ดู: 1589|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาสิว แบบกินหรือทาดีกว่า

[คัดลอกลิงก์]
เคยกินยาคุมมันก็หายไปพักนึง แต่พอเลิกกินก็กลับมาอีก ควรจะซื้อมากินอีกหรือใช้ยาแต้มสิวแทน แต่แต้มแล้วมันเห็นผลช้าอะ ไม่ชอบเลย
กินยาคุมไปนานๆ มันก็อันตรายนะ เห่อๆ ไม่เวิกอ่า
  ยาทาค่ะ  ยากินที่รักษาสิว ค่อนข้างมีเอฟเฟกต์เยอะอ่ะค่ะ
smooth E ก็เอาอยู่นะ แห้งโวยย
ยาทาดีกว่าคะ ยากินกินไปนานๆสะสมตกค้างในตับมาก
ยาสิวนะ แต่ก็มีผลอย่างที่ทุกคนบอก ปัจจุบัน ผมก็ยังกินอยู่แต่แประมาณว่าจากกินทุกวัน เป็นวันเว้น สองถึงสามวัน
เรากินตอนเป็นช่วงเป็นประจำเดือนแบบอยากให้หายเร็วๆ  Acnotin 10mgไปตามคลินิคหมอจะเป็นคนจ่ายค่ะ
ถ้าเป็นเยอะมากๆก็ต้องทานยาแอกโนตินค่ะไม่อย่างนั้นไม่หายขาดค่ะ ถ้ากลัวเอฟเฟกมากๆทานวันเว้นวันค่ะ ทานติดต่อกันซักเดือนนึงลองหยุดดูค่ะ ปัญหาสิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนเป็นสิวฮอลล์โมนก็ต้องปรับฮอร์โมนค่ะ สิวอักเสบมากๆต้องทานยาร่วมด้วยค่ะ ทายาอย่างเดียวมันช่วยได้นิดนึงเท่านั้น มันต้องควบคู่กันค่ะ เป็นหนักๆทานติดกันซักอาทิตย์นึงดูผลค่ะ น้องๆบางคนหน้าใสกิ๊กยังต้องทานแอกโนตินอยู่เลยสองวันเม็ดนึง แล้วแต่คนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้