ดู: 2112|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ข้องสงสัยกับจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Poipalace เมื่อ 2013-2-10 00:18

ทำจมูกได้เดือนกว่สแล้วคะ ตอนนี้เจบตรงปลายนิดๆแต่ไม่มากมันจะทะลุไหม วันนี้นึกลองเอาไฟฉายส่งดูในรูจมูกดูเหนมีลอยวงๆสีขาวๆคะข้างในรูจมูกแต่อีกข้างไม่มี ลองเอาคัดเต้อบัดเช็ดดูเบาๆก่อไม่เจบนะคะ ไม่รู้ว่ามันคืออะไรจมูกอักเสบหรือเปล่า แต่คิดว่าไม่มีน้ำเหลืองนะคะมีแต่น้ำมูกใส่ตอนบางครั่งที่หนาวๆอะคะพอดีอยู่ต่างปะเทดคะ. แล้วไม่รู้ว่ามันคืออะไรหรอคะ มันจะอันตรายไหม กลุ่มนิดๆแล้วคะกลัวๆด้วย วอนผู้รู้ตอบทีนะคะ แล้วคิดว่าปลายมันจะยุบลงอีกไหม อยากให้ยุบอีกหรือว่าต้องตัดปีกดี อีกเรื่องคะอยากทำปากกับตาด้วยคะ ช่วยคิดติชมด้วยนะคะว่าควรทำอย่างไหนก่อนดี แล้วทำที่ไหนดีช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอดูรูปปลากรอบ

เอ๊ย รูปประกอบการพิจารณาด้วยครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-9 22:55:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่งรูปไงอะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 00:19:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปลงแ้วคะช่วยดูช่วยติชมกันด้วยนะคะ
เด่ยวก็จะยุบลงเรื่อยๆอ่ะ ของเราประมาน3-6 เดือน กว่าจะเข้าที่ อิอิ
รอให้มันเข้าที่กอ่นดีไหมคะ ถ้าไม่สบายใจก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอค่ะ
มันค่อยๆยุบครับ ตอนแรกๆอาจจะเป็นอาวาตานหน่อย แต่หลังจากนั้นได้เป็นนางฟ้าหน้าใหม่สมใจเลยล่ะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 01:02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pupum เมื่อ 2013-2-18 21:34
มันค่อยๆยุบครับ ตอนแรกๆอาจจะเป็นอาวาตานหน่อย แต่หลั ...

นางฟ้าตกสวรรคะ  ขอบคุนจ้าาาา
ก่อนมันจะเข้าที่ก็นานมากนะค่ะ หลายเดืนอยู่เหมือนที่ถามว่ายุบลงได้อีกไหม ได้แน่นอนค่ะเพราะแค่เดือนกว่า ถ้ามันเข้าที่แล้วค่อยไปปรึกษาคุณหมอค่ะ มันไม่ได้มีอาการเจ็บอะไรไช่ไหม แต่ถ้าไม่สบายใจเข้าไปพบแพทย์ก่อนก็ได้ค่ะ ส่วนที่ว่าจะทำเพิ่ม เราว่าตาสวยแล้วนะค่ะ ถ้าจะทำควรจะทำปากบนมากกว่า จะสวยได้รูปกว่านี้
ผมก็เคยเป็นครับ สีขาวๆเหมือนขี้มูก ลองใช่สำลีเช็ดเบาๆก็ออกครับ จมูกพี่ทรงสวยมากครับ
จมูกทรงสวยมากค่ะ รับกับใบหน้ามากๆ
ยังลองไปปรึกษาหมอดูจะแน่นอนที่สุดเนอะ จมูกทรงสวยดีครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 06:11:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ikey_sugunya เมื่อ 2013-2-23 10:53
ก่อนมันจะเข้าที่ก็นานมากนะค่ะ หลายเดืนอยู่เหมือนที ...

ขอบคุนมากๆคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 06:13:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Poipalace เมื่อ 2013-2-24 06:16
ต้นฉบับโพสต์โดย oiltyxty เมื่อ 2013-2-23 13:46
ผมก็เคยเป็นครับ สีขาวๆเหมือนขี้มูก ลองใช่สำลีเช็ดเบ ...

