนึ่งมีโปรโมขั่น ลดราคาฟิวเลอร์ เพราะผมรู้สึกว่าจะมีร่องตา หมอไม่ฉีดให้ เพราะว่าการผ่าตัดทำให้เกิดผังผืด แล้วจะไม่เห็นเส้นเลือด ฉีดไปอาจโดนเส้นเดือนและตาบอดได้ และฉีดก็จะไม่สวย จะเป็นผิวขุขะ เนื่องจากพังผืด . ผมก็แอ็บกลับไปถามคลีนิคนีโอ บอกว่าอยากจะฉีดฟิวเลอร์ทีทร่องตา หมอบอกว่าไม่ให้ฉีด เพราะอาจตาบอดและผิวขุขะ ( แล้วคุณผมอฉีดให้ผมทฎไม)

แสดงความคิดเห็น

เราก็ฉีดมาตอนนี้มีปัญหา ผิวไม่เรียบมีพี่คนหนึ่งแนะนำหมอสิริพรชัยค่ะ  โพสต์ 2013-4-16 12:38
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-7 14:37:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมทำโพส์นี้ขึ้นมา อย่างให้เป็นแนวทาง เพราะก่อนที่ผมจะทำการกรีดตา ก็หาจากเวปไซ ก็ไม่เห็นมีคนทำหารโพส์อะไรเลย ข้อมูลเลยไม่แนน ไม่จำเป็นต้องตอบกระทุ็ก็ได้ แค่อ่านก็ดีใจแล้ว เพื่อใครจะไปกรีดหนังตาล่าง หรือตัดถุงโต้ตา จะได้คิดดี๐ ก่อนไปทำ

ถามว่าผมมีความสุขไหม บอกเลยว่าไม่มี บางวันนั้งกรีดดดดดด อยู่คนเดียว ทำไหมนะหรือ ก็ผมทำงานกลางคืน พอมีแผลอย่างนี้ เหมือนสกัดดาวรุ่งงัยไม่รู้ เคยเป็นคนหน้าใส ใน 3 โลก ตอนนี้ บางคนก็ว่า อยู่ดีๆให้เขามากรีดหน้า เจ็บปวดจริงๆ หน้าดี กลับมีรอยแผลเป็น มันจะเป็นรอยอย่างนั้นจนตาย
ตอนนี้เป็นงัยบ้างค่ะ ผิวใต้ตาเรียบไหมค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ ที่มาเล่าใหฟัง ว่าจะไปเย็บเก็บริ้วรอยใต้ตาบ้าง เริ่มคิดใหม่แล้วค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 18:56:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เป็นไรคะ
ตอนนี้เป็นยังงัยบ้างคะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราก็อยากทำใต้ตาเหมือนกัน แต่คงต้องระวังมากขึ้น
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-18 19:55:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เหลือแต่รอยแดงบางๆ ถ้าคนอื่นไม่สังเกตุ ก็ไม่รู้ แต่เรารู้คะ
แล้วยิ้มก็ไม่เป็นธรรมชาคิมากๆ ไม่กล้ายิ้มเลยคะ จะใช้อมยิ้มแทน
และร่องตาก็เห็นชัด ใส่ฟิวเลอร์ก็ไม่ได้
จากที่เคยหน้าเด็ก ตอนนี้ก็หน้าก็เท่ากับอายุ จากที่บอกใครๆเรื่องอายุจริง ใครๆก็ไม่เชื่อ
เดี๋ยวนี้ไม่มีใครชมว่าหน้าเด็กเลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ  ขอให้ดีขึ้นในเร็ววันนี้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้