ดู: 3735|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความอัดอั้นเกี่ยวกับหมอบุญถอิ่น

[คัดลอกลิงก์]
คือเราได้ไปเสริมจมุกมา ที่คลินิคแห่งนี้ ด้วยเหตุเพราะเห็นนว่า ราคาไม่แพงมาก และไปอ่านเจอจากในเน็ตว่าเค้าทำได้สวย เลยได้ตัดสินใจไปทำค่ะ นึกว่าจะสมใจอยากสวย ที่ไหนได้ ทำมาแล้ว เหมือนกะเทย ไม่เข้ากับหน้าเราเลย แต่นั่นยังไม่เท่าไร ทำเสร็จแล้ว หมอไม่ให้คำแนะนำอะไรเลย รีบเดินไปผ่าตัดคนไข้อื่นๆ เราก้ไม่รู้เรื่องอะไรว่าจะต้องทำอย่างไร หลังผ่าตัด หลังจากกลับบ้านมาพัก ปรากฎว่า ตาเรามองไม่ค่อยเห็นเลยโทรไปปรึกษาคุณหมอ เค้ากะเค้าเราเข้าไปคลินิค แล้วก็ให้ยามาหยอดตา ไม่รู้เกี่ยวตรงไหน จากที่ก่อนทำสายตาก็ปกติ แต่เราก็เออช่างเถอะ หลังจากนั้น ผ่านมาอีกไม่กี่วัน ตัดไหมเสร็จ ปรากฎว่า หน้าเรามีสิวขึ้นเต็ม ตรงรอยเย็บ เราตกใจกลัวแผลเป็นหนองงเลยรีบไปหาคุณหมอ ปรากฎว่า โดนด่าเละ ว่าหากคุรเรื่องมากขนาดนี้ ก็ถอดออกเถอะ หมอไม่เคยพบเจอคนไข้แบบนี้ ด่าเสียงดังมาก หมอผู้หญิงนะคะ เราอายคนมากเลย นึกใจพอเหอะเลยเดินออกมา ไม่หันกลับไปดูเลย เสียเงินแล้วยังโดนด่าเหมือนเราไปขอทำฟรีๆๆ เสียความรุ้สึกมากๆๆ หากใครจะไปทำก้คิดดูดีๆๆค่ะ เราเจอมากับตัว เข็ดมาก

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ถ้าเป็นเรา คงตั้งตัวไม่ถูก
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ
อาการดีขึ้นยังครับ ?
สู้ๆนะคะ แผลอาการดีขึ้นรึยังคะ รอให้แผลเข้าที่ก็คงดีขึ้นค่ะ ใจเยนๆนะคะ เปนกำลังใจให้คะ่
ใจเยนนะคะ เราก็เคยทำค่ะ แรกๆๆบวมมากกเลยค่ะ เหมือนสิงโต แต่ เด๋วสักพักจะเข้ารูปเองค่ะ เราไม่ค่อยดูแลอะไรหรอกค่ะ ปล่อยๆๆๆๆ แต่ทุกวันนี้ แบน ลงเยอะ รู้งี้ทำโด่งๆก็ดี

555 เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ จะได้สวยๆนะคะ
หายไวๆ นะคับ ...หมอดุจริง บางทีหมอลงมาชั้นล่างก็ปรึกษาเรื่องจมูกเราหน้าเค้าน์เตอร์ ซึ่งมีลูกค้าเต็มคลีนิค ไม่ค่อยเป็นส่วนตัวคับ  แต่พี่สาว และน้องสาวของผม ทำออกมาก็ถือว่าสวยคับ เป็นธรรมชาติ
ช่าย เราก็ไปทำมาจนแก้เอาอันเก่าออกแล้วสวยก็ไม่สวย คำแนะนำไม่มีเลย ถามมากก็ไม่ได้โดนด่านะจ๊ะ หมอแย่จริงๆ สู้เสียเงินเยอะๆทำที่ดีดีหมอดีดีไปเลยดีกว่าเนอะ

แสดงความคิดเห็น

ใช่จ้า แต่ที่แย่กว่านั้น เรมีอาอรมึนหัวตรงคิ้ว ตลอดเลยคะ  โพสต์ 2013-2-28 14:16
ถ้าจะดุขนาดนี้ไปที่อื่นดีกว่ากว่าที่อื่นเค้าแนะนำดีมากๆ  พอเห็นว่าเราอยากทำกันเยอะเลยไม่งอ แบบนี้คิดอยู่ไม่ไปทำที่นี่แล้วคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-28 14:15:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ เรามีอาการ มึนๆๆที่หัวคิ้ว เดินเหมือนคนเมาเหล้าเลยคะ เมื่อวานก็ถามคุรหมอ แต่โดนด่ามา เค้าบอกว่ามันเกี่ยวอะไรกันกับทำจมุก ปากสุดๆๆ เราไม่รู้จะทำไงแล้ว มีเพื่อนๆๆคนไหน อาการเป็นเหมือนเราไหมคะ 14วันแล้ว มันไม่หายสักทีคะ ทรมานจัง ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้ว ปรึกษาหมอที่ทำยังไม่สนใจเราเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-28 14:18:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย FEARIIEZZ เมื่อ 2013-2-27 17:03
สู้ๆนะคะ แผลอาการดีขึ้นรึยังคะ รอให้แผลเข้าที่ก็คงด ...

