ดู: 36459|ตอบกลับ: 215
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หลังจากไปพบหมอศิริพรชัยและหมอนพรัตน์สุดฮ็อท

[คัดลอกลิงก์]
คือเราไปหาหมอทั้งสองคนเลยอ่ะ  วันเดียวกันเลย
ตอนแรกไปหาหมอนพรัตน์ก่อนอ่ะนะคะ

จะเล่าอย่างละเอียดที่สุดเท่าที่จำความได้นะเจ้าคะ

สถานที่  รพ. เวชธานี  อยู่ที่ลาดพร้าว 111 ไปง่ายค่ะ  ป้ายตระหง่านอยู่แล้ว

พอไปถึงก็รอทำบัตรผู้ป่วยใหม่  แล้วก็มีจนท.  พาไปชั้น 11 รู้สึกว่าจะเป็นแผนก ผิวหนัง ความสวยความงามอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ  แล้วก็มีศัลยกรรมด้วย  พยาบาลน่ารัก  ใจดี พูดดีทุกคนเลย

รอซักพัก  พยาบาลก็มาเรียก  เชิญค่ะ....

หมอ :  อยากทำอะไรครับ

กิม :  (แหม  เห็นๆกันอยู่  หมูกแบนขนาดนี้) เอ่อ  จมูกค่ะหมอ  คือโด่งไป  อยากแบนกว่านี้  ตัดทิ้งไปเลยก้ได้ค่ะ

(ล้อเล่น  พูดแค่จมูกค่ะ)

หมอ  :  ทำได้ครับ เอาแบบมารึเปล่า  

กิม :  ป่าวค่ะ  จะมารบกวนปรึกษาคุณหมอด้วยอ่ะค่ะ  ว่าแบบไหนดี

อ่า...  เข้าทาง   หมอหยิบกระจกให้

หมอ  :  รูปหน้าเราโอเคนะ  ส่วนกำลังดี  หน้าผาก จมูก  คาง  ได้ส่วนแล้ว จริงๆแล้วดั้งก็พอมีนะ แต่เนื่องจากว่า   และ ส่วนกลางของจมูก มันกว้างนะครับ ก็เลยทำให้เวลาดูหน้าตรงเนี่ย  มันเลยดึงมิติของจมูก ให้มันดูแบน
(นึกออกไหมคะ   ดั้ง.....ปลาย  ตรงกลางระหว่างนั้นอ่ะค่ะ)  ส่วนปลายก็ ไม่สูง  (เรียกว่าต่ำเลยก็ได้ค่ะหมอ  หนูชิน เพื่อนล้อบ่อย) ถ้าทำเนี่ย  ก็จะดูดีขึ้น  มีมิติ

กิม :  แล้วปลายอ่ะคะ  ต้องตัดป่าว

หมอ :  เดี๋ยวดูก่อนนะ  (  ค่อยๆ เอานิ้วมากดๆให้มันเข้าๆไป  สาธิตการตัดปีก)  

พอหมอเริ่มบีบๆ เราก็แบบว่า  ลองหายใจดูเพราะว่าข้องใจมานานแล้ว  พวกจมูกเล็กๆ  หายใจกันยังไงหว่า

กิม :  หมอคะ  หนูว่ามันต้องหายใจลำบากแน่เลย

หมอ  :  (แอบขำ  )  อ่อ  ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ (นึกในใจ อีเด้กบ้านี่)  

หมอ :  หรือว่าจะลองเสริมก่อนแล้วค่อยตัดก้ได้  แต่ที่แนะนำเพราะว่า ถ้ามำพร้อมกันสองอย่างเนี่ย จะได้ลดค่าใช้จ่ายลงส่วนนึง

เพราะว่าค่าห้องผ่าตัดเนี่ย เป็น cost ที่ตายตัว  ทำทีเดียวก็ลดไปอีก 2,000 บาทครับ

นอกนั้นก้เริ่มไร้สาระแล้วค่ะ

ประมาณนี้

เด๋วพรุ่งนี้มาต่อ ตอนของหมอศิริพรชัยค่ะ

ไปแล้วค่ะ ง่วง

แสดงความคิดเห็น

เจ้าของกระทู้นี้ตลกดีอ่ะ ฮ่าๆๆ  โพสต์ 2011-1-29 14:38
รอชมคับ อิอิ
มารออ่านน คับ
เช้าแล้วค่ะ มาเม้าต่อเถอะ รอ รอ รอ ค่ะ
รอฟังต่อคะ
อิอิ
จขกท ฮาได้อีก
มารออ่านครับ สนุกดี มาไวๆนะครับ
มารออ่านด้วยคนคร้า
รอติดตามตอนต่อไปค่ะ
น้องใหม่รอฟังอยู่จ้า
อ้าว..ตะเอง

