ดู: 2395|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผิวพรรณใครงามเข้ามาหน่อยซิ :)

[คัดลอกลิงก์]
โจทย์มีดังนี้นะค่ะนักเรียน

เสริมจมูกแล้วเลเซอร์หน้าได้ไหม/ถ้าไม่จะทำอะไรกับหน้าได้มั้งเพื่อให้กระจ่างใสขึ้น

ปล. มีสถานความงามไหนดีแนะนำด้วยนะค่ะ/ขอบคุณค่ะ
แก้ไขล่าสุด shinyun เมื่อ 2009-6-1 02:22

จิงๆ แล้วทำ ipl ก็ หน้าใส นะคับ
แต่มันจะเปลืองมาก เพราะถ้าไม่ทำ ก็ กลับมาเหมือนเดิม
ผมว่า ลองมาใช้ AHA หรือ ครีมบำรุงที่มีส่วนผสมของ Gycolic acid ที่ทำหน้าที่ช่วยผลัดเซลล์ผิว
แล้วก็ใช้ เวชสำอางค์/เครื่องสำอางค์ ที่มีส่วนผสม Vitamin C (ในปริมาณที่เข้มข้น ที่ 5%-10%) อ่ะครับ เพราะ วิตามินซีช่วยในการเสริมสร้างเส้นใยคอลลาเจนให้ผิวแข็งแรง ต่อมาคือ Vitamin E เป็นตัวซ่อมเสริมเรื่องริ้วรอย ถ้าใช้คู่กับ Vitamin C จะดีมาก ๆ เลย

หรือ ใช้ สาร Arbutin และ Kojic Acid ที่ผสมอยู่ในเครื่องสำอางค์เป็น agent ทำให้ผิวขาวใสคับ อย่างไรก็ตาม Kojic Acid จะสลายตัวได้ง่าย จึงพบยากที่จะมีผสมในเครื่องสำอางค์คับ

สิ่งสำคัญที่สุดคือการรับประทานอาหารหรือวิตามินที่มีส่วนช่วยในการต้านอนุมูลอิสระและเสริมสร้างคอลลาเจน เช่น Vit C 1000 มิลลิกรัม/วัน, Vit E เพิ่มความชุ่มชื่นและลดริ้วรอย อย่างไรก็ตามคับ วิตามิน ก็เป็นทางเลือกหนึ่งของการบำรุงผิวจึงควรศึกษาข้อมูลให้ละเอียดซะก่อนเพื่อการบำรุงทีตรงวุตถุประสงค์คับ

Note:  Vit C (Asorbic Acid) สร้างคอลลาเจ้น เน้นเรื้องริ้วรอย
           AHA (Alpha Hydroxy acid) เป็น glycolic  อ่อนๆ ในการผลัดเซลล์ เน้นความกระจ้างใส

แค่สองตัวนี้ใช้ร่วมกันก็ได้ผลเรื่องผิวพรรณขึ้นเยอะเลยคับ ส่วน Vit C เข้มข้น (จริง ๆ) ที่แนะนำคือ ของ The Body Shop คับ อาจจะเป็น ตัว  Vit C Capsule (28 เม็ด 28 วัน ) หรือ ตัว Vit C Intensive night treatment มีความเข้มข้นที่ 10% ใช้วันเว้นวัน แต่ต้องตามด้วยบำรุง Moisturizer  ด้วยคับ เพราะ Vit C ตัวนี้ ใช้เพรียว หน้าจะแห้งเอา
ที่เสนอ ของ TBS เพราะว่า เป็น Vit C  ที่ เข้มข้น และราคาเหมาะสม คือ ไม่แพงมากและก็ไม่ถูกจนดูไม่น่าเชื่อถือ อิอิ^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

Wow ข้างบน หมออ้อยปะนิ  อิๆๆ

รู้ลึกรู้ดีครับ ชอบจัง
แนะนำ C serum ค่ะ

เป็นเซรั่มวิตามินซี เกรดเดียวกับ วิตามินซีเกรดฉีด เซรั่มทาหน้าเช้าเย็น

ส่วนตัวใช้มาตั้งแต่หลังสงกรานต์รู้สึกว่า หน้ากระจ่างขึ้น ดูละเอียด และไม่มัน

เวลาแต่งหน้าทำให้หน้ากินแป้งได้ดีขึ้น ผิวชัดเจน

ลองหา ๆ ดูค่ะ ถ้าไม่ได้ซี ถึงกับต้องศัลยกรรม หรือทำสวย ตัวเซรั่มนี่ก็ไม่แพง 390 บาท ก็ใช้ได้นานทีเดียว

ไม่เหนอะหน้าด้วยค่ะ
เซรั่มวิตามินซี มีของแบรนด์อะไรบ้างอะคะ
จะได้หามาทาบ้าง
http://www.tlbzstore.com/html/c_serum.html

