ดู: 85968|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก....กี่อาทิตถึงจะหายบวม/จะเข้าที่......เพราะตอนนี้ทรงจมูกมันตลกมาก

[คัดลอกลิงก์]
คือไปเสริมจมูกมา20วันได้แล้วค่ะ.......

แต่จมูกทรงมันเหินมากค่ะ....คือมันเป็นเพราะว่าบวมอยู่หรือว่าเป็นที่ทรงจมูกที่เขาเสริมมาให้
เครียดมากค่ะตอนนี้
อย่ากังวลเลยคะ นั่นเป็นอาการปรกติของทุกคนหลังจากเสริมจมูกคะ ทางที่ดีพยายามอย่าส่องกระจกบ่อย ยิ่งถ้าเราส่องบ่อยๆก็จะจิตตกไปเองคิดโน่นนั่นนี่หาความบกพร่องจนใด้ ทางที่ดีปล่อยไปตามวันเวลาและหากไม่มีความผิดปรกติใดๆเช่นไม่ปวดมากเกินไปหรือแผลไม่หายสักทีไรงี้ เคสแบบนี้ก็น่าจะรีบไปปรึกษาหมอ อันนี้หมอที่เราไปเสริมท่านแนะนำมาคะเราก็ทำตามไม่ค่องส่องกระจกเท่าไรเราเลยไม่ค่อยกังวล ส่วนที่ว่ามองดูเหมือนดั้งยังดูตุ่ยๆใหญ่ ตึงๆบวมปวดนั่นคือจมูกเรายังไม่เข้าที่ หลังจากเดือนกว่าๆจมูกเราถึงเริ่มเข้าที่เริ่มแห้งมาก และประมาณ2-3เดือนจมูกถึงเริ่มรัดแกน เริ่มแห้งสนิทเข้าที่ เราจับปลายจมูกโยกก็ไม่เจ็บแถมนิ่มเหมือนของจริงไม่แข็งทื่อเลยคะ แต่ต้องใจเย็นๆคะเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาคะ ใจร้อนมากไม่ใด้คะ แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

จมูกอาจจะยังคงบวมอยู่ได้ในช่วงเดือนแรก แต่มักจะมากที่สุดในช่วงสัปดาห์แรก หลังจากเดือนแรกไปแล้วอาการบวมไม่น่าจะมีเหลือหรือถ้ามีก็น้อยมากแล้ว และจมูกมักจะเกาะติดกับกระดูกแล้วค่ะ รอดูอีกซักเดือนสองเดือนนะคะเดี๋ยวก็เข้าที่แล้ว อดทนรออีกนิดเพื่อความสวย
เราทำได้17วันแล้วยังบวมเหมือนกันเลย ^^ หายไวๆนะคะ
ของเราก็บวมเหมือนกัน..เขาบอกว่ารอให้มันครบเดือนก่อน..แล้วผลจะชัดขึ้น..ยังไงก็ใจเย็นๆนะ  เดี๋ยวค่อยตัดสินกันอีกครั้ง
ของเราอาทิตย์เดียวหายบวมค่ะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว ดีขึั้นเรื่อยๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆคะ
ของเราทำมา 14 วันแล้ว สันสูงมาก สูงจนหัวตาจิก
ไม่สวยเลย ปลายจมูกยังบวมอยู่เลย แผลก็ยังไม่หาย
ถ้าสันไม่ยุบลง อีก 3 เดือนมีแก้แน่นอนค่ะ แอบวิตกจริต
นิดนึงค่ะ คงต้องรอให้มันยุบก่อนค่ะแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเอาไงอีกที
20 วันจะเริ่มยุบดี ของเรากว่าจะหายเจ็บปลาย 5 เดือนเลยค่ะ
ซัก 1-2 เดือนบางทีจะดูจมูกคต เอียง มันกำลังรัดเนื้อค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 12:38:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะ. ก็คงต้องรอสักเดือนหนึ่งก่อน..... เพราะอย่างไงถามเขาไปเขาก็คงบอกว่ามันยังไม่หายบวม... แถมอาจจะโดนว่ามาอีก...
ปกติก็ 2-3 สัปดาห์ค่ะ ถึงจะยุบเกือบหมด
เลือกทรงจมูกแบบใหนคะทำกับหมออะไร ตอนนี้ในภาพดูเหมือนหมอจะทำสั้นนะคะเลยดูเหินไปแต่ก็ขอให้รอให้ครบเดือนก่อนนะคะอย่าพึ่งกังวลเลย
ใจเย็นนะครับ อย่าเครียด เดี๋ยวยุปก็สวยแล้ว รอมันเข้าที่ ของผมกว่าจะเข้าที่ก็สองเดือน ตอนแรกก็ไม่พอใจนะ แต่พอยุปแล้วก็โอเคครับ ใจร่มๆครับ
อย่ากังวลไปเลยครับ รอดูให้มันยุบเต็มที่ก่อน ซัก1เดือนก็ยังดี  เอาใจช่วยให้ได้อย่างใจหวังครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย ปกิตตา เมื่อ 2013-2-17 01:22
ของเราทำมา 14 วันแล้ว สันสูงมาก สูงจนหัวตาจิก
ไม่สวยเ ...