เร็ววว น่า

รออยู่

จขกท.ฮาด้ายอีกคร้า
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2010-2-11 11:09

แหมมมมมมมม หมอสอง หล่อป่าวครับ คิคิ สนุกดี
นอกจากพยาบาลใจดี ผมว่า พนักงานสวยด้วยนะ คิคิ
ไร้วี่แววของน้องกิม  เหอะ ๆๆๆ
อ้าวหาย....................55
เกาะติดขอบเลย 555+++
รอ รอ รอ รอ   รอด้วยคนนะค่ะ   สนใจเหมือนกัน  ใจตรงกันเลย   คุณหมอทั้ง 2
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-12 01:44:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหมๆๆๆๆ  ดีใจจัง  มีคนมาเยี่ยมอย่างเยอะ

งั้นต่อเลยนะคะ
อ่อ  รายละเอียดของหมอสองไม่ได้จบลงเพียงเท่านี้  

ลืมบอกราคา  ทำจมูก 17,000  ตักปีก ไม่แน่ใจ 10,000   แล้วก็ถุงใต้ตา  17,000

ถ้าทำพร้อมๆกันก็จะลดอีก 2,000 ต่อเคสนะคะ  อย่างที่คุณหมอบอก  

พอออกมาจากห้องก็แบบว่า   เดินผ่านกระจก  แล้วมองหน้าตัวเองแป๊บนึง....

นึกในใจ  แหม  แค่มาปรึกษาก็สวยขึ้นแล้วนะเนี่ย   ฮิ้ววววว....

ปล.  หมอหล่อค่ะ  แต่ไม่เป็ก  เสียใจด้วยค่ะหมอ  ไม่ใช่เป็กหนู

...........................  อยากด่า  หรือ ขากถุย ก็เชิญค่ะ

ไม่ว่ากัน   ยิ่งถุยแปลว่ายิ่งรัก
ฮา++ จขกท.
ขาดตอนเลยอ่ะ
รีบๆ มาต่อนะคะ
กำลังสนใจคุณหมอ ศิริพรชััย อยู่พอดี
>.<
รออ่านด้วยคนจ้า
เข้ามาอ่าน หมอสอง เพราะ ปิดเทอม จะไปทำแน่นอน อิอิ

แต่ยังติดตามตอนต่อไปอยุ่นะค่ะ อิอิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-12 02:38:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อกันทันทั กับคุณหมอศิริพรชัย

คลินิคสัลยกรรมอ่อนนุช   ถ้ามาจากสุขุมวิท มุ่งหน้าไปบางนา  ให้เข้าซอยสุขุมวิท 77 หรืออ่อนนุชนั่นเอง

ขับเข้าไปเรื่อยๆๆ ซอยอยู่ทางขวามือนะคะ  มองไปเรื่อยๆจำไม่ได้แล้วว่าลึกเท่าไหร่ เพราะว่ากะไม่ถูก  รถติดโคตร

ผู้ช่วยบอกว่า  พอถึงสะพานก้ให้เปิดไฟเลี้ยวรอได้เลย  ซอยอยู่ใกล้ทางลงสะพาน  สามารถจอดรถได้ในซอยค่ะ

คลินิคเป็นคลินิคกลางๆๆ ไม่ได้เก่าโทรม  แต่ก็ไม่ได้สวยเว่อ  ไฟสว่างๆๆ  มีสติ๊กเกอร์ติดเต็มกระจกเลยอ่ะ  ข้อความประมาณ

ผัวเผลอแล้วเจอกัน       ทำงานลูกเดียวเที่ยวสองลูก   หยาดเหงื่อทุกหยดอนาคตของลูก   ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย

จะบ้าเร้อ...   นี่คลินิคนะ  ไม่ใช้รถขายสติ๊กเกอร์   ของจิงคือ   เสริมจมูก  ตัดปีกจมูก ฯลฯ  

เข้ามาข้างใน   ทักทายกับเจ้าหน้าที่ แล้วก็ถามหา  คุณหมอ  

กิม :  หมออยู่ไหมคะ  หนุจะมาประกาศว่า หนูเป็นเด็กที่คุณหมอทิ้งไปเมื่อ 23 ปีก่อน  เห็นปานที่ท้ายทอยนี่ไหมคะ

..............................................  เอ่อ  ดาวพระศุกร์

สาระนะคะ  สาระ

ตัดภาพเข้ามาที่ห้องหมอ

หมอ  :  ทำไรครับ

กิม  :  แปลงเพศค่ะ    (บอกหมอว่าแปลงเพศจิงๆนะ)

หมอก็อึ้งๆๆไปพักนึง  กิมก็หัวเราะ  แล้วก็บอกว่าจมูก

หมอ :  เอาแบบมารึเปล่า

กิม :  เปล่าค่ะ  จะมาปรึกษาคุณหมอด้วยอ่ะค่ะ  ว่าแบบไหนเหมาะและเข้ากับดวงหน้าของหนู

