ดู: 19847|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]

คือไปเสริมจมูกมาแล้วจมูกอักเสบอะค่ะ เลยต้องถอดซิลิโคนออกเพื่อพักจมูกแล้วเสริมใหม่อีกที่วันที่ 20 พ.ค
แล้วตอนนี้ตรงปลายจมูกมีรอยบุ๋มอะค่ะ อยากทราบว่าพอเสริมใหม่แล้ว รอยบุ๋มจะหายไปมั้ยคะ ตอนนี้กลุ่มใจมากเลยค่ะ   

แสดงความคิดเห็น

มีรูปมั้ยคะ อยากเหนจังค่ะ  โพสต์ 2013-2-13 01:10
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราบุ๋มเห็นชัดมากน่าเกลียดสุด เคยอักเสบมาเหมือนกันเลยค่ะ อันนี้ครั้งที่สองแล้ว. วันนี้ไปปรึกษาหมอสุชาติมาค่ะให้คำปรึกษาดีมากค่ะ บอกได้ตรงจุดทุกจุดว่าจะแก้ยังไงให้เรามั่ง แต่ราคาแอบแพงค่ะ 72000 อ่ะ แต่ของเราต้องทำแบบโอเพ่นนะ เอากระดูกหลังหูมาต่อ แล้วต้องตัดปีกจมูกแล้วตกแต่ง. ถ้าออกมาสวยก็คุ้มนะ. เพราะเหนื่อยมากเลยกะจมูกหลายรอบแล้ว. เค้ายังลังเลอยู่นะว่าจะทำดีมั้ย. แต่เค้าไปปรึกษามาเยอะพอสมควร แต่เหมือนหมอสุชาติจะเก่งการแก้จมูกและตกแต่งมาก ยังไงลองเข้าไปปรึกษาได้นะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-12 22:27:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-2-12 21:44
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราบุ๋มเห็นชัดมากน่าเกลียดสุด เ ...

ตัวเอง เราขอเบอร์ติดต่อตัวเองได้มั้ยอ่า อยากคุยหลังไมค์อ่ะจ๊ะ สะดวกมั้ยเอ๋ย
สู้ๆๆนะค่ะ
เปนกำลังจัยหั้นะคะ
ของเค้าก้บุ๋มนะถอดแปดเดือนแล้วทำใหม่ รอยบุ่มก้หายไป ตอนนี้ทำใหม่ได้ 6 วันแล้ว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:41:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chynim เมื่อ 2013-2-12 22:44
สู้ๆๆนะค่ะ

ขอบคุณคร่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:41:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย opal2530 เมื่อ 2013-2-13 01:10
เปนกำลังจัยหั้นะคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ตามน เมื่อ 2013-2-13 09:26
ของเค้าก้บุ๋มนะถอดแปดเดือนแล้วทำใหม่ รอยบุ่มก้หายไ ...

แปดเดือนเลยหรอโหยยยย O.o
ที่ต้องถอดเพราะอะไรคะ อักเสบเหมือนของเค้ามั้ยเอ๋ย ของตัวเองบุ๋มเยอะมั้ยอ่า
ต้นฉบับโพสต์โดย ๋Jammy เมื่อ 2013-2-13 13:43
แปดเดือนเลยหรอโหยยยย O.o
ที่ต้องถอดเพราะอะไรคะ อักเส ...

ก้มองเหนนะว่าบุ๋ม เปนธรรมชาตของเนื้อจมูกเรา ของเราอักเสบเจ็บแปลบที่ปลายจมูกเปนอาการเริ่มแรก แต่ยังไม่ทะลุ เลยรีบเอาออกก่อน
ลองคุยกะหมอเกมสดูค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องเสริมใหม่และก็วางหนังเทียมเพื่อไปทดแทนรอยบุ๋มอ่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 22:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ตามน เมื่อ 2013-2-13 15:44
ก้มองเหนนะว่าบุ๋ม เปนธรรมชาตของเนื้อจมูกเรา ของเรา ...

