ดู: 12393|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ต้องการคำแนะนำ จะไปแก้ตาทัวร์หนูแหวนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
บางคนอาจเคยได้อ่านกระทู้เก่าๆๆก้อยมาบ้างแล้ว คือก้อยนอยเรื่องตาตัวเองมาตลอด อาจเพราะก่อนทำตา ได้หาข้อมูลแล้วก้อคิดนานมากๆๆๆ หลายปีเลยค่ะ ว่าจะทำรึป่าว ส่วนตัวคนใก้ลชิดไม่ค่อยมีใครศัลยกรรม มีเพื่อนที่เป็นสาวประเภทสองนิดหน่อย ที่เคยทำ คือพื้นตาเดิมบอกได้เลยว่าไม่สวย หนังตาตก ไขมันเยอะ ดูหมวยๆๆ แต่ไม่ขาว 55 และคาดหวังว่า พอทำตาแล้วหน้าจะดูสวยหวาน แล้วไม่ต่างจากเดิมมาก ด้วยความที่ไม่เคยผ่านการทำอะไรมาก่อนรึป่าวก้อไม่รู้ แต่รู้ว่าพอทำตามาไม่ชอบเลย ใจมันรู้สึกแอนตี้ตั้งแต่วันแรกที่ทำด้วยซ้ำ เพราะมีตีนกายาวเลยออกมาเป็นตีนเป็ด จนตอนนี้สามเดือนก้อยังมีอยู่ อาจไม่ใช่ความผิดของหมอเพราะก้อยมีอยู่แล้ว แต่บอกได้เลยว่ามันไม่ชัด ถ่ายรูปต้องหาเยอะมากถึงจะรู้ว่าตัวเองมีตีนกาตรงนี้ ก่อนทำไม่เคยรู้เลย ไม่ได้สังเกตเลย เนื่องจากเป็นคนหนังตาเยอะ ปิดชั้นตา ตีนกามันเลยบางๆๆ แล้วไม่ต่อกับชั้นตา พอทำตาสองชั้น หางตาเปิดปุ๊บ ตีนกาต่อกันพอดี บางคนอาจไม่ซีเรียสอะไร แต่ก้อยบอกได้เลยว่าก่อนทำก้อยเคยเห็นคนที่เป็นอย่างนี้ ก้อยภาวนามากๆๆว่าอย่าให้เป็นเพราะก้อยไม่ชอบเลย มันเป็นข้อแรกเลยที่ก้อยไม่อยากให้เกิดขึ้น เลยเลือกหมอที่กรีดไม่ยาว เพราะเค้าบอกว่าปัญหานี้เกิดจากการกรีดยาว แต่มันก้อเกิดค่ะ ตอนนี้อายุสามสิบแล้ว พอมีกำลังทรัพย์บ้างค่ะ คือพยายามทำใจมาตลอดสามเดือน แต่ถ้าทำแล้วไม่ดีกว่าเดิมมันผิดหวังมากค่ะ ยอมทุกอย่างเลย ปลายเดือนนี้จะไปที่บริษัทหนูแหวนเพื่อไปถ่ายรูปส่งไปให้ทางเกาหลีดู ตีราคา คือเคยส่งไปแล้วทางเมลแต่เค้าเงียบไปเลยค่ะ ราคาเริ่มต้นเห็นคนที่รับโทรศัพย์ว่านะคะ ค่าแก้ตา 300000 เริ่มต้น ภาวนาให้มันถูกกว่านี้ อยากรบกวนถามผู้รู้ว่า 1 ควรรอกี่เดือนเอาให้ชัวร์แล้วค่อยแก้คะ คือดูทรงแล้วไม่ชอบแน่ๆๆ แต่อยากรู้ว่าเพื่อให้มันแก้ง่ายรอกี่เดือนดี 2 อยากทราบว่าสำหรับเพื่อนๆๆ การไปทำที่เกาหลีกับหนูแหวนนี่ในความคิดเพื่อนๆๆคิดว่าชัวร์มั้ยคะ คือแนวโน้มคนมีประสบการณ์คิดว่ายังไง หรือควรถามจากหลายๆๆบริษัทที่จัดทัวร์ศัลยกรรมก่อน โดยส่วนตัวก้อคือไม่รู้จักใครเลยเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมที่เกาหลี รู้จักแต่บริษัทหนูแหวนนี่แหละที่ดูน่าเชื่อถือ 3 มีใครที่เคยศึกษาทางนี้อยากให้คำแนะนำอะไรมั้ยคะหรือกำลังคิดว่าจะไปหรือยังไง รบกวนไปด้วยกันมั้ยคะ จะได้ช่วยกันดูช่วยกันศึกษาค่ะ ก้อยอาจจะดูนอยไปเว่อร์ไป แต่ก้อยอยากให้เข้าใจว่าก้อยไม่มั่นใจจริงๆๆ คือบอกความรู้สึกไม่ถูกเวลาไปเจอใครแล้วเค้าทักเราว่าไม่ทำดูดีกว่า แม้กระทั่งคนที่คลีนิคที่ไปทำยังบอกเลยอ่ะค่ะ ก้อยเสียใจมาก อาจจะเพราะคาดหวังไว้สูงด้วย มันอาจไม่ใช่ความผิดของหมอ แต่เป็นเพราะเราไม่ชอบเองอ่ะค่ะ คือบอกได้เลยว่าไม่มั่นใจจริงๆๆ เสียการเสียงาน ไม่ออกไปเจอใครเลย กลายเป็นคนไม่มั่นใจในตัวเองค่ะ ทางครอบครัวเห็นแล้วก้อบอกว่าทำยังไงก้อได้ให้มันดีขึ้นให้เรามั่นใจกลับมาเป็นคนเดิม ก้อเลยว่าไหนๆๆจะแก้แล้วทำให้มันสุดๆๆไปเลยอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอโทษที่พิมพ์ยาวมากเสียเวลาคนอ่าน แต่อยากระบายค่ะ
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2010-2-8 20:06