ขอบคุนมากนะ ลองมาดูวันนี้มันลดลงละไอที่วงขาวๆอะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 06:16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย eiwmanza เมื่อ 2013-2-23 14:08
จมูกทรงสวยมากค่ะ รับกับใบหน้ามากๆ

ว้ายดีใจจัง ขอบใจจ้าที่ชม ตอนนี้ก่อขอแค่ไม่ทะลุไม่มัปันหาอื่นๆตามมาก่อพอ
ลุ้นเปนระยะๆ อันแรกผ่านไปละไม่เบี้ยว
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 06:18:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lingnaka เมื่อ 2013-2-10 21:24
เด่ยวก็จะยุบลงเรื่อยๆอ่ะ ของเราประมาน3-6 เดือน กว่าจะ ...

อล้วตอนนี้สองเดือนแล้วมันยังมีอาการเสียวแป๋ปอยู่ ผิกปกติไหม
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 06:20:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EFiERCE เมื่อ 2013-2-23 17:51
ยังลองไปปรึกษาหมอดูจะแน่นอนที่สุดเนอะ จมูกทรงสวยดี ...

ขอบใจจ้าคุนน้อง คุนพี่ติดตามเรื่องปากคุนน้องอยู่คะอยากทำมั่งจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย Poipalace เมื่อ 2013-2-24 06:18
อล้วตอนนี้สองเดือนแล้วมันยังมีอาการเสียวแป๋ปอยู่  ...

คุณ จขกท อยู่ต่างประเทศใช่ใหมคะ ถ้าใช่ก็คงไม่แปลกหรอกคะ ถ้ามีอาการเสียวแปร๊บๆเพราะอาจโดนอากาศเย็น จมุกที่เพิ่งทำใด้ไม่ถึง3เดือนมันจะมีอาการเย็นๆ เสียวๆตรงปลายจมูก ของเราก็เป็นคะตอนทำเสร็จใด้1เดือนก็ไปเที่ยวต่างประเทศ ขอบอกโดนอากาศเย็นแล้วเสียวๆชาๆตรงปลาย และบางครั้งถ้าเย็นมากๆอาจมองเห็นเป็นแดงๆตรงปลายแต่หลังจากผ่านไป30นาทีก็หายแดงคะ ตอนแรกก็นอยแอบวิตกกลัวจะทะลุ แต่ผ่านไปตอนนี้ก็3เดือนกว่าๆละคะ ไม่มีไรน่าเป็นห่วง อีกอย่างคุณเพิ่งทำใด้แค่เดือนเดียว จมูกมีโอกาศยุบลงอีกคะ และเนื้อจมูกจะยึดแกนใด้ดีกว่านี้คะ ใจเย็นๆคะทำใจให้สบาย ถ้าไม่แน่ใจก็ลองกลับไปปรึกษาหมอเพื่อความชัวร์ก็ดีนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 09:39:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tookta_Sc เมื่อ 2013-2-24 08:47
คุณ จขกท อยู่ต่างประเทศใช่ใหมคะ ถ้าใช่ก็คงไม่แปลกห ...

ใช้เลยคะอาการแบบนี้เลยคะ บางวันหนาวมาก -25 กังวนมากเลยคะ ขอบคุนมากๆคะที่มาบอกประสบการคะ จะพยายมรุ้นต่อไปคะ แล้วไม่ทราบว่าทำมานานยังคะ ระยะเวลานานเท่าไรคะถึงจะหายเจ็บแบบสนิดเลยอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Poipalace เมื่อ 2013-2-24 09:39
ใช้เลยคะอาการแบบนี้เลยคะ บางวันหนาวมาก -25 กังวนมากเ ...

เราทำมา3เดือนกว่าๆเองคะ ตอนนี้ก็หายดีแล้วคะไม่ปวดไม่แดงคะ แต่ถ้าเราแตะๆปลายเบาๆก็จะรู้สึกเสียวปรกติคะ ช่วงทำเสร็จใด้เดือนเดียวก็ไปเที่ยวต่างประเทศก็มีอาการที่กล่าวมาแหละคะ คือจะแดงนิดๆตรงปลายอาจเพราะโดนอากาศเย็นและเสียวแปร๊บๆไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าไม่เบี้ยว ไม่ปวดเรื้อรัง ไม่มีไรผิดปรกติก็ถือว่าผ่านด่านความสวยแล้วละคะ อิอิ และอย่าลืมทานยาที่หมอให้มาจนหมดเลยนะคะ ห้ามลืมเด็ดขาดคะ ยิ่งเราอยู่ไกลจะไปหาหมอเราก็ต้องเจอหมอฝรั่งซึ่งมันก็จะต้องเริ่มอธิบายยาวอีกคะ หายไวๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้