ดู: 11777|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอศรัญย์ Feb 28, 2013

[คัดลอกลิงก์]
ได้ฤกษ์งามยามดีเมื่อคืนนี้ค่ะ หลังจากตั้งหน้าตั้งตารอตั้งแต่ปรึกษาคุณหมอเมื่อเดือนพ.ย. ที่ผ่านมา ก่อนแก้ถ้าเพื่อนๆ เคยดูรีวิวที่ผ่านมาก็จะเคยเห็นนะคะ ทำจมูกกับหมอบุญถิ่น เพราะราคาไม่แพงและเดิมก็เป็นคนที่มีทรงจมูกอยู่แล้ว ทำอยู่ประมาณ 3 ปีค่ะ ทุกคนจะบอกว่า "ทรงสวย" ยอมรับค่ะว่าทรงมันสวย แต่ที่ต้องแก้เพราะสิลิโคนไม่เกาะเนื้อจมูก สิลิโคนลอย ปัญหาคือมันจะรู้สึกเจ็บๆ ตึงๆ เป็นพักๆ และหลังๆ เริ่มจะบ่อยขึ้น ซึ่งพอปรึกษาคุณหมอศรัญย์ คุณหมอบอกว่า "ไม่ทะลุแน่นอน (ในระยะนี้)" แต่ระยะยาวก็อาจจะ แต่คงทนรำคาญไม่ได้แล้ว เลยตัดสินใจแก้ค่ะ..หาข้อมูล ดูรีวิวอยู่นานเกือบปี (เพราะไม่อยากแก้อีกแล้ว)ตกลงใจที่คุณหมอศรัญย์ค่ะ นัดเข้าไปเตรียมตัวที่คลีนิคตอนทุ่มครึ่งค่ะ ก่อนหน้าสองวัน กินยาหยุนหนานไปหนึ่งแผง มื้อละ 2 เม็ด สี่มื้อในหนึ่งวัน ซื้อแบบเกรดเอมาเลย 16 เม็ด 300฿ กะว่าให้ช้ำน้อยที่สุด เมื่อคืนนี้หมอมีคิวปรึกษาปรกติ ที่นี่คนเยอะมากจริงๆ เกือบสี่ทุ่มยังไม่เสร็จ เจ้าหน้าที่ให้เปลี่ยนชุดคลุม หมวกคลุมผม นั่งรอไปเรื่อยเปื่อยจนสี่ทุ่มกว่าก็พบคุณหมออีกรอบ คุณหมอบอกว่า "ลดความสูงลงใช่มั้ย หมอจะทำทรงให้ตรง แต่งปลายให้ยาวขึ้น แล้วถามว่าจะเอาหยดน้ำด้วยไม๊..เราตอบ "เอาก้อได้ค่ะ" 555 หมอบอกไม่ได้บังคับนะ เราเลยบอกว่า อะไร แบบไหนสวย จัดมาเลยค่ะ หนูไว้ใจหมอ (>\\\<) จากนั้นผู้ช่วยก็ให้ทานยานอนหลับเม็ดสีฟ้า เราเลยกินพร้อมยาหยุนหนานเม็ดแดง ซักพักเริ่มง่วงนิดหน่อย แล้วก้อโดนเรียกเข้าห้อง....ต่อจากนั้น ไม่รู้อะไรแล้วค่ะ รู้ตัวอีกทีตอนหมอยัดๆๆๆ สิลิโคนแท่งใหม่เข้าไป หมอบอก "เจ็บหน่อยนะ" เราก็ตอบ "เจ็บค่ะ" สงสัยยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ แล้วหมอก็รีดหน้า เหมือนรีดเลือด แล้วก็กดจมูก...เจ็บตรงนี้หล่ะ เจ็บจนเสร็จเลยอ่ะ ส่งกระจกให้ เรามึนๆ ไม่มีสติเลยนะ เห็นหน้าตัวเองแล้วแอบงง (อินี่ใคร5555) แล้วผู้ช่วยก้อเข้ามาเย็บแผล ใส่เฝือกจมูก เมาท์มอยด์อะไรไม่รู้ เรามึน ฮ่าๆๆๆ
ครั้งนี้ต่างกับครั้งแรกมาก เพราะครั้งแรกฉีดยาชาเจ็บแค่สองเข็มแรก รู้ทุกอย่าง ได้ยินเสียงด้วย แต่ไม่เจ็บ รอบนี้เจอยาคุณหมอ...ตอนทำสบายดี ตื่นมาแอบเจ็บเพราะโดนกดจมูก (ได้ยินมาว่าจะทำให้สิลิฏคนติดกะเนื้อดี และปลายสวย) ส่วนรีดเลือดก็น่าจะไม่ทำให้เลือดคลั่งที่หน้า
เอาล่ะ ฟังเค้าฝอยมาเยอะ ไปดูรูปกันดีกว่านะ (สำหรับรูปหน้าออริจินัลแบบเดิมๆ ต้องไปดูในกนะทู้เก่านะคะ(>\\\<)//