ขอบคุณจ้า แต่มีอาการมึนที่หัวคิ้วมากค่ะ สองอาทิตย์แล้ว ไม่หายเลย ควรทำไงดีคะมันทรมานมากคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-28 14:19:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย FEARIIEZZ เมื่อ 2013-2-27 17:03
สู้ๆนะคะ แผลอาการดีขึ้นรึยังคะ รอให้แผลเข้าที่ก็คงด ...

เรามีอาการมึนที่หัวคิ้วมากๆเลยจ้า ทรมานจัง
เอาใจช่วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jangjangjang เมื่อ 2013-2-27 20:34
ช่าย เราก็ไปทำมาจนแก้เอาอันเก่าออกแล้วสวยก็ไม่สวย ค ...

ไปให้หมออื่นดูดีกว่าไหมตัวเอง
จรรยาบรรณแพทย์ ต่ำมากเลย ถ้า ด่า อย่างงี้
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-28 17:59:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเข็ดมากเลยคะ เพิ่งมาอ่านในเน็ตเจอ คนอื่นเค้าก็เจอมาเหมือนกัน ไม่นึกเลย เสียใจจังคะ ที่หลงเข้าไปทำ พี่สาวเราบอกว่า เค้าไร้จรรยาบรรมากที่พูดแบบนี้ มีอะไรควรแนะนำลุกค้าดีๆๆ เราไม่กล้าเถียงด้วยวันนั้น เลยเดินหน้าแห้งคอตกกลับบ้าน ยังไม่รู้จะทำไงต่อเลยคะ
เราก็ไปทำมาเมื่อ 3 ก.พ 56 นี่แหละ ที่ได้คุยกะหมอจริงๆแค่เค้าถามว่า
ขึ้นแค่นี้พอมั๊ย หมอแต้มสี เราก็ขอ ลงอีกหน่อยนึงได้มั๊ยคะหมอแต้มสีใหม่
เค้าก็มีเริ่มมีเสียงที่แสดงอารมย์ไม่พอใจ งั้นก็ทำตามที่หมอแนะนำก็ได้ค่ะ
เราบอก อ่ะ ดูนะ เค้าหยิบกระดาษมาวัด เราก็เห็นว่ามันไม่โด่งมากตรงหัวตา
เราก็ไม่แน่ใจ เราก็ถามหมอต่ออีกว่า มันไม่สูงเกินไปเหรอคะคุณหมอ หมอบอก
เอาขึ้นนิดเดียว เราก็ นิดเดียวนะคะคุณหมอ แต่พอทำเสร็จ ออกมาส่องกระจก
หน้าห้องเท่านั้นแหละ พระเจ้า ทำไมมันสูงขนาดนี้วะ ตรงหัวตา ตาจิกมาก
มองไม่ค่อยชัด เคยโพสไปแล้วไม่ได้อ้างลอยๆค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ยุบลงเลยค่ะ
และตรงข้างตาขวาของเรา มันไม่เท่ากัน แต่มองเผินๆไม่ค่อยเห็นหรอกค่ะ
แต่ตอนไปนอนรอหมอนะคะ พยาบาลเค้าจับเรามัด ล็อค เรียบร้อย พอหมอ
เข้ามาหมอด่าพยาบาลค่ะ หมอบอกแล้วไง ก่อนจะทำ หมอขอดูหน้าคนไข้ก่อน
แล้วค่อยเช็ดหน้า บอกอีกคนด้วยนะ เราก็คิดในใจ ตายแล้ว กูจะซวยหรือเปล่าวะกู
แล้วเราก็ได้แต่นอนนิ่งๆ ท่องในใจ ขอให้สวยๆๆๆๆ ยิ่งได้คิวที่ 13 อยู่ด้วย
ตอนนี้ยังไม่ค่อยหายบวมเลยค่ะ สันจมูกตรงหว่างตาเห็นชัดมาก ต้องรอ 3 เดือนค่ะ
เค้าบอกมา รอยุบ บางคน 6 เดือน ถึงจะเข้าที่ เราอยากให้มันยุบไวๆ ตอนนี้หน้าตรง
พอดูได้ ด้านข้างหลบเอาค่ะ รอดูก่อนว่าจะแก้หรือเปล่าค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-4 19:24:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แย่จังนะคะ นึกว่าเจอแต่เรา ตอนนี้เราทำก้ได้สองอาทิตย์กว่าแล้ว แต่หน้าตึงมาก ตรงปากกับจมูกบวมมากไม่หายสักที เราว่าจะไปซื้อยามาทานนะคะ ไม่รู้จะดีไหม รู้สึกปวดหัวคิ้วตลอดเวลาด้วยไม่รู้เพราะอะไร ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคะ เราเป็นกำลังใจให้คะ หากจะแก้ ไปทำที่อื่นดีกว่าค่ะตัวเอง
ของหมอนี่โด่ง งาม หน้าแข็งเว่อร์เหมือนกระเทยจริงๆ เบี้ยวด้วย 5555 แต่ราคามันได้อ่ะนะ
เค้าเอาออกแล้วแหละ..โล่งที่สุด
เอ่อ ขอโทษนะคะ ตอนนั้นเราอยู่ห้องข้างๆเรายังอึ้งเลย คุณหมอเสียงดังมาก แทบอยากจะหันหลังกลับ ณ.บัดนั้นเลย รอปรึกษาคุณหมอ เราบอกว่าอยากตัดปีกจมูก คุณหมอผู้หญิงบอกว่าไม่สวย จมูกแบบเราตัดปีกไม่สวย เราก็เดินออกมาด้วยความจิตตกแล้วก็เลิกคิดเรื่องตัดปีกไปซักพัก ตอนนี้หายจิตตกแล้ว555 นัดปรึกษาคุณหมอพีระ วันที่11เมษ.ยังไม่ได้ทำเลยแต่ตื่นเต้นๆ อิอิ
วันนึงคุณหมอทำสิบยี่สิบคนเลย คงเหนื่อย
หมอบุญถิ่นเป็นที่แรกที่เราสนใจไปทำค่า งบ5000 คะเราทำงานพาร์ทไทม ชั่วโมงละ 40 บาทคะคุณ 1เดือนแนะ นัดหมอไปทำ เหนื่อยกับการทำงานมาทั้งเดือน นัดเสร็จสรรพ แต่พอไำปถึง ไม่ทำให้คะ จมูกเราเบี้ยว โอ้ .. คุณพระชอคจ้า