จินใช้ของอันนี้อ่ะค่ะ แต่ของยี่ห้อไหน นี่ จินไม่ทราบน่ะค่ะ

ใช้ดีอยู่ หน้าไม่เหนอะด้วย
ว้าวได้ความรู้จากคุณจินอีกแว้ว
3# kallypaulsmith

เราว่าหมอดโอ๊คมากกว่ามั้งค่ะ
แนะนำ aha เหมือนกันค่ะ แต่อย่าทำบ่อยเดี๋ยวหน้าบาง
พวกครีมบำรุงส่วนตัวใช้ kanebo เซตกระปุกแดงค่ะ หน้าดูสว่างดีแล้วก็นุ่มดีด้วย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-1 18:29:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ
แล้วตกลงเสริมจมูกแล้วเลเซอร์หน้าได้ไหม
เราก็อยากจะเลเซอร์หน้า  ขนที่หน้าเยอะะะเกิ้น

รอหน่อยได้เป่าวันศุกร์ไปหาหมอแล้วจะถามให้
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-1 19:40:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก็อยากจะเลเซอร์หน้า  ขนที่หน้าเยอะะะเกิ้น

รอหน่อยได้เป่าวันศุกร์ไปหาหมอแล้วจะถามให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kikie เมื่อ 2009-6-1 18:46

คอยคำตอบอยู่นะ
ส่วนของเรา
เรากินอาหารเสริม คอลลอเจน เข้มข้น250 คืนละ2เม็ด
ใช้มาร์คลอกหน้าของNC24
ใช้มาร์คโคลนขาวของ l a n o p e a r l
สครับหน้า ของ  l a n o p e a r l
ครีมกลางวัน ครีมกลางคืน รอบดวงตา โทนเนอร์ ของ skin fairy (ชุดขาวใส)
ครีมนางฟ้า(เปนฉายาของครีมตัวนี้น่ะ มันปรับสีผิว ขาวไม่หลอกตา ไม่ลอย)ของ NC24
เซรั่มรกแกะ l a n o p e a r l
เซรั่มวิตามินซีเข้มข้น NC24
ครีมกะชับผิวหน้า สูตร2in1(ครึ่งนึงเปนครีมโบท๊อกอีกครึ่งเปนครีมทองรกแกะ)
เจลขัดผลัดเซลผิว

เนี่ยทั้งหมดที่เราใช้
เสียเวลาทาครีมก้อเกือบสิบห้านาทีได้
แต่ผลออกมามันก้อดีอ่ะ
มีแต่คนทัก  หน้าใส  ทำไมแก้มแดงจัง

ก้อลองดู ครีมบำรุงเดี๋ยวนี้มีเยอะ ลองเลือกดูที่เหมาะกะเราน่ะครับ
ความคิดเห็นข้างบนอ่ะ ขนาดเราเป็นหญิงแท้ๆ ยังไม่ขนาดนั้นเลย
อย่างมากก็แค่มอยเจอร์ไรเซอร์ หลังล้างหน้า เช้า-ก่อนนอน ถึงว่าหน้าตาดูแห้งแล๊ง..แห้งแล้ง
ของเรานะ ล้างหน้า ยาทาสิว นอน
ตื่นมา ล้างหน้า ทาสิว กันแดด ลุย

ว่าแล้วทำไมหน้าเราถึงเป็นเช่นนี้ เอาล่ะ ปฏิวัติตัวเองซักที
ง่าาา  ก้อ อายุอานามใกล้เลข 3 เข้ามาทุกที อีกแค่ไม่กี่ปี
กลัวแก่นินา
แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไมช่วงวัยรุ่นวัยระเริง มันผ่านไปไวจัง
จริงค่ะ ต้องบำรุงกันแต่เนิ่น ๆ ถ้ารอให้ถึงเวลา แล้วมันจะไม่ทันค่ะ อิอิ
นุ๊กเอาวิตามินซีแบบฉีดของไทนนี้แหละคะ มาร์คหน้าก่อนนอนทุกวัน

หน้าเกลี้ยงกว่าเดิมเยอะเลยนะคะ

แล้วตอนเช้ากะเย็นก็เอาวิตามินซีนี่แหละคะ ผสมครีมทาผิวอิอิ  ตอนเช้าก็ทากันแดดทับ

กล่องนึงมี50amp 230 บาทเองคะ(เป็นตัวที่ฉีดเข้าเส้นเลือดพร้อมกลูต้าคะ)

และตอนนี้นุ๊กก็ฉีดกลูต้าของสเปนด้วย และก็กินด้วยอ่าคะ เยอะมากๆคะ

พอดีจะรีบขาวให้ทันรับปริญญาปีหน้าอ่าคะ

ใครสนใจก็ติดต่อได้นะคะ  ยินดีแบ่งๆๆเพื่อทดลองกันคะ
ถ้าถามหมอ หมอทุกคนจะบอกว่า ทำจมูกแล้วเลเซอร์ได้

แต่จากผลที่ประสบมากับตัวโดยตรง ดั้งมันหายไปอ่ะครับ

อาจขึ้นอยู่กับว่า จะเลเซอร์ตัวไหน

แต่ตอนนี้พี่เลี่ยงตรงบริเวณจมูก ไม่ให้โดนอ่ะครับ

กลัวดั้งยุบอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้