3 แสน เอ่อ อย่าหาว่าเราปากหมาเรยนะ จากประสบการณ์การทำศัลย์ที่เรามีนะคะ เราทำ จมูก ตา ปาก จากหมอฝีมือดีในไทยเนี่ยค่ะ รวมแล้ว 40000 ได้ กำลังวางแพลนทำนม อีก 60000 นะ รวมแล้วยังไม่ถึงแสนอ่ะ

เราว่า หาหมอไทย ที่เค้า ดูแลเอาใจใส่ดีดี ดีกว่ามั้ยคะ คุณไปไกลถ้ามีปัญหา จะแก้ยังงัย
แล้วที่สำคัญทำตา มันไม่อยู่ยั่งยืนเหมือนการทำจมูกนะคะ  ถ้ากรีดชั้นเล็ก ผ่านไปสักปี หนังตามันก้อตกลงมาเหมือนเดิม ตามกฏของแรงโน้มถ่วงโลกแหละค่ะ คุณจะเตรียม3 แสนไว้แก้ตา ทุก2ปีมั้ยอ่าคะ ส่วนตีนกา ลองโบท็อกดีั้มั้ยคะ
สามแสนมากไปคับ เราว่าหมอกมลที่เมืองไทยก็ทำสวยนะคับ
กรี๊ดส์!!!!!!! ไม่รู้ว่าะช่วยยังงัย

แต่ถ้าเปงเคสแก้คือต้องทำใจเผื่อไว้บ้าง มันอาจต้องใช้เวลานิดนึง อีกอย่างอยู่คนละที่อีกต่างหาก อีกอย่างดูจากกุ๊บกิ๊บที่ไปกะแหวน แหวนซิ... มีแต่คนบอกว่าโมหน้ามาแร้ว ยังกะคิงคอง...

