ดู: 1104|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] สอบถามคนที่เคยทำตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามเืพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งค่ะ พอดีทำตาสองชั้นแบบกรีดและมีการตัดหนังตาออกด้วยค่ะ ตอนนี้ทำมาได้เกือบ 4 เดือนแล้ว แต่ชั้นตา 2 ข้างก้อยังยุบไม่เท่ากัน (ไม่เท่ากันจิงๆ น๊ะ)  ไม่ทราบว่า กรณีการตัดหน้งตาออก จะต้องใช้เวลายุบจนเข้าที่ประมาณกี่เดือนค๊ะ ส่วนตัวคิดว่าจะรออีก 1 เดือน ถ้ายังไม่ยุบจะไปให้คุณหมอแก้แล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
1เดือนยุบเกือบปกตินะคะ 4 เดือนนานเกิน ไปหาคุณหาดีกว่าคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 19:12:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maymiloveyou เมื่อ 2013-2-17 14:26
1เดือนยุบเกือบปกตินะคะ 4 เดือนนานเกิน ไปหาคุณหาดีกว่ ...

ตอนทำได้ 2 เดือนก้อไปหาคุณหมอมาค่ะ  คุณหมอบอกให้รออีก 3 เดือน แต่ตอนนี้ก้อรอมา 2 เดือนแล้ว ไม่มีแววที่จะยุบเลย ของเราเป็นเคสตัดหนังตาทิ้งด้วยค่ะ หมอบอกแผลจะหายช้า
ลองไปปรึกษาคุณหมอที่ทำมานะเจ้าค่ะ จะได้หายข้องใจมากที่สุดเจ้าค่ะ
ถ้างั้นก็รอไปก่อนนะค่ะ ถ้าครบ 3 เดือนแล้วยังไม่เท่ากันอีกแนะนำให้รีบพบคุณหมอค่ะ คุณหมอจะได้ดูให้ได้ว่าทำไมยุบไม่เท่ากัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้