ดู: 1609|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกทะลุทำการถอดแล้วแต่แผลรั้งมากบุ๋มมากเชิดขึ้น แก้ปัญหายังไงดีคะช่วยที

[คัดลอกลิงก์]
เป็นปัญหาของคุณแม่น่ะค่ะ เผอิญว่าแม่กับพี่สาวไปทำจมูกมาและปรากฎว่าของคุณแม่มันบวมแดงจนทะลุออกมาและซิลิโคนหลุดออกมาเองทั้งแท่งเลยค่ะ ก็เลยรีบกลับไปหาหมอที่ทำให้เค้าก็ล้างแผลให้แต่ไม่ได้ทำการเย็บแผลและปส่อยเอาไว้แบบนั้น คุณแม่ก็ไม่ได้มีอาการเจ็บแต่อย่างใดค่ะตั้งแต่มันทะลุออกมาเพราะเหมือนแผลมันเร่ิมแห้งแล้วน่ะค่ะ ด้วยความที่แผลไม่ได้เย็บและเร่ิมแห้งทำให้เนื้อจมูกตรงที่กรีดน่ะค่ะมันตึงเข้าไปและเชิดขึ้นจมูกจึงเบี้ยวผิดรูปไปเลยค่ะ และก็ด้วยความที่ไม่รู้อีกค่ะกลับไปหาหมอหมอก็บอกจะจัดการให้ใส่ให้ใหม่แล้วจะแต่งแผลให้ เค้าก็นัดวันและไปใส่ให้ทันทีเลยค่ะและเจ็บแต่งปลายให้ก็เหมือนว่ามันจะดีนะคะ แต่ว่ามันก็ทะลุออกมาอีกค่ะ ทีนี้แม่เลยไปให้หมอที่ยันฮีถอดออกเลยค่ะ หมอก็ถอดให้เย็บเป็นที่เรียบร้อยแต่แผลที่ออกมาน่ะค่ะจมูกมันเชิดเนื้อจมูกรั้งขึ้นไปและบุ๋มด้วยเหมือนเนื้อตรงจมูกแหว่งอ่ะค่ะ ยังไม่ได้ไปคุยกับหมอคนเก่าเลยว่าจะรับผิดชอบให้ไหมอะไรยังไง แต่ตอนนี้แม่เครียดมากค่ะเราเห็นเราก็เครียดแทน หมอที่ยันฮีก็บอกว่าเหมือนเนื้อมันเสียไปน่ะค่ะ TT ไม่ทราบว่าจะทำอย่างยรได้บ้างแล้วจมูกมีโอกาสที่จะเนื้อเต็มขึ้นมาได้มากน้อยแค่ไหนคะหลังจากถอดซิลิโคน พึ่งถอดมาได้แปดวันเองค่ะ พอดีไม่มีรูปน่ะค่ะไว้เดี๋ยวจะไปถ่ายแล้วมาลงให้ช่วยพิจารณาหน่อยค่ะ เพ่ือนๆพี่ช่วยแนะนำทีนะคะเครียดมากเลยค่ะเห็นแม่ร้องไห้ทุกวันว่าไม่น่าไปทำมาเลย ขอบคุณทุกคนนะคะ
ทำมานานแค่ไหนหรอคะถึงทะลุ แล้วซิลิโคนที่ทะลุเนี่ยะส่วนมากเป็นแบบมีขารึไม่มีขาคะหรือว่าไม่เกี่ยวกัน เราะเราทำมาแบบมีขาแอบกลัวอยู่นิดๆ
จากที่เคยคุยกับคุณหมอ ถ้ากรณีที่ทะลุ ต้องพักจมูกสักสามเดือนนะคะ ถึงจะทำใหม่ได้  ลองปรึกษาหมอที่อื่นเถอะคะ

แม่เคาเคยทำที่ยันฮีเช่นกัน แต่ทำมาจะสิบปีละ แต่จมูกไม่ค่อยงามเท่าไร
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-7 13:49
ทำมานานแค่ไหนหรอคะถึงทะลุ แล้วซิลิโคนที่ทะลุเนี่ยะ ...

ทำแบบมีขาไม่ดีหรอคะ มีสิทธิทะลุอ่อคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้