อีกอย่างที่เกาหลีเนี่ย ถ้าแก้แร้วตัวเรา แร่ะหมอยังไม่พอใจ มันก้อต้องแก้ไปเรื่อยๆจนทั้ง2ฝ่ายโอเคร แต่ทั้งนี้แร่ะทั้งนั้นต้องดูในรายละเอียดด้วย ว่าจะมีค่าใช้จ่ายตามมาอีกเป่า????? โชคดีจร้า...
นั่นสิคะ..ลองให้เวลาอีกสักพักถ้าไม่ไหวจริงๆก็เลือกหมอในเมืองไทยมีเก่งๆหลายท่านหรือลองดูประสบการร์ต่างๆจากเพื่อนๆในดั้งโด่งดูก็ได้เผื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ เสียดายเงินแทนอ่ะค่ะ
ผมว่าใจเย็นๆ ลงนิดนึงดีกว่านะ แล้วค่อยๆ เสริทหาข้อมุลดู ของคุณแหวนอาจจะดีก็ได้ แต่อย่าเชื่อคำโฒษณาให้มากนะ คุณเคยเห็นเคสคนไข้ของ คุณหมอของทัวร์คุณแหวนหรือยัง ถ้ามีงบสามแสนน่ะ ทำเมืองไทยได้หลายอย่างทีเดียว ทำแล้วแก็อีกยังไงก็ยังไม่ถึง ช่วงหลังทำแล้วเกิดอาการนอยด์ ก็วิ่งไปให้คุณหมอดูให้ได้อีกเป็นสิบๆ เที่ยว คุยภาษาเดียวกันน่ะ ยังไงมันก็ง่ายกว่านา หมอไทยเก่งๆน่ะ มีเยอะเลย ลองเสริทหาดูก่อนดีกว่า นัดเวลาไปปรึกษากับหมอดูก่อน
อ่ะ เอาไปเลย ถ้าอยากสวยแบบไทยก็รูปทางซ้าย ถ้าอยากตาสวยแบบสาวเกาหลีก็รูปทางขวานะ ตาโตสวยเชียวหมอเกาหลีทำให้ เลือกเอา อยากสวยแบบไหน

00125.jpg (185.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

เลือกเอานะจ๊ะ

00124.jpg (44.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หนูก้อเห็นด้วยกับพี่ๆๆ รีบ๊นๆๆ บนๆๆ ทุกคนคะ
หมอบ้านเราเก่งๆ ก้อเยอะนะคะ
แล้วอีกอย่างประหยัดโคตรๆเยอะเลยอะพี่ก้อยคะ...
แต่เห็นพี่ก้อยบอกพอมีงบประมาณอยู่บ้างแล้ว แต่นู๋ว่าเงินที่เหลือ เก็บไว้ทำอย่างอื่นดีกว่ามั๊ยคะ
หรือเอาไปทำบุญหั้ยเด็กๆๆ พิการหรือว่า อย่างอื่น บุญนี้จะได้ส่งผลหั้ยพี่แก้ตาสวยๆๆ ได้ไงคะ มีประโยชน์กว่าเยอะเลยอะคะ.....ดีกว่าเอาเงินออกนอก ประเทศโดยไช้เหตุอะคะ หรือว่างัยคะ....
บางทีเจ้าของกระทู้อาจจะยังไม่รู้นะคะ

แต่ว่า ศัลยกรรมในไทย ล้ำหน้ากว่าเกาหลีถึง 30 ปีค่ะ

และแพทย์เกาหลีก็มาดูงานเมืองไทยด้วยนะคะ เครดิตหาได้จากเซิร์จกูเกิ้ลเลยค่ะ
เคยมีคนเอาข้อมูลนี้ไปลงในเว๊บเด็กดีอีกด้วย

แต่ที่เราเห็นดาราเกาหลีสวย เพราะ สภาพอากาศและสภาพผิว แต่ลองสังเกตุจากวงดังๆ(ไม่เอ่ย)ดีๆนะคะ
จะเห็นได้ว่า ...(นานาจิตตัง)

