ดู: 8752|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนขอความเห็นค่ะ ครบอาทิตย์วันนี้..นี่จมูกเบี้ยวใช่มั้ยคะ???

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากครั้งที่แล้วทำจมูกที่คุณหมอบุญถิ่นค่ะ ปัญหาคือปลายจมูกเอียงไปด้านซ้ายอย่างเห็นได้ชัด ด้านสันข้างจมูกซิลิโคนด้านซ้ายจะดูหนา และนูนกว่าด้านขวามาก และได้มีการแก้ไขจมูกกับคุณหมอศรัณย์เมื่อวันที่ 28 ก.พ. ที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ครบเจ็ดวันและหน้าไม่บวมแล้ว จมูกไม่ค่อยบวม เลยสังเกตุว่าบริเวณสันด้านข้างเหมือนครั้งที่แล้วคือ ด้านขวาจะเว้ามากกว่าด้านซ้ายซึ่งดูนูนและหนากว่า จากมุมเสยจมูกปลายจะเอียงไปด้านซ้าย (อีกแล้ว) นิดหน่อย (มั้ย) ซึ่งปีกจมูกสองด้านจะไม่เท่ากัน ปรกติจะแต่งหน้าแบบไฮไลท์ สังเกตุชัดมากว่าไฮไลท์ที่สันจมูกมันเฉียง (แบบในภาพค่ะ) ลองให้คำแนะนำหน่อยนะคะ
มุมเสยค่ะ

หน้าตรง

และถ่ายหน้าตรงแบบมีเส้นวัด

แอบนอยด์เล็กน้อย รบกวนหน่อยนะคะ จะได้คุยกับคุณหมอถูกค่ะ ^^
ดีแล้วค่ะ ไม่เอียงเลย อย่าไปสังเกตมันมาก ของเราเอียงกว่านี้เย๊อะ ถ้าเราได้แบบนี้เริ่ดมากกกก ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-7 11:41:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่สันด้านข้างนี่ เหมือนเดิมก่อนแก้เลยนะคะ เครียดเบาๆ
อาทิตย์เดียวเองอาจจะยังยุบบวมไม่เท่ากันก็ได้นะคะ
เหมือนมันเอียงไปนิดหน่อย แต่ตอนนี้ยังบวมอยู่ รอดูซัก2-3อาทิตไห้ยุบบวมก่อนไหมคะ ถ้ามันยังเอียงอยู่ มันจะมีวิธีนวดหรือดัfที่เราทำเองอะคะ ลองเค้าไปอ่านในเวป เยอะเยะเลย ของเราก้อเบียวนิดหน่อยเหมือนกัน ก้อเริ่มนวดเหมือนกระมาณดัดไห้ตรงประมาณนี้แหละ แต่มันก้อไม่ตรงตามที่เราต้องการหรอกคะ แต่มันก้อหายเบี้ยวมากกว่าเดิมนะ แต่ถ้าไม่มั่นใจเข้าไปหาปรึกษาหมอเลยก้อได้ แต่ข้อเสียคือถ้าเราไม่พอใจอยากแก้ ส่วนไหญ่หมอไม่ค่อยแก้ให้เราหรอก ยังไงก้อสูๆนะคะ ใจเย็นๆ เดี๋ยวก้อสวยค่ะ
^^
คนเราจมูกไม่ตรงเสมอไปหรอกคะอย่าไปถือถิติมากไปจมุกสวยแร้วคะ
เบี้ยวนิดหน่อยค่ะ ไม่สังเกตจริงๆก็จะไม่รู้เลยว่าเอียงค่ะ โดยธรรมชาติจมูกคนเราก็ไม่ตรงเป๊ะๆหรอกค่ะ

น้องทำออกมาสวยนะคะ หายบวมเร็วด้วย พีทำตั้งแต่วันที่ 25 ก.พ. ทำมาอาทิตย์กว่าแล้วตรงหัวตาซ้ายยังไม่หายบวมดีเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Vega เมื่อ 2013-3-7 16:10
เบี้ยวนิดหน่อยค่ะ ไม่สังเกตจริงๆก็จะไม่รู้เลยว่าเอ ...