ใจเย็นๆก่อนน้า รอหายบวมก่อนจ้ะ
ใจเยนนะค้า ลองรอดูสักเดือนให้เข้าที่ แล้วลองปรึกษาคุนหมอดู
ขอให้ยุบเร้ววสวยสมใจจนะค้าา เป็นำลังใจให้ค่ะ
รอซัก3 เดือนค่ะ ดูว่าตกลงพอยุบแล้ว ยังเหินอยุ่ไหมนั่นละค่ะ จขกท. ค่อยตัดสินใจ ตอนนี้ทำใจให้สบายนะคะ
ทานพวกยาใบบัวบก น้ำมะพร้าวให้แห้งไวไวก้ดีนะคะ อย่าเพิ่งกินของแสลง แอลกฮอล์นะคะ สาวสวย สู้ๆค่ะ
ทรงสวยดีนะคะ รอๆยุบจร้า
หายยุบ เดี๋ยวก็ ออกมาสวย อาการ แบบ นี้เป็น แทบ ทุกคน ค่ะ
อดทนหน่อเนอะอีกไม่นานก็หาบวมละจร้า  สู้ๆนะกินาด้วยจะได้หายไวๆ
ใจเย็น ๆ นะค่ะ ยังไม่ยุบเลยค่ะยังไม่ถึงเดือนเลย ของเราทำมานานมากกว่าจะยุบ ทำมาได้ประมาณ ปีกว่าแล้วแต่ปลายยังใหญ่อยู่เลย หัวตายุบได้อีกเยอะค่ะ
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ..
ขอให้หายไวๆแล้วก็สวยๆนะค่ะ..ทานยาลดบวม
แล้วก็แค๊ปซูลใบบัวบก..ดูแลความสะอาดให้ดีๆ
ถ้าไงไม่แน่ใจเข้าไปคุยกับคุณหมอนะค่ะจะได้หายกังวลค่ะ
สู้ๆๆๆๆๆ..นะค่ะ
3 เดือน ค่อยว่ากันค่ะ ^^
จะค่อยยุบไปตามเงลา ยุบเต็มที่สามเดือนค่ะ

แสดงความคิดเห็น

tpt
ของเราทำมา12วันก้อดูเหมือนตาเล็กลง ดูเป็นสัน และหลอกๆ จิตตกเหมือนกันค่  โพสต์ 2013-12-4 10:55
ของเราทำมา14วันที่สมเพชรอ่ะหายบวมแล้ว
เพิ่งไปแก้มาเหมือนกันค่ะ อันเดิมมันใหญ่แล้วเบี้ยว แก้มาได้ 5 วันละ แต่ก็ดูเหมือนจะใหญ่และเบี้ยวเหมือนเดิม T_T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้