สามแสนบาท ทำกับหมอไทย อาจได้ราคาถูกกว่า อ้างอิงจากความเห็นบน คือ คุยภาษาเดียวกันได้
ยังไงลองหาข้อมูลดูเยอะๆนะคะ เราก็ให้ตามที่เรารู้
ยังไงซะ ขอให้ประสบความสำเร็จกับความสวยค่ะ สู้ๆ
Memeeตัวเองอยู่ฮ่องกง รู้มั้ยว่าangelababyทำศัลกรรมกับหมอที่ฮ่องกงรึปล่าว สวยเหลือเกินอ่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-9 03:07:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม ก้อยก้อว่าแพงนะคะ แต่ว่าที่อยากไปเพราะว่าก้อยไม่รู้ว่ามีหมอไหนที่แก้ตาเก่งๆๆในเมืองไทยบ้าง มีอยู่คนเดียวอ่ะค่ะที่ก้อยเห็น แล้วก้อยก้อทำกับหมอด้วยสิ คือก้อยไปปรึกษาหมอมาแล้ว หมอบอกว่าสวยแล้วอ่ะค่ะ อีกอย่างหมอบอกว่าไม่รับประกันในการแก้ด้วย บอกว่าการเติมไขมันอาจจะมีความเสี่ยงตาสามชั้นน่ะค่ะ เลยวิตกมากๆๆๆ มีใครรู้จักหมอคนอื่นที่เก่งๆๆอีกมั้ยคะ ไม่ได้ว่าหมอคนเดิมไม่เก่งนะคะ หมอเก่งมากค่ะ แต่อยากให้ทุกคนเข้าใจอารมณ์ที่แบบก้อยทำกับหมออ่ะ แล้วก้อยไม่ชอบอ่ะค่ะ พูดตรงๆๆว่าแนวหมออาจไม่ใช่แนวก้อยค่ะ ส่วนหมอคนอื่นที่แก้ตาก้อไม่เคยเห็นเลย เห็นแต่ทำครั้งแรกอ่ะค่ะ ใครมีข้อมูลก้อช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ก้อไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน กลุ้มใจมาก ไม่ได้อยากเป็นอย่างนี้ พอโทรไปที่บริษัทเค้าพูดแบบมีหมอรับประกันไรประมาณนี้น่ะค่ะ เลยมีความหวังขึ้นมา เข้าใจคนหมดหวังมั้ยคะ คือยอมหมดแล้วตอนนี้ค่ะ วันนี้ก้อทำใจออกไปปาร์ตี้มา ฟีดแบคก้อเหมือนเดิม คือไม่น่าไปทำ เสียใจเหมือนกันนะคะ อยากร้องไห้ ถ้าก้อยรอไปซักปีเป็นไปได้มั้ยคะ ว่าหนังตาจะตก กลับมาเป็นเหมือนเดิม ใครเคยทำบอกหน่อยนะคะ คือตาเดิมบอกได้เลยว่าไม่สวย แต่ก้อยชอบอ่ะ ชอบกว่าก่อนทำ ก้อไม่รู้จะปรึกษาใครเพื่อนๆๆน้อยมากที่มีประสบการณ์เรื่องนี้ ก้อได้แต่หวังว่า เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ในนี้จะให้คำแนะนำก้อยได้อ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำแนะนำ จะพยายามทำใจค่ะ
ถามว่าชั้นตาตกเนี่ย จะตกกลับมาเปงเหมือนเดิมเป่า... ไม่เหมือนเดิมจร้า

เพราะว่าหมอสร้างชั้นเพิ่มขึ้น ตกมาหรือว่าพับลงมานิดหน่อย แต่ไม่กลับไปเหมือนเดิมจ้ะ
สู้ ๆ นะค่ะคุณก้อย ลองไปปรึกษาหมอในไทยหลาย ๆ ท่านดูดีกว่าค่ะ หมอไทยเก่งกว่าอยู่แล้ว