อาการเหมือนของเราเป๊ะเลย อักเสบแดงเจ็บแปล็บๆที่ปลาย
แล้วของตัวเองหมอทำยังไงให้อ่า พอรู้มั้ยเอ๋ย เห็นของบางคนใช้กระดูกหลังหูอ่า ของตัวเองเสริมแต่ซิลิโคนเข้าไปแล้วมันก็หายไปโดยอัตโนมัติเลยใช่ป่าว
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 22:07:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย luckynumber7 เมื่อ 2013-2-13 19:51
ลองคุยกะหมอเกมสดูค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องเสริมใหม่และก ...

อ่อ ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำแนะนำ
ผมเองก็ปลายจมูกบุ๋มเหมือนกันครับ ถอดซิลิโคนมาสองปี แต่ยังบุ๋มอยู่นิดๆ แต่ดูแล้วมันก็น่ารำคาญใจ อยากให้จมูกเต็มเหมือนเดิม วันก่อนโทรไปถามที่คลินิกหมอแห่งหนึ่งที่ขอนแก่น เขาบอกว่าในกรณีจมูกบุ๋มน้อยหมอจะใช้ไขมันใต้คางมาเติมปลายจมูกให้เต็ม แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะได้ผลหรือเปล่านะครับ ยังไงขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยอีกคนนะครับ ตอนนี้ผมก็กำลังหาที่รักษาอยู่ครับ

ภาพจมูกที่บุ๋ม ณ ปัจจุบันครับ

แนะนำเติมปลายด้วยเนื้อเยื่อตรงขมับกับหมออาทิค่ะ  โพสต์ 2013-5-8 10:16
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-14 22:36:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nevermet เมื่อ 2013-2-13 22:17
ผมเองก็ปลายจมูกบุ๋มเหมือนกันครับ ถอดซิลิโคนมาสองปี  ...

เฮ้ย เหมือนของเราเด๊ะเลยค่ะ แบบนี้เลย จะทำใหม่อีกรอบที่ขอยแก่นเหมือนกันอะค่ะ ของคุณไปปรึกษาที่หมออะไรหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ๋Jammy เมื่อ 2013-2-14 22:36
เฮ้ย เหมือนของเราเด๊ะเลยค่ะ แบบนี้เลย จะทำใหม่อีกร ...

ผมโทรไปถามที่คลินิกหมอสุรพลคับ เขาบอกว่าต้องให้คุณหมอประเมินดูก่อนว่าบุ๋มมากหรือน้อย ถ้าบุ๋มน้อย หมอจะใช้ไขมันใต้คางมาเติมปลายให้ ราคา 4,000 บาท แต่ถ้าบุ๋มเยอะหมอจะใช้กระดูกหลังหูมาเติม ราคาประมาณ 10,000-15,000 บาทคับ
ของเรามันบุ๋มแต่ไม่มีอาการเจ็บอะไรเลยนะ แต่มันดึงรั้นขึ้นเหมือนจมูกหมูเลยเรานัดกะหมอสุชาติไว้แล้วว่าจะทำวันที่27นี้. ไม่รู้จะออกมาที่เราคาดไว้ไหม เพราะราคาตั่ง72000แนะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 18:47:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nevermet เมื่อ 2013-2-15 01:01
ผมโทรไปถามที่คลินิกหมอสุรพลคับ เขาบอกว่าต้องให้คุ ...

