ดู: 24091|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก หมอภู คะ

[คัดลอกลิงก์]
     สวัสดีคะ เราชื่อเนย หลายๆคนอาจจะเคยเห็นเราในนี้มาบ้างแล้ว เราเองก็อาศัยอยู่ในดั้งโด่งมาได้ซักพัก ถึงคราวเรามารีวิวซะที ปกติจะรีวิวถามโน่นนี่ กับประโยชน์ต่างๆ พูดมาเยอะละเข้าเรื่องเลยละกัน

จุดเริ่มต้นความคิดที่เราจะทำจมูกคือ เราไปดูหนังสามมิติแล้วใส่แว่นสามมิติไม่ได้ มันไม่มีดั้งให้เกาะต้องจับแว่นไว้จนหนังจบเรื่อง ก็แหมแว่นเค้าทำเป็นมาตรฐานนิเนาะจมูกเราเองที่ไม่เป็นมาตรฐาน ก็เลยกลับมากดๆๆในเน็ตดูก็มาเจอเวปนี้ก็เราดูศึกษามาเรื่อยๆจนมาสดุดที่หมอภู ภูณิศาคลินิค ไม่ค่อยมีรีวิวแต่ก็ไม่ค่อยมีเคสหลุด อืม น่าสน จัดไป ปลายเดือนกันยายน 2555 เราก็เลยไปปรึกษาและนัดวันทำช่วงตรุษจีนเพราะเราได้หยุดยาวพอดี เราไปทำมาเมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2556 ใครๆที่เค้าบอกว่าฉีดยาชาเจ็บ เราขอยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าเจ็บสุดๆ ตอนจิ้มเข็มไม่เท่าไหร่เหมือนฉีดยาปกติทั่วไปแต่ตอนเดินยานะเพื่อนๆเอ๋ย น้ำตาร่วง แต่หมอใจดีคะ จะทำอะไรบอกเราก่อนทุกขั้นตอน เช็ดหน้า เช็ดรูจมูก จะฉีดยา จะกรีด จะขูด หมอบอกก่อนหมด ผู้ช่วยหมอก็น่ารักคอยเช็ดน้ำตาให้เรา เรานอนเกร็งตัวสั่นเลยผ่านไปครึ่งชั่วโมง เรียบร้อย ลงมาจากเตียงยังสั่นจนเดินออกมาแบบงงๆ คนนั่งเต็มคลินิคทุกคนก็มองเราแต่เราไม่สนเดินไปที่เคาท์เตอร์เลยฟังๆๆๆๆพยักหน้าแล้วก็ออกมา โชคดีที่เราเลือดออกไม่มาก กลับมาถึงบ้านเลือดไหลนิดหน่อย พอยาชาหมดฤทธิ์ปวดคะแต่ปวดในระดับที่ทนได้ เราพยายามกินยาอย่างเคร่งครัด ประคบเย็นเรื่อยๆกลัวจะบวม สุดท้ายก็บวมไม่มาก ดูในรูปได้ ไม่ค่อยเขียวมีเหลืองหน่อยๆในวันที่สี่ ทำจมูกครั้งนี้ถือว่าเราพอใจนะ เพราะเราไม่ได้ตั้งความหวังอะไรไว้มากขอให้ออกมาเข้ากับหน้าไม่หลอกก็พอ เราดูรีวิวศิษย์หมอภูมาหลายคนแต่ละคนก็จะทรงแตกต่างกันไป อืม เราก็ชอบนะ รอดูให้ครบสามเดือนก่อนละกันว่าจะออกมาเป็นยังไง ตอนนี้หัวตายังบวมอยู่เลย ติชมกันได้นะคะ ถ้าเอียงเบี้ยวก็บอกด้วยเพราะคุณหมอเค้านัดอีกทีตอนครบหนึ่งเดือนจะได้ไปคุยกับคุณหมอ

อีกนิดเราซื้อยาหยุนหนานไป่เหยาไว้หนึ่งกล่องกินไปได้สองเม็ดส้มเอง เรากินแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีอาจเป็นเพราะเราไม่ค่อยชอบสมุนไพรกลิ่นมันค่อนข้างแรงนิดหน่อยกินแล้วรู้สึกจะอ้วก ใครสนใจบอกเราได้ เสียดายของกล่องนึงมีตั้งห้าแผงเรากินไปสองเม็ดเองถ้าไม่รังเกียจนะเราจะส่งให้คะ

สุดท้ายขอบคุณจร้าที่อุตส่าห์อ่านรีวิวเราจนมาถึงตรงนี้บ่นมามากมายไปดูรูปกันดีกว่าเนาะ
สวยจังคับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณจร้า คุณหมอฝีมือดีคะ  โพสต์ 2013-2-17 21:59
ทรงสวยจังเลยครับ