ขอให้กลับมาแฮปปี้ไว ๆ นะค่ะ
ลองปรึกษาหมอท่านอื่นดูก็ได้นะค่ะ คุณก้อย
บางทีอาจมีวิธีกว่าเสียเงิน 3แสนค่ะ
พวกเราเอาใจช่วย
พี่ก้อยค่ะอย่าไปทำที่เกาหลีเลย ถ้าพี่ก้อยไม่อยากแก้กับหมอคนเดิมลองปรึกษาหมอคนอื่นๆด้วยดีมั้ยเอ่ยเก๋ว่าหมอไทยเก่งๆก็มีหลายคนน่ะค่ะ นู๋เข้าใจความรู้สึกพี่ก้อยน่ะค่ะว่าเป็นยังไงเพราะนู๋ก็เคยเป็นมาก่อน พี่ก้อยใจเย็นๆน่ะค่ะบางทีการที่เรารีบร้อนหรือใจร้อนเกินไปที่จะแก้มันก็อาจจะยิ่งแย่น่ะค่ะ เก๋เป็นกำลังใจให้พี่ก้อยเสมอน่ะค่ะ
มีต่างชาติอยู่ไม่น้อยที่ลงทุนบินจากประเทศตัวเอง มาทำศัลยกรรมที่ไหนเพราะราคาถูก คุณภาพดี
3 แสน เอ่อ อย่าหาว่าเราปากหมาเรยนะ จากประสบการณ์การทำศัลย์ที่เรามีนะคะ เราทำ จมูก ตา ปาก จากหมอฝีมือดีในไ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2010-2-8 20:04

เห็นด้วยครับผม^^
อ๊าววว  อึ้งนะเนี่ยย
แหวนแก้จมูกที่ไทยด้วยหรอกเนี่ย
3 แสน เอ่อ อย่าหาว่าเราปากหมาเรยนะ จากประสบการณ์การทำศัลย์ที่เรามีนะคะ เราทำ จมูก ตา ปาก จากหมอฝีมือดีในไ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2010-2-8 20:04

เห็นด้วยอย่างแรง  ทำไมต้องทำที่เกาหลี ม่ายเข้าใจ
หาข้อมูลคุณหมอไทยดีกว่ามั๊งคะ ของเราหมอเก่งๆเยอะแถมคุยกันรู้เรื่อง ก็ขนาดเราคุยกันรู้เรื่องยังมีปัญหาข้อผิดพลาดจากการสื่อสารเลย อีกอย่างหน้านู๋แหวนไปทำมาแล้วหลอนอย่างแรงค่ะ ใจเย็นๆนะคะ

อีกอย่างเราเคยเห็น case แก้ชั้นตาให้เล็กลงโดยหมอกมลใน web นี้ ก็โอเคนะ อีกอย่าง คุณเป็น case เดิมของแกด้วยน่าจะทำได้ดีขึ้น แต่ก้อเข้าใจเนอะว่าหมดความมั่นใจนี่ นอยด์อย่างแรง
คืองี้นะคะ คุณก้อย ตรงรอยเป็ดนั่นอ่ะ เราว่าโบท็อกอ่ะช่วยได้นะ มันลบได้นิหน่อยนะ ส่วนเรื่องแก้ชั้นตาอ่ะค่ะ เราว่าหมอไทยเนี่ยเก่งสุดแระค่ะ ใจเย็นค่อยๆหาดูค่ะ เท่าที่เราเหนคนทำตามาเยอะๆนะ ถ้าไม่หมอกมล ก้อหมอหลุยส์ หมอเฉลิม จิงๆเราว่ายังมีอีกหลายท่านเรยหละ แต่อาจจะยังเปนหมอนอกกระแสอยู่อ่ะค่ะ ยังงัยซะเราว่าลองตระเวณไล่โทรเช็คคิว โทรไปขอนัดปรึกษาดูนะคะ เอาใจช่วยนะคะ
คืองี้นะคะ คุณก้อย ตรงรอยเป็ดนั่นอ่ะ เราว่าโบท็อกอ่ะช่วยได้นะ มันลบได้นิหน่อยนะ ส่วนเรื่องแก้ชั้นตาอ่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2010-2-10 13:24

รู้สึกเค้าจะไปโบมารอบนึงแล้วนะ

สามแสนน่ะคุณแน่ใจเหรอคับว่าไปทำแล้วจะไม่แย่กว่าเดิมข้อมูลหรือรีวิวคนที่ทำมาแล้วแทบจะไม่มีเลย ถ้าสามแสนคือเงินเก็บทั้งหมด คือหมดแล้วหมดเลยนะจะแก้ตาอีกคุณต้องรอเก็บตังอีก แก้กะหมอไทยนี่แหละ ไม่แพงเกินไป ข้อมูลก็พอหาได้คับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-10 21:15:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้ออยากลองถามความเห็นคนที่มีประสบการณ์ดูน่ะค่ะ ว่าคิดยังไง ตอนนี้ก้อเริ่มปลงๆๆนิดหน่อยแล้ว ถ้าทำใจได้กะรอสัก6 เดือนค่อยทำค่ะ เผื่อชั้นจะยุบมาแล้วชอบมากขึ้น ถ้าไปถามคงไปถามหลายๆๆที่น่ะค่ะ ว่าควรทำไงดี ของหนูแหวนจากที่ถามเพื่อนๆๆมันก้อไม่ใช่ว่าทำมาแล้วจะดี ก้อกัวเหมือนกัน เฮ้อออ กลุ้ม คือผิดที่ก้อยเองแหละ จะว่าซื่อหรือโง่ป่าวก้อไม่รู้ ตลอดเวลาคิดว่าการทำตาสองชั้นคือตาเราจะเหมือนเดิมแล้วมีชั้นขึ้นมาอ่ะค่ะ แต่จิงๆๆมันมีองค์ประกอปหลายอย่างเหมือนกันเนอะ เช่นรูปตาที่ต้องการ ขนาดชั้นตา ความลึก หลายๆๆอย่างเลย แต่ทำไปแล้ว คิดว่าอย่างแรกถ้าจะแก้คงต้องไปถามหมอที่ทำให้ครั้งแรกดูอีกที เพราะหมอทำให้คงรู้ไลน์ตัวเอง แต่คิดถึงการบวมการเจ็บอีกครั้งแถมลุ้นผลใหม่นี่ ต้องทำใจเหมือนกันค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆๆที่ให้ความเห็นนะคะ อิจฉาคนทำแล้วได้ดั่งใจออกมาสวยจัง ยังไงใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับตาสองชั้น ว่างๆๆก้อมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ อ้อ เรื่องโบทอกไปลองมาแล้วค่ะ แต่ซวยซ้ำซ้อนหมอฉีดเยอะเกิ้นนน ช่วงแรกกระพริบตาแทบไม่ได้เลยค่ะ ขนาดว่าตาแห้งมากๆๆตาดำเป็นรอยขีดข่วนเลยอ่ะ เคืองตาอย่างแรงจักษุแพทย์ต้องให้ยาหยอดตาชนิดพิเศษใช้แล้วทิ้งเลยอ่ะ ตอนนี้ตาคลายลงนิดหน่อยไม่มีตีนเป็ดแล้วเพราะแค่ยิ้มยังยิ้มไม่ได้เลย ตาตกใจตลอดเวลา มันบลอกหมดเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้ทำไมซวยจังเพราะปีชงรึป่าวไม่รู้ ยังไงก้อขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนเลยนะคะ
ภวานาให้ตายก้อไม่ลดหรอกคับเชื่อสิ

แนะนำที่ไทยนี่แหล่ะ ต่างประเทศยังทำท่ไทยเลย

ที่เกาหลีเค้าเน้นบริการหลังการขายคับ แต่ที่ไทยเราบิการหลังการขายก้อใช่ย่อนะคับ

แค่เราเลือกหมอดีๆหน่อย แค่นี้ก็สวยได้แร้วคับ......เปลืองโดยใช่เหตเกินไปนะ

ในความคิดผมนะคับ..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้