หมอ  :  (พูดจาคล้ายๆหมอนพรัตน์อ่ะค่ะ เรื่องพื้นฐานของหน้า)  แล้วก้บอกว่า  (น้ำ ) หน้าอย่างหนูเนี่ย  หมอว่า ทำแล้วสวยแน่นอน   อยู่ที่เราชอบนะ   มันก็บอกลำบาก  เพราะว่าจมูกเนี่ย ก็เหมือนเป็นแฟชั่นอย่างนึง
บางช่วงก็ชอบทำแบบฝรั่ง ดด่งๆ  บางช่วงก็ชอบแบบโด่งเตี้ย  พอมาช่วงนี้ก็แบบเกาหลี  ทุกแบบสวยหมดอ่ะคับแล้วแต่เราชอบ

กิม :  (ยังคงยัดเยียดให้หมอคายออกมาว่าแบบไหนดี)  แล้วหน้าหนูทรงไหนเหมาะอ่ะคะ

หมอ :  ก็ถ้าไม่สูงโด่งเปรี้ยว (เฉี่ยว เยี่ยว ราด ) ก็เป็นแบบ  กลมๆ มนๆ ไม่โด่งมาก แบบหวานๆๆ

กิม : อ่อ ค่ะ    แล้วซิลิโคนมีแบบไหนบ้างคะ

หมอ :  มีสองราคาคับ  12,000   15,000
(พร้อมกับควักออกมาให้กิมลองสัมผัส)

อารมณ์ประมาณ  เป็นแท่งๆๆสี่เหลี่ยมผืนผ้า  ทั้งสองอันก็โยกได้นะคะ  โยกไปมา ซ้ายขวา  ความนิ่มก็แทบจะไม่ต่าง

แต่ไม่รู้นะ  ถ้ามันมาอยู่ในจมูกเรา  ไอ่ความต่างที่นิดหน่อยด้วยแรงบิดมือเนี่ย  จะต่างกันมากป่าว

กิม :  หมอถนัดแบบไหนมากกว่ากันอ่ะคะ  12,000  หรือ 15,000  ช่วยแนะนำหน่อยแบบไหนดีกว่า

หมอ  :  อ่อ   ได้หมดครับ  ทำได้หมดเลย

กิม  :  (หมายถึง เอาทั้งสองอันมาทำให้กิมทีเดียว  ก็ดีนะ  มีจมูกสองอัน)  ไม่ต้องเลือก   

กิม :  แล้วต้องตัดปีกไหมคะ  ( คำถามไฟน้อล)  

หมอ  :  ผมว่า  ถือกระจกๆๆ พร้อมกับหยิบวัสดุคล้ายๆไม้บรรทัดปลายแหลมๆ  (เราไม่รู้จะเรียกว่าอะไร)  มายกปลายจมูกจากข้างในอ่ะค่ะ  เป้นการจำลองการเสริมจมูกแบบยกปลายให้ดูว่า  ถ้าปลายยกขึ้นเนี่ย  ปีกก็จะหุบลงไปประมาณนึง
  หมอ  :  ผมว่าเสริมก่อนดีกว่าครับ  แล้วถ้าไม่ชอบค่อยมาตัดทีหลัง

กิม  :  แต่เวลายิ้ม หมูกหนูบ๊าน  บาน

หมอ  :  ก็ปกตินะฮะ  เวลายิ้มจมูกคนเราก้จะบานออก

(  เออ  จริง  เวลายิ้มถ้าจมูกหุบเข้าไป คงฮา)

กิม  :  อ่ะค่ะ  เปลี่ยนมาถามเรื่องถถุงใต้ตา  เพราะว่ากิมมีถุงใต้ตา เบาๆๆ  เป็นกรรมพันอ่ะค่ะ  มันจะทำให้ตาดูบวมๆๆ โรยๆๆ เหมือนคนอดนอนตลอดเวลา  โทรมด้วย  ที่สำคัญทำให้เราแก่เกินวัยอ่ะ

หมอ  :  ก็ทำได้ครับ  รอยแผลจะอยู่ช่วงแนวขนตาล่าง  ตัดไหมตอน สี่วัน  สามารถแต่งหน้าได้ทันที( ถ้าไม่มีอาการแทรกซ้อนและเจ็บแผล )

กิม  :  ราคาค่ะ   

หมอ  :  12,000 บาทครับ

แล้วหลังจากนั้นก้ถามเรื่องทั่วๆไป

แล้วก็ลากลับบ้าน

สวัสดีค่ะ

จากนั้นก็ถามเบื้องต้น  บวมนานไหม  รักษายังไง  ตัดไหมกี่วัน
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-12 02:41:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โห

เพิ่งเห็นว่า  ยาวเว่อ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้