ใช่คะถูกใจมากๆเลย คุณหมอเก่งคะ  โพสต์ 2013-2-17 21:59
หน้าคล้ายๆ นักร้องนำวง after school  ที่สวยๆน่ะ  ถ้าปลายยาวกว่านี้นิดนึง  หน้าเหมือนกันเด่ะ

ขอบคุณคะ เขิล แต่คงยาวกว่านี้ไม่ได้แล้วหละจมูกเราสั้นคะ  โพสต์ 2013-2-17 22:00
น่ารักค่ะ ดูเป็นธรรมชาติ

ขอบคุณคะ รอดูตอนยุบอีกทีว่าจะเป็นยังไง  โพสต์ 2013-2-17 22:00
ทรงสวย น่ารัก เข้ากับหน้าเลยครับ

ขอบคุณจร้า รอลุ้นตอนยุบอีกที ^_^  โพสต์ 2013-2-17 23:01
ว้าวววว สวยเข้ากับหน้ามากค่ะ
หายเร็วๆนะ

ขอบคุณคะ ไม่ค่อยบวมแล้ว คุณหมอมือเบาเลยหายไวคะ  โพสต์ 2013-2-17 23:02
สวยมากเลยค่ะ สูงกำลังดี
ของเรา 14 วันแล้ว ยังไม่ค่อยยุบเลย
ซิลิยังมีไหลซ้าย ขวาได้อยู่เลย555++
ปลายจมูกก็ยังมีบวมอยู่ และแอบมีปวดตรงข้างมั่ง
ในโพรงจมูกก็มี เจ้าของกระทู้ หายปวดยังคะ
แผลก็ยังไม่หายเลยค่ะ มีแดงๆด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีวิวให้ดูค่ะ
สวย ค้ะ ยินดีด้วย สวยสมใจแล้วใช่มั้ยค้ะ..

อ้อมจองคิวคุณหมอ ภู ตัดปีกจมูกและเสริม ไว้วันที่ 21 มีนาค้ะ

ขอบคุณที่มารีวิวนะค้ะ รออยุ่เลย  อิอิ
สวยมากเลยค่ะ  เราก็ชอบทรงของหมอภู ออกมาเป็นธรรมชาติดี แต่ถ้าปลายจมูกสูงอีกนิดหนึ่งจะสวยมากเลยค่ะ  สอบถามหน่อยค่ะทำมาราคาเท่าไหร่ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 23:06:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปกิตตา เมื่อ 2013-2-17 22:35
สวยมากเลยค่ะ สูงกำลังดี
ของเรา 14 วันแล้ว ยังไม่ค่อยย ...

ของเนยตรงหัวตายังไม่ยุบเลยคะ ตรงปลายก็บวมนิดๆ ยังนอนเอียงไม่ได้เลยทรมาณมาก 55555 รู้สึกเจ็บๆข้างในจมูกแต่เป็นคนละข้างกับที่คุณหมอกรีดนะคะแปลกมั้ยอะแอบกังวลเหมือนกัน ส่วนข้างที่ผ่าไม่มีปัญหาอะไรเลยคะ อ้อ ก่อนทำเนยเป็นหวัดมีน้ำมูก จนตอนนี้ก็ยังไม่หายแอบกลัวอีกว่าจะกระทบอะไรรึเปล่ากลัวเป็นอย่างอื่นเพิ่มอีก เพราะดื้อจะทำเอง T-T
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 23:08:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Moo_Aom เมื่อ 2013-2-17 23:00
สวย ค้ะ ยินดีด้วย สวยสมใจแล้วใช่มั้ยค้ะ..

จร้า ตอนนี้ก็ถือว่าพอใจนะ เพราะอย่างที่บอกว่าไม่ได้ตั้งความหวังอะไรไว้มากให้ออกมาไม่เบี้ยวไม่เวอร์ก็โอเคแล้ว ของตัวเองตัดปีกด้วยต้องดูแลแผลดีๆอาจหายช้ากว่าปกติ สวยแล้วมาโพสด้วยน๊า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 23:29:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fewer_dede เมื่อ 2013-2-17 23:01
สวยมากเลยค่ะ  เราก็ชอบทรงของหมอภู ออกมาเป็นธรรมชาติ ...