ก่อนแก้นะคะ

ก่อนผ่าตัดเมื่อคืนค่ะ

หลังผ่า เช้านี้

เริ่มช้ำตอนบ่ายๆ
ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะตอนนี้
หายเร็วๆนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-1 20:24:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ 15,000 ค่ะ แต่รู้สึกว่าราคาขึ้นเป็น 16,000 แล้วนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-1 20:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koykp เมื่อ 2013-3-1 15:32
หายเร็วๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ (^^)
หาข้อมูลอยุ่เหมือนกันค่ะ ขอให้สวยๆนะคะ หายไวๆค่ะ
อยากแก้มั่งจังเลยค่ะ อยากมีปลายหยดน้ำ แต่กลัวเจบ หายไวๆนะค่ะ
รอดูคร้าาา  อยากเห็นๆ หายบวมไวๆนะคะ
ขอให้ออกมาสวยนะคะ
รอชมอยู่ค่ะ  หายไว ๆ นะค่ะ  
เจ็บมากป่าวค่ะ อยากแก้แหมือนกัน ค่ะ ตอนนี้คิวยาวมั้ยค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-2 11:05:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nusinee เมื่อ 2013-3-2 04:59
เจ็บมากป่าวค่ะ อยากแก้แหมือนกัน ค่ะ ตอนนี้คิวยาวมั้ ...

คิวยาวไปถึงปลายเดือน 6 แล้วค่ะ จองคิวปรึกษาเนิ่นๆ ก็ดีค่ะ รอบนี้เค้าเจ็บตอนที่กดๆ แต่ตื่นเช้ามาก้อปรกติค่ะ ไม่มีปวดแผลเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-2 11:10:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เช้าวันที่ 3 เริ่มมีรอยช้ำที่หัวตาบน-ล่าง ทาบัวหิมะ+เรพาริล รอยช้ำสีม่วงจางลงกว่าเมื่อวาน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-2 11:12:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Phatsanun เมื่อ 2013-3-1 21:06
อยากแก้มั่งจังเลยค่ะ อยากมีปลายหยดน้ำ แต่กลัวเจบ หา ...

เจ็บนิดหน่อยค่ะ ไม่มากเลย ไม่ปวดแผลด้วยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-2 11:13:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay1 เมื่อ 2013-3-1 21:04
หาข้อมูลอยุ่เหมือนกันค่ะ ขอให้สวยๆนะคะ หายไวๆค่ะ ...

