ดู: 2132|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โปรดช่วยแนะนำหมอศัลฯรักษาอาการอักเสบของซิลิโคนหรือผังผืดเอาบุญด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอความกรุณาจากสมาชิกที่มีข้อมูลของหมอศัลยกรรมที่สามารถแนะนำหรือรักษาอาการอักเสบของพังผืดหรือซิลิโคนที่แก้มด้วย ตอนนี้กำลังปวดมาก กินยาแก้ปวดและยาแก้อักเสบก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่นานก็กลับมาปวดอีก โดยเฉพาะเวลาทำอาหารกลิ่นกะเทียม หรือทอดปลาเค็ม กินอาหารที่เดือดๆร้อนๆเช่นสุกี้ อาหารเกาหลีปิ้ง-ย่างซึ่งจะมีกลิ่นและควันโชยมาจะเกิดการอักเสบทันที ไปหาหมอศัลฯบางคนมา ก็จะให้ร้อยไหม โบท็อกซ์ลูกเดียวแต่เราอยากให้อาการปวดหายไปก่อนค่อยแนะนำให้เสริมสวย โปรดเมตตาช่วยแนะนำด้วยค่ะไม่เอาน้าม้านะคะ
ไปศัลยกรรมอะไรมาครับ

ทำไมมีซิลิโคนที่แก้มด้วยอะครับ
ศัลยกรรม อะไรค่ะ จมูก หรือ ลักยิ้ม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 22:27:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาหมอประดิษมา มีใครเคยเอาซิลิที่แก้มออกกับคุณหมอนี้บ้าง วิธีของแกคือกรีดแผลข้างแก้มประมาณ1cmแล้วใส่เครื่องมือทำความร้อนเพื่อให้ซิลิไหลออกมา สามารถเอาออกได้ประมาณ80เปอร์เซ็นต์ แต่เรายังกังวลเรื่องผลข้างเคียงที่ตามมา ไม่รู้ว่าจะมีหรือไม่ ใครมีประสบการณ์เอาซิลิข้างแก้มออกกับคุณหมอท่านนี้ช่วยตอบเอาบุญหน่อยค่ะ หรือแนะนำคุณหมอท่านอื่นก็ได้ค่ะตอนนี้กำลังตระเวนหาหมอเอาออกอยู่

ศึกษาดีๆนะคะ คำนึงไว้เสมอว่า ทุกครั้งที่กรีดจะมีแผล แผล ตามมาคือแผลเป็น 1cm นี่ไม่ใช่เล็กๆเลยนะ จะกลายเป็นยิ่งแก้ยิ่งแย่รึเปล่าคะ ศึกษาดีๆและปรึกษาหมอหลายๆคนแต่ละคนอาจจะมีเทคนิคและวิธีการรักษาที่ต่างกันไป สู้ๆคะ
ไปเสริมแก้มมาเหรอค่ะ เสริมแบบใหนอ่ะค่ะฉีดหรือว่าเสริมแบบซิลิโคนเเผ่น ขอโทษนะค่ะที่ถามเพราะส่งสัยนะค่ะถ้าหมอเอาออกโดยใช้ความร้อนทำให้ละลายแล้วไหลออกมาส่วนที่เหลือไม่แข็งตัวแล้วไปเกาะตามเนื้อแก้มเหรอค่ะ ถ้ามันไปเกาะปัญหาก็จะมีอีก  ป ล หรือว่าพี่คิดมากไปเอง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 10:32:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khaibaan เมื่อ 2013-2-5 23:29
ไปเสริมแก้มมาเหรอค่ะ เสริมแบบใหนอ่ะค่ะฉีดหรือว่าเส ...

ตอนทำถูกหลอกบอกว่าเป็นคอลลาเจนซึ่งมันจะต้องหายไปตอน6-8เดือน แต่นี่นานมากแล้วก็ยังไม่หายคิดว่าเป็นซิลิโคนแน่ๆ  แล้วมีอยู่ช่วงหนึ่งเข้าอบซาวน่าบ่อยมาก ทานอาหารที่ล้อมวงอยู่หน้าเตาเช่นสุกี้ หมูกะทะ เหล่านี้มีผลเพระความร้อนจะเร่งปฏิกิริยาให้ซิลิโคนไหลลงมาเร็วขึ้น อันนี้คิดเองนะคะจากประสบการณ์ของตัวเอง จึงอยากฝากบอกเพื่อนๆที่โดนหลอกให้ฉีดนี้ ว่าห้ามโดนความร้อนเด็ดขาด ขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจ

แสดงความคิดเห็น

ขอให้เจอคุณหมอที่จะช่วยได้เร็วๆนะค่ะ  โพสต์ 2013-2-6 16:21
ถ้าเรื่องงานแก้ก็ต้องหมอเฉลิมค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนนะคะ อยู่ที่ฟอร์จูนคลีนิค แถววัดเสมียนนารีค่ะ
จากประสบการณ์ตรงเรื่องซิลิโคนเหลวนะคะ เราก็โดนมาที่แก้ม เราหาที่ผ่าแล้วคุยกับเพื่อนๆที่โดนมาเหมือนกัน หาข้อมูลมานับปีแล้วก็ได้ไปผ่าออกแบบกรอ เปิดแผลในปาก หมอบอกจะหายและเรียบ ปรากฎว่าเละค่ะ ผิวไม่เรียบน่ายับมากก แย่กว่าก่อนเอาออกอีก แล้วไม่มีทางหมดนะคะ จากนั้นเราก็ตะเวณปรึกษาหมอเก่งๆเป็นสิบๆ หมอที่ว่าดังๆแทบทุกท่านแนะนำ วิธีการผ่าแบบเปิดข้างหู ผ่าแบบลิฟน่าค่ะ หมอบอกว่าจะหายเกือบร้อยเปอร์เซ็น แล้วผิวก็จะเรียบสวย แก้มยกขึ้น เพราะผ่าไปจะมองเห็นได้หมด แล้วคัดสารออกมาได้ ผ่าข้างในปากไม่มีีทางออกหมดนะค่ะ ดีไม่ดีจะไปกรอเอาเนื้อดีๆเราออกไปด้วย ถ้าจะเปิดแผลบนน่า เราแนะนำว่าในเปิดแผลข้างหูแบบลิฟน่าดีกว่าค่ะ ให้หมอซ่อนแผลให้ตรงจอน แต่ราคาสูงนะคะ แต่ถึงผ่าแบบที่คุณจะทำ ก็ต้องไปหาที่เลเซอร์หรือแก้ผิวไม่เรียบอีก สรุปว่าหมดเงินพอๆกันค่ะ ผ่าแบบลิฟน่าไปเลยผิวจะเรียบไม่เป็นคลื่นนะค่ะ ยังไงข้อให้หายค่ะ ทุกปัญหามีทางออก (ถ้ามีเงินพอ)

แสดงความคิดเห็น

ตรงวงเล็บท้ายข้อความนี่ เรื่องจริงสุดๆเลยนะ 5555 "ถ้ามีเงินพอ" ^0^ แอบขำ   โพสต์ 2013-2-7 19:13

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ลองปรึกษาดูหลายๆที่ หาข้อมูลแล้วก็ศึกษาเยอะๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

เรื่องหมอที่จะมาแก้นี่สำคัญมาก ไม่อยากให้ยิ่งแก้แล้วยิ่งปวดใจ

ถ้าแก้แล้วได้ผลยังไง มาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-8 11:45:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-2-7 16:50
จากประสบการณ์ตรงเรื่องซิลิโคนเหลวนะคะ เราก็โดนมาที ...

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อแนะนำที่ดี เราตัวคนเดียวไม่รู้จะไปปรึกษาใคร ต้องหยุดงานเพื่อมารักษาหน้า ตระเวนหาหมอไปเรื่อยแบบสะเปะสะปะจนอ่อนใจ หมอแต่ละคนแนะนำไม่เหมือนกันส่วนใหญ่จะแนะนำให้ใช้วิธีการรักษาที่ตัวหมอถนัด หมอถนัดfacial design ก็แนะให้ปรับแต่งรูปหน้าซึ่งทำแล้วก็ดีขึ้นนิดหน่อยแต่มันก็ไม่ถาวรต้องไปทำเรื่อยๆ หมอถนัดดึงหน้าก็แนะให้ดึงหน้า หมอถนัดกรอหน้าก็แนะให้กรอหน้า หมอถนัดผ่าในปากก็แนะให้ผ่าในปาก หมอถนัดใช้เข็มดูดก็แนะให้ใช้เข็มดูด แล้ววิธีการผ่าแบบลิฟน่านี่แนะนำหมอได้ไหมคะหลายๆหมอก็ดี จะลองเข้าไปคุยดู ยังไงก็ขอให้ได้คุยหลายๆหมอหน่อย รอคำตอบอยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-8 11:45
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อแนะนำที่ดี เราตัวคนเดียวไม่ ...

หมอชาลี หมอจุฑา และก็ที่บางมดค่ะ ลองไปดูนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-8 03:45
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อแนะนำที่ดี เราตัวคนเดียวไม่ ...

หมอสิริพรชัยที่ทำให้คุณส้มตีสิบไปปรึกษายังค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 21:20:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ จะลองไปดู
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้