ขอบคุณคะ คุณหมอจะทำตามรูปหน้าสังเกตุรีวิวศิษย์คุณหมอแต่ละคนทรงก็จะต่างกันไปเข้ากับใบหน้า ส่วนปลายจมูกสูงกว่านี้คงไม่ไหวแล้วคะจมูกเราสั้นกลัวจะทะลุ ราคาตอนเราจองไว้ตั้งแต่เดือนกันยา 12,000 คะ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังราคานี้ได้อยู่รึว่า 15,000แล้ว ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ
แวะเข้ามาเยี่ยมคร้าคุณเนย
สวยเชียวจร้าา เหมาะกับหน้ามากค่ะ
รอยุบแร้วมารีวิวให้ดูบ้างนะคะ หายไวๆนะคะ

ขอบคุณจร้าคุณแวนคนสวย ดีขึ้นแล้วคะไม่ค่อยบวมเลย  โพสต์ 2013-2-18 07:31
สวยเลยค่ะ ไม่ค่อยบวมและก็ไม่ค่อยช้ำด้วยแฮ่ะ
หายไวๆนะคะ

ขอบคุณคะ คุณหมอมือเบาน่ารักคะ เลยไม่ค่อยบวม  โพสต์ 2013-2-18 07:33
แผลหายเร็วมากเลยค่ะ สวยมาก

ขอบคุณคะกลับมาก็รีบประคบและทานยาตามที่คุณหมอบอก ^_^  โพสต์ 2013-2-18 07:35
ขอบคุณคะกลับมาก็รีบประคบและทานยาตามที่คุณหมอบอก ^_^  โพสต์ 2013-2-18 07:35
สวยธรรมชาติดี ดูดีขึ้นเยอะเลยจ้า หายบวมไวไวน๊า อีกหน่อยก็เข้ารูปจ้า สู้ๆ

สู้ๆ ขอบคุณจร้า  โพสต์ 2013-2-18 08:10
สวยขึ้นมากกเลยค่าาา '
หายไวไวนะค่ะ    อัพรูปให้ชมบ่อยๆ

ขอบคุณจร้า หายบวมแล้วจะมาอัพอีก คุณหมอเก่งต้องดันๆหน่อย อิอิ  โพสต์ 2013-2-18 08:11
สวยค่ะ หน้าเหมือนดาราหรือนักร้องใครสักคนเนี่ยแหละ จำไม่ได้ หายไวไวนะคะ

อิอิ เขิล ไม่ใช่เจเน็ตเขียวใช่ปะคะ 555555  โพสต์ 2013-2-18 08:12
สวยยค่ะ เราอยากได้แบบนี้อ่ะแต่เนื้อจมูกเราน้อย คงได้ไม่มากTT

ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนคะเราก็จมูกสั้นเนื้อน้อย ยังทำได้เลย  โพสต์ 2013-2-18 08:27
ผมว่าปลายสวยพอดีแล้วนะ ถ้าสูงกว่านี้จะเชิ่ด หมอภูนอกจากทำปากสวย ยังทำจมูกก็สวยด้วย ไม่ค่อยเห็นรีวิวทำจมูกหมอภูสักเท่าไหร่

ใช่คะชอบมากเลย รอดูตอนยุบอีกทีจะเป็นยังไง  โพสต์ 2013-2-18 08:28
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-2-17 23:06
ของเนยตรงหัวตายังไม่ยุบเลยคะ ตรงปลายก็บวมนิดๆ ยังน ...

เราก็มีน้ำมูกตลอดค่ะ สาเหตุมาจากทำได้ 2 วัน
น้องหมาตาย ร้องไห้ทุกวัน และแอบดูซีรี่ย์เกาหลี
ร้องซะจมูกบวม555555++

เสียใจด้วยคะ เรากลัวจะเป็นไซนัสอะ T-T  โพสต์ 2013-2-18 08:29
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ
ต่อไปเป็นคำชมว่าทรงจมูกสวยมาก (ส่วนตัวชอบมาก)

ราคาก็ไม่โหดส่วนมากจะเห็ววิวปากบางหมอภู

เพิ่งนะรู้ว่าคุณหมอทำจมูกได้สวยมาก แอบลังเลหลายใจอีกแล้วซิเรา

ขอบคุณสำหรับกำลังใจและคำชมคะ ลองไปปรึกษาคุณหมอดูคะ  โพสต์ 2013-2-18 08:32
ทรงจมูกสวย เหมาะกับเจ้าของกระทู้ค่ะ โดยส่วนตัวชอบคุณหมอภูอยู่แล้วทำสวย แต่คิวยาวไปนิด แต่ทำแล้วไม่ผิดหวังแน่นอน

รู้สึกว่าคิวจมูกจะได้เร็วกว่าคิวปากนะคะ ลองไปปรึกษาดูคะ  โพสต์ 2013-2-18 08:35
คุณหมอใจดคและมือเบาคะ ถ้าไม่รีบก็รอไปเรื่อยๆสมกับที่รอคะ  โพสต์ 2013-2-18 08:34
ทรงสวยครับ  เข้ากับหน้ามากๆเลย

ขอบคุณจร้า  โพสต์ 2013-2-18 08:37
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้