ฉันมีเงินติดตัวอยู่5500 จะไปทำที่ไหนได้อีก ที่2เลยไปเซเลบคะ

ตัวเองถ้าเก็บเงินได้อีกสักนิดนะคะ อย่าด่วนใจร้อนเลือกสัก หมื่นนิดๆเอาที่หมอดูแลเราดีกว่านะคะ ของแบบนี้ถูกก็ต้องเข้าใจคะ วันๆนึงเขาไม่เอาเงินเราเขาก็เอาอีก10คนที่รอเขาอยู่ได้ตัดลูกค้าแบบเราไปได้คนนึงเขาไม่ง้ออยู่แล้วละคะ
แต่ก็ดี นะเขาเซฟเราเหมือนเราเพราะจมูกเดิมเราเบี้ยวจริงๆด้วยละถ้าเสริมของเขาต้องเบี้ยวแน่ๆ
ใครทำมาสวยก็โชคดีไป เนอะของแบบนี้ ไม่ได้ดิสเครดิตนะคะ
แค่อยากให้จขกท เจอหมอดีๆ เก็บตังอีกสักนิดนะคะ
เราทำเซเลบจนว่าจะเก็บตังไปแก้หมอสมเพชรเชียงใหม่นู่นอะคะเก็บเล็กเก็บน้อยไปเดือนละ3-4พันว่าไปเอากำลังเราไหว
เอาที่ฝีมือดีๆ ไปเลยไม่แพงแล้วเดี๊ยวนี้ทำรอบเดียวเถอะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 19:36:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นด้วยกับทุกๆความคิดเห็นคะ ลองคิดดีๆๆก่อนตัดสินใจไปทำนะคะ จะได้ไม่เสียทีหลัง เพิ่มเงินอีกนิด แต่หากทำแล้วคุ้ม ไม่เจ็บตัวอีก ก็ดีกว่านะคะ ราคาถูกแล้ว เจ็บตัวเจ็บใจเพราะโดนด่าอีก อย่าเสี่ยงเลยคะ เราเดือนจะสองเดือนแล้วยังเจ็บทรมานอยู่เลย รู้งร้เสียเงินเพิ่มทำที่ดีๆๆหน่อยก้ดี หากเข้าเดือนที่สองไม่หาย เราคงจะไปผ่าออกที่ใหม่แล้วคะ ไม่ไหว  เพื่อนๆๆลองคิดดูดีๆๆนะคะ
หมอปากจัดมาก
เสียใจอะ เราไปทำกะหมอบุญถิ่น วันที่26มีนาที่ผ่านมา หมอทำจมูกเราเอียง เอียงตั้งแต่เดินออกจากห้องผ่าตัด เพราะเราเข้าห้องน้ำส่องกระจกตรงชั้น2 แถมทรงไม่สวยเหมือนคนที่มารีวิวเลย หัวตากับกลางจมูกตรงทื่อๆแล้วตรงปลายก็กระดกขึ้น ซึ่งมันเป็นรูปทรงจมูกเดิมเรา เราไม่เข้าใจว่าทำไมทำออกมาแล้วเป็นงี้ ในใบหมอเขียน 02-03-01 ตอนหมอดึงจมูกเค้าถามเราต้องการเอาตรงไหนขึ้น เราบอกเอาขึ้นทุกส่วน เค้าก็มาดึงหัวตา แค่นี้พอมั้ย เลยถามว่าเอาขึ้นอีกได้มั้ยคะ หมอก็ดึงอีกทีเราก็โอเค หมอก็บอกตรงกลางนี้ต้อง3นะ ปลาย1 หมอเป็นคนพูดเอง เราก็เออ ออ กับหมอไปเพราะมั่นใจในฝีมือ แต่สุดท้ายผิดหวัง ผิดหวังโคตรๆ ทรงไม่สวยแถมเอียงซ้ายอีก ก็เข้าใจว่ามันอาจบวมอยู่เลยรอ พอเข้าวันที่4เครียดมาก นอนไม่หลับร้องไห้ตาบวม เลยโทรไปหาคลินิคเล่าว่าเอียงและทรงไม่สวย คลินิคบอกว่าถ้ากังวลก็ให้เข้ามาพบหมอเลย พอดีเราพักใกล้แถวนั้นเลยไปทันที ถึงคลินิครอพบหมอ พอดีหมอหญิงเดินเข้ามาเรียกเราไปพบหน้าเคาเตอร์ เราบอกมันเอียงซ้ายแล้วทรงก็ไม่สวย หมอหญิงเอามือมาลูบๆตรงหัวตาบอกว่าตอนนี้มันยังบวมอยู่มากนะตรงหัวตายังประเมินรูปทรงอะไรไม่ได้ เลยสวนไปว่าแล้วทรงก็ไม่สวยตรงทื่อๆปลายเชิดขึ้นหักๆไม่โค้งตรงๆสวยๆเหมือนของคนอื่น หมอหญิงก็บอกว่ามันยังบวมให้เรารอดู ให้เข้ามาอีกทีวันนัดตัดไหม(2เมษา) ในกรณีเอียง/เบี้ยง คลินิคจะแก้ให้ฟรี เราเลยบอกว่าแล้วทรงมันไม่สวยงั้นถ้าต้องการเอาออกได้มั้ยคะ หมอหญิงก็บอกให้รอดูอีกที วันนัดให้คุยกับหมออีกทีเรื่องทรง
โคตรโมโหอะ เจ็บนะ เสียเงินนะไม่ได้ขอทำฟรี ก็คิดอยู่ว่าถ้าหมอด่าก็จะด่ากลับเหมือนกัน ยอมได้ไงอะ หมอไม่อายไมเราต้องอายด้วย เราจะรอดูว่าวันที่2เมษา หมอจะพูดยังไงกับเรา จะดูว่าจะรับผิดชอบจริงๆเหมือนที่พูดมั้ย ตอนนี้ก็เจ็บๆตรงช่วงเบ้าตาซ้ายเพราะซิลิโคนมันเอียงซ้าย หันหน้าข้างซ้ายยังเจ็บเลย ต้องค่อยๆหันเหมือนหุ่นยนต์ คนที่ทำกะหมอออกมาแล้วสวยก็มีเยอะ แต่เราเป็น1ที่หมอทำแล้วไม่สวย หรือเพราะหนังหน้าเราปลวก จมูกเราอุบาศ อะไรก็ตามแต่ ขอให้รับผิดชอบอย่างที่ลั่นวาจาไว้ก็พอ
ใครคิดจะทำที่นี่ลองคิดๆดูก่อนนะอย่ารีบ เก็บตังทำดีๆแพงๆไปเลย จะได้ไม่ต้องมาแก้เสียเวลา ความรู้สึก เสียดายเงิน  
ขอบคุณพื้นที่เล็กๆให้ผู้หญิงคนนึงได้ระบาย ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้