ดูข้อมูลไปเรื่อยๆ ช่วยในการตัดสินใจนะคะ (^^) ทำออกมาสวยถูกใจทีเดียวดีกว่าค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-2 20:58:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 ถอดเฝือก

ทรงสวยมากเลยค่ะ..ธรรมชาติมากๆ
สวยมากค่ะ โทรไปถามมาแล้วไม่มีคิวว่างเลย ไม่มีเวลาแล้วด้วยอะ จะกลับไทยเดือนหน้าแล้ว
หายยุบไวๆน่ะค่ะ รอชมอีกค่ะ แต่ไม่บวมมากเท่าไรเห็นแววสวยเลยค่ะ
ปลายจมูกสวยมากเลยคะ อยากได้แบบนี้มั่งจัง ไว้มาลงรูปอีกเรื่อยๆนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-4 11:24:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katay1 เมื่อ 2013-3-3 07:55
สวยมากค่ะ โทรไปถามมาแล้วไม่มีคิวว่างเลย ไม่มีเวลาแล ...

คิวเค้าล้นจริงๆ ค่ะ คนมาเข้าคิวปรึกษาเยอะมากๆ จองคิวปีนี้ก่อนแล้วค่อยกลับมาทำดีมั้ยคะ อยากสวยต้องใจเย็นๆ สวยครั้งเดียวจบดีกว่าค่ะ ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-4 13:30:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันนี้แต่งหน้ามาทำงานแล้วค่ะ หน้ายังบวมอยู่นิดหน่อย แต่งหน้ากลบๆ เอา อิอิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-4 15:57:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anasist เมื่อ 2013-3-4 16:06

ช่วงรอหน้าหายบวม ขอแนะนำวิธีที่ไม่ให้หน้าช้ำ และบวมน้อยที่สุดก่อนนะคะ
รูปนี้คือช่วงวิกฤติที่สุดค่ะ (ให้มองที่ตา อย่ามองที่คิ้วนะคะ..จะหลอนมาก 555)
คือหัวตาบนและล่างด้านซ้าย มีรอช้ำ น่าจะเป็นเพราะมันบวมแล้วไปดันกับเฝือกด้วย เพราะด้านขวาไม่เป็นเลยค่ะ

ก่อนทำสองวัน เติ้ลกินยา Yunnan Baiyao ซื้อแบบอย่างดีเลยค่ะ แผงละ 300 ซื้อมาสองแผง เพราะไ]ม่อยากให้หน้าช้ำ..ต้องรีบกลับมาทำงาน อิอิ

กล่องนี้ ไม่ค่อยเหมือนกับในเว็ปที่ซื้อกันเท่าไหร่ กินเม็ดสีแดงตรงกลางก่อนผ่า 1 ชม. หลังผ่าไม่ได้กิน ลืมยาไว้ที่อ๊อฟฟิศ กลับมากินต่อวันทำงาน เริ่ดมากกที่สุดค่ะ ไม่เจ็บแผล ไม่ช้ำ บวมนิดหน่อย สุดๆ ของเค้าดีจริงๆ

เติ้ลทาใต้ตาบางๆ ด้วยบัวหิมะ กระปุกนี้โชคดี คุณแม่ซื้อมาจากเมืองจีน ใช้ได้เป็นปีๆ ไม่ต้องเสียตังค์ อิอิ เิริ่มทาวันที่สองเลยค่ะ ทาบางๆ ทุกวันถือว่าบำรุงผิวไปด้วย ^^

เรพาริล เจล ส่วนตัวพกปรกติ เพราะเป็นคนซุ่มซ่าม แผลช้ำๆ ทาสองสามวันก็หาย แต่กับหน้า ไม่ค่อยปลื้มค่ะ มันรู้สึกเหนียวๆ และหน้าลอกด้วย เลยทาบางๆ ก่อนนอนบ้าง เป็นบางวัน

แสดงความคิดเห็น

ยาหนุนหนาน อะไรนี่ หาซื้อตามร้านขายยาได้หรือป่าวคะ จาเตรียมตัวล่วงหน  โพสต์ 2013-6-6 01:19
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-4 16:07:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fewer_dede เมื่อ 2013-3-1 15:32
ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะตอนนี้

ราคาแก้ ณ วันที่เติ้ลไปทำ 15,000 ค่ะ
แต่เข้าไปดูเว็บคุณหมออีกรอบรู้สึกว่าราคาขึ้นเป็น 16,000 แล้วนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้