ดู: 3087|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ความไม่เป็นระบบของหมอศรัณย์ นี้เริ่มไม่ไหวละ ไม่น่าทำที่นี่เลย พลาดมาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BeLLeiiZ เมื่อ 2013-1-31 23:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BeLLeiiZ เมื่อ 2013-1-31 23:32

คือหมอทำจมูกเราเบี้ยว ซึ่งเคสของเราต้องมีตะไบฐานจมูกเพราะมันกว้าง  แล้วก็ตะไบฮัฟ จึงทำให้จมูกช้ำมากกว่าคนอื่นก็ไม่คิดไรมาก แต่ก็แอบจิตตก หลังจมูกเริ่มยุบลงไปเยอะ เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ว่า

ทำไมแกนจมูกสันด้านบนระหว่างตา ซิลิโคนมันเอียงไปทางขวา  ก็ไม่สบายใจ วันตัดไหมก็ขอเข้าไปปรึกษาหมออีกรอบ  หมอก็บอกยังยุบไม่หมด อย่าเพิ่งคิดมาก ....บลาๆ - 0-*  แต่ตอนนั้นเรามั่นใจว่ามันเบี้ยวแล้วนะ โอเค ก็รอให้มันยุบซักเดือน ก็ยังเอี่ยงกว่าเดิมด้วยซ้ำ   ก่อนหน้านี้เราก็ไม่ได้ไปจับอะไรมันมากนะ  พอครบเดือนก็ไปพบหมออีก หมอกลับบอกว่า"เบี้ยว นัดแก้เลย" ~ ??  เหอะ! พูดง่ายเนอะ แล้วก็ให้ไปให้พี่เลขาลงคิวให้ ซึ่งที่น่าโมโหก็คือต้องรอคิวต่อจากคิวธรรมดา 2-3เดือน แต่ก็ยังดีที่แก้ใ้ห้ฟรี และก็เซงที่ต้องเจ็บตัวอีกรอบ  โดยเหตุผลแล้ว คิวแก้เราว่าน่าจะจัดแจงให้เร็วกว่าคิวปกตินะ มันเป็นความผิดพลาดของหมอ คลินิกอื่น เราเห็นเค้าก็หาคิวแซกให้เลย  นี่ต้องมารอแล้วรออีก

เราก็ต้องใช้หน้าตาทำงาน  มันรู้สึกแย่นะ ที่ต้องทนกะจมูกเบี้ยว  คลินิกน่าจะแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้  หรือเป็นเพราะว่าคิวแก้ไม่เสียตัง เลยเอาเวลาไปรับเคสใหม่ที่ได้เงินคุ้มกว่า เหอะๆ  เลยไม่ึ้ค่อยแคร์   

จริงๆ เราก็เสี่ยงเหมือนกันที่เลือกทำกับหมอท่านนี้  เมื่อก่อนเห็นรีวิวเยอะ  ทรงสวยดี  แต่พักหลังๆ มีแต่เคสหลุด  แต่เนื่องด้วย ราคา กับซิลิโคนอเมริกา ฝีมือหมอก็น่าจะโอเค เพราะมีประสบการณ์มาเยอะ  แต่หารู้ไม่ว่า มันเป็นความผิดพลาด ที่เราเซงและน่อยมากที่สุดดดดดด

ใครคิดจะไปทำ คิดพิจารณาดีๆ นะค่ะ  
น้องสาวเราก็ทำที่นี่คะ  แก้ไปแล้ว 1 รอบ  รอบที่ 2 ทำมาก็โอเคคะ
จขกท คะ เน้นย้ำหมอเลยคะ เพราะน้องเราบอกเลยว่าของเดิมเป็นแบบนี้ไม่เอา จะเอาแบบนี้ แบบนี้
ป.ล ของน้องเราไม่เบี้ยวนะคะ แต่ไม่โด่งและตรงระหว่างตามีน้อยเลยทำให้มันดูเชิดๆคะ
ตอนแรกเราก้จะไปทำกับหมอศรันคะ แต่พอเห็นของน้องเลยเปลี่ยนใจ และศีกษาหมอใหม่ และเลือกทำกับหมอเกมคะ
ลองดูได้นะคะ  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=60658&extra=page%3D1%26filter%3Dtypeid%26typeid%3D1%26typeid%3D1  
หาที่ใหม่ค่ะ เราออกมาบอกเรื่องที่คลีนิคเปนแบบนี้ แต่โดนหาว่าดิสเครดิสอ่ะ เส้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้