ว่าจะไปทำกับหมอศรันย์อ่ะคะ กลัวมากเลยทำมาแล้วสองครั้งต้องแก้ ครั้งนี้แก้อีกก้อยากจะให้ดีไปเลย ได้ยินว่าหมอศรันย์ถ้าทำแล้วเอียงหมอจะแก้ให้ฟรีใช่มั้ยคะ  เครียดค่ะ
สวยแล้วนะค่ะ จมูกคนเราไม่ได้เฟอร์เฟ็คทุกคน จมูกก็เหมือนภูเขาค่ะ หมอก็แค่เอาซิลิโคนมาทาบบนสันภูเขาเท่านั้นเอง ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยูกับทรงจมูกเดิมด้วยค่ะ บางคนจมูกด้านนึงโก่งด้านหนึงลาดเอียงไม่ต้องคิดมากนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คิดเหมือนกันเลยย  โพสต์ 2013-3-7 23:46
เห้นด้วยจ้า  โพสต์ 2013-3-7 21:52
สวยแร้วนะค่ะ.......เห็นไม่ชัดหรอกค่ะถ้าไม่จ้องมัน
เพื่อนเราทำมาเอียงนิดๆเราเลยถามว่าอยากแก้ป่าวเพื่อนเราบอกว่าไม่เอาไม่แก้... มีแต่คนบอกไม่ได้ทำเพราะมันเอียงนิดๆ
เพื่อนเราเลยแอ้บเลยจ้าหลอกทั่วมหาลัยว่าไม่ทำ....อิอิแอบนอกเรื่องค่าาาาา..
ถ้าวัดด้วยเส้นตรงขนาดนั้น จขกท จะรู้สึกเอียงอยู่แล้วล่ะคะ แต่อย่าลืมว่าอวัยวะตามธรรมชาติของเราจะไม่ได้เท่ากันขนาดนั้น เช่น ตา มือ แขน ขาหรือหน้าอก สังเกตุดีๆมันก็ไม่เท่ากันเป๊ะ อย่ากังวลไปเลยค่ะ
เห็นด้วยกับคุณ Gigi_lalala ค่ะเพราะตัวก้อยเองขนาดไม่ได้ทำจมูก จมูกยังเอียงนิดๆเลยค่ะ ถ้าไม่ได้สังเกตุจะไม่เห็น ไม่ต้องคิดมากค่ะ ทรงสวยโอเค
เห็นด้วยกับคุณ Gigi_lalala ค่ะเพราะตัวก้อยเองขนาดไม่ได้ทำจมูก จมูกยังเอียงนิดๆเลยค่ะ ถ้าไม่ได้สังเกตุจะไม่เห็น ไม่ต้องคิดมากค่ะ ทรงสวยโอเค
ของหนูทำหมอบุญถิ่นมาเค้าจะแก้ให้มั้ยคะ เบี้ยวตั้งแต่ออกจากคลีนิคเลยกลัวมากๆคะ   
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ramsas เมื่อ 2013-3-7 20:46
สวยแล้วนะค่ะ จมูกคนเราไม่ได้เฟอร์เฟ็คทุกคน จมูกก็เห ...

ขอบคุณนะคะ ไม่คิดอะไรแล้วค่ะตอนนี้ ขอแค่ไม่เจ็บอีกก้อพอ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:33:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ขนมหวาน7 เมื่อ 2013-3-7 20:22
ว่าจะไปทำกับหมอศรันย์อ่ะคะ กลัวมากเลยทำมาแล้วสองค ...

หมอแก้ฟรีค่ะ เราคุยกับหมอวันตัดไหม หมอก่อบอกว่าไม่เอียงแน่นอนค่ะ รอดูๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Vega เมื่อ 2013-3-7 16:10
เบี้ยวนิดหน่อยค่ะ ไม่สังเกตจริงๆก็จะไม่รู้เลยว่าเอ ...

เติ้ลกินยาจีนก่อนสองวันค่ะ ไม่ช้ำ้แล้วก้อบวมนิดหน่อยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:34:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ragular เมื่อ 2013-3-7 13:18
เหมือนมันเอียงไปนิดหน่อย แต่ตอนนี้ยังบวมอยู่ รอดูซั ...

ขอบคุณนะคะ เค้าไม่นอยด์แล้วล่ะตอนนี้ อิอิ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:36:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย every. เมื่อ 2013-3-11 20:11
ของหนูทำหมอบุญถิ่นมาเค้าจะแก้ให้มั้ยคะ เบี้ยวตั้งแ ...

หมอน่าจะแก้ให้นะ แต่เบี้ยวแต่แรกเลยเหรอ ไม่ได้ทักหมอเหรอคะหลังทำเสร็จ??? ลองคุยกับหมอดูนะคะ ส่วนพี่มาทำที่นี่สบายใจกว่าค่ะ (>\\\<)
ต้นฉบับโพสต์โดย every. เมื่อ 2013-3-11 20:11
ของหนูทำหมอบุญถิ่นมาเค้าจะแก้ให้มั้ยคะ เบี้ยวตั้งแ ...

เหมือนกันเลย เบี้ยวตั้งแต่เดินออกจากห้องผ่าตัด เอียงซ้ายตรงหัวตา เราว่าหมอตาเอียง ชัวร์
ต้นฉบับโพสต์โดย anasist เมื่อ 2013-3-13 21:36
หมอน่าจะแก้ให้นะ แต่เบี้ยวแต่แรกเลยเหรอ ไม่ได้ทักห ...

ของหนูก้เบี้ยวค่ะพี่ anasist ตั้งแต่ออกจากห้อง เหมือนหมอจะรีบทำคิวต่อไป ไม่ได้คุยกะหมหลังทำเสร็จเลย ลงมาส่องกระจกชั้น2หน้าห้องน้ำ เอียงซ้ายตรงหัวตา
ก็สวยดีนะคะ แต่ถ้าไม่พอใจ น่าจะรีบไปปรึกษาคุณหมอ เผื่อจะมีวิธีแก้ไขได้
จะได้แก้ไขได้ทันท่วงทีค่ะ เอาใจช่วยนะคะ :)
แทบดูไม่ออกเลยค่ะว่าเอียงหรือเบี้ยว  ถ้าไม่บอกจะไม่รู้เลยค่ะ  ข้อสำคัญสวยมากๆ แล้วด้วยค่ะ ไม่ต้องแก้แล้วมั้งคะ...
เบี้ยว คับแต่ไม่เยอะ นะ ผมว่าถ้าแก้อีก ก็เบี้ยวอีก เพราะมันเจาะโพรงเบี้ยวไปแล้ว
บวมครับรอแผลแห้งเข้าที่ สวยเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้