ทำไมถึงถอดออกคะ อักเสบหรือเปล่า ของเราอักเสบอะค่ะเลยถอดออก แล้วหลังจากถอดออกนี่ได้นวดบ้างมั้ยคะ เห้นมีคนแนะนำว่าให้นวดปล่อยๆเพื่อให้เนื้อที่บุ่มมันเต็มอะค่ะ เราก็ไม่รุ้ว่ามันจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนอ่า
เราเสริมจมูกเป็นครั้งแรกได้แค่ 5 เดือนแล้วเกิดมีปัญหาจนต้องเราต้องถอดออกพักไว้ 1 เดือน เต็ม คือว่าอาการหนักปลายซิลิยื่นออกมาเหมือนงวงจากทรงหยดน้ำ หลังจากถอดเนื้อยุบหายไปพอสมควรตอนนี้ต้องนวดๆๆๆๆ อยู่..แต่เราก็ว่ามันช่วยได้ในระดับหนึ่งน๊ะในภาวะที่ไม่มีหนทางเลือกใด  แต่ต้องอย่าหักโหมกับมันมากเพราะจะอักเสบที่รอยแผล
ทุกวันนี้ก็ได้แต่นั่งทำใจอ่านกระทู้เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง (รักษาแผลใจ) กะว่าคงไม่เสริมอีกแล้วมันไม่เหมาะกับหน้าเราเลย แต่พยายามหาข้อมูลในส่วนที่จะช่วยเติมเต็มรอยบุ๋มให้ตื้นขึ้น..เพราะจมูกแหว่งส่วนแผลเป็นก็ค่อยๆ รักษาต่อไป **ยาวหน่อยน๊ะ อยากระบายความเศร้าค่ะ**

รักษด้วยอาหารโปรคีน ไข่ต้มทุกวันหายชัวร์ สามถึงหกเดือน  โพสต์ 2013-5-8 10:18
ตอนเอาออกเจ็บไหมค๊ะ
ขอให้หายทุ้กคนนะครับ
ขอแนะนำทุกคนค่ะ จมูกอักเสบต้องถอดพักไว้สามถึงหกเดือนจึงจะทำใหม่ได้ ช่วงที่พักก็ต้องดูแลตัวเองดีดีนะ อาหารการกินต้องดีและระวังเรื่องเหล้าบุหรี่ กินอาหารที่เน้นโปรตีน เช่นไข่เพื่อสร้างเนื้อขึ้นมาใหม่ ก่อนนอนทาครีมรักษาแผลเป็นเช่นสมูทอี ว่านหางจระเข้ รับรองค่ะ ได้ทำใหม่เร็วและรอยบุ๋มหายแน่นอน ปราถนาดีกับทุกคนค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ananya541 เมื่อ 2013-5-6 13:18
เราเสริมจมูกเป็นครั้งแรกได้แค่ 5 เดือนแล้วเกิดมีปั ...

ขอบคุณมากๆ ค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ที่มีให้....รับทราบและปฏิบัติตั้งแต่บัดนี้ำ
ต้นฉบับโพสต์โดย Puiseiko เมื่อ 2013-5-7 17:52
ตอนเอาออกเจ็บไหมค๊ะ

ตอนที่ทำคุณหมอท่านฉีดยา 3-4 เข็ม (ไม่รู้ยาชา+ยาอะไร?) ให้ขณะที่มันอักเสบปลายจมูกคือว่ามันแดงมากๆ .."พี่ว่ามันเจ็บกว่าตอนเสริมอีก"...แต่ใช้เวลาในการถอดออกและเย็บแผลไม่ถึง 20 นาที และมานอนพักฟื้นหน้าห้องอีกประมาณ 10 นาที ก็กลับบ้านได้แล้ว...แนะนำให้พาเพื่อนไปด้วยนะคะจะได้ช่วยพากลับบ้านถูกเพราะไม่แน่ใจว่าตอนเอาออกคุณหมอฉีดอะไรให้ก่อนถอดซิลีเพราะเล่นเอาหลงทางกลับบ้านเหมือนกัน...
ของผมแก้รอยบุ๋มจากคลินิคขอนแก่นแห่ง1 มาแล้ว โดยใช้กระดูดด้วย ได้3เดือนล่ะครับ
สรุปก็บุ๋ม และส่วนปลายเห็นเป็นวงขาวๆ เนื่องจากปลายจมูกบ้าง
เซ็งครับ ... ตอนนี้ก็หาหมอแก้ครับ ใครอยากรู้ว่าผมทำไหน ทักข้อความมานะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้