ดู: 1304|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ข้อแนะนำในการเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
การเสริมจมูกนอกจากจะพยามทำตามแนวทางที่ชอบ และต้องดูที่โครงสร้างใบหน้าในภาพรวมแล้ว ยังต้องคำนึงถึงเนื้อของแต่ละคนด้วยนะคะ หากท่านใดมีปลายจมูกสั้น แต่มีเนื้อปลายจมูกที่แข็งและไม่ยืดหยุ่น การเสริมฝืนปลายจมูกมากเกินไปจะเพิ่มความเสี่ยงในการเกิดปลายจมูกบางในอนาคตได้ ดังนั้นการเสริมจมูกให้ดูยาวขึ้นในแต่ละคน จึงทำได้ไม่เท่ากัน ไม่ควรคาดหวังสูงเกินไปในการเพิ่มความยาวของจมูก
ใช่จ้าถ้าเอาสิริโคนยาวไปอาจจะทะลุได้นะคะ แต่ถ้าสั้นไปจมูกก็เหิน เดินทางสายกลางดีที่สุดคะ
เห็นด้วยค่ะ เห็นหลายๆคนเสริมจมูกโ่ด่งออกมาสวยมาก เราก็อยากได้อย่างนั้นเหมือนกัน แต่คิดว่าถ้าหมอทำแบบตามใจคนไข้โดยไม่ได้ดูความปลอดภัยในระยะยาว สุดท้ายคนที่จะมีปัญหาก็คือตัวเราเอง เราอาจจะชอบที่หมอทำตามใจเรา แต่เราก็ต้องอยู่กับความเสี่ยงที่จมูกอาจจะทะลุได้เ่ช่นกัน  เพราะเนื้อจมูกคงจะบางและเป็นแท่งเงาวาว และต้องกลับมาแก้อีก เสียเงิน เวลา และเจ็บตัวอีกรอบ ใครๆก็อยากทำออกมาสวย แต่ว่าควรคำนึงถึงปัญหาในระยะยาวกว่าความสวยงามในระยะสั้นด้วยนะคะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-18 12:12:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วิน วินเลย ได้ทั้งสองฝ่าย คนทำทำออกมาสวยเหมาะกับใบหน้า คุณหมอก็โชคดีด้วย ลูกกค้าทำออกมาเหมาะกับใบหน้าเขาก็จะบอกต่อๆ มีชื่อเสียงด้วย ^^
แล้วอีกอย่างบางคนทำโด่งออกมามากก็ไม่เข้ากะหน้าเลย แต่พอเปลี่ยนหรือแก้มาใหม่ให้ดูสโลปๆไม่โด่งมากก็เข้ากะหน้าและสวยกว่าโด่งพุ่งๆซะงั้น ดังนั้นต้องดูรูปหน้าเราด้วยจะได้สวยแบบไม่ต้องเจ็บตัวหลายครั้งและไม่เสียเงินแก้บ่อยๆ
เข้ามาอ่านด้วยคลกระทู้น่าสนใจมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้